Mai Laushi

Menene Menu Mai Amfani da Wuta na Windows 10 (Win + X)?

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Ƙwararren mai amfani a cikin Windows 8 ya shiga wasu manyan canje-canje. Sigar ta zo da wasu sabbin abubuwa kamar menu na mai amfani da wutar lantarki. Saboda shaharar fasalin, an haɗa shi cikin Windows 10 kuma.



Menene Menu mai amfani da wutar lantarki (Win + X) Windows 10

An cire menu na farawa gabaɗaya a cikin Windows 8. Maimakon haka, Microsoft ya gabatar da menu na mai amfani da wutar lantarki, wanda ke ɓoye. Ba a nufin ya zama maye gurbin menu na farawa ba. Amma mai amfani zai iya samun dama ga wasu abubuwan ci-gaba na Windows ta amfani da menu na mai amfani da wutar lantarki. Windows 10 yana da duka menu na farawa da menu na mai amfani da wutar lantarki. Yayin da wasu masu amfani da Windows 10 suna sane da wannan fasalin da amfanin sa, da yawa ba su sani ba.



Wannan labarin zai gaya muku duk abin da kuke buƙatar sani game da menu na mai amfani da Wuta.

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Menene Menu Mai Amfani da Wuta na Windows 10 (Win + X)?

Siffar Windows ce da aka fara gabatar da ita a cikin Windows 8 kuma ta ci gaba a cikin Windows 10. Hanya ce ta samun damar kayan aiki da fasalulluka waɗanda ake samu akai-akai, ta amfani da gajerun hanyoyi. Menu ne kawai wanda ya ƙunshi gajerun hanyoyin kayan aikin da aka saba amfani da su. Wannan yana adana mai amfani lokaci mai yawa. Don haka, sanannen siffa ce.

Yadda za a bude menu na mai amfani da wutar lantarki?

Za a iya isa ga menu na mai amfani da wutar lantarki ta hanyoyi 2 - za ka iya ko dai latsa Win + X akan madannai naka ko danna dama a menu na farawa. Idan kana amfani da allon taɓawa, danna kuma ka riƙe maɓallin farawa don buɗe menu na mai amfani da Wuta. An ba da ƙasa hoton menu na mai amfani da wutar lantarki kamar yadda aka gani a cikin Windows 10.



Bude Task Manager. Latsa maɓallin Windows da maɓallin X tare, kuma zaɓi Task Manager daga menu.

Menu mai amfani da wutar kuma ana san shi da wasu sunaye biyu - Menu na Win+X, menu na WinX, hotkey mai amfani da wuta, menu na kayan aikin Windows, menu na ɗawainiyar mai amfani.

Bari mu lissafa zaɓuɓɓukan da ke akwai a menu na mai amfani da Wuta:

  • Shirye-shirye da Features
  • Zaɓuɓɓukan wuta
  • Mai kallon taron
  • Tsari
  • Manajan na'ura
  • Hanyoyin sadarwa
  • Gudanar da diski
  • Gudanar da Kwamfuta
  • Umurnin umarni
  • Mai sarrafa ɗawainiya
  • Kwamitin Kulawa
  • Mai binciken fayil
  • Bincika
  • Gudu
  • Rufe ko fita
  • Desktop

Ana iya amfani da wannan menu don sarrafa ayyuka cikin sauri. Yin amfani da menu na farawa na gargajiya, yana iya zama da wahala a sami zaɓuɓɓukan da aka samo a cikin menu na mai amfani da Wuta. An tsara menu na mai amfani da Wutar da wayo ta yadda sabon mai amfani baya samun dama ga wannan menu ko yin kowane aiki bisa kuskure. Bayan an faɗi haka, hatta ƙwararrun masu amfani yakamata su kula da adana duk bayanansu kafin yin kowane canje-canje ta amfani da menu na mai amfani da Wuta. Wannan saboda wasu fasalulluka a cikin menu na iya haifar da asarar bayanai ko kuma na iya sa tsarin ya yi rashin kwanciyar hankali idan ba a yi amfani da shi da kyau ba.

Menene maɓallan menu masu amfani da Wuta?

Kowane zaɓi a cikin menu na mai amfani da Wuta yana da maɓalli mai alaƙa da shi, wanda idan aka danna shi yana kaiwa ga wannan zaɓi cikin sauri. Waɗannan maɓallan suna kawar da buƙatar danna ko taɓa zaɓuɓɓukan menu don buɗe su. Ana kiran su maɓallan menu na mai amfani da wutar lantarki. Misali, lokacin da ka bude menu na farawa kuma danna U sannan R, tsarin zai sake farawa.

