Mai Laushi

[An warware] Ban da Shagon da ba a zata ba BSOD a cikin Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Gyara Shagon da Ba A zata Ba BSOD a cikin Windows 10: Masu amfani suna ba da rahoton cewa suna fuskantar UNEXPECTED_STORE_EXCEPTION Kuskuren Blue Screen of Death (BSOD) bayan sabunta ranar tunawa wanda ke da ban haushi sosai. Ya kamata sabuntawa ya gyara matsaloli tare da Windows kar ya ƙirƙiri ɗaya, duk da haka babban dalilin da ba a tsammani ba Ban da Kuskuren BSOD da alama shine shirin riga-kafi yayin da akwai wasu dalilai kuma amma wannan da alama ya zama batun gama gari tsakanin masu amfani da yawa.



Gyara Shagon da ba a zato ba BSOD a cikin Windows 10

Yanzu don tabbatar da ko wane direba ne ke haifar da kuskure, ana ba da shawarar ku kunna mai tabbatarwa Driver kuma bincika matsalolin. Wannan mataki zai taimaka wajen warware matsalar da kuskure. Hakanan, wannan zai kawar da kowane irin wannan zato na dalilin da yasa wannan kuskuren ke bayyana kuma yana taimaka muku komawa Windows akai-akai.



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

[WARWARE] Banda Shagon da ba a zata ba BSOD a cikin Windows 10

Hanyar 1: Gudanar da Tabbatar da Direba

Wannan hanyar tana da amfani kawai idan zaku iya shiga cikin Windows ɗinku kullum ba cikin yanayin tsaro ba. Na gaba, tabbatar da ƙirƙirar wurin Mayar da Tsarin.



gudanar da mai tabbatar da direba

Don gudu Mai Tabbatarwa Direba don gyara Kuskuren Keɓewar Sabis ɗin Sabis je nan.



Hanyar 2: Yi Tsabtace Boot a cikin Windows

Wani lokaci software na ɓangare na uku na iya yin rikici da Windows don haka, bai kamata ku sami damar shiga PC ɗin ku ba. Don keɓan kantin da ba a zata ba BSOD a cikin Windows 10, kuna buƙatar yi takalma mai tsabta a cikin PC ɗin ku kuma bincika batun mataki-mataki.

Hanyar 3: Tabbatar cewa Windows ya cika

1.Latsa Windows Key + Na zaɓi Sabuntawa & Tsaro.

Sabuntawa & tsaro

2.Na gaba, danna Bincika don sabuntawa kuma tabbatar da shigar da kowane sabuntawa da ke jiran.

danna duba don sabuntawa a ƙarƙashin Windows Update

3.Bayan an shigar da sabuntawar sake yi PC ɗin ku. Wannan ya kamata shakka Gyara Shagon da Ba A zata Ba BSOD a ciki amma idan ba haka ba to ci gaba zuwa mataki na gaba.

Hanyar 4: Kashe Shirin Antivirus na ɗan lokaci

Wani lokaci shirin Antivirus na iya haifar da kuskuren Shagon da ba a zato Ban da BSOD a ciki Windows 10 kuma don tabbatar da wannan ba haka lamarin yake ba, kuna buƙatar kashe riga-kafi na ɗan lokaci kaɗan don bincika idan har yanzu kuskuren ya bayyana lokacin da riga-kafi. ya kashe.

1. Dama-danna kan Ikon Shirin Antivirus daga tsarin tire kuma zaɓi A kashe

Kashe kariya ta atomatik don kashe Antivirus naka

2.Next, zaži lokacin da abin da Antivirus zai kasance a kashe.

zaɓi lokacin har sai lokacin da za a kashe riga-kafi

Lura: Zaɓi mafi ƙarancin lokacin da zai yiwu misali minti 15 ko mintuna 30.

3.Bayan an kashe shi sake kunna burauzar ku kuma gwada. Wannan zai zama na ɗan lokaci, idan bayan kashe Antivirus ɗin an gyara batun, sannan cirewa kuma sake shigar da shirin Antivirus ɗinku.

Hanyar 5: Gudanar da CCleaner da Malwarebytes

Yi Cikakken gwajin riga-kafi don tabbatar da amincin kwamfutarka. Baya ga wannan gudanar da CCleaner da Malwarebytes Anti-malware.

1.Download and install CCleaner & Malwarebytes.

biyu. Shigar da Malwarebytes kuma bari ya duba tsarin ku don fayiloli masu cutarwa.

3.Idan aka samu malware zata cire su kai tsaye.

4.Yanzu gudu CCleaner kuma a cikin sashin Tsaftacewa, ƙarƙashin shafin Windows, muna ba da shawarar duba waɗannan zaɓuɓɓukan don tsaftacewa:

cleaner cleaner saituna

5. Da zarar kun tabbatar an duba abubuwan da suka dace, kawai danna Run Cleaner, kuma bari CCleaner yayi tafiyarsa.

6.Don tsaftace tsarin ku ƙara zaɓi shafin Registry kuma tabbatar an duba waɗannan abubuwan:

mai tsaftace rajista

7.Select Scan for Issue kuma ba da damar CCleaner yayi scan, sannan danna Gyara Abubuwan da aka zaɓa.

8. Lokacin da CCleaner ya tambaya Kuna son sauye-sauyen madadin zuwa wurin yin rajista? zaɓi Ee.

9.Once your backup ya kammala, zaži Gyara All Selected batutuwa.

10.Sake kunna PC ɗinka don adana canje-canje. Wannan zai Gyara Shagon da ba a zato ba BSOD a cikin Windows 10 amma idan bai yi ba sai a ci gaba da hanya ta gaba.

Hanyar 6: Gudu Mai Binciken Fayil na System (SFC) da Duba Disk (CHKDSK)

1. Danna Windows Key + X sai ka danna Command Prompt (Admin).

umarni mai sauri tare da haƙƙin admin

2. Yanzu rubuta wadannan a cikin cmd kuma danna Shigar:

|_+_|

SFC scan yanzu umarni da sauri

3.Wait na sama tsari gama da da zarar yi zata sake farawa da PC.

4.Na gaba, gudanar da CHKDSK daga nan Gyara Kurakuran Tsarin Fayil tare da Kayan Aikin Duba Disk(CHKDSK) .

5.Let na sama tsari kammala da sake sake yi your PC don ajiye canje-canje.

An ba ku shawarar:

Shi ke nan kun samu nasara Gyara Shagon da ba a zato ba BSOD a cikin Windows 10 amma idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan post to ku nemi su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.