Mai Laushi

Turi yana raguwa lokacin zazzage wani abu [WARWARE]

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Turi yana raguwa lokacin zazzage wani abu [WARWARE]: Lokacin zazzage wasanni daga Steam, masu amfani sun ba da rahoton fuskantar lalacewa ko ma mafi muni da kwamfutar su ta rataya kuma dole ne su sake kunna PC ɗin su. Kuma lokacin da suka sake ƙoƙarin zazzage wasan daga tururi, haɓaka matsala iri ɗaya ta bayyana. Ko da PC bai daskare ba amma yana da ƙarfi kuma duk lokacin da kake zazzage wani abu daga tururi mai nunin linzamin kwamfuta yana ɗaukar shekaru yana motsawa daga wuri zuwa wani. Lokacin da ko wannan bai isa ba idan kun duba amfanin CPU ɗinku ta zuwa Task Manager yana kan matakin haɗari na 100%.



Turi yana raguwa lokacin zazzage wani abu [WARWARE]

Kodayake ana ganin wannan takamaiman batun akan Steam amma ba lallai ba ne ya iyakance shi kamar yadda masu amfani suka ba da rahoton irin wannan batun yayin zazzage direbobi daga aikace-aikacen Experience na GeForce. Duk da haka, ta hanyar cikakken bincike, masu amfani sun gano cewa babban dalilin wannan batu shine sauƙaƙan matakin tsarin tsarin wanda aka saita zuwa gaskiya. Kodayake dalilin wannan kuskure ba'a iyakance ga sama ba kamar yadda ya dogara da tsarin tsarin masu amfani amma za mu yi ƙoƙari mu lissafa duk hanyoyin da za a iya gyara wannan batu.



Turi yana haifar da amfani da faifai 100% kuma yana raguwa lokacin zazzage wani abu

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Turi yana raguwa lokacin zazzage wani abu [WARWARE]

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.

Hanyar 1: Saita Matsayin Tsari Mai Sauyawa Zuwa Ƙarya

1. Danna Windows Key + X sai ka danna Umurnin Umurni (Admin).



umarni mai sauri tare da haƙƙin admin

2.Buga umarni mai zuwa kuma danna Shigar: bcdedit / saita useplatformclock ƙarya

3.Sake kunna PC ɗinka don adana canje-canje.

Bayan sake kunna tsarin sake gwadawa don saukar da wani abu daga Steam kuma ba za ku ƙara fuskantar kowane matsala ko ja da baya ba.

Hanyar 2: Cire Yanayin Karanta-Kawai don Jakar Steam

1. Kewaya zuwa babban fayil mai zuwa: C: Fayilolin Shirin (x86)Steamsteamapps na kowa

2.Na gaba, danna-dama akan babban fayil ɗin gama gari kuma zaɓi Kayayyaki.

3. Cire Karanta-kawai (Yana shafi fayiloli a babban fayil kawai) zaɓi.

Cire alamar Karatu-kawai (Ya shafi fayiloli ne kawai a babban fayil) zaɓi

4.Sannan ka danna Apply sannan kayi Ok.

5.Restart your PC don ajiye canje-canje da wannan ya kamata gyara las ɗin Steam lokacin zazzage batun wani abu.

Hanyar 3: Gudanar da CCleaner da Malwarebytes

Yi Cikakken gwajin riga-kafi don tabbatar da amincin kwamfutarka. Baya ga wannan gudanar da CCleaner da Malwarebytes Anti-malware.

1.Download and install CCleaner & Malwarebytes.

biyu. Shigar da Malwarebytes kuma bari ya duba tsarin ku don fayiloli masu cutarwa.

3.Idan aka samu malware zata cire su kai tsaye.

4.Yanzu gudu CCleaner kuma a cikin sashin Tsaftacewa, ƙarƙashin shafin Windows, muna ba da shawarar duba waɗannan zaɓuɓɓukan don tsaftacewa:

cleaner cleaner saituna

5. Da zarar kun tabbatar an duba abubuwan da suka dace, kawai danna Run Cleaner, kuma bari CCleaner yayi tafiyarsa.

6.Don tsaftace tsarin ku ƙara zaɓi shafin Registry kuma tabbatar an duba waɗannan abubuwan:

mai tsaftace rajista

7.Select Scan for Issue kuma ba da damar CCleaner yayi scan, sannan danna Gyara Abubuwan da aka zaɓa.

8. Lokacin da CCleaner ya tambaya Kuna son sauye-sauyen madadin zuwa wurin yin rajista? zaɓi Ee.

9.Once your backup ya kammala, zaži Gyara All Selected batutuwa.

10.Sake kunna PC ɗinka don adana canje-canje. Wannan zai Gyara Steam las lokacin zazzage batun wani abu amma idan bai yi ba sai a ci gaba da hanya ta gaba.

Hanyar 4: Kashe Shirin Antivirus na ɗan lokaci

Wani lokaci shirin Antivirus na iya haifar da Steam yana raguwa lokacin zazzage batun wani abu kuma don tabbatar da wannan ba haka lamarin yake ba a nan, kuna buƙatar kashe riga-kafi na ɗan lokaci kaɗan don ku iya bincika idan har yanzu kuskuren ya bayyana lokacin da riga-kafi ya kashe.

1. Dama-danna kan Ikon Shirin Antivirus daga tsarin tire kuma zaɓi A kashe

Kashe kariya ta atomatik don kashe Antivirus naka

2.Next, zaži lokacin da abin da Antivirus zai kasance a kashe.

zaɓi lokacin har sai lokacin da za a kashe riga-kafi

Lura: Zaɓi mafi ƙarancin lokacin da zai yiwu misali minti 15 ko mintuna 30.

3.Bayan an kashe shi sake kunna burauzar ku kuma gwada. Wannan zai zama na ɗan lokaci, idan bayan kashe Antivirus ɗin an gyara batun, sannan cirewa kuma sake shigar da shirin Antivirus ɗinku.

Hanyar 5: Cire Zaɓin Wakili

1. Danna Windows Key + R sannan ka rubuta inetcpl.cpl kuma danna shiga don buɗewa Abubuwan Intanet.

inetcpl.cpl don buɗe abubuwan intanet

2.Na gaba, Je zuwa Abubuwan haɗi tab kuma zaɓi saitunan LAN.

Lan saituna a cikin taga kaddarorin intanet

3.Uncheck Yi amfani da Proxy Server don LAN ɗin ku kuma tabbatar Gano saituna ta atomatik an duba.

Cire alamar Yi amfani da Sabar wakili don LAN ɗin ku

4. Danna Ok sannan kayi Apply sannan kayi reboot din PC dinka.

An ba ku shawarar:

Shi ke nan kun samu nasara Gyara Steam las lokacin zazzage matsala amma idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan post to ku nemi su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.