Mai Laushi

Me yasa Kwamfuta ta yi karo a yayin wasa?

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Gyara Hatsarin Kwamfuta Yayin Yin Wasanni: Yawancin 'yan wasan za su yarda cewa duk wani matsala yayin wasa da wasan da suka fi so akan PC shine mafi ban takaici. Yayin da kuke kammala mataki na ƙarshe kuma kwatsam kwamfutarka ta faɗo, yana da ban haushi sosai. Windows 10 tsarin aiki yana da abokantaka na yan wasa sosai. Saboda haka, yan wasa suna jin daɗin yin wasanni tare da wannan tsarin aiki. Koyaya, sabbin abubuwan sabunta windows sun kawo wasu batutuwa ga yan wasan yayin da suka ba da rahoton faɗuwar kwamfutoci da yawa yayin da suke wasan. Yawancin lokaci, yana faruwa lokacin da damar aikin kwamfuta ya shimfiɗa. Idan muka zurfafa bincike don gano dalilan da suka haddasa wannan matsala, akwai da yawa. Wasu aikace-aikacen na iya yin karo da wasanku, yawancin aikace-aikacen bango da ke gudana da sauransu. Duk da haka, a cikin wannan labarin, za mu bayyana hanyoyin da za a magance wannan matsala.



Gyara Haduwar Kwamfuta Yayin Yin Wasanni

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Me yasa Kwamfuta ta yi karo a yayin wasa?

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.

Hanyar 1 - Sanya sabbin direbobi

Ɗaya daga cikin matsalolin da aka fi sani da Windows 10 tsarin aiki shine tare da dacewa da direba. Saboda haka, yana iya yiwuwa direban na yanzu graphics ba zai dace da Windows 10 ba. Saboda haka, hanya ta farko ita ce sabunta direban katin zane. Yana da mahimmanci a koyaushe a kiyaye duk direbobin ku sun sabunta domin yi Gyara Hatsarin Kwamfuta Yayin Wasan Wasanni.



1. Danna Windows + R sannan ka buga devmgmt.msc kuma danna Shigar don buɗe Manajan Na'ura.

Latsa Windows + R kuma rubuta devmgmt.msc kuma danna Shigar



2. Gano wurin ku direban mai hoto / nuni kuma danna-dama akansa don zaɓar Sabunta Direba zaɓi.

Bari Windows ta sabunta direba

3.Zaɓi zaɓi Nemo sabunta software ta atomatik ta atomatik .

bincika ta atomatik don sabunta software na direba | Gyara Haduwar Kwamfuta Yayin Yin Wasanni

4.Wannan za ta atomatik nema da shigar da updated graphics direba daga internet.

Da zarar an sabunta direbanku, kuna iya tsammanin cewa yanzu zaku iya kunna wasannin ku ba tare da wani tsangwama ba.

Hanyar 2 - Shigar da Software masu jituwa kawai

A zamanin yau, kwamfuta na buƙatar wasu ƙarin software kamar DirectX kuma Java don gudanar da wasannin yadda ya kamata. Don haka, kuna buƙatar tabbatar da cewa kun shigar da software da ake buƙata daga amintaccen gidan yanar gizon hukuma kuma na hukuma. Idan ba a tabbatar da wace software kuke buƙatar gudanar da wasannin ku ba za ku iya Google ta don samun wasu bayanai masu dacewa.

Hanyar 3 – Kashe Aikace-aikacen Fage

Wasanni suna buƙatar ƙarin albarkatu don gudana, yana nufin kuna buƙatar 'yantar da RAM. Don haka, yawancin wasannin suna amfani da tsarin RAM da aka tsara sosai. Duk da haka, idan kun fuskanci hadarurruka, kuna buƙatar tabbatar da cewa kun ƙaddamar da ƙarin RAM zuwa wasan ta kashe bayanan baya aikace-aikace cinye RAM ɗin ku. Lallai, wasu aikace-aikacen kayan aiki-hogging suna buƙatar kashe su don fuskantar wasan da ba a katsewa ba tare da gyara matsalar faɗuwar PC yayin p.

1.Bude Task Manager sannan danna dama a kan Taskbar kuma zaɓi Task Manager.

Dama danna kan Taskbar kuma danna Task Manager

2. Kewaya zuwa ga Fara Tab.

3.A nan kuna buƙatar zaɓar kuma kashe duk aikace-aikacen da ba su da mahimmanci.

zaɓi kuma musaki duk aikace-aikacen da ba su da mahimmanci | Gyara Haduwar Kwamfuta Yayin Yin Wasanni

4.Sake yi na'urarka.

Yanzu zaku iya fara kunna wasanku ba tare da fuskantar wani faɗuwa ba.

Hanyar 4 – Kashe na'urar Sauti a kan jirgi

An lura cewa direban sauti na Windows 10, mafi yawan lokuta yana yin karo da wasu na'urori, musamman GPU. Don haka, wannan yanayin zai iya haifar da gazawar GPU, yana haifar da rushewar tsarin. Don haka, zaku iya kashe na'urar sauti ta kan jirgin don guje wa wannan yanayin inda ya yi karo da GPU kuma kuna fuskantar faɗuwar tsarin akai-akai yayin kunna wasan ku.

1.Bude Manajan Na'ura. Latsa Windows + R kuma buga devmgmt.msc kuma danna Shigar.

Latsa Windows + R kuma rubuta devmgmt.msc kuma danna Shigar

2.Locate Sound, video and game controller section.

3.Expand wannan sashe da kuma danna-dama a kan na'urar sauti na kanboard.

Kashe na'urar Sauti a kan jirgi | Gyara Haduwar Kwamfuta Yayin Yin Wasanni

4.Zabi da Kashe zaɓi na na'ura.

5.Sake kunna na'urar ku

Hanyar 5 – Malware Scanning

Ɗaya daga cikin dalilai masu yiwuwa a bayan tsarin ku shine Malware. Ee, kuna buƙatar fara bincika na'urar ku don abubuwan malware da ƙwayoyin cuta. Idan kuna da wasu aikace-aikacen ɓangare na uku don bincikar tsarin malware, zaku iya bincika ta ciki ko kuna iya amfani da Windows 10 Defender da aka gina a ciki.

1.Bude Windows Defender.

Bude Windows Defender kuma gudanar da sikanin malware | Gyara Haduwar Kwamfuta Yayin Yin Wasanni

2. Danna kan Sashen Barazana da Virus.

3.Zaɓi Babban Sashe da kuma haskaka hoton Windows Defender Offline.

4.A ƙarshe, danna kan Duba yanzu.

A ƙarshe, danna Scan yanzu

Hanyar 6 - Gudun CCleaner da Malwarebytes

1.Download and install CCleaner & Malwarebytes.

biyu. Shigar da Malwarebytes kuma bari ya duba tsarin ku don fayiloli masu cutarwa.

3.Idan aka samu malware zata cire su kai tsaye.

4.Yanzu gudu CCleaner kuma a cikin sashin Tsaftacewa, ƙarƙashin shafin Windows, muna ba da shawarar duba waɗannan zaɓuɓɓukan don tsaftacewa:

cleaner cleaner saituna

5. Da zarar kun tabbatar an duba abubuwan da suka dace, kawai danna Run Cleaner, kuma bari CCleaner yayi tafiyarsa.

6.Don tsaftace tsarin ku ƙara zaɓi shafin Registry kuma tabbatar da an duba waɗannan abubuwan:

mai tsaftace rajista | Gyara Haduwar Kwamfuta Yayin Yin Wasanni

7.Select Scan for Issue kuma ba da damar CCleaner yayi scan, sannan danna Gyara Abubuwan da aka zaɓa.

