Mai Laushi

Windows 10 19H1 gina 18214 ya gabatar da app ɗin wayar ku da Taimako don HTTP/2 da CUBIC

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Windows 10 sabuntawa 0

Yau (10 ga Agusta 2018) Microsoft ya fito Windows 10 gina 18214 a matsayin wani ɓangare na ci gaban 19H1 don Na'urorin da aka yi rajista don zaɓin Tsallake Gaba na Shirin Insider na Windows. Wannan shine ginin samfoti na biyu (na farko shine ginawa 18204) wanda yazo tare da ƙaramin sabuntawa wanda ya haɗa da ƙaramin saitin canje-canje da haɓakawa. A cewar Microsoft Windows, 10 Insider Preview Gina 18214 ya haɗa da haɓaka gami da fasalulluka waɗanda aka riga an haɗa su a cikin Redstone 5 kamar Wayarka, ingantaccen tallafin hanyar sadarwa, da tarin gyare-gyaren kwaro.

Lura: 19H1 shine sunan maye gurbin ginin da mutane da yawa suka ɗauka za a kira Redstone 6. Yana da fasalin fasalin zuwa Windows 10 wanda zai bi Redstone 5 kuma za a sa ran saki a kusa da Afrilu 2019.



Tare da wannan Microsoft ma an sake shi Windows 10 gina 17735 don na'urorin da aka yi rajista a cikin Saurin zoben Shirin Insider na Windows. Wannan wani ƙaramin sabuntawa ne don reshe na Redstone 5, Bai gabatar da wani sabon fasali ba amma yana magance bug wanda ke haifar da tasirin Reveal baya aiki tare da ginawa 17733. Hakanan yana gyara matsaloli tare da aikace-aikacen, Gaskiyar Haɗin Windows, Mai ba da labari, da ƙari. Ana sa ran Microsoft zai fitar da Redstone 5 ga masu amfani na yau da kullun daga kusan Oktoba 2018 azaman windows 10 sigar 1809.

Windows 10 19H1 gina 18214 (Ka'idar Wayar ku yanzu LIVE!)

Ka'idar Wayarku ta Microsoft yanzu tana aiki tare da Gina 18214, kamar yadda ta riga ta yi don masu gwajin Redstone 5. Tare da ginawa na yanzu akan Android, masu gwadawa za su iya samun dama ga sabbin hotunan Android na baya-bayan nan akan kwamfutocin su, ta yadda za su iya kwafi, gyara ko tawada akan waɗannan hotunan. A kan iPhone, app ɗin wayarku yana ba masu amfani damar ɗauka akan PC ɗin su daga inda suka tsaya a cikin burauzar su akan wayoyinsu.



Ga masu amfani da iPhone, app ɗin Wayar ku yana taimaka muku haɗa wayarku zuwa PC ɗin ku. Shiga yanar gizo a wayarka, sannan aika shafin yanar gizon nan take zuwa kwamfutarka don ɗauka daga inda kuka tsaya don ci gaba da abin da kuke yi-karanta, kallo, ko lilo tare da duk fa'idodin babban allo. Tare da wayar da aka haɗa, ci gaba akan PC ɗinku rabo ɗaya ne.

Windows 10 19H1 gina 18214 Ƙara Tallafin HTTP/2 da CUBIC

Wani babban canji ya zo ta hanyar HTTP/2 da goyon bayan CUBIC don Windows 10 kuma daga baya Microsoft Edge. Siffofin sun haɗa da cikakken goyon bayan HTTP/2 don Microsoft Edge kamar yadda aka goyan baya a cikin Windows Server 2019, ingantaccen tsaro tare da Edge ta ba da garantin HTTP/2 cipher suites, da ingantaccen aiki akan Windows 10 tare da mai ba da cunkoso na CUBIC TCP.



Sauran sauye-sauye na gaba ɗaya, haɓakawa, da gyare-gyare a cikin wannan ginin sun haɗa da:

  • Kafaffen batun da ke haifar da tashiwar agogo & Kalanda wani lokaci baya bayyana har sai kun danna Fara ko Cibiyar Ayyuka. Wannan fitowar ta yi tasiri ga sanarwa biyu da jerin tsalle-tsalle masu bayyana.
  • Kafaffen batun da zai iya haifar da kuskuren sihost.exe mara tsammani lokacin shigar da Yanayin Tsaro.
  • Kafaffen batu inda gungurawar Timeline ba ta aiki tare da taɓawa.
  • Kafaffen batun inda lokacin suna sunan babban fayil ɗin tayal a Fara zai aikata da zarar ka danna sarari.
  • Microsoft ya kasance yana aiki akan dabarun haɓakarsa kuma yakamata ku sami ƙa'idodi sun canza mafi kyau yanzu bayan saka idanu canje-canjen DPI.
  • Kafaffen al'amari inda yanayin farawa mai saurin kunnawa/kashe za'a sake saita shi zuwa tsoho bayan haɓakawa. Bayan haɓaka wannan ginin da kuka fi so zai dawwama.
  • Kafaffen batun inda gunkin Tsaro na Windows a cikin systray na ɗawainiya zai zama ɗan ƙaramin haske a duk lokacin da aka sami canjin ƙuduri.
  • Kafaffen matsala inda mai canjin yanayi na USERNAME ke dawo da SYSTEM lokacin da aka tambaye shi daga ƙaƙƙarfan Umurnin Umurni na baya-bayan nan.
  • An sabunta saƙon a cikin Kayan aikin Snipping don ƙarin daidaitawa tare da alƙawarin Microsoft nan . Microsoft kuma yana binciko sabunta sunansa na sabunta ƙwarewar saɓo - yana haɗa tsofaffi da sababbi. Sabunta ƙa'idar tare da wannan canjin bai tashi ba tukuna.

