Mai Laushi

Windows 10 gina 17704 (Redstone 5) ya zo tare da haɓakawa zuwa Edge, Skype da Manajan Task

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Windows 10 sabuntawa 0

An Sakin Microsoft Windows 10 gina 17704 (Redstone 5) don Azumi Kuma Tsallake Gaban Ciki. Sabon ginin ya zo tare da sabbin abubuwa da yawa don Microsoft Edge, sabon sabon aikace-aikacen Skype, Mai duba Bayanan Bincike, Bayanan Bugawa, sake kunna bidiyo, Tsaron Windows kuma tare da gyare-gyare don batutuwa masu yawa a Clipboard, Cortana, mashaya Game, Saituna, Mai ba da labari. , Bluetooth, mutane tashi sama, da dai sauransu.

Har ila yau, Tare da Waɗannan fasalulluka Microsoft Hakanan Ambaci akan gidan yanar gizo mai ginawa 17704 yanzu ana ɗaukar Sets offline, a yanke shawara don ci gaba da yin fasalin mai girma .



Na gode don ci gaba da goyan bayan ku na Saitin gwaji. Muna ci gaba da karɓar ra'ayi mai mahimmanci daga gare ku yayin da muke haɓaka wannan fasalin yana taimakawa don tabbatar da isar da mafi kyawun ƙwarewa da zarar an shirya don fitarwa. An fara da wannan ginin, muna ɗaukar Set a layi don ci gaba da inganta shi.

Menene sabo a cikin Windows 10 gina 17704 (Redstone 5)

Wannan sabuntawa ya zo tare da sabbin kayan haɓakawa da yawa ga mai binciken Edge, abubuwan haɓakawa ga Skype don aikace-aikacen Windows 10, sabbin bayanan rubutu, da ƙari. Anan shine Takaitaccen Sabbin Abubuwan Haɓakawa da haɓakawa da aka gabatar akan su Windows 10 gina 17704.



Babban Haɓakawa akan Microsoft Edge Browser

Sabuwar tambarin Microsoft Edge Beta: Farawa tare da gina 17704, Microsoft Edge zai haɗa da sabon gunki wanda ke karanta BETA don taimakawa masu amfani su bambanta gani tsakanin nau'ikan Microsoft Edge da aka saki a hukumance da ginin da Edge ke ci gaba da ci gaba. Za a ga wannan tambarin a cikin ginin Insider kawai.

Sabbin Abubuwan Haɓakawa: Microsoft yana ƙara sabon abubuwan ƙirar Fluent Design zuwa mai binciken Edge don ba shi ƙarin ƙwarewar yanayi tare da masu amfani da ke neman sabon tasiri mai zurfi zuwa mashaya shafin.



An sake tsarawa… Menu da Saituna : An ƙara sabon shafin Saiti don Microsoft Edge don masu amfani don kewayawa cikin sauƙi da ƙyale ƙarin keɓancewa. Lokacin danna…. a cikin Microsoft Edge Toolbar, Insiders yanzu za su sami sabon umarnin menu kamar Sabuwar shafin da Sabuwar Window.

Keɓance Abubuwan Kayan Aikin Microsoft Edge : Microsoft yanzu ya ƙara zaɓi don keɓance gunkin da ke bayyana a cikin kayan aikin Microsoft Edge. Kuna iya cire su ko ƙara gwargwadon yadda kuke so.



Sarrafa ko kafofin watsa labaru na iya yin wasa ta atomatik ko A'a: A cikin wannan sabon sigar, yanzu zaku iya yanke shawara ko bidiyon yanar gizon yakamata suyi ta atomatik ko a'a. Kuna iya samun wannan saitin a ƙarƙashin Babban Saituna > Mai jarida ta atomatik .

Amfani da wannan sabon fasalin, zaku iya zaɓar ɗabi'ar bisa ga abubuwan da kuke so:

    Izin -shine zaɓi na tsoho kuma zai ci gaba da kunna bidiyo lokacin da aka fara kallon shafin a gaba.Iyaka -zai taƙaita wasa ta atomatik zuwa aiki kawai lokacin da aka kashe bidiyo. Da zarar ka danna ko'ina a kan shafin, an sake kunna autoplay kuma za a ci gaba da ba da izini a cikin wannan yanki a wannan shafin.Toshe -zai hana yin wasa ta atomatik akan duk rukunin yanar gizon har sai kun yi hulɗa tare da abun cikin mai jarida. Lura cewa wannan na iya karya wasu shafuka.

Sabon gumaka don PDF : Windows 10 yanzu yana da sabon gunki don PDFs a cikin Mai sarrafa fayil lokacin da Microsoft Edge shine tsoho mai karanta PDF.

