Mai Laushi

An warware: Blackscreen yayin kunna wasanni a cikin Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Blackscreen yayin yin wasanni 0

Shin kun lura, allon Monitor yana yin baki na ƴan daƙiƙa guda yayin wasa akan Windows? Ba ku kadai ba ne 'yan windows 10 masu amfani da rahoton, Tun shigar da sabuwar windows update ko Samun baƙar fata allon bazuwar yayin yin wasanni , ko kuma allon ya yi baki amma sun sami damar jin wasan yana gudana a bango. Kuma dalilin da ya fi dacewa da wannan matsala zai iya zama direban nuni (graphics), Ko dai tsohonsa ko bai dace da na yanzu Windows 10 version 1909. Sake Hardware Compatibility Issues, your PC (Windows version) ba ya goyon bayan wannan wasan, ko Wasu ƙarin software suna ɓacewa kamar tsarin layin dot wanda ke hana wasa yin aiki yadda ya kamata.

Ko menene dalili, Idan allonku yayi baki kowane lokaci da kuka fara wasa sabon wasa, zaku iya gwada waɗannan hanyoyin magance matsala don gyara wannan batun kuma ku ci gaba da kunna wasanninku.



Baƙar allo lokacin yin wasanni

Da kyau, don haka idan kun kasance ɗan wasan hardcore kuma kuna son yin manyan wasanni akan kwamfutar ku Windows 10, to kuna iya fuskantar baƙar fata da yawa. Don haka, idan ba ku son dakatar da zaman wasan ku saboda waɗannan kurakurai, to ya kamata ku tuna da mafita masu zuwa.

Abu na farko da muke ba da shawarar bincika mafi ƙarancin buƙatun wasan ku kuma duba idan kayan aikin PC ɗinku sun yi daidai don kunna wasan.



Sanya Sabbin Sabbin Windows

Yawancin kurakuran Windows 10 ana iya gyara su ta sabunta software ɗin ku. Wannan saboda Windows 10 yana zuwa tare da sabuntawar tsaro na wata-wata inda Microsoft ke gyara galibin duk sabbin kwari. Don haka, kawai ta hanyar sabunta ku Windows 10, zaku iya gyara kuskuren allo na baki wanda galibi ke faruwa yayin wasa. Kuna buƙatar kawai tabbatar da cewa tsarin ku yana gudana akan sabon Windows 10 kuma don wannan, dole ne ku bi waɗannan matakan.

  • Danna maɓallin Windows + I don buɗe app ɗin Saituna,
  • Danna Sabuntawa & tsaro fiye da sabunta windows,
  • Yanzu danna maɓallin Duba don sabuntawa don ba da damar sabunta taga zazzagewa daga uwar garken Microsoft,
  • Da zarar an gama, sake kunna PC ɗin ku don amfani da canje-canje,
  • Yi ƙoƙarin kunna wasanninku yanzu kuma tabbatar da idan matsalar baƙar fata ta ci gaba ko a'a.

Windows 10 sabuntawa



Sabunta Direbobin Hotuna

Matsalar baƙar fata na iya faruwa saboda tsohon direban hoto ko lalata fayilolin direban hoto shima. Idan wannan shine matsalar kwamfutarka, to zaku iya gyara ta cikin sauƙi ta hanyar sabunta direbobi ta amfani da su Manajan na'ura .

Sabunta direbobi ta amfani da Manajan Na'ura



  1. Da farko, danna dama akan gunkin Fara Windows akan PC ɗinku.
  2. Jerin zaɓuɓɓuka zai bayyana a gabanka kuma daga ciki zaɓi zaɓin Mai sarrafa na'ura.
  3. Daga Mai sarrafa na'ura, faɗaɗa adaftar Nuni.
  4. Danna-dama akan direban zane (Nuni) kuma danna sabunta direba.
  5. Danna kan Bincike ta atomatik don sabunta software na direba don ba da damar dubawa da zazzage sabuwar software daga uwar garken Microsoft,
  6. Idan akwai sabuntawa, sai a shigar da su kuma sake kunna kwamfutarka don duba halin kuskuren allo.

Sabunta direban nuni

Sabunta direba ta atomatik ta amfani da kayan aikin ɓangare na uku

Idan ba kwa son yin haɗari da direban mai hoto ta hanyar shigar da shi da hannu ko kuma ba ku san shigar da su ba, to kuna iya amfani da kayan aikin ɓangare na uku da yawa waɗanda za su iya sabunta direban hoto ta atomatik. Bayan shigar da kayan aikin, ba za ku damu da tsohon direban hoto ba kamar yadda kayan aikin zai sabunta direbobin ku nan take lokacin da sabon sabuntawa ya kasance. Wannan shine mafita mafi sauƙi ga masu amfani da basu da ƙwarewa.

Sake shigar da Direbobi

A wasu lokuta, sabuntawar atomatik na direbobin ku na iya samun gurɓatattun fayilolin shigar akan PC. Don haka, don guje wa irin waɗannan yanayi, ya kamata ku sabunta duk direbobin ku da hannu don a iya gyara kuskuren allon allo. Don aiwatar da aikin hannu, dole ne ku bi waɗannan matakan.

  1. Je zuwa Manajan Na'ura kuma kamar yadda muka tattauna a baya.
  2. Buɗe direbobi masu hoto ko kowane direba kuma danna dama akan kowace shigarwa.
  3. Daga ƙaramin menu, zaɓi uninstall.
  4. Yanzu, je zuwa Control Panel ta danna-dama a kan Fara Menu.
  5. A cikin Control Panel, canza nau'in kuma danna kan cirewa.
  6. Nemo abubuwan da ke da alaƙa da direban ku kuma cire su.
  7. Da zarar an cire komai, sai a sake kunna tsarin kwamfuta na Windows 10.
  8. A ƙarshe, dole ne ku ziyarci gidan yanar gizon masana'anta kuma ku zazzage sabon sigar direbobin ku wanda ya fi dacewa da na'urar ku Windows 10 kuma ku hanzarta aiwatar da shigarwa.

Tafi Ta Hanyar Zaɓuɓɓukan Ƙarfin Ƙarfi

  1. Dole ne ku buɗe Control Panel a kan kwamfutarka azaman hanyar da muka riga muka tattauna.
  2. Ƙarƙashin ɓangaren bincike, shigar da zaɓin wutar lantarki kuma nemo abubuwan shiga masu suna iri ɗaya.
  3. Daga Tsarin Wutar ku na yanzu, danna Canja saitunan tsarin.
  4. Na gaba, danna Canja saitunan ƙarfin ci gaba.
  5. Daga sama na gaba taga, dole ka mika PCI Express.
  6. A ƙarshe, tabbatar da cewa Gudanar da Wutar Lantarki na Jiha yana kashe don kwamfutarka.

To, don haka mutane, lokacin da Windows 10 ta juya baƙar fata yayin kunna muku wasanni, to babu buƙatar damuwa. Kawai sabunta ku Windows 10 direba mai hoto, sauran direbobi ko duba zaɓuɓɓukan gaba na ku kuma komai zai dawo daidai. Yanzu, zaku iya kunna wasanni ba tare da wani katsewa akan ku Windows 10 ba.

Hakanan karanta