Mai Laushi

Ba mu iya Kammala Sabuntawa ba. Ana kwance sauye-sauyen da aka yi wa kwamfutarka (an warware)

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 mun iya 0

To, idan kuna karanta wannan layin akan kwamfutar ku Windows 10 - Ba mu iya Kammala Sabuntawa ba. gyara canje-canjen da aka yi a kwamfutarka , to kuna fuskantar matsala tare da Windows 10 naku inda kuke samun wannan sakon akan shudin allo. Yawanci ana samun wannan matsalar ne idan ba a sauke fayilolin sabunta Windows yadda ya kamata ba ko kuma fayilolin tsarin ku sun lalace da dai sauransu. Kuma galibin lokuta, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Windows yakan kawar da canje-canje ta atomatik kuma masu amfani za su iya fara Windows ɗin su ba tare da wata matsala ba. . Duk da haka, a wasu lokuta, tsarin aiki na Windows ba zai iya ɗaukar canje-canje ba. Kuma zaku iya haɗuwa da Windows 10 makale Ba za mu iya kammala abubuwan sabuntawa ba, Gyara canje-canjen da aka yi a kwamfutarka Kar a kashe kwamfutarka.

Yawancin masu amfani suna ba da rahoton wannan matsala bayan shigar da sabunta windows:



Sabunta Windows yana samun sabuntawa (KB5009543). Lokacin da na je don rufewa ko sake farawa, yana ƙoƙarin shigar da sabuntawa, amma ya kasa shigarwa, yana ba da kuskuren: Ba za mu iya Kammala Sabuntawa ba; Gyara Canje-canje. Sannan yana jujjuya canje-canje. Kuma wannan yana faruwa a kowane lokaci yayin fara kwamfutar.

Sabunta Windows yana warware canje-canjen da aka yi a kwamfutarka

A cikin kalmomi masu sauƙi, Lokacin da ka sami kanka makale da wannan yanayin duk lokacin da ka sake kunna kwamfutarka kuma babu abin da ya canza. Wannan matsalar tana daɗa muni lokacin da ba za ku iya shiga Windows ɗinku da samun dama ga kowane fage ba. Ana iya magance wannan matsala ta hanyar ƙaddamar da Babban allon farawa kuma shigar da Windows 10 a cikin shirin yanayin lafiya . Da zarar ka shiga Advanced Startup allon, dole ne ka yi amfani da mafita daban-daban don gyara matsalarka. Baya ga wannan bayani, akwai yalwa da sauran hanyoyin da aka gabatar, wasu mafita masu ban sha'awa sune -



Mayar da tsarin ku daga Mayar da Points

Mayar da tsarin yana dawo da komai zuwa wurin da aka ajiye, amma mafi mahimmanci, dole ne ka yi rikodin shi. Duk da haka, idan wurin Maidowa ba ya wanzu akan kwamfutarka, to System Restore ba shi da wani abin da zai koma. By haifar da mayar da batu , za ku iya dawo da tsarin ku zuwa yanayin aiki na baya wanda ke ba tare da shafar fayilolinku ba. Idan ka ƙirƙiri wani mayar batu kafin bayyanar da wannan kuskure, sa'an nan zai zama mai sauqi don warware wannan matsala ba tare da wani matsala. Don dawo da tsarin ku nan take, kawai ku danna Shirya matsala ta bin matakai.

  • Kamar yadda ba mu iya shiga windows muna buƙatar Boot daga kafofin watsa labarai na shigarwa ,
  • Tsallake allon farko sannan na gaba zaɓi gyara kwamfutarka,
  • A cikin Menu na Shirya matsala, kana da danna kan Zaɓuɓɓukan Babba.
  • A ƙarƙashin menu na Babba, dole ne ka zaɓi Mayar da tsarin.

Maido da tsarin daga Zaɓuɓɓukan Na ci gaba



  • Don ci gaba, dole ne ka shigar da kalmar sirrin asusun mai amfani kuma danna Next.
  • Idan ka ƙirƙiri wani mayar batu a baya, sa'an nan za ka ga su duka a nan. Yanzu, daga lissafin, zaku iya zaɓar wurin Maidowa wanda ya fi dacewa da ku.
  • Tabbatar kuma allon kwamfutarka zai mayar da ku zuwa jihar kafin abin da ya faru da aka bayyana a cikin filin Bayani. Idan kun gamsu da zaɓinku, to zaku iya danna Gama kuma aikin sabuntawa zai fara.

