Mai Laushi

An warware: gazawar jihar wutar direba akan Windows 10 21H2 sabuntawa

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Rashin wutar lantarki na direba BSOD Windows 10 0

Samun shuɗin allo tare da saƙon kuskure Rashin Wutar Lantarki Direba bayan sabunta Windows 10 21H2? Windows 10 Direba Power State Bug Check 0x0000009F yawanci yana faruwa a kwamfuta ko direban na'ura yana shiga yanayin barci yayin da kuke amfani da na'urar. Windows zai aika siginar farkawa zuwa na'urar da zarar an buƙata kuma idan na'urar ba ta amsa cikin lokaci ba ko kwata-kwata, Windows tana nuna kuskuren gazawar Jihar Powerarfin Direba. Kuskuren galibi yana faruwa ko dai ta direban kansa ko saitunan wuta.

Idan kuma kuna kokawa da wannan windows 10 BSOD, anan 4 ingantattun hanyoyin magance gazawar jihar direba akan windows 10.



Rashin Wutar Jiha Direba Windows 10

Idan matsalar ta fara ne bayan shigar da wasu sabbin kayan aikin, gwada cire shi daga PC, sannan duba idan matsalar ta ci gaba. Idan an warware matsalar, kuna iya sabunta direban wannan kayan aikin. Idan kana da fiye da ɗaya, tabbatar da duba shi ɗaya bayan ɗaya.

Idan saboda wannan direban ikon jihar gazawar madauki , windows 10 yana sake farawa akai-akai ko ya kasa farawa akai-akai muna ba da shawarar Boot windows cikin yanayin aminci, wanda zai fara tsarin tare da mafi ƙarancin buƙatun tsarin kuma yana ba da damar aiwatar da matakan gyara matsala a ƙasa.



Kashe wutar lantarki

  • Kewaya zuwa Control Panel, Hardware da Sauti sannan zaɓi Zaɓuɓɓukan Wuta.
  • Zaɓi 'Canja saitunan tsarin wuta kusa da tsarin wutar lantarki mai aiki.
  • Zaɓi hanyar haɗin rubutun 'Canja saitunan wutar lantarki'.
  • Nemo Saitunan Zane ko PCI Express da Gudanar da Wutar Lantarki na Jiha kuma saita zuwa Mafi girman aiki, dangane da wace kwamfutar da kuke da ita.
  • Nemo Saitunan Adaftar Mara waya kuma saita zuwa Mafi girman aiki.
  • Sake yi kwamfutarka kuma duba cewa babu ƙarin ikon direba na BSOD.

Matsakaicin Ayyuka

Sabunta direbobin adaftar nuni kuma duba

  1. Danna maɓallin Windows + X akan allon tebur kuma zaɓi Mai sarrafa na'ura.
  2. Fadada Adaftar Nuni, danna-dama akan adaftar nuni da aka jera, danna sabunta software na direba.
  3. zaɓi zaɓi bincika software ta atomatik kuma bi umarnin kan allo.
  4. Sake kunna kwamfutar kuma duba matsalar ta warware.

bincika ta atomatik don sabunta direban



Ko ziyarci gidan yanar gizon ƙera na'ura, zazzage sabuwar manhajar direba da ke akwai kuma shigar da ita akan PC ɗinku. Sake kunna windows kuma duba babu sauran kuskuren BSOD da ke faruwa.

Kashe farawa mai sauri windows 10

  • Buɗe panel iko, sannan bincika kuma zaɓi zaɓuɓɓukan wuta
  • Danna Zaɓi abin da maɓallin wuta ke yi.
  • Danna Canja saitunan da ba su samuwa a halin yanzu.
  • Cire alamar Kunna farawa mai sauri (an shawarta)
  • Danna Ajiye canje-canje.

Duba wannan na iya taimakawa wajen gyara madauki na gazawar jihar direba.



Gudun DISM da SFC Utility

Wani lokaci, musamman bayan Windows 10 21H2 sabuntawa idan abubuwan tsarin sun lalace ko ɓacewar kwamfutarka na iya aiki a cikin wani sabon hali ta hanyar kurakuran BSOD daban-daban a farawa. Don tabbatar da cewa fayilolinku suna cikin koshin lafiya, yana da mahimmanci a gyara ko mayar dasu tunda suna cikin Windows.

Akwai ginanniyar DISM mai amfani da Mai duba Fayil na Tsari kayan aiki wanda ke taimaka wa masu amfani don yin dubawa, gyara, da maido da bacewar ko gurɓatattun fayilolin kwamfuta.

  • Bude umarni da sauri a matsayin mai gudanarwa,
  • Nau'in DEC umarni da ke ƙasa kuma danna maɓallin shigar don aiwatar da iri ɗaya.

DEC / kan layi / Hoto-Cleanup / Dawo da Lafiya

  • Bayan 100% kammala aikin dubawa Run umurnin sfc/scannow kuma shiga.
  • Sake kunna Windows bayan 100% kammala aikin dubawa,
  • Bincika Babu ƙarin madaidaicin ikon direba na BSOD madauki.

DISM da sfc mai amfani

Mayar da tsarin zuwa jihar da ta gabata

Idan babu ɗayan hanyoyin da ke sama da ke aiki a gare ku, lokaci ya yi da za ku yi amfani da su tsarin mayar fasali. Wannan yana mayar da tsarin zuwa yanayin aiki na baya ba tare da tasiri fayiloli da manyan fayiloli ba.

  • Latsa Windows Key + R kuma buga sysdm. cpl sai a danna shiga.
  • Zaɓi shafin Kariyar tsarin kuma zaɓi Mayar da tsarin.
  • Danna Gaba kuma zaɓi wurin da ake so System Restore.
  • Bi umarnin kan allo don kammala dawo da tsarin.

Shin waɗannan mafita, sun taimaka wajen gyara gazawar jihar direba ta windows 10? Bari mu san kan sharhin da ke ƙasa, kuma karanta: