Mai Laushi

Menene Registry Windows & Yaya yake Aiki?

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Windows Registry tarin tsari ne, dabi'u, da kaddarorin aikace-aikacen windows da kuma tsarin aiki na windows wanda aka tsara da kuma adana shi cikin tsari mai tsari a cikin ma'ajin guda ɗaya.



A duk lokacin da aka shigar da sabon shiri a cikin tsarin Windows, ana shigar da shigarwa a cikin Registry Windows tare da halayensa kamar girman, nau'in, wurin da ake adanawa, da sauransu.

Menene Registry Windows kuma Yadda yake Aiki



Domin, an adana waɗannan bayanan a cikin ma'ajin bayanai, ba kawai tsarin aiki yana sane da albarkatun da ake amfani da su ba, sauran aikace-aikacen kuma za su iya amfana daga wannan bayanin tun da suna sane da duk wani rikici da zai iya tasowa idan wasu kayan aiki ko fayiloli za su haɗa kai. wanzu.

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Menene Registry Windows & Yaya yake Aiki?

Registry Windows shine ainihin zuciyar hanyar da Windows ke aiki. Ita ce kawai tsarin aiki da ke amfani da wannan tsarin na cibiyar yin rajista. Idan za mu iya gani, kowane bangare na tsarin aiki dole ne ya yi hulɗa tare da Windows Registry dama daga jerin taya zuwa wani abu mai sauƙi kamar sake suna sunan fayil ɗin.

A taƙaice, ma’adanin bayanai ne kawai mai kama da na kundin katin karatu, inda abubuwan da ke cikin rajista suke kamar tarin katunan da aka adana a cikin kundin katin. Maɓallin rajista zai zama kati kuma ƙimar rajista zai zama muhimmin bayanin da aka rubuta akan katin. Tsarin aiki na Windows yana amfani da wurin yin rajista don adana tarin bayanan da ake amfani da su don sarrafawa da sarrafa tsarinmu da software. Wannan na iya zama wani abu daga bayanan kayan aikin PC zuwa zaɓin mai amfani da nau'ikan fayil. Kusan kowane nau'i na sanyi da muke yi ga tsarin Windows ya ƙunshi gyara wurin yin rajista.



Tarihin Registry Windows

A cikin sigogin farko na Windows, masu haɓaka aikace-aikacen dole ne su haɗa cikin wani tsawaita fayil ɗin .ini daban tare da fayil ɗin da za a iya aiwatarwa. Wannan fayil ɗin .ini ya ƙunshi duk saitunan, kaddarorin da tsarin da ake buƙata don shirin aiwatarwa da aka bayar yayi aiki yadda yakamata. Duk da haka, wannan ya nuna rashin aiki sosai saboda raguwar wasu bayanai kuma ya haifar da barazanar tsaro ga shirin da za a iya aiwatarwa. A sakamakon haka, sabon aiwatar da daidaitaccen tsari, daidaitacce da fasaha mai aminci ya kasance wata larura ta bayyana.

Da zuwan Windows 3.1, sigar ƙashi na wannan buƙatu ya cika tare da babban rumbun adana bayanai na duk aikace-aikace da tsarin da ake kira Windows Registry.

Wannan kayan aikin, duk da haka, yana da iyaka sosai, tunda aikace-aikacen za su iya adana wasu bayanan daidaitawa na mai aiwatarwa kawai. A cikin shekaru da yawa, Windows 95 da Windows NT sun ƙara haɓaka akan wannan tushe, sun gabatar da tsarin tsakiya a matsayin ainihin fasalin a cikin sabuwar sigar Windows Registry.

Wannan ya ce, adana bayanai a cikin Windows Registry zaɓi ne ga masu haɓaka software. Don haka, idan mai haɓaka aikace-aikacen software zai ƙirƙiri aikace-aikacen šaukuwa, ba a buƙatar shi don ƙara bayanai zuwa wurin rajista, ana iya ƙirƙirar ma'ajiyar gida tare da tsari, kaddarorin, da ƙima kuma a samu nasarar jigilar su.

