Mai Laushi

Mayar da Windows 10 Kalmomin sirri da aka manta tare da PCUnlocker

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Don aminci da tsaro na kwamfutarka, yana da matukar muhimmanci a saita kalmar wucewa. Ba ya barin wani baƙo ya shiga ko amfani da PC ɗin ku ba tare da izinin ku ba. Amma ka taba tunanin abin da zai faru idan ka manta kalmar sirrin kwamfutar ka? A wannan yanayin, har ma ba za ku sami damar shiga kwamfutar ku ba saboda shigar da kalmar sirrin da aka saita ita ce kawai hanyar shiga ko amfani da kwamfutar ku.



Amma a zamanin yau, ba kwa buƙatar damuwa idan kun manta kalmar sirrin kwamfutarku kamar yadda tsarin Windows ke zuwa da ayyuka daban-daban ta amfani da su waɗanda zaku iya shiga ko amfani da kwamfutarku ko da kun manta kalmar sirrinku. Wannan yana yiwuwa ta hanyar dawo da kalmar wucewa ta amfani da hanyoyi daban-daban. Misali, zaku iya dawo da kalmar wucewa ta kwamfutarku ta amfani da allon kulle. Amma kuna iya dawo da kalmar wucewa ta amfani da allon kulle kawai idan kuna amfani da sabon nau'in tsarin aiki na Windows kuma kuna da asusun Microsoft wanda ke adana kalmomin shiga akan layi. Idan kuna amfani da tsohuwar sigar tsarin aiki ta Windows ko kuma idan ba ku da asusun Microsoft, to ba za ku sami damar dawo da kalmar wucewa ta amfani da allon kulle ba. To, me za ku yi a irin wannan yanayi?

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Mayar da Windows 10 Kalmomin sirri da aka manta tare da PCUnlocker

Irin wannan yanayin yana faruwa ne musamman ga kalmomin shiga da aka adana a cikin gida inda ba za ka iya canza kalmar sirri ba tare da sanin na yanzu ba. Idan irin wannan yanayin ya faru, to, kada ku damu saboda akwai kayan aiki da ake kira PCUnlocker wanda zai taimake ku a cikin irin wannan yanayi. Don haka, bari mu fahimci kayan aiki daki-daki.

Menene PCUnlocker?

PCUnlocker shiri ne na bootable wanda ke taimaka muku dawo da kalmomin shiga na Windows da suka ɓace ko sake saita kalmar wucewa ta Windows ɗin ku. An tsara shi ta hanyar Babban kalmar sirrin Software Incorporated . Ta amfani da PCUnlocker, zaku iya dawo da ko sake saita kalmomin shiga na gida da kuma kalmomin shiga na asusun Microsoft ɗinku. Ba shi da aibi, mai sauƙi, kuma mai sauƙin amfani musamman ga mutanen da ke da ilimin fasaha. A kayan aiki da jituwa tare da daban-daban versions na Windows Tsarukan aiki kamar Windows 10, Windows 8.1, Windows 7, Windows Vista, Windows XP, da dai sauransu Yana goyon bayan biyu 32-bit da 64-bit Windows Tsarukan aiki.



Kuna iya amfani da PCUnlocker lokacin da kuka fuskanci kowane yanayi na ƙasa:

  • Manta ko rasa kalmar sirrin kwamfuta.
  • Idan ka sayi sabuwar kwamfuta/amfani da kwamfuta kuma ba ka san kalmar sirrin asusun da ya riga ya wanzu ba.
  • Idan aka kori wanda ke amfani da wannan kwamfutar ko kuma ya bar aiki kuma bai gaya wa kowa kalmar sirrin wannan kwamfutar ba.
  • An canza kalmar sirri ta hanyar yin kutse ta kwamfuta ko uwar garken ku.
  • Kuna buƙatar dawo da damar mai gudanarwa zuwa mai sarrafa yanki na Windows AD (Active Directory).

