Mai Laushi

Shirya Matsalolin Haɗin Intanet a Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Shirya Matsalolin Haɗin Intanet a cikin Windows 10: A cikin duniyar dijital ta yau komai yana da alaƙa da intanet kuma zaku iya biyan kuɗin ku cikin sauƙi, caji, siyayya, sadarwa, da sauransu ta amfani da intanet. A gaskiya ma, a yau mutane suna ƙoƙarin yin duk abin da ke kan layi kamar yadda ya zama mai yiwuwa a yi duk aikin ba tare da barin gidan ku ba. Amma, don aiwatar da duk ayyukan da ke sama za ku buƙaci haɗin intanet mai aiki.



Intanet: Intanet tsarin duniya ne na hanyar sadarwar kwamfuta mai haɗin kai wanda ke amfani da ka'idojin Intanet don haɗa na'urori a duk duniya. An san shi azaman hanyar sadarwa na cibiyoyin sadarwa. Yana ɗauke da ɗimbin bayanai da ayyuka. Cibiyar sadarwa ce ta gida zuwa duniya wacce ke haɗe ta hanyar lantarki, mara waya da fasahar sadarwar gani.

Yanzu kamar yadda kuka san cewa Intanet babbar hanyar sadarwa ce wacce ke taimakawa wajen aiwatar da ayyuka da yawa cikin sauki, amma abu daya da ke da muhimmanci a nan shi ne saurin intanet. Misali, yi tunanin wani yanayi inda kuke biyan kuɗin sabis na kan layi ta amfani da katin ku, don samun nasarar biyan kuɗin sabis ɗin da kuke buƙatar Shigar da shi. OTP An karɓo a wayarka amma matsalar anan ita ce idan kana da haɗin Intanet a hankali fiye da OTP ɗinka zai zo a wayarka amma ba za ka iya ganin shafin da za ka iya shigar da OTP ba. Don haka, yana da matuƙar mahimmanci samun haɗin Intanet mai kyau da sauri.



Shirya Matsalolin Haɗin Intanet A Windows 10

Idan kayi ƙoƙarin amfani da Intanet kuma kowace matsala ta sama ta faru to a cikin kashi 90% matsalar tana tare da software ko hardware, ko saitunan PC ɗin ku. Don haka, kafin yin rajistar ƙararraki tare da ku ISP da farko yakamata kuyi ƙoƙarin magance matsalolin haɗin Intanet a cikin Windows 10 a ƙarshen ku kuma idan har yanzu matsalar ta ci gaba to kawai ku tuntuɓi ISP ɗin ku game da batun.



Yanzu zuwa ga ainihin matsalar matsalar, akwai hanyoyi ko gyara da yawa waɗanda za ku iya amfani da su don magance matsalolin haɗin Intanet kuma kamar yadda ba mu san ainihin batun ba ana ba da shawarar ku bi kowace hanya a hankali har sai kun gyara matsalar. Yanzu abu na farko da ya kamata ku yi idan kuna da matsalar haɗin Intanet shine ku bincika duk wani lahani na jiki ga na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko modem ɗinku sannan ku bincika duk wata matsala ta kebul ko haɗin gwiwa. Tabbatar cewa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko modem yana aiki ta gwada shi a gidan abokin ku kuma da zarar kun tabbatar cewa modem ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana aiki lafiya, to kawai yakamata ku fara magance duk wata matsala a ƙarshen ku.

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Shirya Matsalolin Haɗin Intanet a Windows 10

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.

Ba tare da bata lokaci ba, bari mu nutse cikin hanyoyi daban-daban don magance matsalamatsalar Haɗin Intanet:

Hanyar 1: Gwada Wani Na'ura ko Gidan Yanar Gizo

Da farko, bincika idan Intanet tana aiki ko a'a akan sauran na'urorinku kamar wayar hannu, kwamfutar hannu, da sauransu waɗanda aka haɗa zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko modem iri ɗaya. Idan kuna iya amfani da intanit ba tare da wata matsala ba akan sauran na'urorin ku da aka haɗa zuwa cibiyar sadarwar iri ɗaya, to matsalar tana da alaƙa da PC ɗin ku ba tare da Intanet ba.

