Mai Laushi

An Warware: Babu Na'urar Fitar da Sauti da aka Sanya a cikin Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Babu Na'urar Fitar Sauti da Aka Shigar 0

Ba za a iya jin sautin sauti ba Bayan shigar da sabuntawar windows 10 Oktoba 2020? Ko samun babu na'urar fitarwa mai jiwuwa da aka shigar yana tashi lokacin da kake linzamin kwamfuta zuwa gunkin lasifikar da ke kan ɗawainiya. Yawancin wannan matsala ( Babu na'urorin sake kunnawa ) yana faruwa a lokacin da tsarin ku ke ɗauke da gurɓataccen direban sauti ko kuma OS ta kasa gane na'urar sauti ta PC. Kuma sake shigar da madaidaicin direban Audio galibi yana gyara muku matsalar. Bugu da ƙari, wani lokacin sanyin sauti ba daidai ba, haɗin sauti, gazawar kayan aikin mai jiwuwa (katin sauti, da sauransu. suna haifar da babu na'urar fitarwar sauti da aka shigar akan tsarin ku.

Gyara Babu na'urar fitarwa mai jiwuwa da aka shigar

Idan kai ma kuna kokawa da wannan matsalar, mun tattara wasu shawarwari na warware matsala don gyara matsalar Babu na'urar fitarwar sauti da aka shigar a cikin Windows 10 kwamfyutocin, gami da HP, Dell XPS 13, Toshiba, Lenovo Yoga, Asus, Da PC.



Da farko, Bincika haɗin lasifikar ku da lasifikan kai don madaidaicin igiyoyi ko jack ɗin da ba daidai ba. Sabbin kwamfutoci a kwanakin nan an sanye su da jacks 3 ko fiye da suka haɗa da.

  • makirufo jack
  • layi-in jack
  • layin jack

Kuma waɗannan jacks suna haɗawa da na'urar sarrafa sauti. Don haka ka tabbata an toshe lasifikanka cikin jack-out jack. Idan baku tabbatar da wanene jack ɗin dama ba, gwada haɗa lasifika zuwa kowane ɗayan jacks ɗin kuma ganin yana fitar da kowane sauti.



Hakanan, Duba ƙarfin ku da matakan ƙarar ku, kuma gwada kunna duk sarrafa ƙarar sama.

Shigar da sabbin windows updates

Idan matsala ( Audio ya daina aiki ) ya fara bayan shigar da sabuntawar windows 10 Oktoba 2020, Muna ba da shawarar duba da shigar da sabbin abubuwan tarawa. KB4468550 . Wannan sabuntawar Microsoft ta fito musamman don Windows 10 sigar 1809, 1803, da 1709, don magance matsalar mai zuwa:



Wannan sabuntawa yana magance matsala inda bayan shigar da direban Intel Smart Sound Technology (version 09.21.00.3755) ta Windows Update ko da hannu, sautin kwamfuta na iya daina aiki.

Gudanar da matsala na Windows Audio

Bari fara Run The windows inbuilt Audio matsala Tool kuma bari windows nemo da gyara matsalar. Don gudanar da windows, Audio matsalar matsala,



Danna Fara menu bincika kuma buga Shirya matsala saituna kuma zaɓi daga sakamakon bincike.

bude saitunan matsala

Sa'an nan kuma gungura ƙasa da nema kunna audio, zaži kuma gudanar da matsala don bari windows duba da gyara matsalolin da ke da alaka da sauti na windows a gare ku.

kunna matsala mai jiwuwa

Duba Kuma Sake kunna Windows Audio Services

Wannan wani ingantaccen bayani ne don bincika idan sabis ɗin sauti na Windows ya daina aiki ko ya lalace. Muna ba da shawarar dubawa kuma Tabbatar da windows audio da sabis na dogaro suna gudana.

  • Latsa Windows + R kuma buga ayyuka.msc kuma ok.
  • Lokacin da Sabis ɗin ya buɗe, gungura ƙasa,

Bincika kuma tabbatar da cewa ayyuka masu zuwa suna da Matsayin Gudu kuma Nau'in Farawa an saita su zuwa atomatik. Danna-dama waɗannan ayyukan kuma zaɓi sake farawa.

  • Windows Audio
  • Windows Audio Endpoint Builder
  • Toshe kuma Kunna
  • Jadawalin Aji na Multimedia

Pro Tukwici: Idan kun sami ɗayan waɗannan ayyukan ba su da Gudu Ba a saita matsayi da Nau'in Farkonsu ba Na atomatik , sannan danna sabis sau biyu kuma saita wannan a cikin takardar kadarorin sabis ɗin.

sake kunna Windows Audio Service

Yanzu Duba sautin Windows ya fara aiki ko a'a. Hakanan, duba wannan post ɗin Idan kun sami Makirifo baya aiki bayan shigar windows 10 version 20H2 , Idan har yanzu kuna samun No Audio Output Device is Installed in Windows 10, sannan ku ci gaba zuwa bayani na gaba.