8. Lokacin da CCleaner ya tambaya Kuna son sauye-sauyen madadin zuwa wurin yin rajista? zaɓi Ee.

9.Once your backup ya kammala, zaži Gyara All Selected batutuwa.

10.Restart your PC don ajiye canje-canje da kuma wannan zai Gyara Haƙurin Kwamfuta Yayin Wasa Batun Wasanni.

Hanyar 7 – Yi Tsabtace Boot

Wani lokaci software na ɓangare na 3 na iya yin karo da Wasanni kuma saboda haka Rushewar Kwamfuta Yayin Wasa?. Domin Gyara wannan batu , kuna bukata yi takalma mai tsabta a cikin PC ɗin ku kuma bincika batun mataki-mataki.

Yi Tsabtace taya a cikin Windows. Zaɓaɓɓen farawa a cikin tsarin tsarin

Hanyar 8 - Gwada RAM Kwamfutarka & Hard disk

Shin kuna fuskantar matsala game da Wasan ku, musamman al'amurran da suka shafi wasan kwaikwayon da kararrakin wasan? Akwai damar cewa RAM yana haifar da matsala ga PC ɗin ku. Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwar Ƙarfafawa (RAM) ɗaya ce daga cikin mahimman abubuwan da ke cikin PC ɗin ku don haka duk lokacin da kuka fuskanci wasu matsaloli a cikin PC ɗin ku, ya kamata ku. gwada RAM ɗin Kwamfutarka don mummunan ƙwaƙwalwar ajiya a cikin Windows .

run windows memori diagnostic | Gyara Haduwar Kwamfuta Yayin Yin Wasanni

Idan kun fuskanci kowace matsala tare da rumbun kwamfutarka kamar ɓangarori marasa kyau, faɗuwar faifai, da sauransu to Duba Disk na iya zama ceton rai. Masu amfani da Windows ba za su iya haɗa fuskokin kuskure daban-daban da su ba tare da rumbun kwamfutarka amma ɗaya ko wani dalili yana da alaƙa da shi. Don haka duba diski mai gudana ana ba da shawarar koyaushe saboda yana iya magance matsalar cikin sauƙi.

Hanyar 9 - Duba Hardware

Yana iya yiwuwa matsalar ba ta da alaƙa da tsarin ku maimakon kayan aikin ku. Don haka, ana ba da shawarar koyaushe don tabbatar da cewa an daidaita tsarin ku da kyau kuma duk abubuwan haɗin gwiwa suna aiki da kyau. Wani lokaci al'amurra masu zafi na tsarin suna haifar da fan tsarin. Sabili da haka, kuna buƙatar duba tsarin kulawa. Wani lokaci RAM yana lalacewa ko ba a tallafawa. Kuna buƙatar bincika duk waɗannan abubuwan da aka gyara daidai.

Lura: Dumamawar tsarin yana ɗaya daga cikin manyan abubuwan da ke haifar da haɗarin tsarin. Kuna buƙatar tabbatar da cewa duk hardware, da software, bai kamata su haifar da wannan batu ba. Ana buƙatar kulawa da tsarin sosai don guje wa yawan zafin jiki. Ya kamata tsarin ku ya sami RAM masu jituwa da sauran abubuwan haɗin gwiwa. Bugu da kari, duk software da ake buƙata yakamata a shigar dasu daga gidan yanar gizon hukuma. Lokacin da zaku bi duk waɗannan abubuwan da ake buƙata don gudanar da wasan ku akan tsarin ku. Ina fatan ba za ku fuskanci wani hadarin tsarin yayin kunna wasan ku ba.

An ba da shawarar:

Ina fatan wannan labarin ya taimaka kuma yanzu kuna iya amsa wannan tambayar cikin sauƙi: Me Yasa Kwamfuta Ke Haɗuwa Yayin Wasa, amma idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan jagorar to ku ji daɗin yin su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.