Ainihin, PCUnlocker ya zo da fakiti daban-daban guda 3 masu suna kamar haka:



daya. Daidaitawa : Ba ya goyon bayan ƙirƙirar kebul flash drive a matsayin bootable drive wanda shi ne mafi girman iyaka.

biyu. Kwararren : Ba ya goyan bayan booting kwamfutoci masu tushen UEFI daga USB ko CD. Wannan ita ce iyakarsa.

3. Kasuwanci : Yana samuwa ba tare da wani iyakancewa ba wanda ya sa ya zama cikakkiyar mafita don maido da kalmar wucewa ta Windows akan kowane nau'in PC ko kwamfuta.

Fakiti daban-daban suna da fasali daban-daban kuma basu da wasu siffofi. Don haka, kuna buƙatar zaɓar wanda ya dace da ku gwargwadon buƙatunku da buƙatun ku.

Yanzu, ƙila kuna mamakin yadda ake amfani da wannan PCUnlocker don dawo da kalmar wucewa ta ɓace. Don haka, idan kuna neman amsar tambayar da ke sama, to ku ci gaba da karanta wannan labarin kamar yadda a cikin wannan labarin, an bayyana matakin mataki-mataki zuwa ga. dawo da kalmar sirri da aka manta da Windows 10 ta amfani da PCUnlocker.

Kafin fara amfani da PCUnlocker don dawo da kalmar sirri da aka manta, abu na farko da kuke buƙatar samu shine shiga wata kwamfuta saboda kuna buƙatar. ƙirƙira abin hawa mai bootable don mayar da kalmar sirri wanda ba zai yiwu a ƙirƙira ba idan ba a shiga ba.

Da zarar za ku sami damar zuwa wata kwamfutar Windows, bi matakan da ke ƙasa don dawo da kalmar wucewa ta Windows 10 ta amfani da PCUnlocker.

A ƙasa akwai matakan da kuke buƙatar aiwatarwa akan wata kwamfuta don ƙirƙirar faifan bootable:

1. Zazzage PCUnlocker ta amfani da wannan mahada .

2. Zaɓi kunshin a cikin guda uku da ake samu (Standard, Professional, and Enterprise).

Lura: Duk wani bugu ko fakitin da kuka zaɓa, tsarin samun PCUnlocker da saita shi ya kasance iri ɗaya ga duk bugu uku ko fakitin.

Zaɓi kunshin a cikin guda uku da ake da su (Standard, Professional, da Enterprise)

3. Danna kan Zazzagewa maballin da ke ƙasa da kunshin da kake son saukewa.

4. Da zarar download da aka kammala, za ka samu a Zip fayil. Cire fayiloli a ƙarƙashin Zip.

Da zarar an gama zazzagewa, za ku sami Zip Ciro shi | Mai da Windows 10 Kalmar wucewa da aka manta ta amfani da PCUnlocker

5. Bayan cire fayil ɗin zip ɗin da aka sauke. za ku sami fayil ɗin ISO ɗaya da fayil ɗin rubutu ɗaya.

Bayan cire fayil ɗin zip ɗin da aka sauke, zaku sami fayil ɗin ISO guda ɗaya da fayil ɗin rubutu guda ɗaya

6. Yanzu, ɗauki kowane CD ko kebul na USB (shawarar). Saka shi a cikin kwamfutar kuma duba harafinta.

7. Kuna buƙatar canja wurin fayil ɗin ISO da aka cire zuwa cikin kebul na USB ko CD ɗinku. Don canja wurin fayil ɗin ISO da aka fitar zuwa kebul na USB ko CD ɗinku, zaku iya amfani da kayan aikin ƙona ISO na kamfanin.