Mahimmancin Registry Windows dangane da sauran tsarin aiki

Windows shine kawai tsarin aiki da ke amfani da wannan tsarin na cibiyar rajista. Idan za mu iya hangen nesa, kowane bangare na tsarin aiki dole ne ya yi hulɗa tare da Windows Registry tun daga jerin booting zuwa sake suna na sunan fayil.

Duk sauran tsarin aiki irin su iOS, Mac OS, Android, da Linux suna ci gaba da amfani da fayilolin rubutu a matsayin hanyar daidaita tsarin aiki da gyara halayen tsarin aiki.

A cikin mafi yawan bambance-bambancen Linux, ana adana fayilolin sanyi a cikin tsarin .txt, wannan ya zama batun lokacin da za mu yi aiki tare da fayilolin rubutu tun lokacin da duk fayilolin .txt ana daukar su azaman fayilolin tsarin mahimmanci. Don haka idan muka yi ƙoƙarin buɗe fayilolin rubutu a cikin waɗannan tsarin aiki, ba za mu iya duba shi ba. Waɗannan tsarin aiki suna ƙoƙarin ɓoye shi azaman ma'aunin tsaro tunda duk fayilolin tsarin kamar daidaitawar katin cibiyar sadarwa, Tacewar zaɓi, tsarin aiki, ƙirar mai amfani da hoto, ƙirar katunan bidiyo, da sauransu ana ajiye su a cikin Tsarin ASCII.

Don kewaya wannan batun duka biyun macOS, da kuma iOS, sun ƙaddamar da wata hanya ta daban daban ga tsawo fayil ɗin rubutu ta aiwatarwa. .plist tsawo , wanda ya ƙunshi dukkan tsarin da kuma bayanan tsarin aikace-aikacen amma har yanzu fa'idodin samun rajista guda ɗaya ya zarce sauƙaƙan canjin tsawo na fayil.

Menene fa'idodin Windows Registry?

Domin kowane bangare na tsarin aiki yana ci gaba da sadarwa tare da Windows Registry, dole ne a adana shi cikin ma'adana mai sauri. Don haka, an ƙera wannan ma'ajin bayanai don saurin karatu da rubutu da kuma ingantaccen ajiya.

Idan za mu bude mu duba girman bayanan rajistar, yawanci zai yi shawagi tsakanin megabytes 15 – 20 wanda hakan zai sa ya yi kankanta don a rika loda shi a kodayaushe. RAM (Random Access Memory) wanda ba zato ba tsammani shine ma'adana mafi sauri da ake samu don tsarin aiki.

Tunda ana buƙatar loda rajistar a cikin ƙwaƙwalwar ajiya a kowane lokaci, idan girman rajistar yana da girma ba zai bar isasshen sarari don duk sauran aikace-aikacen su yi aiki cikin sauƙi ko aiki kwata-kwata ba. Wannan zai zama lahani ga aikin tsarin aiki, don haka an ƙirƙira Registry Windows tare da ainihin manufar kasancewa mai inganci sosai.

Idan akwai masu amfani da yawa da ke mu'amala da na'ura ɗaya kuma akwai adadin aikace-aikacen da suke amfani da su na gama gari, sake shigar da aikace-aikacen iri ɗaya sau biyu ko sau da yawa zai zama ɓarna na ajiya mai tsada sosai. Rijistar Windows ta yi fice a cikin waɗannan yanayi inda aka raba saitin aikace-aikacen tsakanin masu amfani daban-daban.

Wannan ba kawai yana rage jimillar ma'ajiyar da ake amfani da shi ba har ma yana ba masu amfani da shi damar yin canje-canje ga tsarin aikace-aikacen daga tashar sadarwa guda ɗaya. Wannan kuma yana adana lokaci tun da mai amfani ba dole ba ne ya je da hannu zuwa kowane fayil na gida .ini.

