Mai Laushi

Print Screen Ba Aiki a Windows 10? Hanyoyi 7 don Gyara shi!

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Gyara Print Screen Ba Aiki a cikin Windows 10: Idan kuna son ɗaukar allon tebur ɗin ku to menene mafi kyawun hanyar amfani da Print Screen, don yin hakan kawai danna maɓallin bugu akan madannai naku (yawanci yana cikin sashe ɗaya da maɓallin hutu da gungurawa makullin) kuma wannan zai kasance. Ɗauki hoton hoton zuwa allon allo. Yanzu zaku iya liƙa wannan hoton a cikin kowane aikace-aikacen kamar Microsoft Paint, Photoshop, da sauransu. Amma me zai faru idan aikin Print Screen ya daina aiki kwatsam, to wannan shine abin da yawancin masu amfani ke fuskanta, amma kafin nutsewa cikin hakan, bari mu ƙara sani. game da Print Screen.



Hanyoyi 7 don Gyara Fitar Buga Batun Ba Aiki

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Menene Print Screen da amfaninsa?

Ainihin, Print Screen yana adana hoton bitmap na allo na yanzu ko hoton allo zuwa allon allo na Windows , yayin danna maɓallin Alt a hade tare da Print Screen (Prt Sc) zai ɗauki taga da aka zaɓa a halin yanzu. Ana iya ajiye wannan hoton ta amfani da fenti ko wani aikace-aikacen gyarawa. Wani amfani da maɓallin Prt Sc shine cewa lokacin latsa haɗin gwiwa tare da maɓallin Alt na hagu da hagu na Shift zai kunna. yanayin bambanci mai girma .

Tare da gabatarwar Windows 8 (kuma a cikin Windows 10), zaku iya danna maɓallin Windows a hade tare da maɓallin Prt Sc zai ɗauki hoton sikirin kuma adana wannan hoton zuwa faifai (wurin hoto na asali). Ana taqaitaccen allon bugawa kamar:



|_+_|

Hanyoyi 7 don Gyara Fitar Buga Ba Aiki A cikin Windows 10

Kafin yin kowane canje-canje ga tsarin ku, tabbatar haifar da mayar batu . Kawai idan wani abu ya yi kuskure, za ku iya mayar da tsarin ku zuwa tsarin da aka yi a baya lokacin da komai ke aiki daidai.

Me Za Ka Yi Idan Maɓallin allo ɗinka ba ya aiki?

Don haka idan ba za ku iya ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta a cikin Windows 10 ko maɓallin Buga ba ya aiki to kada ku damu kamar yadda a yau za mu ga yadda za a gyara wannan batun. Idan allon bugawa baya aiki to gwada Maɓallin Windows + PrtSc kuma idan wannan kuma bai damu ba to kada ku firgita. Don haka ba tare da ɓata lokaci ba mu ga ƙuduri Fitar allo ba ya aiki batun tare da taimakon jagorar warware matsalar da aka jera a ƙasa.



Lura: Da farko, gwada sake amfani da maɓallin allo na bugawa, kawai danna maɓallin Buga Maɓallin allo (PrtSc) sannan ka bude Paint sannan ka danna Ctrl + V don liƙa hoton da aka ɗauka, yana aiki? Idan ba haka ba to, wani lokacin kana buƙatar amfani da maɓallin aiki ban da maɓallin allo na bugawa, don haka danna Fn + PrtSc kuma duba idan wannan yana aiki. Idan bai yi ba to ci gaba da gyare-gyaren da ke ƙasa.

Hanyar 1: Sabunta direban madannai

1. Danna Windows Key + R sannan ka buga devmgmt.msc kuma danna Shigar don buɗe Manajan Na'ura.

devmgmt.msc mai sarrafa na'ura

2. Expand Keyboard sannan ka danna dama Allon madannai na PS/2 kuma zaɓi Sabunta Driver.

sabunta software direban PS2 Keyboard

3. Na farko, zaɓi Nemo sabunta software ta atomatik ta atomatik kuma jira Windows don shigar da sabon direba ta atomatik.

bincika ta atomatik don sabunta software na direba

4. Sake yi PC ɗin ku kuma duba idan kuna iya gyara batun, idan ba haka ba to ku ci gaba.

5. Sake komawa zuwa na'ura Manager kuma danna dama akan Standard PS/2 Keyboard kuma zaɓi Sabunta Direba.

6. Wannan lokacin zaɓi Nemo kwamfuta ta don software na direba.

bincika kwamfuta ta don software na direba

7. A kan allo na gaba danna kan Bari in zabo daga lissafin da akwai direbobi a kan kwamfuta ta.

Bari in zabo daga lissafin da akwai direbobi a kan kwamfuta ta

8. Zaɓi sabbin direbobi daga lissafin kuma danna Next.

9. Sake kunna PC ɗinka don adana canje-canje kuma duba idan zaka iya gyara da Print Screen ba ya aiki a cikin Windows 10 batun, idan ba haka ba to ci gaba da hanya ta gaba.

