Mai Laushi

Menene ma'anar fitaccen sharhi akan YouTube?

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Dandalin bidiyo na YouTube ya shahara a zamanin yau kamar kowane aikace-aikacen kafofin watsa labarun. Yana ba masu amfani da shi biliyoyin abun ciki na bidiyo don kallo. Daga koyawa zuwa bidiyo mai ban dariya, kusan komai ana iya samu akan YouTube. Wato YouTube yanzu ya zama salon rayuwa kuma yana da amsoshin duk tambayoyinku. Idan kuna amfani da YouTube akai-akai don kallon bidiyo, to kuna iya cin karo da tsokaci da fitattun maganganu akan YouTube . Sharhin da aka liƙa shine kawai sharhi ne wanda mai ɗora bidiyon ya liƙa a sama. Amma menene wannan alamar da ke nuna sharhi mai haske? Bari mu gano menene kuma mu ga wasu ƙarin bayanai masu ban sha'awa game da sharhin YouTube.



Abin da fitaccen sharhi ke nufi akan YouTube

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Menene ma'anar fitaccen sharhin YouTube?

An bayyana sharhi mai mahimmanci YouTube domin a sauƙaƙe zaku iya samun & yin hulɗa tare da takamaiman sharhi. Babu masu amfani ko masu ƙirƙira ba su zaɓi haskaka tsokaci ba. Siffa ce kawai wacce ke taimakawa sauƙaƙe gano hanyarku. Babban sharhi yana faruwa lokacin da kuka sami tsokaci daga hanyar haɗi ko imel. Wato, sharhi mai haske akan YouTube yana bayyana lokacin da kuka sami sanarwar cewa wani yayi sharhi akan bidiyon ku kuma kuka danna wannan sanarwar. Lokacin da ka danna wannan sanarwar, zai tura zuwa bidiyon amma ya sanya alamar sharhi kamar yadda aka haskaka don samun sauƙin samu.

Shin mai ɗorawa yana haskaka sharhin ku?

Wannan tatsuniyar tatsuniyoyi ce da ta mamaye wasu mutane. Tabbas tatsuniya ce. Mai ɗorawa baya haskaka sharhin ku ko wani sharhi; YouTube kawai yana nuna a Babban sharhi Tag saboda zai kasance da sauƙi a gare ku don samun wannan takamaiman sharhi kuma kun zo wannan bidiyon ta hanyar sanarwa ko hanyar haɗi don wannan takamaiman sharhi. A ciki wannan URL na bidiyo , za a sami maɓalli na magana don sharhin ku. Shi ya sa aka ba da haske na musamman sharhi.



Misali, duba URL mai zuwa:

|_+_|

Wannan hanyar haɗi zuwa sashin sharhi zai ƙunshi jerin haruffa waɗanda ke karkata zuwa wani sharhi. YouTube yayi alamar wannan sharhi azaman babban sharhi. A cikin hanyoyin haɗin YouTube zuwa bidiyo, ba za ku sami hanyar haɗin don yin sharhi ba. Sai kawai idan ta juya zuwa takamaiman sharhi, za ku sami hakan.



Menene wasu amfanin wannan fasalin na fitattun maganganu?

Anan ga wasu fasalolin fitattun sharhi akan YouTube:

    Sauƙaƙe kewayawa zuwa sharhin ku- Kuna iya samun sharhin ku cikin sauƙi a saman kuma ku ba da amsa. Sauƙaƙe kewayawa zuwa sharhi akan bidiyon ku- Idan wani ya yi sharhi akan bidiyon ku, zaku iya kewaya zuwa wannan sharhin cikin sauƙi. Raba sharhi- Kuna iya amfani da wannan fasalin don raba wasu sharhi tare da abokanka ko abokan aiki.

1. Kewayawa zuwa sharhin ku

Babban sharhi yana buɗe hanya don sauƙin kewayawa. Kawai hanya ce ta zuwa 'kawo sanarwa' sharhi na musamman.

Lokacin da wani ya ba da amsa ko ya so bayanin ku, za ku sami sanarwa daga YouTube. Lokacin da ka danna wannan sanarwar, YouTube zai kai ka zuwa sashin sharhi na bidiyon. Can za ku gani ' sharhi mai mahimmanci' a saman kusurwar bayanin ku, kusa da sunan asusun ku. Hanya ce kawai da YouTube ke taimaka muku daga rasa ra'ayin ku a cikin ambaliyar sauran sharhi. Kai kaɗai ne za ka iya ganin kalmomin ‘haguwar sharhi’ a saman gefen hagu na sharhin ka.