Gyaran farawa

Wannan a Gyara matsalar Windows wanda ake amfani dashi lokacin da wani abu ke dakatar da Windows don farawa. Har ila yau, ana amfani da shi lokacin da wani abu ya lalace ko fayilolin tsarin sun ɓace kuma yana da wuya a gyara wannan kuskuren allon shuɗi. Don kunna wannan zaɓi, dole ne ku je zuwa Zaɓuɓɓukan Babba. Hanya mai sauƙi don samun damar manyan zaɓuɓɓuka za su kasance kashe kwamfutarka ta amfani da maɓallin wuta sau uku a jere. Yana nufin dole ne ka kunna kwamfutarka kuma da zarar ta kunna, kashe ta ta amfani da maɓallin wuta. Maimaita waɗannan matakan sau uku a jere kuma ya kamata Windows ta buɗe muku allon Advanced Startup (Automatic Repair) ta atomatik.

Da zarar Babban Tagar Gyaran Gyara ta buɗe, to zaku iya danna zaɓin Gyaran Farawa. Wannan zaɓin zai bincika ta atomatik dalilin matsalar PC kuma zai gyara matsalar ku. Wannan zaɓin zai iya gyara yawancin matsalar da ke hana windows fara kullum sun haɗa da wannan madauki na sabunta Windows ba za mu iya kammala abubuwan da ke gyara canje-canje ba.



Windows 10 Gyaran farawa

Yi amfani da dawo da lafiyar DISM

Aiwatar da Ayyukan Hoto da Gudanarwa ana iya amfani da DISM don gyara wannan matsala da shirya hotunan Windows. Don kunna sikanin DSIM akan tsarin kwamfutarka, da farko dole ne ka buɗe Umurnin Saƙon. Don buɗe Umurnin Umurni, dole ne ka sake buɗe zaɓi na ci gaba kuma je zuwa menu nasa kamar yadda aka tattauna a sama kuma zaɓi Umurnin Umurnin. A shafin Umurnin Umurnin, dole ne ka buga umarni mai zuwa - DISM / Kan layi / Hoto-Cleanup / Mayar da Lafiya kuma zata sake kunna kwamfutarka don duba cewa ko DSIM ta gyara matsalar shudin allo ko a'a.

Goge babban fayil ɗin Rarraba Software

Babban fayil ɗin Rarraba Software babban fayil ne na wucin gadi da ke nan akan Windows don adana fayilolin ɗaukaka har sai ba a sauke su gaba ɗaya akan tsarin ba. A cikin matsalar matsalar allon shuɗi, ta hanyar cire babban fayil ɗin Rarraba Software, kuna iya gyara kuskuren. Don share babban fayil ɗin, dole ne ka kunna naka Windows 10 a cikin Safe Mode . Don yin wannan, dole ne ka sake buɗe zaɓi na ci gaba kuma je zuwa menu kuma danna Saitunan Farawa.

A cikin Zaɓin Saitunan Farawa, dole ne ku ƙara danna Sake farawa. Da zarar tsarin ku ya sake farawa, to za ku iya zaɓar hanyar da za ku fara Windows ɗinku. Za ku ga jerin zaɓuɓɓukan farawa na Windows akan allonku. Don zaɓar hanyar, za ka iya danna maɓallan lamba a madannai naka ko za ka iya amfani da maɓallan ayyuka kamar F1, F2, da sauransu, za ka iya danna F5 ko 5 kawai don ba da damar Safe Mode tare da Networking.

windows 10 yanayin aminci iri

Yanzu, don cire babban fayil ɗin, dole ne ka dakatar da wasu ayyuka a kan kwamfutarka ta amfani da ƴan umarni. Kuna iya rubuta umarnin gaggawa kuma danna-dama don zaɓar zaɓin Run as Administrator. Da farko ka rubuta net stop wuauserv order sannan ka rubuta net stop bits. Yanzu, kawai ku je wannan wurin - C:WindowsSoftwareDistribution kuma Zaɓi abun ciki kuma ta danna-dama danna kan zaɓin Share daga menu na ƙasa. Kuma, wannan zai gyara matsalar ku bayan sake farawa ɗaya.

Lura: Hakanan zaka iya sake suna Rarraba Software kamar yadda SoftwareDistribution bak

Kuma kada ku damu da share wannan Rarraba Software babban fayil azaman windows ƙirƙirar sabon ta atomatik lokacin da ka bincika sabuntawar Windows don zazzage sabbin fayilolin sabuntawa daga uwar garken Microsoft.

Sake suna babban fayil Rarraba Software

To, waɗannan ƴan shawarwari ne masu sauri don warwarewa Ba mu iya Kammala Sabuntawa ba. gyara canje-canjen da aka yi a kwamfutarka kuskuren allon shuɗi. Kuna iya gwada kowane ɗayan hanyoyin da yardar kaina kuma idan babu abin da ke aiki a gare ku, to sake saita PC ɗin ku zai zama zaɓi na ƙarshe na ku. Amma, muna fata ba lallai ne ku yi hakan ba.

Karanta kuma: