Mai Laushi

Menene Microsoft Word?

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Kuna iya ko ba za ku zama mai amfani da Microsoft ba. Amma da alama kun ji Microsoft Word ko ma amfani da shi. Shirin sarrafa kalmomi ne da ake amfani da shi sosai. Idan baku ji labarin MS Word ba, kada ku damu! Wannan labarin zai tattauna duk abin da kuke buƙatar sani game da Microsoft Word.



Menene Microsoft Word?

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Menene Microsoft Word?

Microsoft Word shiri ne na sarrafa kalmomi. Microsoft ya haɓaka kuma ya fitar da sigar farko ta MS Word a cikin shekara ta 1983. Tun daga wannan lokacin, an fitar da nau'ikan iri da yawa. Tare da kowane sabon sigar, Microsoft yana ƙoƙarin gabatar da gungun sabbin abubuwa. Microsoft Word aikace-aikace ne mai mahimmanci ga duk wanda ke aiki tare da ƙirƙira da kiyaye takardu. Ana kiranta mai sarrafa kalmomi saboda ana amfani da ita don aiwatarwa (yi ayyuka kamar su sarrafa, tsarawa, raba.) takaddun rubutu.

Lura: * wasu sunaye da yawa kuma sun san Microsoft Word - MS Word, WinWord, ko Kalma kawai.



*Sigar farko Richard Brodie da Charles Simonyi suka kirkira.

Da farko mun ambata cewa mai yiwuwa ka ji shi ko da ba ka yi amfani da shi ba, domin shi ne mafi mashahurin sarrafa kalmomi. An haɗa shi a cikin babban ɗakin Microsoft Office. Ko da babban ɗakin karatu yana da MS Word a ciki. Ko da yake wani yanki ne na babban ɗakin, ana iya siyan shi azaman samfur wanda ya keɓe kuma.



Ya dace da amfani na sirri da na sana'a saboda ƙaƙƙarfan fasali (wanda za mu tattauna a cikin sassan da ke gaba). A yau, MS Word ba a iyakance ga masu amfani da Microsoft kawai ba. Akwai shi a kan Mac, Android, iOS kuma yana da sigar yanar gizo da.

Takaitaccen tarihin

Sigar farko ta MS Word, wacce aka saki a 1983, ta haɓaka ta Richard Brodie da Charles Simonyi. A wannan lokacin, babban mai sarrafa shi shine WordPerfect. Ya shahara sosai cewa sigar farko ta Word ba ta haɗa da masu amfani ba. Amma Microsoft ya ci gaba da yin aiki don inganta kamanni da fasalin sarrafa kalmomin su.

Da farko, ana kiran kalmar sarrafa kalmar Multi-tool Word. Ya dogara ne akan tsarin Bravo - shirin rubutun zane na farko. A cikin Oktoba 1983, an sake sabunta Microsoft Word.

A cikin 1985, Microsoft ya fitar da sabon sigar Word. Wannan yana samuwa akan na'urorin Mac kuma.

Sakin na gaba shine a cikin 1987. Wannan babban saki ne yayin da Microsoft ya gabatar da goyan baya ga tsarin rubutu na Rich a cikin wannan sigar.

Tare da Windows 95 da Office 95, Microsoft ya ƙaddamar da tarin kayan aikin ofis. Tare da wannan sakin, MS Word ya ga gagarumin haɓakar tallace-tallace.

Kafin sigar 2007, duk fayilolin Word suna ɗaukar tsoho tsoho .doc. Tun daga shekarar 2007 zuwa gaba. .docx shi ne tsoho tsarin.

Asalin amfani da MS Word

MS Word yana da fa'idodin amfani. Ana iya tuhume shi don ƙirƙirar rahotanni, wasiƙa, ci gaba, da kowane irin takardu. Idan kuna mamakin dalilin da yasa aka fifita shi akan editan rubutu a sarari, yana da fasali masu amfani da yawa kamar - tsara rubutu da rubutu, tallafin hoto, shimfidar shafi na gaba, tallafin HTML, duba tsafi, duba nahawu, da sauransu.

Hakanan MS Word yana ƙunshe da samfura don ƙirƙirar takaddun masu zuwa - wasiƙar labarai, ƙasida, katalogi, fosta, banner, ci gaba, katin kasuwanci, rasit, daftari, da sauransu… Hakanan zaka iya amfani da MS Word don ƙirƙirar takaddun sirri kamar gayyata, takaddun shaida, da sauransu. .

Karanta kuma: Yadda Ake Fara Microsoft Word A Safe Mode

Wane mai amfani ne ke buƙatar siyan MS Word?