Hanyar 2: Kashe F Lock ko F Yanayin

Duba idan kuna da F Mode key ko kuma wani F Kulle a kan madannai. Domin irin waɗannan maɓallan zasu hana ka ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta, don haka kashe maɓallin allo na bugawa. Don haka latsa F Mode ko F Kulle key kuma a sake gwadawa yi amfani da Maɓallin allo Print.

Hanyar 3: Tabbatar cewa Windows ya sabunta

1. Danna Windows Key + I don bude Settings sai a danna Sabuntawa & Tsaro ikon.

Danna Maɓallin Windows + I don buɗe Saituna sannan danna Sabuntawa & alamar tsaro

2. Sannan a karkashin Update status danna Bincika don sabuntawa.

Bincika Sabuntawar Windows

3. Idan an sami sabuntawa don PC ɗinku, shigar da sabuntawa kuma sake kunna PC ɗin ku.

Yanzu Bincika Sabunta Windows da hannu kuma shigar da kowane sabuntawar da ke jiran

Hanyar 4: Dakatar da shirye-shiryen Baya

1. Latsa Ctrl + Shift + Esc maɓalli tare don buɗe Task Manager.

2. Nemo wadannan shirye-shirye sai ku danna-dama akan kowannen su sannan ka zaba Ƙarshen Aiki :

OneDrive
Dropbox
Kayan aiki snippet

Dakatar da Shirye-shiryen Baya don Gyara Fitar Buga Ba Aiki A ciki Windows 10

3. Da zarar an gama rufe Task Manager kuma duba idan za ku iya gyara Print Screen ba ya aiki batun.

Hanyar 5: Yi Tsabtace Boot

Wani lokaci software na ɓangare na 3 na iya yin karo da madannai kuma yana iya sa maɓallin allo na bugawa baya aiki daidai. Domin yi gyara lamarin , kuna bukata yi takalma mai tsabta akan PC ɗinku sannan kuyi ƙoƙarin amfani da maɓallin Print Screen don ɗaukar hoton hoto.

Yi Tsabtace taya a cikin Windows. Zaɓaɓɓen farawa a cikin tsarin tsarin

Hanyar 6: Sanya Madadin Maɓallan Maɓalli don Maɓallin allo

1. Kewaya zuwa wannan gidan yanar gizon kuma zazzage Platinum ScreenPrint .

biyu. Shigar da shirin sannan bude shirin ScreenPrint Platinum.

Shigar da shirin sannan buɗe shirin ScreenPrint Platinum | Gyara Print Screen Ba Aiki A cikin Windows 10

3. Yanzu danna kan Saita daga Platinum ScreenPrint menu kuma zaɓi ScreenPrint.

Danna kan Saita daga menu na ScreenPrint Platinum kuma zaɓi ScreenPrint

4. Danna kan Maɓallin maɓalli a kasan taga Kanfigareshan.

5. Na gaba, alamar bincike Kunna Hotkeys sannan a karkashin Global Capture Hotkey, zaži kowane hali daga zazzagewa kamar P.

Duba Alamar Kunna maɓallan zafi sannan a ƙarƙashin Global Capture Hotkey zaɓi kowane maɓalli

6. Hakazalika, ƙarƙashin alamar maɓalli na Ɗauki na Duniya Ctrl da Alt.

7. A ƙarshe, danna maɓallin Ajiye maɓallin kuma wannan zai sanya Ctrl + Alt + P keys don musanya maɓallin allo Print.

8. Latsa Ctrl + Alt + P maɓallan tare don ɗaukar hoton allo sai ki manna shi a cikin Paint.

Latsa maɓallan Ctrl + Alt + P tare don ɗaukar hoton hoton | Gyara Fix Screen Ba Aiki Ba

Ko da yake ba a zahiri ba gyara Print Screen ba ya aiki batun, babban madaidaici ne har sai kun sami gyara mai kyau gare shi. Amma idan ba kwa son amfani da aikace-aikacen ɓangare na uku to kuna iya amfani da ginanniyar Windows Kayan aiki na Snipping.

Hanyar 7: Yi amfani da Kayan aikin Snipping

Idan har yanzu kun kasa ɗaukar hoton allo ta latsa maɓallin Print Screen to ya kamata kuyi ƙoƙarin amfani da shi Kayan aiki na Snipping a cikin Windows 10. A cikin nau'in Bincike na Windows maharba kuma danna kan Kayan aiki na Snipping daga sakamakon bincike.

Latsa Windows Key + S don buɗe Windows Search sannan a buga Snipping Tool

Wannan kayan aikin da aka gina a cikin Windows yana ba da babbar hanya don ɗaukar hoton sikirin ɓangaren taga mai aiki a halin yanzu ko gabaɗayan allo.

Zaɓi yanayin ta amfani da zaɓin da ake so kuma ɗauki hoton hotunan da ke ƙarƙashin fayil ɗin PDF

An ba da shawarar:

Shi ke nan kun samu nasara Gyara Print Screen Ba Aiki A cikin Windows 10 Batun amma idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan post to ku ji daɗin yin su a cikin sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.