Menu mai amfani da wuta - daki-daki

Yanzu bari mu ga abin da kowane zaɓi a cikin menu yake yi, tare da maɓalli mai kama da shi.

1. Shirye-shirye da fasali

Hotkey - F

Kuna iya shiga cikin shirye-shiryen da taga fasali (waɗanda in ba haka ba za a buɗe su daga Saituna, Control Panel). A cikin wannan taga, kuna da zaɓi na cire shirin. Hakanan zaka iya canza yadda ake shigar da su ko yin canje-canje ga shirin da ba a shigar da shi yadda ya kamata ba. Ana iya duba sabuntawar Windows da ba a shigar ba. Ana iya kunna/kashe wasu fasalolin Windows.

2. Zaɓuɓɓukan wuta

Hotkey - O

Wannan ya fi amfani ga masu amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka. Kuna iya zaɓar bayan tsawon lokacin rashin aiki mai saka idanu zai kashe, zaɓi abin da maɓallin wuta ke yi, kuma zaɓi yadda na'urarku ke amfani da wutar lantarki lokacin da aka haɗa ta zuwa adaftar. Bugu da ƙari, ba tare da wannan gajeriyar hanya ba, dole ne ku sami dama ga wannan zaɓi ta amfani da panel na sarrafawa. Fara menu> Tsarin Windows> Panel Sarrafa> Hardware da Sauti> Zaɓuɓɓukan wuta

3. Mai Kallon Biki

Hotkey - V

Event Viewer babban kayan aikin gudanarwa ne. Yana adana tarihin abubuwan da suka faru akan na'urarka bisa ga jerin lokuta. Ana amfani da shi don duba yaushe ne lokacin ƙarshe na kunna na'urarka, ko aikace-aikacen ya yi karo, kuma idan eh, lokacin da kuma dalilin da yasa ya fado. Baya ga waɗannan, sauran bayanan da aka shigar a cikin log ɗin sune - gargaɗi da kurakurai waɗanda suka bayyana a aikace-aikace, ayyuka, da tsarin aiki da saƙon matsayi. Ƙaddamar da mai kallon taron daga menu na farawa na al'ada tsari ne mai tsawo - Fara menu → Tsarin Windows → Sarrafa Sarrafa → Tsarin da Tsaro → Kayan Gudanarwa → Mai kallon Bidiyo

4. Tsari

Hotkey - Y

Wannan gajeriyar hanyar tana nuna kaddarorin tsarin da mahimman bayanai. Cikakkun bayanai da za ku iya samu anan su ne – sigar Windows da ake amfani da ita, adadin CPU da RAM a cikin amfani. Hakanan ana iya samun ƙayyadaddun kayan aikin. Hakanan ana nuna asalin cibiyar sadarwa, bayanin kunnawar Windows, cikakkun bayanan membobin ƙungiyar aiki. Kodayake akwai wata gajeriyar hanya ta daban don Manajan Na'ura, zaku iya samun dama gare ta daga wannan gajeriyar hanyar kuma. Saitunan nesa, zaɓuɓɓukan kariyar tsarin, da sauran saitunan ci gaba kuma ana iya isa ga su.

5. Manajan Na'ura

Hotkey - M

Wannan kayan aiki ne da aka saba amfani da shi. Wannan gajeriyar hanyar tana nuna duk bayanai game da na'urorin da aka shigar Za ka iya zaɓar cirewa ko sabunta direbobin na'urar. Hakanan ana iya canza kaddarorin direbobin na'urar. Idan na'urar ba ta aiki kamar yadda ya kamata, Manajan Na'ura shine wurin da za a fara matsala. Ana iya kunna ko kashe na'urori guda ɗaya ta amfani da wannan gajeriyar hanyar. Za'a iya canza tsarin na'urorin hardware na ciki da na waje daban-daban da aka haɗe zuwa na'urarka.

6. Haɗin Intanet

Hotkey - W

Ana iya duba adaftar hanyar sadarwa da ke kan na'urarka anan. Ana iya canza kaddarorin adaftar cibiyar sadarwa ko kashe su. Na'urorin cibiyar sadarwar da aka fi amfani da su waɗanda ke bayyana a nan sune - adaftar WiFi, adaftar Ethernet, da sauran na'urorin cibiyar sadarwar da ake amfani da su.

7. Gudanar da Disk

Hotkey - K

Wannan babban kayan aikin gudanarwa ne. Yana nuna yadda rumbun kwamfutarka ke partitioned. Hakanan zaka iya ƙirƙirar sabbin ɓangarori ko share sassan da ke akwai. Hakanan ana ba ku damar sanya haruffan tuƙi da kuma daidaita su RAID . Ana ba da shawarar sosai ga madadin duk bayanan ku kafin yin wani aiki a kan kundin. Ana iya share gabaɗayan ɓangarori wanda zai haifar da asarar mahimman bayanai. Don haka, kar a yi ƙoƙarin yin canje-canje zuwa sassan diski idan ba ku da tabbacin abin da kuke yi.

8. Gudanar da Kwamfuta

Hotkey - G

Ana iya samun dama ga ɓoyayyun fasalulluka na Windows 10 daga sarrafa kwamfuta. Kuna iya samun damar wasu kayan aikin a cikin menu kamar Viewer Event, Manajan na'ura , Manajan Disk, Kula da Ayyuka , Jadawalin Aiki, da sauransu…

9. Umurnin Umurni da Ba da izini (Admin)

Hotkeys - C da A bi da bi

Dukansu ainihin kayan aiki iri ɗaya ne tare da gata daban-daban. Umurnin umarni yana da amfani don ƙirƙirar fayiloli, share manyan fayiloli, da tsara rumbun kwamfutarka. Umurnin Umurni na yau da kullun ba ya ba ku dama ga duk abubuwan da suka ci gaba. Don haka, Umurnin umarni (admin) ana amfani da shi. Wannan zaɓi yana ba da gata mai gudanarwa.

10. Task Manager

Hotkey - T

Ana amfani da shi don duba aikace-aikacen da ke gudana a halin yanzu. Hakanan zaka iya zaɓar aikace-aikacen da yakamata su fara aiki ta tsohuwa lokacin da aka loda OS.

11. Control Panel

Hotkey - P

An yi amfani dashi don dubawa da gyara tsarin tsarin

Fayil Explorer (E) da Bincike (S) sun ƙaddamar da sabuwar taga Fayil Explorer ko taga bincike. Run zai buɗe maganganun Run. Ana amfani da wannan don buɗe umarnin umarni ko duk wani fayil wanda aka shigar da sunansa a cikin filin shigarwa. Rufewa ko fita zai ba ku damar rufewa ko sake kunna kwamfutar da sauri.

Desktop(D) - Wannan zai rage girman / ɓoye duk windows don ku iya kallon tebur.

Maye gurbin Umurnin Saƙon

Idan kun fi son PowerShell akan saurin umarni, zaku iya maye gurbin umarni da sauri . Tsarin maye gurbin shine, danna dama akan ma'ajin aiki, zaɓi kaddarorin kuma danna kan Kewayawa shafin. Za ku sami akwati - Sauya Umurnin Umurni tare da Windows PowerShell a cikin menu lokacin da na danna dama na kusurwar hagu na dama ko danna maɓallin Windows + X. . Danna akwati.

Yadda za a keɓance menu na mai amfani da wutar lantarki a cikin Windows 10?

Don guje wa aikace-aikacen ɓangare na uku daga haɗa gajerun hanyoyin su a cikin menu na mai amfani da Wuta, Microsoft ya yi mana wahala da gangan mu keɓance menu. Gajerun hanyoyin suna nan akan menu. An ƙirƙira su ta hanyar wuce su ta aikin hashing na Windows API, ana adana ƙimar hashed a cikin gajerun hanyoyi. Hash yana gaya wa menu na mai amfani da Wutar cewa gajeriyar hanya ce ta musamman, don haka gajerun hanyoyi na musamman kawai ake nunawa akan menu. Sauran gajerun hanyoyi na yau da kullun ba za a haɗa su cikin menu ba.

An ba da shawarar: Nuna Control Panel a cikin WinX Menu a cikin Windows 10

Don yin canje-canje ga Windows 10 Menu mai amfani da wutar lantarki , Win+X Menu Editan aikace-aikacen da aka saba amfani da shi. Aikace-aikacen kyauta ne. Kuna iya ƙara ko cire abubuwa akan menu. Hakanan ana iya canza gajerun hanyoyin suna da sake yin oda. Za ka iya zazzage aikace-aikacen nan . Keɓancewar hanyar sadarwa ce mai sauƙin amfani kuma ba kwa buƙatar kowane umarni don fara aiki tare da app ɗin. Hakanan aikace-aikacen yana ba mai amfani damar tsara gajerun hanyoyin ta hanyar haɗa su.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake ja-gora kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.