Yanayin masu amfani da yawa sun zama ruwan dare gama gari a cikin saitin kamfanoni, anan, akwai buƙatu mai ƙarfi don samun dama ga mai amfani. Tun da ba za a iya raba duk bayanai ko albarkatu ga kowa da kowa ba, an sami sauƙin aiwatar da buƙatun samun damar tushen sirri ta wurin rajistar windows. Anan mai gudanar da cibiyar sadarwa yana da haƙƙin riƙewa ko izini bisa aikin da aka yi. Wannan ya sanya rumbun adana bayanai guda ɗaya ta zama mai amfani kuma ya sa ta yi ƙarfi tunda ana iya ɗaukan ɗaukakawar lokaci guda tare da samun nisa zuwa duk rajistar na'urori da yawa a cikin hanyar sadarwa.

Ta yaya Windows Registry Aiki?

Bari mu bincika ainihin abubuwan da ke cikin Windows Registry kafin mu fara sa hannunmu datti.

Windows Registry yana kunshe da abubuwa na asali guda biyu da ake kira da Maɓallin Rijista wanda wani akwati ne ko kuma kawai a sanya su kamar babban fayil ne wanda ke da nau'ikan fayiloli daban-daban da aka adana a cikin su kuma Darajar Rijista waxanda ba kwantena ba ne waɗanda suke kama da fayilolin da za su iya zama kowane tsari.

Ya kamata ku kuma sani: Yadda ake ɗaukar Cikakken Sarrafa ko Mallakar Maɓallan Registry Windows

Yadda ake samun dama ga Registry Windows?

Za mu iya samun dama da daidaita Windows Registry ta amfani da kayan aikin Editan Rijista, Microsoft ya haɗa da kayan aikin gyara rajista na kyauta tare da kowane nau'i na Tsarin Ayyukan Windows.

Ana iya samun dama ga wannan Editan rajista ta buga Regedit a cikin Umurnin Umurni ko ta hanyar buga Regedit kawai a cikin akwatin bincike ko kunnawa daga menu na Fara. Wannan editan ita ce hanyar shiga don samun damar yin amfani da rajistar Windows, kuma yana taimaka mana mu bincika da yin canje-canje ga rajistar. Yin rajista shine kalmar laima da fayilolin bayanai daban-daban ke amfani da su a cikin kundin tsarin shigarwa na Windows.

Yadda ake samun damar Editan rajista

Gudun regedit a cikin umarni da sauri shift + F10

Shin yana da aminci don gyara Editan rajista?

Idan baku san abin da kuke yi ba to yana da haɗari a yi wasa a kusa da tsarin rajista. Duk lokacin da kuka gyara rajista, tabbatar kun bi madaidaitan umarni kuma kawai canza abin da aka umarce ku da ku canza.

Idan da gangan ko ka share wani abu a cikin Windows Registry to zai iya canza tsarin tsarin ku wanda zai iya haifar da Blue Screen of Death ko Windows ba zai yi taya ba.

Don haka ana ba da shawarar gabaɗaya don madadin Windows Registry kafin ayi masa wasu canje-canje. Hakanan zaka iya ƙirƙirar wurin mayar da tsarin (wanda ke adana Registry ta atomatik) wanda za'a iya amfani dashi idan kuna buƙatar canza saitunan Registry zuwa al'ada. Amma idan kawai abin da aka gaya muku to bai kamata ya zama matsala ba. Idan kuna buƙatar sanin yadda ake mayar da Windows Registry to wannan koyawa yayi bayanin yadda ake yin hakan cikin sauki.

Bari mu bincika tsarin Windows Registry

Akwai mai amfani a cikin wurin ajiyar da ba za a iya isa ba wanda ya wanzu don hanyar tsarin aiki kawai.

Ana ɗora waɗannan maɓallan zuwa RAM yayin matakin taya na tsarin kuma koyaushe ana yin saƙo a cikin wani tazara na lokaci ko lokacin wani taron matakin-tsari ko abubuwan da suka faru.

Ana adana wani yanki na waɗannan maɓallan rajista a cikin rumbun kwamfutarka. Waɗannan maɓallan da ke cikin rumbun kwamfutarka ana kiran su hives. Wannan sashe na rijistar ya ƙunshi maɓallan rajista, maɓallan maɓallan rajista, da ƙimar rajista. Dangane da matakin gatan da aka bai wa mai amfani, zai kasance don samun damar wasu sassan waɗannan maɓallan.