Yanzu da muka san tarihin bayan MS Word da ainihin amfani bari mu tantance wanda ke buƙatar Microsoft Word. Ko kuna buƙatar MS Word ko a'a ya dogara da irin takaddun da kuke yawan aiki akai. Idan kuna aiki akan takaddun asali tare da sakin layi kawai da lissafin harsashi, zaku iya amfani da su WordPad aikace-aikacen, wanda yake samuwa a cikin sababbin nau'ikan - Windows 7, Windows 8.1, da Windows 10. Duk da haka, idan kuna son samun damar ƙarin fasali, to kuna buƙatar Microsoft Word.

MS Word yana ba da ɗimbin salo da ƙira waɗanda zaku iya amfani da su akan takaddun ku. Ana iya tsara dogayen takardu cikin sauƙi. Tare da nau'ikan MS Word na zamani, zaku iya haɗawa da yawa fiye da rubutu kawai. Kuna iya ƙara hotuna, bidiyo (daga tsarin ku da intanet), saka sigogi, zana siffofi, da sauransu.

Idan kuna amfani da kalmar sarrafa kalmar don ƙirƙirar takardu don blog ɗinku, rubuta littafi, ko don wasu dalilai na ƙwararru, kuna so ku saita gefe, shafuka, tsara rubutun, saka ɓoyayyen shafi da canza tazara tsakanin layi. Tare da MS Word, zaku iya cim ma duk waɗannan ayyukan. Hakanan zaka iya ƙara rubutun kai, ƙafafu, ƙara littafin rubutu, taken rubutu, teburi, da sauransu.

Kuna da MS Word akan tsarin ku?

To, yanzu kun yanke shawarar cewa yana da kyau a yi amfani da MS Word don takaddun ku. Yiwuwa, kun riga kun sami Microsoft Word akan tsarin ku. Yadda ake bincika ko kuna da aikace-aikacen? Bincika matakai masu zuwa don sanin ko kuna da shi a kan na'urar ku.

1. Buɗe menu na farawa kuma buga msinfo32 kuma danna shigar.

A cikin filin bincike dake kan taskbar ku, rubuta msinfo32 kuma danna Shigar

2. Kuna iya ganin menu a gefen hagu. Zuwa hagu na zaɓi na uku 'software muhallin,' za ku iya ganin ƙaramar + alamar. Danna kan +.

3. Menu zai fadada. Danna kan kungiyoyin shirye-shirye .

4. Nemo Shigar da MS Office .

Kuna da MS Word akan tsarin ku

5. Masu amfani da Mac za su iya duba idan suna da MS Word ta hanyar bincike a cikin Nemo labarun gefe a cikin Aikace-aikace .

6. Idan ba ka da MS Word akan tsarin ku , yadda za a samu?

Kuna iya samun sabon sigar MS Word daga Microsoft 365. Kuna iya siyan biyan kuɗin wata-wata ko siyan Microsoft Office. An jera suites daban-daban akan Shagon Microsoft. Kuna iya kwatanta suites sannan ku sayi duk abin da ya dace da salon aikinku.

Idan kun shigar da MS Word a cikin tsarin ku, amma ba za ku iya samun shi a menu na farawa ba, kuna iya bi ta matakai masu zuwa don ƙaddamar da aikace-aikacen. (Wadannan matakai na masu amfani da Windows 10 ne)

1. Bude Wannan PC .

2. Je zuwa C: tuki (ko kowace drive an shigar da Microsoft Office a ciki).

3. Nemo babban fayil mai suna Fayilolin Shirin (x86) . Danna shi. Sa'an nan kuma zuwa ga Babban fayil na Microsoft Office .

4. Yanzu bude tushen fayil .

5. A cikin wannan babban fayil, nemi babban fayil mai suna OfficeXX (XX - sigar Office na yanzu). Danna shi

A cikin babban fayil ɗin Microsoft nemi babban fayil mai suna OfficeXX inda XX shine sigar Office

6. A cikin wannan babban fayil, bincika fayil ɗin aikace-aikacen Winword.exe . Danna fayil sau biyu.

Babban fasali na MS Word

Ba tare da la'akari da nau'in MS Word da kuke amfani da shi ba, ƙirar tana da ɗan kamanni. An ba da shi a ƙasa hoton ƙirar Microsoft Word don samar muku da ra'ayi. Kuna da babban menu tare da kewayon zaɓuɓɓuka kamar fayil, gida, saiti, ƙira, shimfidawa, nassoshi, da sauransu. Waɗannan zaɓuɓɓukan suna taimaka muku wajen sarrafa rubutu, tsarawa, amfani da salo daban-daban, da sauransu.

Ke dubawa yana da sauƙin amfani. Mutum zai iya gano yadda ake buɗe ko adana daftarin aiki da basira. Ta hanyar tsoho, shafi a cikin MS Word yana da layi 29.