Haɓaka Skype don Windows 10

Tare da Redstone 5 Gina 17704 Aikace-aikacen Skype don Windows 10 kuma sun sami babban sabuntawa. Sabuwar Skype app don Windows 10 yana ba da ingantacciyar hanya ƙwarewar kira, yana ba ku damar ɗaukar hotuna na muhimman lokuta a cikin kira, keɓance jigogi, da sabunta rukunin lamba, da ƙari mai yawa.

Ga abin da ke sabo akan Windows 10 Skype:

    Mafi kyawun ƙwarewar kiran aji -Mun ƙara sabbin fasalolin kira da yawa don yin ƙwarewar kiran Skype ma fiye da da.Canvas kira rukuni mai sassauƙa -Keɓance ƙwarewar kiran ƙungiyar ku kuma yanke shawarar wanda ya bayyana a babban zanen kira. Kawai ja da sauke mutane tsakanin zanen kira da kintinkiri mai ambaliya don zaɓar wanda kake son mayar da hankali a kai.Ɗauki hotuna -Yi amfani da hotunan hoto don ɗaukar hotunan mahimman lokuta a cikin kira. Hotunan ɗaukar hoto suna tabbatar da cewa ba ku taɓa mantawa da mahimman abubuwan tunawa kamar abubuwan ban dariya na jikanku ko mahimman bayanai kamar abubuwan da aka raba allo a yayin taro.A sauƙaƙe fara raba allo -Mun sanya raba allonku yayin kira har ma ya fi sauƙi. Nemo ikon raba allonku tare da babban matakin sarrafa kira.Sabon shimfida -bisa ga ra'ayoyin ku, mun sauƙaƙe lambobin sadarwar ku don samun dama da dubawaJigogi masu iya canzawa -Zaɓi launi da jigo don abokin ciniki na Skype ta hanyar saitunan aikace-aikacenku.Da dai sauransu -Haɓakawa ga gidan yanar gizon mu, kwamitin sanarwa, ƙwarewar @ ambaci, da ƙari!

Baya ga duk sabbin kayan haɓakawa, tare da wannan sabuntawa, zaku iya tsammanin ƙarin haɓakawa akai-akai ga Skype don Windows 10 abubuwan da ke ci gaba ta hanyar sabuntawa daga Shagon Microsoft.

An Inganta Duban Bayanan Bincike

Mai duba bayanan bayanan yanzu yana nuna rahotannin kuskure (hatsari da sauran matsalolin lafiya) waɗanda aka aika ko za a aika zuwa Microsoft. Ƙananan canje-canje sun taɓa aikace-aikacen aikace-aikacen - yanzu masu amfani za su iya duba snippets na bayanai ta nau'i (zuwa hannun dama na sandar bincike), kuma aikin fitarwa yana matsawa zuwa kusurwar dama na taga.

Hakanan yana ba ku damar ganin Bayanai na gama-gari, Haɗin Na'ura da Tsarin aiki, takamaiman tarihin bincike, da ƙari mai yawa. Ana samun aikace-aikacen mai duba Diagnostics ta wurin Shagon Microsoft don samar da cikakkiyar fayyace ga Windows 10 masu amfani.

Hanya mafi kyau don kallon bidiyo a waje

An ƙara sabon firikwensin haske zuwa na'urarka wanda ke taimaka maka gano hasken yanayi ta atomatik don taimakawa inganta hangen nesa na bidiyon. Kuna iya zuwa Saituna> Aikace-aikace> sake kunna bidiyo, kuma kunna Daidaita bidiyo bisa ga hasken wuta. Don yin aikin wannan fasalin kuna buƙatar samun firikwensin haske, don duba iri ɗaya je zuwa Saitunan Nuni a cikin Saitunan app. Idan kana da zaɓi don kunna Haskaka ta atomatik, da yuwuwar kana da firikwensin haske.

Lura: Don gudanar da wannan aikin, dole ne a sanya firikwensin haske na yanayi akan na'urarka.

Fahimtar Bugawa

Yanzu an ƙara sabon zaɓin Ƙirar Buga wanda zai nuna maka ƙididdiga game da yadda fasahar AI ke taimaka maka ka rubuta da inganci, kuma a fili, tana aiki ne kawai akan na'urori masu madannin software. Kuna iya zuwa Saituna> Na'urori> Bugawa kuma danna mahaɗin Duba duban bugawa don ganin su. Allon madannai na software yana amfani da fasahar fasaha ta wucin gadi da koyon injin don haɓaka aiki ta hanyar gyara kurakuran rubutun kai tsaye, tsinkayar kalmomi da alamu. Akwatunan shigar da rubutu yanzu suna amfani da sabon ikon CommandBarFlyout, wanda ke ba ka damar yanke, kwafi da liƙa abun cikin cikin filayen rubutu ta amfani da shigarwar taɓawa, yi amfani da rubutun da aka tsara, da samun wasu kayan haɓakawa kamar rayarwa, tasirin acrylic, da tallafi mai zurfi.