Duba matsayin masu magana

Idan matsalar ta fara ne bayan haɓakar windows 10 na baya-bayan nan, akwai damar saboda matsalolin rashin jituwa ko windows direban gado ta atomatik Kashe na'urar mai jiwuwa ta atomatik, to ƙila ba za ka gan ta a ƙarƙashin jerin na'urorin sake kunnawa ba.

  • A cikin Fara menu, bincika Nau'in sauti kuma zaɓi shi daga sakamakon bincike.
  • Anan Ƙarƙashin sake kunnawa shafin, danna-dama akan wurin da babu kowa.
  • Tabbatar Nuna na'urorin da aka kashe yana da alamar tambaya akansa.
  • Idan an kashe belun kunne/Masu magana, yanzu zai bayyana a cikin jeri.
  • Da fatan za a danna dama akan na'urar kuma Kunna ta.
  • Zaɓi Saita Default Duba idan yana taimakawa.

Duba matsayin masu magana

Sake shigar da Direban Audio (Mafita ta ƙarshe)

Idan duk hanyoyin da ke sama sun kasa gyara matsalar har yanzu ba za su iya jin sauti daga kwamfutar tafi-da-gidanka ba, PC. Bari mu yi wasa tare da direbobin sauti waɗanda galibi suna gyara batun.

  • Da farko bude Manajan Na'ura, Ta latsa nasara + X zaþi Mai sarrafa na'ura.
  • Wannan zai nuna duk jerin direbobin da aka shigar akan tsarin ku.
  • Nemo nau'in wato Masu sarrafa sauti, bidiyo, da wasanni, da fadada.
  • Anan danna dama akan direban mai jiwuwa da aka shigar, Kuma zaɓi Kunna Na'ura idan ta nakasa.

Kunna na'urar mai jiwuwa

Hakanan, Daga nan, danna-dama akan direban Audio da aka shigar, Zaɓi direban sabuntawa, sannan danna kan bincika ta atomatik don sabunta software ɗin direba don barin windows duba da shigar da sabuwar software da ake da su akan tsarin ku.

bincika ta atomatik don sabunta direban

Sanya direban mai jiwuwa gabaɗaya

Idan hakan bai yi aiki ba, gwada amfani da direban mai jiwuwa na gaba ɗaya wanda ya zo tare da Windows. Don yin wannan

  1. Sake bude Device Manager,
  2. Fadada Sauti, bidiyo, da masu sarrafa wasa .
  3. Danna-dama akan direban mai jiwuwa da aka shigar a halin yanzu zaɓi software mai sabuntawa.
  4. Nemo kwamfuta ta don software na direba
  5. Bari in zabo daga jerin direbobin na'ura akan kwamfuta ta.
  6. Zaɓi Na'urar Sauti Mai Girma, zaɓi Na gaba kuma bi umarnin don shigar da shi.

shigar da janareta mai jiwuwa

Har yanzu kuna buƙatar taimako? Bari mu cire tsohon direba kuma mu shigar da sabon direban Audio. Don yin wannan

  • Sake buɗe mai sarrafa na'urar.
  • Danna kibiya da ke bayyana a gefen hagu na labarun gefe Sauti, bidiyo, da masu sarrafa wasa .
  • Danna dama akan direban mai jiwuwa. Daga menu wanda ya tashi, danna maɓallin Cire na'urar .
  • Sake kunna PC ɗin ku, kuma da sake kunnawa, OS ɗin zai shigar da direba mai jiwuwa da kanta Windows 10.
  • To, ta wannan hanya, yana shigar da sabon direba wanda zai warware matsalar.

Idan direban bai shigar da kansa ba, Buɗe Manajan Na'ura, danna mataki kuma zaɓi neman canjin hardware. wannan zai bincika ta atomatik kuma shigar da direban mai jiwuwa.

In ba haka ba, ziyarci gidan yanar gizon masana'anta, zazzage sabon direban Audio da ke akwai kuma shigar da iri ɗaya tare da gata na gudanarwa. Sake kunna PC ɗin ku kuma duba Audio ya fara aiki.

Yawancin lokaci, waɗannan hanyoyin magance matsalar sauti na Audio akan windows 10 kwamfutar tafi-da-gidanka / PC. Amma idan har yanzu kuna da matsala Babu Na'urar Fitar da Sauti da Aka Sanya, lokaci ya yi da za ku bincika tashar jiragen ruwa na Audio ko ƙara ƙarin katin sauti akan PC ɗinku. Shin waɗannan shawarwari sun taimaka wajen Gyara Babu Na'urar Fitar da Sauti da aka shigar akan windows 10? Bari mu san kan sharhin da ke ƙasa kuma, karanta