Karanta kuma: Cire Kunnawa Windows 10 Watermark na dindindin

Yadda ake amfani da ISO burner don ƙona fayiloli zuwa CD ko kebul na USB

Don amfani da mai amfani na ISO burner na kamfanin don canja wurin fayil ɗin ISO zuwa CD ko kebul na USB, bi matakan da ke ƙasa:

1. Zazzage mai amfani da mai ƙonewa na ISO ta amfani da shi wannan mahada .

2. Da zarar an sauke fayil ɗin, zai zama wani exe fayil.

Da zarar an sauke fayil ɗin, zai zama fayil ɗin exe

3. Danna kan fayil ɗin kuma shigar da aikace-aikacen a kan Windows PC ta bin umarnin kan allo.

4. A ƙarshe, danna kan Gama maɓallin don gama saitin ISO kuma don ƙaddamar da ISO2Disc.

Danna maɓallin Gama don gama saitin ISO

6. Sabon akwatin maganganu zai buɗe. Danna kan lilo don ƙara hanyar fayil ɗin ISO.

Danna kan Bincike don ƙara hanyar fayil ɗin ISO

7. Idan kana amfani da CD/DVD azaman bootable drive, zaɓi rediyo maballin kusa da Ƙona zuwa CD/DVD ta amfani da wasiƙar tuƙi da aka bincika a baya don iri ɗaya.

Zaɓi maɓallin rediyo kusa da Ƙona zuwa CD/DVD

8. Idan kana amfani da kebul na USB azaman bootable drive, to zaɓi abin rediyo maballin kusa da Ƙona zuwa Kebul na Flash Drive ta amfani da wasiƙar da aka bincika a baya don iri ɗaya.

Zaɓi maɓallin rediyo kusa da Ƙona zuwa Kebul Flash Drive

9. Danna kan Fara Burn maballin samuwa a kasan akwatin maganganu.

Danna maballin Fara Ƙona da ake samu a kasan akwatin maganganu

10. Jira na ɗan lokaci kuma za a canja wurin fayil ɗin ISO zuwa CD/DVD da aka zaɓa ko kebul na USB.

11. Da zarar an kammala aikin da aka canjawa wuri, cire CD/DVD ko kebul na USB kuma ka kiyaye shi kamar yadda yanzu ya zama bootable drive.

Bayan kammala matakan da ke sama, za ku sami a bootable drive a cikin nau'i na CD/DVD ko kebul na drive.

Mayar da Windows 10 Kalmomin sirri da aka manta tare da PCUnlocker

Yanzu, a ƙasa akwai matakan da kuke buƙatar aiwatarwa akan kwamfutar da ke kulle ko kun manta kalmar sirrin.

1. Saka bootable drive ɗin da aka ƙirƙira a sama a cikin kwamfutar da aka kulle asusunta ko kuma kalmar sirri da kuka manta.

2. Yanzu, fara kwamfutarka ta danna maɓallin wuta kuma fara latsawa lokaci guda F12 key domin shigar da BIOS na kwamfutarka .

3. Da zarar BIOS ya buɗe, za ku sami zaɓuɓɓukan taya daban-daban. Daga fifikon Boot, Tabbatar saita fifikon taya na farko zuwa CD/DVD ko kebul na USB maimakon Hard disk don kunna PC ɗinku tare da PCUnlocker.

4. Ajiye sabon saituna kuma fita daga BIOS.

5. Yanzu, tsarin ku zai fara yin booting ta amfani da sabuwar bootable drive.

6. Da zarar an kunna tsarin , za a nuna PCUnlocker allon.

Da zarar an kunna tsarin, za a nuna allon kulle PCUnlocker | Mai da Windows 10 Kalmar wucewa da aka manta ta amfani da PCUnlocker

7. Za a yi matakai guda uku:

a. Zaɓi yanayin dawowa: A ƙarƙashin wannan, za a sami zaɓuɓɓuka biyu na Sake saitin Local Admin/Password Mai amfani da Sake saita kalmar wucewa ta Active Directory. Zaɓi kowane zaɓi ɗaya gwargwadon buƙatarku.