Maɓallan da ke kan kololuwar matsayi a cikin rajistar da ke farawa da HKEY ana ɗaukar su amya.

A cikin Edita, amya suna gefen hagu na allon lokacin da aka duba duk maɓallan ba tare da faɗaɗa ba. Waɗannan su ne maɓallan rajista waɗanda ke bayyana azaman manyan fayiloli.

Bari mu bincika tsarin maɓallin rajistar windows da maɓallan sa:

Misalin suna - HKEY_LOCAL_MACHINESYSTEMInputBreakLoc_0804

Anan loc_0804 yana nufin Break-key subkey yana nufin Input na ƙasa wanda ke nufin SYSTEM SYSTEM na HKEY_LOCAL_MACHINE root key.

Maɓallan Tushen gama gari a cikin Registry Windows

Kowane maɓallai masu zuwa shine hive ɗin sa ɗaya, wanda ya ƙunshi ƙarin maɓalli a cikin maɓalli na sama.

i. HKEY_CLASSES_ROOT

Wannan shine wurin yin rajista na Windows Registry wanda ya ƙunshi bayanan ƙungiyar haɓaka fayil, mai gano shirin (ProgID), Interface ID (IID) bayanai, da ID na Class (CLSID) .

Wannan hive na rajista HKEY_CLASSES_ROOT ita ce ƙofa don kowane aiki ko abin da ya faru a cikin tsarin aiki na Windows. A ce muna son samun damar wasu fayilolin mp3 a cikin babban fayil ɗin Zazzagewa. Tsarin aiki yana gudanar da tambayarsa ta wannan don ɗaukar ayyukan da ake buƙata.

Lokacin da ka shiga hive na HKEY_CLASSES_ROOT, yana da sauqi ka shagaltu da kallon irin wannan ɗimbin jerin fayilolin tsawo. Koyaya, waɗannan su ne ainihin maɓallan rajista waɗanda ke sa windows suyi aiki da ruwa

Ga wasu daga cikin misalan HKEY_CLASSES_ROOT makullin rajistar hive,

HKEY_CLASSES_ROOT.otf HKEY_CLASSES_ROOT.htc HKEY_CLASSES_ROOT.img HKEY_CLASSES_ROOT.mhtml HKEY_CLASSES_ROOT.png'mv-ad-box' data-slotid='content_8_btf' >

A duk lokacin da muka danna sau biyu kuma muka buɗe fayil ɗin yana ba da damar yin hoto, tsarin yana aika tambaya ta HKEY_CLASSES_ROOT inda aka ba da umarnin abin da za a yi idan an nemi irin wannan fayil a sarari. Don haka tsarin ya ƙare yana buɗe mai duba hoto yana nuna hoton da aka nema.

A cikin misalin da ke sama, wurin yin rajista yana yin kira zuwa maɓallan da aka adana a cikin HKEY_CLASSES_ROOT.jpg'https://docs.microsoft.com/en-us/windows/win32/sysinfo/hkey-classes-root-key'> HKEY_ CLASSES_ Tushen . Ana iya shiga ta hanyar buɗe maɓallin HKEY_CLASSES a gefen hagu na allon.

ii. HKEY_LOCAL_MACHINE

Wannan yana ɗaya daga cikin hive na rajista da yawa waɗanda ke adana duk saitunan da suka keɓance ga kwamfutar gida. Wannan maɓalli ne na duniya inda bayanan da aka adana ba za a iya gyara su ta kowane mai amfani ko shirin ba. Saboda yanayin duniya na wannan maɓalli na ƙasa, duk bayanan da aka adana a cikin wannan ma'adana suna cikin nau'in kwantena mai kama da aiki da ke gudana akan RAM ci gaba. Yawancin bayanan daidaitawa na masu amfani da software sun shigar kuma tsarin aikin Windows da kansa yana cikin HKEY_LOCAL_MACHINE. Ana adana duk kayan aikin da aka gano a halin yanzu a cikin hive HKEY_LOCAL_MACHINE.

Hakanan san yadda ake: Gyara Crashes Regedit.exe lokacin bincike ta hanyar Registry

An ƙara raba wannan maɓallin rajista zuwa maɓalli 7:

1. SAM (Mai sarrafa Asusun Tsaro) - Fayil ɗin maɓallin rajista ne wanda ke adana kalmomin shiga masu amfani a cikin tsari mai tsaro (a cikin LM hash da NTLM hash). Aikin hash wani nau'i ne na boye-boye da ake amfani da shi don kare bayanan asusun masu amfani.

Fayil ɗin kulle ne wanda ke cikin tsarin a C:WINDOWSsystem32config, wanda ba za a iya motsa shi ko kwafi ba lokacin da tsarin aiki ke gudana.

Windows na amfani da fayil ɗin maɓallin rajista na Manajan Asusun Tsaro don tantance masu amfani yayin da suke shiga asusun Windows ɗin su. A duk lokacin da mai amfani ya shiga, Windows na amfani da jerin algorithms na hash don ƙididdige zanta don kalmar sirrin da aka shigar. Idan hash ɗin kalmar sirri da aka shigar daidai yake da hash ɗin kalmar sirri a cikin SAM fayil ɗin rajista , za a ba masu amfani damar shiga asusun su. Wannan kuma fayil ne da mafi yawan masu kutse ke kai hari yayin da suke kai hari.

2. Tsaro (ba a iya samun dama sai ta mai gudanarwa) - Wannan maɓallin rajista na gida ne zuwa asusun mai amfani da gudanarwa wanda ya shiga cikin tsarin na yanzu. Idan kowace kungiya ce ke sarrafa tsarin masu amfani ba za su iya samun damar wannan fayil ba sai dai idan an ba mai amfani damar gudanar da aiki a sarari. Idan za mu buɗe wannan fayil ɗin ba tare da gata na gudanarwa ba zai zama fanko. Yanzu, idan tsarin namu yana da alaƙa da hanyar sadarwar gudanarwa, wannan maɓalli zai zama tsohuwa zuwa bayanin martabar tsarin tsaro na gida wanda ƙungiyar ta kafa kuma tana sarrafa ta. Wannan maɓalli yana da alaƙa da SAM, don haka bayan ingantaccen tabbaci, ya danganta da matakin gata na mai amfani, iri-iri na gida da manufofin kungiyar ana shafa.

3. Tsari (Tsarin taya mai mahimmanci da sauran ayyukan kernel) - Wannan maɓallin yana ƙunshe da mahimman bayanai masu alaƙa da tsarin gaba ɗaya kamar sunan kwamfuta, na'urorin da aka saka a halin yanzu, tsarin fayil da kuma irin nau'ikan ayyuka na atomatik da za a iya ɗauka a cikin wani lamari, ka ce akwai Blue allon mutuwa saboda tsananin zafi na CPU, akwai wata hanya mai ma'ana da kwamfutar za ta fara ɗauka kai tsaye a irin wannan lamari. Wannan fayil ɗin yana samun isa ga masu amfani kawai tare da isassun gatan gudanarwa. Lokacin da tsarin ya yi takalma wannan shine inda duk rajistan ayyukan ke samun ceto da kuzari da karantawa. Daban-daban sigogi na tsarin kamar madadin saiti waɗanda aka sani da saitin sarrafawa.

4. Software Ana adana duk saitin software na ɓangare na uku kamar filogi da direbobin kunnawa anan. Wannan maɓalli na ƙasa ya ƙunshi software da saitunan Windows waɗanda ke da alaƙa da bayanan martaba na kayan aikin da aka rigaya wanda za'a iya canza su ta aikace-aikace daban-daban da masu saka tsarin. Masu haɓaka software za su iya iyakancewa ko ba da izinin abin da masu amfani ke samu lokacin da ake amfani da software, ana iya saita wannan ta amfani da Manufofin Subkey wanda ke aiwatar da manufofin amfani gabaɗaya akan aikace-aikace da sabis na tsarin waɗanda suka haɗa da takaddun tsarin da ake amfani da su don tantancewa. , ba da izini ko hana wasu tsarin ko ayyuka.

5. Hardware wanda shine maballin sub-key wanda aka ƙirƙira da ƙarfi yayin boot ɗin tsarin

6. Abubuwa Za'a iya samun takamaiman bayanin ƙayyadaddun abubuwan ƙayyadaddun tsarin faɗin na'urar anan

7. BCD.dat (a cikin babban fayil ɗin boot a cikin ɓangaren tsarin) wanda babban fayil ne mai mahimmanci wanda tsarin ya karanta kuma ya fara aiwatarwa yayin jerin boot ɗin tsarin ta loda rajista zuwa RAM.

iii. HKEY_CURRENT_CONFIG

Babban dalilin wanzuwar wannan subkey shine don adana bidiyo da saitunan cibiyar sadarwa. Wannan zai iya zama duk bayanan da suka shafi katin bidiyo kamar ƙuduri, ƙimar wartsakewa, rabon al'amari, da dai sauransu. gami da hanyar sadarwa.

Hakanan hive ne na rajista, wani ɓangare na Windows Registry, kuma wanda ke adana bayanai game da bayanan martabar kayan aikin da ake amfani da su a halin yanzu. HKEY_CURRENT_CONFIG shine ainihin mai nuni ga HKEY_LOCAL_MACHINESYSTEM CurrentControlSetHardwareProfiles Currentregistry key, Wannan shine kawai mai nuni ga bayanin martabar kayan aikin da ke aiki a halin yanzu da aka jera a ƙarƙashin HKEY_LOCAL_MACHINESYSTEMCurrentConware.

Don haka HKEY_ CURRENT_CONFIG yana taimaka mana mu duba da kuma gyara tsarin bayanan bayanan mai amfani na yanzu, wanda za mu iya yi a matsayin mai gudanarwa a kowane wuri guda uku kamar yadda aka lissafa a sama tunda duk iri ɗaya ne.

iv. HKEY_CURRENT_USER

Wani ɓangare na hive na rajista wanda ya ƙunshi saitunan ajiya da kuma bayanan daidaitawa don Windows da software waɗanda ke keɓance ga mai amfani a halin yanzu. Misali, nau'ikan ƙimar rajista iri-iri a cikin maɓallan rajista suna cikin saitunan matakin mai amfani na HKEY_CURRENT_USER hive kamar shimfidar madannai, shigar da firintocin, fuskar bangon waya, saitunan nuni, taswirar hanyar sadarwa, da ƙari.

Yawancin saitunan da kuka saita a cikin applets daban-daban a cikin Control Panel ana adana su a cikin hive na HKEY_CURRENT_USER. Domin HKEY_CURRENT_USER hive ta keɓance mai amfani, akan kwamfuta ɗaya, maɓallai da ƙimar da ke cikinta za su bambanta daga mai amfani zuwa mai amfani. Wannan ya bambanta da yawancin amya na rajista waɗanda na duniya ne, ma'ana suna riƙe bayanai iri ɗaya a duk masu amfani a cikin Windows.

Danna gefen hagu na allon akan editan rajista zai ba mu dama ga HKEY_CURRENT_USER. A matsayin ma'aunin tsaro, bayanin da aka adana akan HKEY_CURRENT_USER shine kawai mai nuni ga maɓalli da aka sanya a ƙarƙashin hive HKEY_USERS azaman mai gano mana tsaro. Canje-canjen da aka yi ga kowane yanki zai fara aiki nan da nan.

v. HKEY_USERS

Wannan yana ƙunshe da maɓallan ƙasa masu dacewa da maɓallan HKEY_CURRENT_USER na kowane bayanin martabar mai amfani. Wannan kuma ɗaya ne daga cikin amya masu yawa da muke da su a cikin Windows Registry.

Ana shigar da duk takamaiman bayanan daidaitawar mai amfani a nan, ga duk wanda ke amfani da na'urar sosai cewa irin bayanan ana adana su a ƙarƙashin HKEY_USERS. Duk takamaiman bayanan mai amfani da aka adana akan tsarin da yayi daidai da wani mai amfani ana adana su a ƙarƙashin hive HKEY_USERS, zamu iya tantance masu amfani ta musamman ta amfani da mai gano tsaro ko SID wanda ke yin rajistar duk canje-canjen tsarin da mai amfani ya yi.