Gwada Wani Na'ura Ko Yanar Gizo | Shirya Matsalolin Haɗin Intanet a Windows 10

Hakanan, check idan Wi-Fi ɗin ku yana kunna kuma an haɗa ku zuwa SSID daidai ta amfani da kalmar sirri daidai. Kuma mataki mafi mahimmanci shine gwada wasu gidajen yanar gizo kamar yadda wani lokaci gidan yanar gizon da kuke ƙoƙarin shiga zai iya samun matsalar uwar garke saboda ba za ku iya shiga ba. Amma wannan ba yana nufin akwai wani abu ba daidai ba tare da PC ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Hanyar 2: matsalolin modem ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Modem na'ura ce da ke sadarwa tare da mai ba da sabis na Intanet (ISP) yayin da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ke raba wannan hanyar sadarwa tare da duk kwamfutoci da sauran na'urorin da ke cikin gidan ku. Don haka idan akwai matsala game da haɗin Intanet ɗin ku to yana iya yiwuwa modem ɗinku ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba sa aiki daidai. Ana iya samun n adadin dalilai na batun kamar na'urar na iya lalacewa ko kuma na'urar ta tsufa da dai sauransu.

Yanzu kuna buƙatar bincika modem ɗinku da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Da farko, kuna buƙatar gano ko duk fitulun da yakamata su kunna lokacin da modem ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ke aiki a halin yanzu suna kiftawa. Idan ka ga haske mai lemu ko ja yana kiftawa to wannan yana nuna wata matsala da na'urarka. Yellow ko a wasu lokuta koren haske yana nufin cewa na'urar tana aiki daidai. Idan hasken DSL yana kiftawa ko bai haskaka ba to batun yana tare da ISP naka maimakon na'urarka.

Matsalar modem ko Router | Shirya Matsalolin Haɗin Intanet a Windows 10

Kuna iya ƙoƙarin warware matsaloli tare da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko modem ta hanyar kunna wuta sannan a kashe sannan cire duk igiyoyin sannan ku dawo da su. Sake gwada kunna na'urorin ku don ganin ko za ku iya gyara matsalar. Idan har yanzu matsalar ta ci gaba to kuna buƙatar sake saita na'urar ku ta masana'anta ko ƙoƙarin haɓaka modem ɗin firmware ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Idan babu abin da ke aiki, to kuna iya buƙatar canza modem ɗinku ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da sabo.

Hanyar 3: Bincika haɗin WAN & LAN

Bincika idan duk kebul ɗin an haɗa su da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko modem kuma duk wurin samun damar mara waya yana aiki kamar yadda ya kamata. A ƙarshe, bincika idan an saka igiyoyin Ethernet ɗin ku daidai. Idan kuna fuskantar matsalolin Haɗin Intanet a cikin Windows 10 to ya kamata ku yi ƙoƙarin musanya igiyoyin Ethernet ɗinku da sabo kuma ku duba ko kuna amfani da nau'in kebul ɗin daidai ko a'a.

Hakanan, bincika saitunan tashar jiragen ruwa a ƙarshen duka biyu kuma ko ana kunna igiyoyin Ethernet ko a'a ON kuma tashoshin jiragen ruwa akan duka ƙarshen suna kunna ko a'a.

Hanyar 4: Ping Command

Idan haɗin Intanet ɗin ku baya aiki yadda yakamata to yakamata kuyi ƙoƙarin gudanar da umarnin Ping. Wannan umarnin zai gaya muku idan akwai matsala tare da haɗin yanar gizon ku ko wata matsala. Umurnin Ping yana ba ku cikakken bayani game da fakitin bayanan da aka aika, karɓa da ɓacewa. Idan fakitin bayanan da aka aika & karɓa iri ɗaya ne to wannan yana nufin babu fakitin da suka ɓace waɗanda ke nuna cewa babu batun hanyar sadarwa. Amma idan ka ga wasu fakitin da suka ɓace ko sabar gidan yanar gizo suna ɗaukar lokaci mai yawa don amsa wasu fakitin da aka aiko to wannan yana nufin akwai matsala game da hanyar sadarwar ku.