Shigar da fonts ba tare da haƙƙin mai gudanarwa ba

Akan Gina da Ya gabata Windows 10 ana buƙatar gata mai gudanarwa Don shigar da rubutu akan PC. Amma tare da Windows 10 Sabunta Afrilu 2018, fonts ɗin sun bayyana a cikin Shagon Microsoft, kuma ba sa buƙatar izinin gudanarwa don shigar da su. Yanzu Microsoft ya faɗaɗa wannan fasalin: fayilolin da aka samo daga wasu tushe na iya yanzu Shigar don duk masu amfani (yana buƙatar haƙƙin gudanarwa) ko Shigar (kowane mai amfani zai iya shigar da font don amfanin kansa).

Ingantattun Tsaron Windows

Akan aikace-aikacen Tsaro na Windows, an inganta sashin Barazana na Yanzu. Inda Microsoft Ya Ƙara sabon zaɓi Toshe ayyukan da ake tuhuma , matsar da zaɓin Sarrafa samun dama ga manyan fayiloli kuma ƙara sabon kayan aiki don tantance matsayin Sabis na Lokaci na Windows. Aikace-aikacen Tsaro na Windows yana samun kusanci tare da sauran aikace-aikacen da aka shigar don kare PC, mai amfani zai iya sarrafa su kai tsaye daga aikace-aikacen tsarin.

Amfanin wuta a cikin Task Manager

Aiki Manager yanzu yana da sababbin ginshiƙai guda biyu a cikin Tsarin Tsarukan da ke nuna tasirin makamashi na tsarin gudana akan tsarin. Wannan yakamata ya taimaka fahimtar waɗanne ƙa'idodi da ayyuka ke amfani da matsakaicin ƙarfi fiye da ƙa'idodin ƙa'idodi masu ƙarancin ƙarfi. Ma'aunin yana ɗaukar na'ura mai sarrafawa, zane-zane, da tuƙi cikin ƙima yayin ƙididdige amfani da wutar lantarki.

    Amfani da wutar lantarki -Wannan ginshiƙi zai samar da hangen nesa na ƙa'idodi da ayyuka ta amfani da wuta nan take.Yanayin amfani da wutar lantarki -Wannan ginshiƙi yana ba da yanayin amfani da ƙarfi sama da mintuna biyu don kowane ƙa'idodi da sabis masu gudana. Wannan ginshiƙi zai zama babu kowa a lokacin da ka fara aikace-aikacen amma zai yi yawa dangane da amfani da wutar lantarki kowane minti biyu.
  • Nuni Saituna UI yanzu sun sami wasu tweaks zuwa Sanya rubutu mafi girma sashi wanda za'a iya samuwa a cikin Saituna> Sauƙin Samun shiga> Saitin Nuni.
  • Microsoft yana gabatar da Ayyukan gaggawa don ƙyale masu amfani su tafi Gida cikin sauƙi, duba lokaci, ko ƙaddamar da kayan aikin Haƙiƙan Gaskiyar Haƙiƙa. Don ƙaddamar da Immersive Application Quick Actions masu amfani zasu buƙaci danna maɓallin Windows.
  • Sabuwar manhajar Microsoft Font Maker yanzu an bullo da ita wacce ke baiwa masu amfani damar yin amfani da alkalami don ƙirƙirar font na al'ada dangane da ƙa'idodin rubutun hannu. Ana samun app ɗin a halin yanzu ta Shagon Microsoft.

Ana samun cikakken jerin abubuwan haɓakawa, canje-canje, da sanannun kwari a cikin sanarwar hukuma akan gidan yanar gizon Microsoft.

Zazzage Windows 10 gina 17704 (Redstone 5)

Idan kun riga kun kunna ginin Preview Insider na Windows, to Windows 10 gina 17704 za ta sami saukewa ta atomatik kuma shigar da su ko kuna iya shigar da su da hannu daga Saituna> Sabuntawa da Tsaro Menu kuma danna Duba don Sabuntawa. Don kammala shigarwa, kuna buƙatar sake kunna kwamfutar.

Hakanan, Karanta 7 Asirin Tweaks don hanzarta Lazy Edge browser a cikin Windows 10 version 1803 .