Karanta kuma: Hanyoyi 2 don soke Biyan Kuɗi na Premium YouTube

2. Kewayawa zuwa sharhi akan bidiyon ku

A ce idan kai mai yin bidiyo ne akan YouTube kuma wani yayi sharhi akan bidiyon ka. Lokacin da wani yayi sharhi akan bidiyon ku, YouTube yana sanar da ku ta hanyar sanarwa ko ta imel.

Misali, idan ka sami imel daga YouTube cewa wani ya yi sharhi akan bidiyonka kuma ka danna maɓallin amsawa, zai kai ka shafin bidiyo, amma maimakon sharhi ya kasance a duk inda yake a asali a cikin sharhi. zai kasance a saman a matsayin sharhi na farko don ku iya samun damar yin sharhi ko amsa shi, da dai sauransu.

Ko kuma lokacin da kuka karɓi sanarwa daga YouTube, wannan yana gaya muku sabon sharhi akan bidiyon ku. Idan ka danna shi, YouTube zai aika maka zuwa wani URL daban fiye da wanda ake aika maka da shi lokacin da kake danna bidiyon.

YouTube zai sanya alamar sharhi a matsayin a 'Highlighted Comment'. Wannan URL iri ɗaya ne da na asali, amma yana ɗauke da wasu ƙarin haruffa a ƙarshe waɗanda ke ba da haske ga wani sharhi, yana ba ku damar amsa shi cikin sauƙi!

3. Sharing Sharing

Wannan yana da amfani lokacin da kake son raba tsokaci na musamman ga wani. Misali, idan ka karanta sharhin bidiyo, za ka iya samun tsokaci yana da ban dariya ko ban sha'awa. Idan kana son raba wannan sharhin tare da abokinka, kawai danna kusa da sharhin inda ya ce minti nawa ko awanni nawa kafin a buga sharhin sannan YouTube ta atomatik ya samar da hanyar haɗi don wannan sharhi. Yana da hanyar haɗin kai ɗaya da bidiyon, amma ana ƙara wasu haruffa kawai.

Sharhin da aka haskaka zai tsaya a saman bidiyon ga duk wanda ya danna mahadar da kuka aiko masa. Don raba sharhi,

1. Danna lokacin sharhi. Yanzu YouTube zai sake lodawa kuma yayi alamar wannan sharhi a matsayin BAYANI MAI GIRMA . Hakanan zaka iya lura cewa akwai wasu canje-canje a cikin URL.

Danna lokacin sharhi

biyu. Yanzu kwafi URL ɗin kuma aika zuwa abokanka don raba sharhi. Wannan sharhi na musamman zai nuna a saman azaman babban sharhi ga abokanka.

Sharhi na musamman zai nuna a saman azaman babban sharhi ga abokanka

4. Wasu Karin Bayani

Shin kun san cewa zaku iya tsara maganganun ku na YouTube? Wato, kuna iya ƙarfin hali, rubutun rubutu, ko buga rubutu. Don cimma hakan, haɗa rubutunku da,

Asterisks * - Don sanya rubutu mai ƙarfi.

Ƙarƙashin maƙasudi _ - Don rubuta rubutun.

Jigila - Don buguwa.

Misali, duba hoton da ke ƙasa. Na tsara sassan sharhi na don su bayyana m, kuma na ƙara a tasiri tasiri .

An tsara sassan sharhina don bayyana ƙarfin hali kuma ya ƙara tasirin sakamako

Yanzu bayan na buga sharhi na, sharhi na zai yi kama da wannan (duba hoton allo a kasa)

Abin da fitaccen sharhi ke nufi akan YouTube

An ba da shawarar: Yadda ake goge lissafin waƙa akan YouTube?

Ina fatan yanzu kun san abin da fitaccen sharhi ke nufi akan YouTube. Fara raba maganganu masu ban sha'awa tare da abokanka!

Raba wannan labarin tare da abokanka idan kun ga wannan yana taimakawa. Ku sanar da ni shakkunku da tambayoyinku ta hanyar buga su a cikin sharhi.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake shiryarwa kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.