Don bincika idan akwai wata matsala ta hanyar sadarwa ko rashin amfani da umarnin ping bi matakan da ke ƙasa:

1.Type Command prompt a cikin Windows Search to danna dama k da Umurnin Umurni kuma zaɓi Gudu a matsayin mai gudanarwa.

Dama danna kan Command Prompt kuma zaɓi Run as Administrator

2.Buga umarnin da ke ƙasa a cikin umarni da sauri kuma danna Shigar:

ping google.com

Don rubuta umarnin Ping a cikin umarni da sauri | Gyara Matsalolin Haɗin Intanet

3.Da zaran ka buga Shigar, za ka ga cikakken sakamakon game da fakitin.

Danna maɓallin shigar kuma zaka iya bincika fakitin da aka aika, karɓa, ɓacewa da lokacin ɗauka

Da zarar an nuna sakamakon za ku iya bincika bayanan cikin sauƙi game da fakiti da aka aiko, da aka karɓa, batattu, da lokacin da kowane fakiti ke ɗauka don gano ko akwai matsala tare da hanyar sadarwar ku ko a'a.

Hanyar 5: Neman Virus ko Malware

Tsutsar Intanet wani shiri ne na mugunyar software wanda ke yaduwa cikin sauri daga wannan na'ura zuwa waccan. Da zarar Internet tsutsa ko wasu malware sun shiga cikin na'urarka, yana haifar da cunkoson hanyoyin sadarwa ba tare da bata lokaci ba kuma yana iya haifar da matsalolin haɗin Intanet. Don haka yana yiwuwa akwai wasu malicious code a kan PC ɗinka wanda zai iya cutar da Haɗin Intanet ɗinka shima. Don magance malware ko ƙwayoyin cuta ana shawarce ku don bincika na'urar ku tare da ingantaccen software na Antivirus.

Don haka, ana ba da shawarar ku ci gaba da sabunta anti-virus wanda zai iya dubawa akai-akai da cire irin waɗannan tsutsotsi na Intanet da Malware daga na'urar ku. Don haka amfani wannan jagorar don ƙarin koyo game da yadda ake amfani da Malwarebytes Anti-Malware . Idan kana amfani da Windows 10, to kana da babban fa'ida kamar yadda Windows 10 ya zo tare da ginanniyar software na riga-kafi mai suna Windows Defender wanda zai iya bincika kai tsaye tare da cire duk wata cuta mai cutarwa ko malware daga na'urarka.

Hattara da Tsutsotsi da Malware | Shirya Matsalolin Haɗin Intanet a Windows 10

Hanyar 6: Duba Gudun Intanet ɗinku

Wani lokaci, Intanet ɗin ku yana aiki lafiya amma yana hankali fiye da yadda ake tsammani. Don bincika sauri da ingancin haɗin Intanet ɗin ku, ɗauki gwajin saurin ta amfani da gidan yanar gizo kamar speedtest.net . Sannan kwatanta sakamakon saurin da saurin da kuke tsammani. Tabbatar da dakatar da duk wani zazzagewa, lodawa ko duk wani aiki mai nauyi na Intanet kafin yin gwajin.Tabbatar da dakatar da duk wani zazzagewa, lodawa ko duk wani aiki mai nauyi na Intanet kafin yin gwajin.

Duba Gudun hanyar sadarwa ta amfani da Speedtest | Shirya Matsalolin Haɗin Intanet a Windows 10

Idan ana amfani da haɗin Intanet ɗaya don tafiyar da na'urori da yawa, don haka yana iya yiwuwa wasu na'urori suna daidaita haɗin Intanet ɗin ku kuma suna rage shi don duk sauran na'urori. Don haka, idan irin wannan yanayin ya faru ya kamata ku haɓaka fakitin Intanet ɗinku ko kuma ya kamata ku gudanar da iyakacin adadin na'urori ta amfani da wannan haɗin don a kiyaye bandwidth ɗin ku.

