Mai Laushi

Nuna Matsa ko Rufe sunayen fayil a launi a cikin Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Ɗaya daga cikin mafi kyawun abubuwa game da Windows 10 shi ne cewa ya zo tare da wasu siffofi masu ban sha'awa kuma ɗaya irin wannan fasalin shine ginanniyar kayan aikin ɓoyewa wanda ke ɓoye manyan fayiloli da fayiloli a cikin Windows 10. Tare da wannan fasalin, ba kwa buƙatar amfani da kowane ɓangare na uku. software kamar Winrar, 7 Zip da dai sauransu don rufawa ko damfara fayiloli ko manyan fayiloli. Don gano fayil ɗin da aka matsa ko babban fayil, kibiya biyu mai launin shuɗi zai bayyana a saman kusurwar dama na Jaka a cikin Windows 10.



Nuna Matsa ko Rufe sunayen fayil a launi a cikin Windows 10

Hakanan lokacin da kuka ɓoye ko damfara fayil ko babban fayil, to ana canza launin font (sunan fayil ko babban fayil) daga tsoho baki zuwa shuɗi ko kore dangane da zaɓinku. Ana canza sunayen fayilolin da aka ɓoye zuwa koren launi kuma haka ma, za a canza sunayen fayilolin damfara zuwa launin shuɗi. Dole ne ku bi matakan da ke ƙasa don nuna fayil ɗin da aka matsa ko sunan babban fayil a launi a cikin Windows 10. Hakanan ku lura cewa idan EFS rufaffiyar fayil ko babban fayil an matsa, fayil ɗin matsawa ko babban fayil ɗin ba za a sake rufaffen ɓoyewa ba. Don haka ba tare da ɓata kowane lokaci ba bari mu ga Yadda ake Nuna Matsar da Sunayen fayil ɗin da aka ɓoye a cikin launi Windows 10 tare da taimakon koyaswar da aka jera a ƙasa.



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Nuna Matsa ko Rufe sunayen fayil a launi a cikin Windows 10

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.



Hanyar 1: Nuna Sunayen fayil ɗin da aka matsa cikin launi a cikin Windows 10 ta amfani da Zaɓin Jaka.

1. Danna Windows Key + E don bude File Explorer sannan ka danna Duba daga Fayil Explorer Ribbon sannan danna kan Zabuka.

Danna kan gani kuma zaɓi Zabuka



2. Sannan Zabin Jaka don Fayil Explorer zai bayyana kuma zaku iya saita saituna daban-daban.

3. Canja zuwa Duba shafin ƙarƙashin Zaɓuɓɓukan Jaka.

4. Gungura ƙasa sannan alamar tambaya Nuna rufaffiyar ko matsawa fayilolin NEFS cikin launi .

Duba Alamar Nuna rufaffiyar ko matsa fayilolin NEFS masu launi ƙarƙashin Zaɓuɓɓukan Jaka

5. Danna Aiwatar sannan KO.

6. Za a canza kalar rubutun kamar yadda kuka zaba.

Wannan shine yadda ku Nuna Matsa ko Rufe sunayen fayil a launi a cikin Windows 10 ba tare da amfani da kowane kayan aiki na ɓangare na uku ba, amma idan har yanzu kun makale to kada ku damu zaku iya bin hanya ta gaba.

Hanyar 2: Don kunna ko kashe nunin rufaffiyar ko matsawa fayilolin NTFS masu launi ta amfani da Registry

1. Danna Windows Key + R sannan ka buga regedit kuma danna Shigar don buɗewa Editan rajista.

Run umurnin regedit | Nuna Matsa ko Rufe sunayen fayil a launi a cikin Windows 10

2. Kewaya zuwa maɓallin rajista mai zuwa:

|_+_|

3. Danna-dama akan Gaba d sai ka zaba Sabo sannan ka danna DWORD (32-bit) Darajar.

Je zuwa Explorer kuma danna dama akan Maɓallin Advanced registry sannan zaɓi Sabo sannan sannan ƙimar DWORD 32 bit.

4. Suna wannan sabon halitta DWORD a matsayin ShowEncryptCompressedLauni kuma danna sau biyu akan shi don canza darajarsa.

Sunan wannan sabon halitta DWORD azaman ShowEncryptCompressedColor kuma danna Shigar

5. Buga ƙimar a cikin filin bayanan ƙimar bisa ga:

Don Kunna Nun Rufaffiyar Fayilolin NTFS ko Matse a Launi: 1
Don Kashe Nuna Rufaffen Fayilolin NTFS ko Matsar da su cikin Launi: 0

Canza darajar ShowEncryptCompressedColor zuwa 1 | Nuna Matsa ko Rufe sunayen fayil a launi a cikin Windows 10

6. Da zarar ka buga darajar buga KO ko Shiga.

7. Rufe komai kuma sake yi PC ɗinka don adana canje-canje.

A ƙarshe, Windows 10 yana sanya sunayen fayilolin su zama masu launi kuma yana taimaka wa masu amfani don gano ɓoyayyen fayil ko matsar da fayil da babban fayil cikin sauƙi.

An ba da shawarar:

Shi ke nan kuka yi nasarar koyo Yadda ake Nuna Matsa ko Rufe sunayen fayil a launi a cikin Windows 10 amma idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan post to ku ji daɗin yin su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.