Mai Laushi

Buga Sabis na Spooler Baya Gudu ko yana ci gaba da tsayawa? Bari mu gyara matsalar

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Buga Sabis ɗin Spooler Baya Gudu 0

Sabis ɗin spooler na Windows, Yana sarrafa duk ayyukan bugu waɗanda kuka aika don firinta. Kuma wannan sabis ɗin yana aiki tare da fayilolin tsarin guda biyu spoolss.dll / spoolsv.exe da sabis ɗaya. Idan saboda wani dalili, da buga spooler sabis ya daina aiki ko ba a fara ba sai da printer ba zai buga takardu ba . windows suna fuskantar matsalolin kammala ayyukan bugawa. Yana iya haifar da saƙonnin kuskure masu zuwa, yayin Shigar da amfani da firinta akan Windows 10

    An kasa kammala aikin. Sabis ɗin spooler ba ya gudana.Windows ba zai iya buɗe Ƙara Printer ba. Sabis ɗin spooler na gida baya gudana

Da kyau, mafita mai sauƙi don gyara matsalar shine farawa ko sake kunna sabis ɗin spooler a kan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Windows. Amma idan sabis ɗin spooler na bugawa ya ci gaba da tsayawa bayan farawa ko sake kunna sabis ɗin matsalar na iya kasancewa da alaƙa da gurbataccen direban firinta da aka shigar akan PC ɗinku. Sake shigar da direban firinta tabbas yana taimakawa gyara matsalar.



Sabis ɗin Buga na Gida ba ya gudana

Bari mu bi matakan da ke ƙasa don gyara spooler da matsalolin da suka shafi firinta, waɗanda ke aiki akan duk bugu na windows 10, 8.1, da 7.

Idan wannan shine karo na farko da kuka fara fuskantar matsalar, sake kunna firinta da Windows 10 PC. Wannan yana bayyana kuskuren ɗan lokaci kuma yana gyara yawancin matsalolin bugawa.



Sake shawararsa don bincika haɗin kebul na zahiri tsakanin PC ɗinku da firinta. Idan kana amfani da firinta na cibiyar sadarwa ka tabbata babu matsala tare da haɗin yanar gizo na ciki.

Duba halin sabis na spooler

Duk lokacin da kuka ga kurakuran spooler, matakin farko ya kamata ku duba halin sabis yana gudana ko a'a. Hakanan, gwada tsayawa da sake kunna sabis ɗin spooler na bugawa ta bin matakan da ke ƙasa.



  • Latsa gajeriyar madannai ta Windows + R, rubuta ayyuka.msc kuma danna ok
  • Wannan zai buɗe windows Services console,
  • Gungura ƙasa kuma nemo sabis ɗin mai suna print spooler danna shi,
  • Duba halin sabis na buga spooler da yake gudana, danna-dama akansa zaɓi sake farawa
  • Idan ba a fara sabis ɗin ba to danna sau biyu akan sabis ɗin spooler don buɗe kayan sa,

Anan canza nau'in farawa ta atomatik kuma Fara Sabis kusa da matsayin Sabis (Duba hoton da ke ƙasa)

duba buga spooler sabis Gudu ko a'a



Bincika Dogaran Buga Spooler

  • Na gaba a kan buga spooler Properties motsa Farfadowa tab,
  • A nan tabbatar da duka uku filayen gazawa an saita zuwa Sake kunna Sabis.

Buga zaɓuɓɓukan dawo da spooler

  • Sa'an nan matsa zuwa Dependencies tab.
  • Akwatin farko ya lissafa duk ayyukan tsarin da dole ne su fara aiki don Print Spooler don farawa, Waɗannan su ne abubuwan dogaro

Buga spooler Dogara

  • Don haka Tabbatar An saita sabis ɗin HTTP da Nesa Hanyar Kira (RPC) don farawa ta atomatik kuma Sabis ɗin suna aiki yadda yakamata.
  • Idan duka Sabis ɗin suna gudana to kawai danna-dama akan sa kuma zata sake farawa sabis don samun sabon farawa.
  • Yanzu danna Aiwatar kuma ok don yin ajiyar canje-canjen da kuka yi. Sannan Duba Printer yana aiki da kyau ba tare da sanarwar gazawa ba.

Share fayilolin spooler na ku

Idan hanyoyin da ke sama sun kasa gyara matsalar To, yi ƙoƙarin Share fayilolin spooler ɗin ku don share ayyukan bugu da ke jiran aiki waɗanda ke warware matsalar.

  • Bude na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa windows ta amfani da services.msc
  • nemo sabis na buga spooler, danna-dama kuma zaɓi tsayawa,
  • Yanzu kewaya zuwa C:WindowsSystem32spoolPRINTERS.
  • Anan Share duk fayilolin da ke cikin babban fayil ɗin PRINTERS, ya kamata ku ga wannan babban fayil ɗin babu kowa.
  • Sake matsawa zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma fara sabis ɗin spooler

Sake shigar da direban Printer

Har yanzu kuna buƙatar taimako, duba lokacin da direban firinta zai iya haifar da matsala. Ziyarci gidan yanar gizon masana'anta na farko (HP, Canon, Brother, Samsung), anan nemo ta lambar ƙirar firinta, kuma zazzage sabon direban da ke akwai don firinta.

Lura: Idan kana da firinta na gida, ba da shawarar cire haɗin kebul na USB yayin cire direban firinta ta bi matakan da ke ƙasa.

  • Yanzu bude Control Panel -> Hardware da Sauti -> Na'urori da Firintoci
  • Sannan danna-dama akan firinta mai matsala kuma zaɓi cire na'urar.
  • Bi umarnin allo don cire direban firinta kuma cire direban firinta na yanzu daga PC ɗin ku.
  • Da zarar an gama sake kunna PC ɗin ku don cire direban firinta gaba ɗaya.

cire na'urar firinta

Tabbatar cewa an haɗa firinta zuwa kwamfutarka.

Yanzu kawai kuna buƙatar kunna sabon direban firinta. Gudun Setup.exe don Run Setup kuma shigar da direban firinta. Lura:

Hakanan, zaku iya buɗe Control Panel -> Hardware da Sauti -> Na'urori da Firintoci. Anan danna Ƙara firinta kuma bi umarnin kan allo don shigar da firinta.

ƙara printer akan windows 10

Gudanar da matsala na firinta

Har ila yau, gudanar da matsala na firinta wanda ke ganowa da gyara matsalolin firinta ta atomatik ya haɗa da spooler ɗin da ke ci gaba da tsayawa.

  • Latsa gajeriyar hanyar madannai ta Windows + I don buɗe app ɗin Saituna
  • Danna Sabuntawa & tsaro sannan gyara matsala
  • Yanzu nemo wurin firinta zaɓi shi, sannan danna Run mai matsala.
  • Wannan zai fara bincikar tsari don matsalolin firinta na windows waɗanda ke hana ayyukan bugu ko haifar da spooler don ci gaba da tsayawa.

Wannan matsala ta firinta zai duba idan:

  1. Kuna da sabbin direbobin firinta, kuma gyara ko sabunta su
  2. Idan kuna da matsalolin haɗin kai
  3. Idan Print Spooler da Sabis ɗin da ake buƙata suna aiki lafiya
  4. Duk wasu batutuwa masu alaƙa da Printer.

Mai warware matsalar firinta

Da zarar tsarin tantancewar ya kammala sake kunna tsarin ku kuma duba idan yana taimakawa warware matsalar.

Karanta kuma: