Mai Laushi

Saitunan Haske na Windows 10 Ba A Yi Aiki ba [An warware]

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Windows 10 ita ce sabuwar bugu ga Microsoft Operating System, amma ba shakka ba bug-free kuma da zarar irin wannan batu shine ikon sarrafa haske ba ya aiki bayan haɓakawa zuwa Windows 10. A zahiri, abubuwan da suka danganci nuni suna da yawa akan Windows 10 wanda shine dalilin da ya sa masu amfani suke. matukar takaici da Microsoft saboda ba sa sakin faci don gyara matsalolin maimakon masu amfani su dogara da waɗannan koyawa don gyara matsalar su.



Gyara Windows 10 Saitunan Haske Ba Ya Aiki

Ko da yake ban ce kada ku yi amfani da waɗannan koyawa ba, Microsoft ya kamata kuma ya ɗauki wasu alhaki kuma ya gyara matsalar masu amfani kamar yadda ake ba da tallafi lokacin da kuka sayi wasu samfura. Ko ta yaya, babban dalilin wannan matsalar tsohon direban hoto ne, amma kuma yana iya zama saboda ba ku shigar da direba mai hoto akan ku Windows 10 PC ba. Don haka ba tare da ɓata kowane lokaci ba bari mu ga yadda a zahiri gyara haske ba ya aiki a cikin Windows 10 tare da matakan warware matsalar da aka jera a ƙasa.



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Saitunan Haske na Windows 10 Ba A Yi Aiki ba [An warware]

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.



Hanya 1: Kunna Gabaɗaya PnP Monitor

1. Danna Windows Key + R sannan ka buga devmgmt.msc kuma danna Shigar don buɗe Manajan Na'ura.

devmgmt.msc mai sarrafa na'ura | Saitunan Haske na Windows 10 Ba A Yi Aiki ba [An warware]



2.Na gaba, fadada Masu saka idanu kuma danna-dama akan Babban PnP Monitor kuma zaɓi Kunna

Fadada Masu Sa ido kuma danna-dama akan Generic PnP Monitor kuma zaɓi Kunna

3. Sake yi PC ɗin ku kuma sake gwada canza saitunan haske na tsarin ku.

Wannan ga alama Gyara Windows 10 Saitunan Haske Ba Aiki Ba batun a cikin 90% na lokuta amma idan har yanzu ba za ku iya canza saitunan haske ba, to ku ci gaba da hanya ta gaba.

Hanya 2: Sabunta Generic PnP Monitor Drivers

1. Danna Windows Key + R sannan ka buga devmgmt.msc kuma danna Shigar don buɗe Manajan Na'ura.

devmgmt.msc mai sarrafa na'ura | Saitunan Haske na Windows 10 Ba A Yi Aiki ba [An warware]

2.Na gaba, fadada Masu saka idanu kuma danna-dama akan Babban PnP Monitor kuma zaɓi Sabunta software na Driver.

Zaɓi Sabunta Software Direba

3. Danna Nemo kwamfuta ta don software na direba.

Danna Browse ta kwamfuta don software na direba | Saitunan Haske na Windows 10 Ba A Yi Aiki ba [An warware]

4. Sannan danna Bari in zabo daga jerin direbobin na'ura akan kwamfuta ta.

Danna Bari in karba daga jerin direbobin na'ura akan kwamfuta ta

5. Zaɓi Babban PnP Monitor kuma danna Next.

zaɓi Generic PnP Monitor daga lissafin kuma danna Next | Saitunan Haske na Windows 10 Ba A Yi Aiki ba [An warware]

6. Sake gwada canza saitunan haske.

Hanya 3: Sabunta Haɗen Direban Zane

1. Danna Windows Key + R sannan ka buga devmgmt.msc , kuma latsa shigarwa don buɗe Manajan Na'ura.

devmgmt.msc mai sarrafa na'ura

2. Fadada da Nuni adaftan kuma danna dama akan naka Direban Katin Zane, sannan ka zaba Sabunta software na Driver .

Danna-dama akan Direban Katin Graphic ɗinka sannan zaɓi Update Driver Software

3. Sannan zaɓi Nemo sabunta software ta atomatik ta atomatik.

Zaɓi Bincika ta atomatik don sabunta software na direba | Saitunan Haske na Windows 10 Ba A Yi Aiki ba [An warware]

4. Idan ba a sami sabuntawa ba, to sake danna dama akan Adaftar Nuni kuma zaɓi Sabunta software na Driver.

5. Amma wannan lokacin, zabi Nemo kwamfuta ta don software na direba.

Zaɓi Binciko na kwamfuta don software na direba

6. A allon na gaba zaɓi Bari in zabo daga jerin direbobin na'ura akan kwamfuta ta.

bari in dauko daga jerin na'urorin da ke kan kwamfuta ta | Saitunan Haske na Windows 10 Ba A Yi Aiki ba [An warware]

7. Na gaba, zaɓi Microsoft Basic Nuni Adafta kuma danna Na gaba.

zaɓi Adaftar Nuni na Microsoft Basic sannan danna Next

8. Bari na sama tsari gama sa'an nan kuma sake yi your PC. Wannan ya kamata Gyara Windows 10 Saitunan Haske Ba Aiki Ba batun amma idan ba haka ba to ci gaba.

Hanyar 4: Sabunta NVIDIA ko AMD Direban Katin Graphic

1. Danna Windows Key + R sannan ka buga devmgmt.msc kuma danna Shigar don buɗe Manajan Na'ura.

devmgmt.msc mai sarrafa na'ura

2.Na gaba, fadada Nuna adaftan kuma danna-dama akan katin zane na Nvidia kuma zaɓi Kunna

danna dama akan katin zane na Nvidia kuma zaɓi Enable | Saitunan Haske na Windows 10 Ba A Yi Aiki ba [An warware]

3. Da zarar kun sake yin wannan, danna-dama akan katin hoton ku kuma zaɓi Sabunta software na Driver.

sabunta software na direba a cikin adaftar nuni

4. Zaɓi Nemo sabunta software ta atomatik ta atomatik kuma bari ta gama aikin.

bincika ta atomatik don sabunta software na direba

5. Idan matakin da ke sama ya iya gyara matsalar ku to yayi kyau sosai, idan ba haka ba to ku ci gaba.

6. Sake zaɓa Sabunta software na Driver amma wannan lokacin akan allo na gaba zaɓi Nemo kwamfuta ta don software na direba.

lilo a kwamfuta ta don software direba | Saitunan Haske na Windows 10 Ba A Yi Aiki ba [An warware]

7. Yanzu zaɓi Bari in zabo daga jerin direbobin na'ura akan kwamfuta ta .

bari in dauko daga jerin na'urorin da ke kan kwamfuta ta

8. A ƙarshe, zaɓi direban da ya dace daga lissafin don ku Nvidia Graphic Card kuma danna Next.

NVIDIA GeForce GT 650M | Saitunan Haske na Windows 10 Ba A Yi Aiki ba [An warware]

9. Bari sama aiwatar gama da zata sake farawa your PC ya ceci canje-canje. Bayan sabunta katin zane, za ku iya Gyara Windows 10 Saitunan Haske Ba Aiki Matsalar ba.

Hanyar 5: Sabunta Direbobin ku daga gidan yanar gizon NIVIDA

1. Da farko, ya kamata ka san abin da hardware hardware kana da, watau abin da Nvidia graphics katin kana da, kada ka damu idan ba ka san game da shi kamar yadda za a iya sauƙi samu.

2. Danna Windows Key + R kuma a cikin nau'in akwatin maganganu dxdiag kuma danna shiga.

dxdiag umurnin

3. Bayan haka bincika shafin nuni (za a sami shafuka guda biyu na nuni ɗaya don katin hoto mai haɗawa da wani kuma na Nvidia) danna kan Nuni shafin kuma gano katin hoto na ku.

Kayan aikin bincike na DiretX

4. Yanzu je zuwa Nvidia direba zazzage gidan yanar gizon kuma shigar da cikakkun bayanai na samfurin wanda muka gano.

5. Bincika direbobin bayan shigar da bayanan, danna Agree kuma zazzage direbobin.

NVIDIA zazzagewar direba | Saitunan Haske na Windows 10 Ba A Yi Aiki ba [An warware]

6. Bayan nasarar zazzagewa, shigar da direba, kuma kun sami nasarar sabunta direbobin Nvidia da hannu. Wannan shigarwa zai ɗauki ɗan lokaci, amma za ku sami nasarar sabunta direbanku bayan haka.

An ba da shawarar:

Shi ke nan kun samu nasara Gyara Windows 10 Saitunan Haske Ba Ya Aiki Idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan post to ku tambaye su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.