b. Zaɓi fayil ɗin rajista na Windows SAM: Fayil ɗin rajista na Windows SAM fayil ne na bayanai wanda ke adana bayanan shiga na masu amfani da Windows a cikin tsarin rufaffiyar. PCUnlocker zai gano fayil ta atomatik daga tsarin aiki na Windows. Idan PCUnlocker ya kasa gano fayil ɗin ta atomatik, to kuna buƙatar bincika fayil ɗin kuma zaɓi fayil ɗin da hannu.

c. Zaɓi asusun mai amfani daga lissafin: A ƙarƙashin wannan, zaku ga jerin masu amfani tare da bayanan asusun su waɗanda aka debo daga fayil ɗin SAM. Zaɓi asusun da kuke ƙoƙarin dawo da kalmar wucewa ko kuna son sake saita kalmar wucewa.

8. Da zarar an zaɓi asusun da kake son dawo da kalmar wucewa ko sake saita kalmar sirri, danna maɓallin Sake saita kalmar wucewa maballin.

9. Za a buga akwatin maganganu don tabbatarwa. Danna kan Ee maɓallin don ci gaba.

10. Wani akwatin maganganu zai tashi zuwa shigar da sabon kalmar sirri don asusun da aka zaɓa. Shigar da sabon kalmar sirri ko za ku iya barin shi babu komai idan ba kwa son saita kowane kalmar sirri don asusun da aka zaɓa.

Wani akwatin maganganu zai tashi don shigar da sabon kalmar sirri don asusun da aka zaɓa

11. Bayan 'yan mintoci kaɗan, akwatin maganganu zai buɗe yana cewa a Nasarar sake saitin kalmar sirri don asusun (sunan asusun da kuka zaba).

Nasarar sake saitin kalmar sirri ta amfani da PCUnlocker

12. Danna kan KO maɓallin don ci gaba.

13. An sake saita kalmar wucewar ku. Yanzu, sake kunna kwamfutarka.

Da zarar kwamfutar ta sake farawa, idan kun saita sabon kalmar sirri, sai ku shiga cikin tsarin aiki na Windows ta shigar da kalmar sirri.

Maganin da ke sama shine mafita ta dindindin don dawo da ko sake saita kalmar wucewa ta Windows ko kwamfutar idan kun manta.

ByPass na wucin gadi asusun Windows

Idan kuna son ByPass na asusun Windows na ɗan lokaci ba tare da sake saita kalmar wucewa ba, to kuna iya yin hakan ta bin matakan da ke ƙasa.

1. Yi duk matakai kamar yadda aka ambata a sama har zuwa mataki inda ka danna kan Sake saita kalmar wucewa maballin.

2. Da zarar an zabi account kana so ka ByPass, yanzu maimakon danna kan Sake saita kalmar wucewa button, danna kan Zabuka button wanda yake samuwa a gefen hagu na sake saitin kalmar sirri button.

3. Menu zai buɗe. Danna kan Kewaya Kalmar wucewa ta Windows zaɓi daga menu wanda ya buɗe.

Kewaya Kalmar wucewa ta Windows | Mai da Windows 10 Kalmar wucewa da aka manta ta amfani da PCUnlocker

4. Sake kunna kwamfutarka.

Bayan kwamfutar ta sake farawa, za a ba ku izinin shiga na ɗan lokaci ba tare da shigar da kalmar sirri ba amma wannan ba shine mafita ta dindindin ba don shigar da na'urar a kowane lokaci idan kun manta kalmar sirrinku. Don haka, an ba da shawarar yin maganin dindindin.

An ba da shawarar:

Don haka, ta bin tsarin da ke sama a hankali mataki-mataki, za ku iya sake saitawa ko dawo da kalmar sirrin da aka manta Windows 10 cikin sauƙi ta amfani da PCUnlocker.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake ja-gora kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.