Mai Laushi

Mac Fusion Drive Vs SSD Vs Hard Drive

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Mac Fusion Drive Vs SSD Vs Hard Drive: Don haka, kun cika wannan mafarkin na siyan MacBook. Kamar yadda kuka sani zuwa yanzu, cewa ba ku da fa'idar zaɓuɓɓukan gyare-gyare tare da wannan na'urar. Duk da haka, akwai wani bangare inda za ku iya amfani da iri ɗaya - wurin ajiya. Kodayake wannan fasalin yana dawo da ikon a hannunku, yana iya haifar da rudani. Wannan gaskiya ne musamman idan kun kasance mafari ko wanda ba shi da asalin fasaha. Gabaɗaya, za ku sami zaɓuɓɓuka guda uku - Fusion Drive, Solid State Drive (SSD) wanda kuma aka sani da Flash Drive, da Hard Drive. Ya rude da yawa?



Mac Fusion Drive Vs SSD Vs Hard Drive

Shi ya sa na zo nan don in taimake ku. A cikin wannan labarin, zan bi ku ta duk waɗannan nau'ikan guda uku daban-daban kuma wanda ya kamata ku samu don Mac ɗin ku. Za ku san kowane ɗan ƙaramin bayani da ake samu a ƙarƙashin rana ta lokacin da kuka gama karanta wannan labarin. Don haka, ba tare da ƙarin jin daɗi ba, bari mu fara kwatanta Mac Fusion Drive Vs SSD Vs Hard Drive. Ci gaba da karatu.



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Mac Fusion Drive Vs SSD Vs Hard Drive

Fusion Drive - abin da yake da shi?

Da farko, kuna iya yin mamaki, menene Fusion Drive yake a duniya. Da kyau, Fusion Drive shine ainihin abubuwan tafiyarwa guda biyu waɗanda aka haɗa tare. Waɗannan faifai sun ƙunshi Solid State Drive (SSD) tare da a Serial ATA Drive . Yanzu, idan kuna mamakin abin da ƙarshen ke nufi, rumbun kwamfutarka ne na yau da kullun tare da farantin juyawa a ciki.

Bayanan da ba ku yi amfani da su da yawa za a adana su a kan rumbun kwamfutarka. A gefe guda, tsarin aiki na macOS zai ci gaba da adana fayilolin da ake shiga akai-akai kamar apps da kuma tsarin aiki da kanta akan sashin ma'ajin filasha. Wannan, bi da bi, zai ba ka damar samun dama ga takamaiman bayanai cikin sauri ba tare da wahala ba.

Menene Mac Fusion Drive

Mafi kyawun sashi na wannan tuƙi shine cewa kuna samun fa'idodin sassan biyu. A gefe guda, kuna iya aiki da sauri sosai saboda ana iya tattara bayanan da aka saba amfani da su a cikin mafi girma daga sashin filasha na fusion drive. A gefe guda, za ku sami babban wurin ajiya don tsara duk bayanai kamar hotuna, bidiyo, fina-finai, fayiloli, da ƙari mai yawa.

Baya ga waccan, Fusion Drives za su kashe muku kuɗi da yawa fiye da irin wannan SSD. Misali, Fusion Drives, gabaɗaya, yana zuwa tare da TB na ajiya. Don siyan SSD mai irin wannan wurin ajiya, za ku kashe kusan 0.

SSD - abin da yake da shi?

Solid State Drive (SSD), wanda kuma aka sani da Flash Hard Drives, Flash Drive, da Flash Storage, shine nau'in sararin ajiya da za ku gani a cikin kwamfyutoci masu ƙima kamar Ultrabooks. Misali, kowane MacBook Air, MacBook Pro, da ƙari da yawa suna zuwa tare da SSDs. Ba wai kawai ba amma a cikin 'yan lokutan nan Ma'ajiyar Flash Har ila yau, ana amfani da interface a cikin SSDs. A sakamakon haka, za ku sami ingantaccen aiki tare da babban gudu. Saboda haka, idan ka ga iMac tare da Flash Storage, ka tuna cewa shi ne ainihin SSD ajiya.

Bincika Idan Drive ɗinku shine SSD ko HDD a cikin Windows 10

Don sanya shi a taƙaice, kowane iMac na tushen Flash yana ba ku Solid State Drive (SSD) don buƙatun ajiya. SSD yana ba ku ingantaccen aiki, mafi girman gudu, mafi kyawun kwanciyar hankali, da tsayin daka, musamman idan kun kwatanta shi da Hard Disk Drive (HDD). Bayan haka, SSDs tabbas shine mafi kyawun zaɓi idan yazo ga na'urorin Apple kamar iMac.

Hard Drives - menene?

Hard Drives wani abu ne da ya kasance na'urar ajiyar da aka fi amfani da ita idan ba a kalli faifan diski ba. Tabbas suna da inganci, sun zo akan farashi mai rahusa, kuma suna ba ku manyan wuraren ajiya. Yanzu, ba koyaushe suna da arha kamar yadda suke a yanzu ba. Apple ya sayar da rumbun kwamfutarka mai nauyin MB 20 akan kudi dala ,495 a shekara ta 1985. Ba wai kawai ba, wannan faifan musamman ma ya nuna saurin gudu da sauri, yana jujjuyawa akan 2,744 kacal. RPM . Yawancin rumbun kwamfyutoci masu kyau waɗanda suke can baya suna da saurin gudu fiye da shi.