Hanyar 7: Gwada Sabon Sabar DNS

Lokacin da kuka shigar da kowane adireshin URL a cikin burauzar ku, da farko yana ziyartar DNS don na'urarku ta iya canza shi zuwa adireshin IP mai dacewa da kwamfuta. Wani lokaci, sabar da kwamfutarka ke amfani da ita don canza adireshin suna da wasu batutuwa ko kuma ya faɗi gaba ɗaya.

Don haka, idan tsohuwar uwar garken DNS ɗin ku tana da wasu batutuwa to nemi madadin uwar garken DNS kuma zai inganta saurin ku kuma. Don canza uwar garken DNS yi matakai na ƙasa:

1.Bude Control Panel kuma danna kan Cibiyar sadarwa da Intanet.

kula da panel

2. Danna kan Cibiyar Sadarwa da Rarraba.

Daga Control Panel jeka cibiyar sadarwa da cibiyar rabawa

3. Danna kan haɗin Wi-Fi.

Danna kan haɗin WiFi | Shirya Matsalolin Haɗin Intanet a Windows 10

4. Danna kan Kayayyaki.

wifi Properties

5.Zaɓi Shafin Farko na Intanet 4 (TCP/IPv4) kuma danna Properties.

Ka'idar Intanet version 4 TCP IPv4 | Gyara Matsalolin Haɗin Intanet

6.Zaɓi Yi amfani da adiresoshin uwar garken DNS masu zuwa , shigar da adireshin uwar garken DNS da kake son amfani da shi.

yi amfani da adiresoshin uwar garken DNS masu zuwa a cikin saitunan IPv4 | Hanyoyi 10 don Haɗa Intanet ɗinku

Lura: Kuna iya amfani da Google's DNS: 8.8.8.8 da 8.8.4.4.

7. Danna Apply sannan yayi Ok.

Hanyar 8: Dakatar da Shirye-shiryen Bayan Fage suna ɗaukar mafi yawan Bandwidth

Mai yiyuwa ne Intanet ɗin ku tana aiki daidai amma wasu shirye-shirye a kan kwamfutarku suna cinye duk bandwidth saboda abin da za ku iya samun jinkirin intanit ko wani lokacin gidan yanar gizon ba ya yin lodi kwata-kwata. Ba za ku iya rage waɗannan shirye-shiryen ba yayin da yawancinsu ke gudana a bango kuma ba a iya gani a wurin aiki ko yankin sanarwa. Misali, idan wasu shirye-shiryen suna sabuntawa to yana iya ɗaukar nauyin bandwidth da yawa kuma za ku jira har sai shirin ya sabunta ko kuma ku dakatar da tsarin don amfani da bandwidth don aikinku.

Don haka, kafin amfani da Intanet, bincika shirye-shirye da aikace-aikacen da ke gudana a bango da dakatar da apps daga aiki a bango akan Windows 10. Hakanan zaka iya dubawa da ƙare shirye-shiryen da ke cin ƙarin bandwidth ta bin matakan da ke ƙasa:

1.Bude Task Manager ta hanyar amfani da kowane ɗayan hanyoyin da aka jera anan ko ta amfani da maɓallan gajerun hanyoyi Ctrl+Shift+Esc.

5 Hanyoyi daban-daban don buɗe Task Manager a cikin Windows 10

2. Danna kan Rukunin hanyar sadarwa ta yadda za a jera dukkan shirye-shiryen ta hanyar amfani da hanyar sadarwa.

Danna kan ginshiƙi na hanyar sadarwa don a jera duk shirye-shiryen

3.Idan ka gano duk wani shirin yana amfani da ƙarin bandwidth to ya kamata to zaka iya dakatar ko ƙare shirin ta amfani da Task Manager. Kawai tabbatar da cewa shi ne ba wani muhimmin shiri kamar Windows Update ba.

danna Zaɓin Ƙarshen Task ɗin da ke akwai a ƙasa don ƙare shirin

Hudu. Danna-dama akan shirin yin amfani da ƙarin bandwidth kuma zaɓi Ƙarshen Aiki.