Duk waɗannan masu amfani masu aiki waɗanda asusunsu ya kasance a cikin hive HKEY_USERS dangane da gata da mai kula da tsarin ya ba su, za su iya samun damar samun damar abubuwan da aka raba kamar firintocin, cibiyar sadarwar gida, ma'ajiyar ajiyar gida, bayanan tebur, da sauransu. Asusun su yana da takamaiman rajista. maɓallai da madaidaitan ƙimar rajista da aka adana a ƙarƙashin SID na mai amfani na yanzu.

Dangane da bayanan shari'a kowane SID yana adana adadi mai yawa na bayanai akan kowane mai amfani yayin da yake yin rajistar kowane taron da aiwatar da ayyukan a ƙarƙashin asusun mai amfani. Wannan ya haɗa da Sunan mai amfani, adadin lokutan da mai amfani ya shiga kwamfutar, kwanan wata da lokacin shiga na ƙarshe, kwanan wata da lokacin da aka canza kalmar sirri ta ƙarshe, adadin waɗanda suka kasa shiga, da dai sauransu. Bugu da ƙari, yana kuma ƙunshe da bayanan yin rajista don lokacin da Windows ke lodawa da zama a sa'ar shiga.

An ba da shawarar: Gyara Editan rajista ya daina aiki

Ana adana maɓallan rajista don tsoho mai amfani a cikin fayil ntuser.dat a cikin bayanin martaba, cewa dole ne mu loda wannan azaman hive ta amfani da regedit don ƙara saitunan mai amfani da tsoho.

Nau'in bayanan da za mu iya tsammanin samu a cikin Windows Registry

Duk maɓallai da maɓallan da aka tattauna a sama za su sami gyare-gyare, ƙima, da kaddarorin da aka adana a cikin kowane nau'in bayanai masu zuwa, yawanci, haɗuwa ne na nau'ikan bayanai masu zuwa waɗanda suka haɗa da rajistar windows gaba ɗaya.

  • Ƙimar kirtani kamar Unicode wanda shine ma'auni na masana'antar kwamfuta don daidaitaccen tsari, wakilci, da sarrafa rubutu da aka bayyana a yawancin tsarin rubutun duniya.
  • Bayanan binary
  • Lambobin da ba a sanya hannu ba
  • Alamun alaƙa
  • Mahimman kirtani da yawa
  • Jerin albarkatun (Toshe da kayan aikin Play)
  • Mai kwatanta albarkatu (Toshe da kayan aikin Play)
  • 64-bit lamba

Kammalawa

Windows Registry ya kasance ba komai ba na juyin juya hali, wanda ba wai kawai rage haɗarin tsaro da ya zo ta hanyar amfani da fayilolin rubutu azaman tsawo na fayil don adana tsarin da tsarin aikace-aikacen ba amma kuma ya rage adadin fayiloli ko fayilolin .ini waɗanda masu haɓaka aikace-aikacen suke. dole ne su aika da samfuran software. Fa'idodin samun ma'ajiya ta tsakiya don adana bayanan da ake samu akai-akai ta tsarin duka da kuma software da ke aiki akan tsarin sun bayyana sosai.

Sauƙin amfani da kuma samun damar yin gyare-gyare daban-daban da saituna a wuri ɗaya na tsakiya ya sa windows ya zama dandamalin da aka fi so don aikace-aikacen tebur ta hanyar masu haɓaka software daban-daban. Wannan yana bayyana sosai idan kun kwatanta girman adadin aikace-aikacen software na tebur na windows zuwa macOS na Apple. Don taƙaitawa, mun tattauna yadda Windows Registry ke aiki da tsarin fayil ɗin sa da mahimmancin saitunan maɓallin rajista daban-daban da kuma amfani da editan rajista zuwa cikakken tasiri.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake ja-gora kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.