Abubuwan da aka sani sun haɗa da:

  • Jigon duhun Fayil Explorer da aka ambata a nan yana kan hanyarsa ta Tsallake Gaba, amma har yanzu ba a can ba. Kuna iya ganin wasu launuka masu haske ba zato ba tsammani akan waɗannan saman lokacin cikin yanayin duhu da/ko duhu akan rubutu mai duhu.
  • Lokacin da kuka haɓaka zuwa wannan ginin za ku ga cewa faifan ɗawainiya (cibiyar sadarwa, ƙara, da sauransu) ba su da bayanan acrylic.
  • Lokacin da kake amfani da Sauƙi na Samun Saiti mafi girma, za ka iya ganin batutuwan yanke rubutu, ko gano cewa rubutun baya karuwa cikin girma a ko'ina.
  • Lokacin da kuka saita Microsoft Edge azaman aikace-aikacen kiosk ɗin ku kuma saita farkon/sabon shafin URL daga Saitunan shiga da aka sanya, Microsoft Edge bazai ƙaddamar da URL ɗin da aka saita ba. Gyaran wannan batun yakamata a haɗa shi cikin jirgi na gaba.
  • Kuna iya ganin gunkin ƙidayar sanarwa yana haɗe tare da gunkin tsawo a cikin kayan aikin Microsoft Edge lokacin da tsawo yana da sanarwar da ba a karanta ba.
  • A kan Windows 10 a cikin Yanayin S, ƙaddamar da Office a cikin Store na iya kasa ƙaddamarwa tare da kuskure game da .dll ba a tsara shi don aiki akan Windows ba. Sakon kuskuren shine cewa .dll ba a tsara shi don aiki akan Windows ba ko kuma ya ƙunshi kuskure. Gwada sake shigar da shirin… Wasu mutane sun sami damar yin aiki akan wannan ta hanyar cirewa da sake shigar da ofishi daga Store. Idan hakan bai yi aiki ba, zaku iya ƙoƙarin shigar da sigar Office ba daga Store ɗin ba.
  • Lokacin da Mai ba da labari Quickstart ya ƙaddamar, Yanayin Scan bazai iya dogara da shi ta tsohuwa ba. Microsoft ya ba da shawarar yin ta hanyar Quickstart tare da Yanayin Scan. Don tabbatar da cewa Yanayin Scan yana kunne, danna Makullin Maɓalli + Space.
  • Lokacin amfani da yanayin Scan mai ba da labari zaku iya fuskantar tasha da yawa don sarrafawa ɗaya. Misalin wannan shine idan kuna da hoto wanda kuma shine hanyar haɗin gwiwa.
  • Idan an saita maɓallin Mai ba da labari zuwa Saka kawai kuma kuka yi ƙoƙarin aika umarnin Mai ba da labari daga nunin mawallafi to waɗannan umarnin ba za su yi aiki ba. Muddin maɓallin Maɓalli na Caps wani yanki ne na taswirar maɓalli na Mai ba da labari to aikin rubutun hannu zai yi aiki kamar yadda aka ƙera.
  • Akwai sanannen batu a cikin karatun maganganun atomatik na Mai ba da labari inda ake magana da taken maganganun fiye da sau ɗaya.
  • Lokacin amfani da Yanayin Scan Mai ba da labari Shift + Zaɓin zaɓi a Edge, ba a zaɓi rubutun da kyau.
  • Mai ba da labari wani lokaci ba ya karanta akwatunan haduwa har sai an danna kibiya ta ƙasa Alt.
  • Don ƙarin bayani game da sabon shimfidar madannai na Mai ba da labari da wasu sanannun batutuwa, da fatan za a koma zuwa Gabatarwa zuwa Sabon Layout Maɓallin Maɓallin Mai ba da labari ( ms/RS5 Allon allo ).
  • Microsoft yana binciken yuwuwar haɓakawa a cikin amincin Farawa da al'amuran aiki a cikin wannan ginin.

Zazzage Windows 10 19H1 gina 18214

Windows 10 Gina 18214, 19H1 samfoti Ana samun sabuntawa nan da nan ta zaɓin Tsallake Gaba. Wannan ginin samfotin zai zazzagewa kuma ya girka ta atomatik akan na'urarka, amma koyaushe zaka iya tilasta sabuntawa daga Saituna > Sabuntawa & tsaro > Sabunta Windows kuma danna Bincika don sabuntawa maballin.

Lura: Windows 10 19H1 Gina Akwai kawai don masu amfani waɗanda suka shiga/Sashe na Tsallake Gaban Ring. Ko za ku iya duba yadda ake shiga tsallake zoben gaba kuma ji dadin windows 10 19H1 fasali.