Idan ba za ku iya samun wasu shirye-shiryen da ke amfani da ƙarin bandwidth ba to kuna buƙatar bincika iri ɗaya akan wasu na'urorin da ke da alaƙa da cibiyar sadarwa iri ɗaya kuma ku bi matakan da ke sama don dakatarwa ko ƙare waɗannan shirye-shiryen.

Hanyar 9: Sabunta Firmware na Router

Firmware ƙaramin tsari ne da aka saka wanda ke taimakawa wajen tafiyar da Router, Modem, da sauran na'urorin Sadarwa. Ana buƙatar sabunta firmware na kowace na'urar daga lokaci zuwa lokaci don ingantaccen aikin na'urar. Don yawancin na'urorin sadarwar, zaka iya sauke sabuwar firmware cikin sauƙi daga gidan yanar gizon masana'anta.

Yanzu haka yake ga na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, fara fara zuwa gidan yanar gizon masana'anta kuma zazzage sabuwar firmware don na'urar ku. Na gaba, shiga cikin admin panel na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma kewaya zuwa kayan aikin sabunta firmware a ƙarƙashin sashin tsarin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko modem. Da zarar ka sami kayan aikin sabunta firmware, bi umarnin kan allo a hankali kuma ka tabbata kana shigar da sigar firmware daidai.

Lura: Ana ba da shawarar kada a taɓa zazzage sabunta firmware daga kowane rukunin yanar gizo na ɓangare na uku.

Sabunta firmware don na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko modem | Gyara Matsalolin Haɗin Intanet

Hanyar 10: Sake yi & Mayar da Saitunan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Idan kuna fuskantar Matsalolin Haɗin Intanet a cikin Windows 10 to ana iya samun matsala tare da Router ko Modem ɗin ku. Kuna iya sake kunna na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko modem don bincika idan wannan ya gyara matsalar Haɗin Intanet ɗin ku.

Sake yi & Mayar da Saitunan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa | Shirya Matsalolin Haɗin Intanet a Windows 10

Idan sake kunna na'urar bai yi aiki ba to wasu na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko tsarin modem na iya haifar da matsalar. Hakanan, idan kun yi wasu canje-canje na kwanan nan a cikin saitunan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da sani ko ba da sani ba na iya zama wani dalili mai yuwuwar fuskantar matsalolin haɗin Intanet. Don haka idan haka ne, za ku iya sake saita modem ɗinku ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zuwa ga tsoffin masana'anta. Kuna buƙatar danna ƙaramin maɓallin sake saiti da ke akwai a gefen baya akan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko modem ɗinku, sannan ku riƙe maɓallin na ɗan daƙiƙa kaɗan hasken LED ya fara walƙiya. Da zarar an sake saita na'urar, za ku iya shiga cikin rukunin gudanarwa (interface na yanar gizo) kuma saita na'urar daga karce daidai da bukatunku.

Hanyar 11: Tuntuɓi mai ba da sabis na Intanet

Yanzu, idan kun gwada komai kuma har yanzu kuna fuskantar matsalar Haɗin Intanet a cikin Windows 10 to lokaci yayi da za ku tuntuɓi mai ba da sabis na Intanet (ISP). Idan matsalar ta zo karshe to tabbas za su gyara ta da wuri. Amma idan haɗin ku har yanzu yana jinkiri ko yana raguwa akai-akai to yana iya yiwuwa ISP ɗinku ba zai iya ɗaukar nauyin da kyau ba kuma kuna iya buƙatar nemo sabon & mafi kyawun Mai ba da Sabis na Intanet.

An ba da shawarar:

Ina fatan wannan labarin ya taimaka kuma yanzu kuna iya sauƙi Shirya Matsalolin Haɗin Intanet a Windows 10 , amma idan har yanzu kuna da tambayoyi game da wannan koyawa to ku ji daɗin yin su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.