Mai Laushi

An saki Windows 10 19H1 Gina 18290 tare da haɓaka menu na Fara

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Windows 10 19H1 Gina 18290 0

Wani sabo Windows 10 19H1 gina 18290 yana samuwa don Masu Ciki a cikin Saurin Saurin da kuma Tsallake Gaba. A cewar Windows Insider blog , na baya-bayan nan Windows 10 Gina 18290 kawo sabuntawar ƙira mai kyau don menu na farawa, Ingantacciyar ƙwarewar Cortana, Zaɓin aiki tare da agogon hannu, sabunta yankin sanarwar marufo da ƙari.

Zane mai ladabi mai ladabi a cikin Fara menu

An fara da sabon ginin samfoti na 19H1, Windows 10 Fara menu sami taɓawa na ƙirar Fluent wanda ke sa ya zama mai kyan gani. Hakanan, akwai sabbin gumakan wuta a menu na Fara kuma gumakan da ke bayyana akan allon kulle yanzu an sake bitar su.



Donasarkar ya bayyana:

Biye da haɓakar jerin tsallenmu tare da Gina 18282, lokacin da kuka sabunta zuwa ginin yau zaku lura mun goge iko da menu na mai amfani a cikin Fara kuma - gami da ƙara gumaka don ganewa cikin sauƙi,



Kwanan wata & Lokaci Daidaitawa

Microsoft kuma yana dawo da aiki tare na lokacin hannu cikin saitunan da ke da amfani lokacin da agogon baya aiki ko kuma babu sabis ɗin lokacin ko kuma ya kashe. Don daidaita Kwanan wata da Lokaci da hannu Kuna buƙatar buɗe saitunan -> lokaci da harshe -> danna kan daidaita yanzu . Hakanan, shafin Saitin Kwanan wata & Lokaci Ta atomatik nuna lokacin aikin daidaitawa na ƙarshe da adireshin sabar lokaci na yanzu.

Waɗanne Apps masu amfani da makirufo aka nuna a cikin tire

Sabuwar Windows 10 preview gina 18290, yana gabatar da sabon gunkin tire na tsarin da ke nuna abin da apps ke amfani da makirufo. Kuma danna wannan alamar sau biyu zai buɗe Saitunan Sirri na Microphone.



Kamfanin ya bayyana:

A cikin Gina 18252 mun gabatar da sabon gunkin mic wanda zai bayyana a wurin sanarwa yana sanar da ku lokacin da app ke shiga makirufo. A yau muna sabunta shi don haka idan kun yi shawagi akan alamar, yanzu zai nuna muku wace app. Danna sau biyu alamar zata buɗe Saitunan Sirrin Marufo,



Haɓaka kan Bincike da ƙwarewar Cortana

Microsoft kuma ya sake fasalin binciken Windows, mataimaki na dijital Cortana yanzu yana samun tallafi don sabon Hasken Jigo wanda aka gabatar akan ginin da ya gabata 18282. Donasarkar ya bayyana

Lokacin da kuka fara bincike a yanzu, za ku lura cewa mun sabunta shafin saukowa - ba ayyukan kwanan nan ɗan ƙarin daki don numfasawa, ƙara goyan bayan jigo mai haske, taɓawar acrylic kuma gami da duk zaɓin tacewar bincike azaman pivots daga samun. tafi.

Sabuntawar Windows kuma za ta nuna gunki a cikin tire ɗin tsarin don sanar da ku lokacin da ake buƙatar sake yi don kammala shigar da sabbin abubuwa, kuma Tare da sigar 11001.20106 aikace-aikacen Mail & Kalanda a hukumance yana karɓar tallafi ga Microsoft To-Do.

Hakanan, Akwai sanannun batutuwa da yawa da sauran ci gaba gabaɗaya a cikin wannan ginin wanda ya haɗa da

  • Kafaffen batun da ya haifar da buɗe PDFs a cikin Microsoft Edge ba su nunawa daidai (kananan, maimakon amfani da sararin samaniya duka).
  • Kafaffen al'amari wanda ya haifar da gungurawa dabaran linzamin kwamfuta a cikin yawancin aikace-aikacen UWP da saman XAML suna sauri ba zato ba tsammani a cikin ginin kwanan nan.
  • Anyi wasu sabuntawa zuwa ma'aunin ɗawainiya don rage adadin lokutan da za ku iya ganin gumakan sun sake zana. Mafi mahimmanci lokacin yin hulɗa tare da recycle bin, kodayake a cikin wasu al'amuran kuma.
  • Dole ne ƙa'idodin rigakafin ƙwayoyin cuta su yi aiki azaman tsari mai kariya don yin rajista tare da Windows kuma su bayyana a cikin ƙa'idar Tsaro ta Windows. Idan app ɗin AV bai yi rajista ba, Windows Defender Antivirus zai ci gaba da aiki.
  • Kafaffen al'amari wanda ya haifar da tsarin ba zato ba tsammani yana cin babban adadin CPU na tsawon lokaci mai tsawo lokacin ƙidayar na'urorin Bluetooth.
  • Kafaffen batun da ke haifar da Cortana.Signals.dll yana faɗuwa a bango.
  • Kafaffen batun da ya sa Desktop Remote ya nuna baƙar allo ga wasu masu amfani. Hakanan wannan batu na iya haifar da daskarewa akan Desktop Remote lokacin amfani da VPN.
  • Kafaffen batun da ke haifar da direbobin hanyar sadarwa da aka zana yuwuwar nunawa kamar Babu samuwa yayin amfani da umarnin amfani da yanar gizo, da kuma nuna ja X a cikin Fayil Explorer.
  • Ingantattun dacewa na Mai ba da labari tare da Chrome.
  • Ingantattun aikin yanayin linzamin kwamfuta na tsakiya na Magnifier.
  • Kafaffen batu inda Pinyin IME koyaushe zai nuna yanayin Ingilishi a cikin ma'ajin aiki, koda lokacin bugawa da Sinanci a cikin jirgin da ya gabata.
  • Kafaffen batun da ya haifar da harsunan da ke nuna hanyar shigar da ba a yi tsammani ba a cikin jerin maɓallan madannai a cikin Saituna idan kun ƙara harshen ta Saitunan Harshe a cikin jiragen sama na baya-bayan nan.
  • An gabatar da Microsoft IME na Japan tare da Farashin 18272 zai dawo zuwa wanda aka aika tare da Sabuntawar Oktoba 2018.
  • Ƙara tallafi don LEDBAT a uploads zuwa Inganta Isarwa takwarorinsu akan LAN guda (bayan NAT iri ɗaya). A halin yanzu LEDBAT ana amfani dashi kawai ta Inganta Isarwa a cikin lodawa zuwa rukuni ko takwarorinsu na Intanet. Wannan fasalin ya kamata ya hana cunkoso a kan hanyar sadarwa ta gida kuma ya ba da damar ɗorawa abokan-zuwa-tsara don yin baya nan take lokacin da ake amfani da hanyar sadarwar don fifikon zirga-zirgar ababen hawa.

Abubuwan da aka sani a cikin wannan ginin sune:

  • Ana buƙatar daidaita launukan haɗin kai a cikin Yanayin duhu a cikin Bayanan kula idan an kunna Insights.
  • Shafin saituna zai fadi bayan canza kalmar sirrin asusun ko PIN, Microsoft ya ba da shawarar amfani da hanyar CTRL + ALT + DEL don canza kalmar wucewa.
  • Saboda rikicin haɗaka, saituna don kunnawa da kashe Ƙunƙwalwar Makullin suna ɓacewa daga Saitunan Shiga. Microsoft yana da gyara, wanda zai tashi nan ba da jimawa ba.
  • Saituna suna faɗuwa lokacin danna kan Duba amfanin ma'ajiya akan wasu zaɓin tuƙi a ƙarƙashin Tsarin> Adanawa.
  • Aikace-aikacen Tsaro na Windows na iya nuna halin da ba a san shi ba don ƙwayar cuta & yankin kariyar barazana, ko kuma ba ya wartsake da kyau. Wannan na iya faruwa bayan haɓakawa, sake farawa, ko canje-canjen saituna.
  • Share sigar da ta gabata ta Windows a cikin Sanya Sense Sense ba za a iya zaɓa ba.
  • Saituna zasu fadi lokacin buɗe Saitunan Magana.
  • Masu ciki na iya ganin koren allo tare da keɓantawar Sabis na Tsarin kuskure a cikin win32kbase.sys lokacin hulɗa tare da wasu wasanni da ƙa'idodi. Gyara zai tashi a cikin gini mai zuwa.
  • Akwai toshe sabuntawa don wannan ginin a wurin don ƙaramin adadin kwamfutoci masu amfani da kwakwalwan kwamfuta na Nuvoton (NTC) TPM tare da takamaiman sigar firmware (1.3.0.1) saboda kwaro da ke haifar da al'amura tare da Windows Hello face/biometric/pin login baya aiki. . An fahimci batun kuma gyara zai tashi zuwa Insiders nan ba da jimawa ba.

Zazzage Windows 10 gina 18290

Ga mai amfani wanda ya yi rajistar na'urar su don shirin ingantacciyar zobe mai sauri Windows 10 samfoti gina 18290.1000(rs_prelease) Zazzagewa ta atomatik kuma shigar ta sabuntawar Windows a kunne. Hakanan masu amfani da Insider suna tilasta sabunta Windows daga Saituna -> Sabunta & Tsaro -> Sabunta Windows -> bincika sabuntawa

Kamar yadda aka saba, waɗannan gine-ginen suna da kwari kuma ba a haɓaka su 100%. Muna ba da shawarar cewa kada ku sanya shi akan kayan aikin da kuke amfani da su a kullun. Yana da kyau a gwada kwaroron zobe a hankali. Hakanan Karanta Yadda Ake Yi Saita Kuma Sanya uwar garken FTP akan Windows 10 Jagorar mataki-mataki