Fannin Microsoft Word don samar muku da ra'ayi

1. Tsarin

Kamar yadda aka ambata a ɓangaren tarihi, takaddun da aka ƙirƙira a cikin tsoffin juzu'in MS Word suna da tsari. Ana kiran wannan tsarin mallakar mallaka saboda fayilolin wannan tsarin suna da cikakken tallafi a cikin MS Word kawai. Kodayake wasu aikace-aikacen na iya buɗe waɗannan fayilolin, duk fasalulluka ba su da tallafi.

Yanzu, tsarin tsoho na fayilolin Word shine .docx. X a cikin docx yana tsaye ga ma'aunin XML. Fayilolin da ke cikin tsarin ba su da yuwuwar lalacewa. Wasu ƙayyadaddun aikace-aikace kuma na iya karanta takaddun Word.

2. Rubutu da tsarawa

Tare da MS Word, Microsoft ya ba mai amfani da zaɓuɓɓuka da yawa a cikin salo da tsarawa. Ƙirƙirar ƙayyadaddun shimfidu masu ƙirƙira waɗanda a baya za a iya ƙirƙira su ta amfani da software na ƙirar hoto yanzu ana iya ƙirƙira su a cikin MS Word da kanta!

Ƙara abubuwan gani zuwa takaddar rubutunku koyaushe yana haifar da ingantaccen tasiri akan mai karatu. Anan ba za ku iya ƙara tebur kawai da sigogi ba, ko hotuna daga tushe daban-daban; Hakanan zaka iya tsara hotuna.

Karanta kuma: Yadda ake Saka PDF cikin Takardun Kalma

3. Buga da fitarwa

Kuna iya buga takaddun ku ta zuwa Fayil à Print. Wannan zai buɗe samfoti na yadda za a buga takardar ku.

Ana iya amfani da MS Word don ƙirƙirar takardu a wasu tsarin fayil kuma. Don wannan, kuna da fasalin fitarwa. PDF shine mafi yawan tsarin da ake fitar da takaddun Kalma zuwa. A lokaci guda, kuna raba takardu ta hanyar wasiku, akan gidan yanar gizo, da sauransu. PDF shine tsarin da aka fi so. Kuna iya ƙirƙirar takaddun ku na asali a cikin MS Word kuma kawai canza tsawo daga menu na zazzage yayin adana fayil ɗin.

4. Samfuran MS Word

Idan ba ku gamsu da zane mai hoto ba, zaku iya amfani da ginanniyar samfura da ake samu a cikin MS Word . Akwai ɗimbin samfura don ƙirƙirar ci gaba, gayyata, rahoton ayyukan ɗalibai, rahotannin ofis, takaddun shaida, ƙasidu, da sauransu. Ana iya sauke waɗannan samfuran kyauta kuma a yi amfani da su. Kwararru ne suka tsara su, don haka kamannin su ke nuna inganci da gogewar masu yin su.

Idan baku gamsu da kewayon samfura ba, zaku iya amfani da samfuran Kalmomi masu ƙima. Shafukan yanar gizo da yawa suna ba da samfuran ƙwararru don ƙimar biyan kuɗi mai araha. Sauran gidajen yanar gizo suna ba da samfuri akan tsarin biyan kuɗi inda kawai kuke biyan samfuran samfuran da kuke amfani da su.

An ba da shawarar: Menene Kunshin Sabis?

Baya ga abubuwan da ke sama, akwai ƙari da yawa. Bari mu ɗan tattauna sauran fitattun siffofi a yanzu:

  • Daidaituwa siffa ce mai ƙarfi ta MS Word. Fayilolin kalma sun dace da wasu aikace-aikace a cikin MS Office suite da sauran shirye-shirye da yawa kuma.
  • A matakin shafi, kuna da fasali irin su daidaitawa , barata, indentation, da sakin layi.
  • A kan matakin rubutu, m, layin layi, rubutun, bugu, rubutowa, babban rubutun, girman rubutu, salo, launi, da sauransu wasu fasalolin ne.
  • Microsoft Word ya zo tare da ginanniyar ƙamus don duba rubutun da ke cikin takaddun ku. Ana haskaka kurakuran rubutun tare da ja jajayen layi. Wasu ƙananan kurakurai kuma ana gyara su ta atomatik!
  • WYSIWYG - Wannan shi ne taƙaitaccen bayanin 'abin da kuke gani shine abin da kuke samu.' Wannan yana nufin cewa lokacin da kuka canza takarda zuwa wani tsari / shiri na daban ko kuma buga shi, komai yana bayyana daidai kamar yadda ake gani akan allon.
Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake ja-gora kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.