Menene HDD da fa'idodin amfani da Hard faifai

Yanke zuwa yanzu, rumbun kwamfyuta a yau suna da gudu daga 5,400 RPM zuwa 7,200 RPM. Duk da haka, akwai rumbun kwamfyuta masu saurin gudu fiye da wannan. Ka tuna cewa mafi girma gudun ba koyaushe yana fassara zuwa mafi kyawun aiki ba. Dalilin da ke bayan wannan shine akwai wasu abubuwa a cikin wasa waɗanda zasu iya haifar da abin hawa don rubutawa da kuma karanta bayanai cikin sauri. Hard Drive ya yi nisa - daga ƙaramin 20 MB na ajiya da aka bayar a cikin 1980s, yanzu suna zuwa da ƙarfin gama gari na 4 TB, wani lokacin ma 8 TB. Ba wai kawai ba, har ma masana'antun da ke kera na'urorin sarrafa kayan aiki sun kuma sake su da wuraren ajiya na tarin fuka 10 da TB 12. Ba zan yi mamaki ba idan na ga ko da faifan TB 16 ne kawai daga baya a wannan shekara.

Karanta kuma: Menene Hard Disk Drive (HDD)?

Yanzu, zuwa ga kuɗin da kuke buƙatar kashewa akan su, rumbun kwamfyuta sune mafi arha tsakanin na'urorin sararin ajiya. Yanzu, wannan ya zo da nasa saitin nakasawa, ba shakka. Don rage farashi, rumbun kwamfyuta na ɗaukar sassa masu motsi. Saboda haka, za su iya lalacewa idan ka sauke kwamfutar tafi-da-gidanka mai rumbun kwamfutarka a ciki ko kuma idan wani abu ya ɓace gaba ɗaya. Baya ga haka, suna da ƙarin nauyi tare da cewa suna yin surutu.

Fusion Drive Vs. SSD

Yanzu, bari mu yi magana game da bambance-bambance tsakanin Fusion Drive da SSD da abin da zai fi dacewa da ku. Don haka, kamar yadda na ambata a baya a cikin wannan labarin, babban bambanci tsakanin Fusion Drive da SSD shine farashin sa. Idan kuna son samun babban abin hawa saboda kuna da tarin bayanai waɗanda kuke son adanawa, amma kuma ba ku son kashe kuɗi masu yawa, to ina ba ku shawarar ku sayi Fusion Drive.

Ka tuna, duk da haka, cewa farashin bai kamata ya zama abin cutarwa kawai ba. Idan ya zo ga Fusion Drive, suna kama da HDDs, tare da sassa masu motsi waɗanda ke da saurin lalacewa idan kun sauke kwamfutar tafi-da-gidanka ko ta yaya. Wannan wani abu ne da ba za ku iya fuskanta tare da SSD ba. Bugu da ƙari, Fusion Drive yana da ɗan hankali idan aka kwatanta da SSD. Duk da haka, dole ne in ce bambancin ba shi da komai.

Fusion Drive Vs. HDD

Don haka, a wannan lokacin, mai yiwuwa kuna tunanin me yasa ba za ku sayi daidaitaccen Hard Disk Drive (HDD) kawai kuma a yi shi da shi ba? Dole ne ku kashe kuɗi kaɗan kuma. Amma, ba ni damar faɗin wannan, da gaske ba ya kashe kuɗi mai yawa lokacin da kuka haɓaka zuwa Fusion Drive daga SSD. A zahiri, yawancin Macs waɗanda ke zuwa a cikin 'yan lokutan sun riga sun ba da Fusion Drive azaman ma'auni.

Don ba ku misali, idan kuna son haɓaka 1 TB HDD zuwa 1 TB Fusion Drive a cikin matakin shigarwa 21.5 a cikin iMac, dole ne ku kashe kusan 0. Ina ba da shawarar ku yi wannan haɓakawa tunda koyaushe yana da kyau a ɗauki fa'idodin zaɓin SSD. Wasu fa'idodi mafi fa'ida da zaku samu shine iMac zai fara tashi a cikin daƙiƙa, wanda wataƙila ya ɗauki mintuna kaɗan a baya, zaku ga saurin sauri cikin kowane umarni, aikace-aikacen za su ƙaddamar da sauri, da ƙari mai yawa. Tare da Fusion Drive, zaku sami gagarumin haɓakar saurin gudu fiye da daidaitaccen HDD ɗin ku.

Kammalawa

Don haka, bari mu zo ga ƙarshe yanzu. Wanne daga cikin waɗannan ya kamata ku yi amfani da shi? Da kyau, idan abin da kuke so shine mafi kyawun aiki mai yuwuwa, Ina ba ku shawarar ku tafi tare da kwazo SSD. Yanzu, don yin hakan, a, kuna buƙatar biyan kuɗi da yawa don ko da ƙananan zaɓuɓɓukan ajiya. Har yanzu, yana da kyau fiye da samun Fusion Drive na tsakiyar kewayon, aƙalla a ganina.

A gefe guda, zaku iya zuwa Fusion Drive idan ba ku buƙatar ingantaccen aiki. Bugu da ƙari, kuna iya zuwa ga sigar iMac na SSD tare da haɗa haɗin HDD na waje. Wannan, bi da bi, zai taimake ku da sararin ajiya.

Idan kun kasance tsohuwar makaranta kuma ba ku damu da babban aiki ba, zaku iya tserewa tare da siyan madaidaicin Hard Disk Drive (HDD).

An ba da shawarar: SSD Vs HDD: Wanne ne Mafi Kyau kuma Me yasa

To, lokacin da za a gama labarin. Wannan shine duk abin da kuke buƙatar sani game da Mac Fusion Drive Vs. SSD Vs. Hard Drive. Idan kuna tunanin na rasa wani takamaiman batu ko kuma idan kuna da tambaya a zuciya, sanar da ni. Yanzu da aka sanye ku da mafi kyawun yuwuwar ilimi, yi amfani da shi sosai. Ka ba shi tunani mai kyau, yanke shawara mai hikima, kuma ka yi amfani da mafi kyawun Mac.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake ja-gora kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.