Mai Laushi

Fasalolin Sabuntawar Windows 10 Oktoba 2018 (Sabobin ƙari 7 akan sigar 1809)

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 windows 10 fasali update 0

A ƙarshe Microsoft ya sake fitar da sabuntawar sa na shekara-shekara don Windows 10 azaman Sabunta Oktoba 2018 (aka Windows 10 sigar 1809) wanda ke fara fitar da sabuntawa zuwa PC a cikin 'yan makonni masu zuwa. Wannan shine sabuntawar fasalin na shida wanda ya taɓa kowane kusurwar OS wanda ya haɗa da sauye-sauye na gani da yawa, da sabbin abubuwa game da lafiyar tsarin, ajiya, keɓancewa, tsaro, da yawan aiki don haɓaka ƙwarewar gabaɗaya. Anan wannan post din mun tattara Sabo Sabuntawar Windows 10 Oktoba 2018 da haɓakawa da aka gabatar akan Windows 10 aka sigar 1809.

Dark Jigo don Fayil Explorer (Yana da kyau sosai)

Wannan shine fasalin da aka fi tsammanin, Microsoft ya gabatar a cikin sabuntawar Oktoba 2018. Yanzu tare da Windows 10 sigar 1809 Lokacin da kuka kunna taken duhu daga Saituna > Keɓancewa > Launuka , gungura zuwa ƙasa kuma don Zaɓi yanayin ƙa'idar ku ta asali , zabi Duhu . Wannan zai kunna jigon duhu don Fayil Explorer, gami da menu na mahallin da ke bayyana lokacin da ka danna dama-dama na tebur ɗinka da maganganun popup.



Dark Jigo don Fayil Explorer

Aikace-aikacen Wayar ku (Star of Sabbin Sabbin Sabbin Sabbin abubuwa)

Wannan shine ɗayan babban ƙari na sabon fasalin fasalin inda Microsoft yayi ƙoƙarin kusanci zuwa na'urorin Andriod da ISO. Windows 10 Oktoba 2018 update Introduced Your Phone app, wanda shine sabuntawar wayarku wanda ke ba ku damar haɗa wayar hannu ta Android, IOs zuwa Windows 10. Sabon App yana haɗa kwamfutarka ta Windows 10 zuwa wayar Android ɗin ku kuma zai ba ku damar duba kwanan nan naku. Hotunan hannu, Bada izinin aika saƙonnin rubutu daga Windows PC, kwafi da liƙa kai tsaye daga wayar zuwa aikace-aikace akan tebur, da rubutu ta PC.

Lura: Don amfani da wannan fasalin dole ne ku sami wayar hannu ta Android mai aiki da Android 7.0 ko sama da haka.



Don saitawa, Buɗe Ka'idar Wayarka akan Windows 10, (dole ne ku shiga da asusun Microsoft). Sannan shigar da lambar wayar ku a cikin app ɗin kuma ta aika da rubutu wanda kuke amfani da shi don saukar da Microsoft Launcher a cikin Android.

Har yanzu kuna iya haɗa iPhone ɗinku zuwa Windows ta hanyar wayarku, amma masu amfani da iPhone ba za su iya samun damar hotunan wayar su ba; Kuna iya aika hanyoyin haɗi kawai daga Edge iOS app don buɗewa akan Edge akan PC ɗinku.



Microsoft kuma yana haɗa ayyukan wayar hannu a ciki Tsarin lokaci , fasalin da aka fitar dashi tare da sabuntawar Windows 10 na Afrilu. Tsarin lokaci ya riga ya ba da ikon gungurawa baya, kusan fim-kamar-kamar, ta ayyukan Office da Edge na baya. Yanzu, ayyukan tallafi na iOS da Android kamar takaddun Office da aka yi amfani da su kwanan nan da shafukan yanar gizo za su bayyana akan tebur ɗin Windows 10, kuma.

Clipboard mai ƙarfi da gajimare (Aiki tare a duk na'urori)

Windows 10 Oktoba 2018 Sabuntawa yana cajin ƙwarewar allo, wanda ke ba da damar girgije don kwafi da liƙa abun ciki a cikin na'urori. Yana nufin Yanzu tare da Windows 10 sigar 1809 masu amfani suna kwafin abun ciki daga app kuma su liƙa shi akan na'urorin hannu kamar iPhones ko wayoyin hannu na Android. Bugu da kari, sabon allo kuma yana gabatar da sabon dubawa (wanda zaku iya kira ta amfani da Maɓallin Windows + V gajeriyar hanya) don duba tarihin ku, liƙa abubuwan da suka gabata, da fil abubuwan da kuke buƙatar liƙa a kullun.



duk da haka ikon Clipboard Sync a cikin na'urori, An kashe ta tsohuwa (Saboda bayanin sirri) Duba yadda ake Kunna aikin daidaita allo a cikin na'urori .

Sabon kayan aikin Screenshot (Snip & Sketch) a ƙarshe ya maye gurbin Snip

Sabbin sabuntawar fasalin Windows 10, yana gabatar da sabuwar hanya (Snip & Sketch App) don ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta Wannan yana aiki iri ɗaya kamar Tsohon kayan aikin snipping don ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta Amma sabon Snip & Sketch App yana haɓaka wannan ƙwarewar kuma yana ƙara wasu fa'idodi, kamar su. sabunta ta cikin Shagon Microsoft (maimakon jiran sabon sigar Windows 10), kawo kayan aikin snipping tare da duk kayan aikin yau da kullun da kuke buƙata. Hakanan amfani da gunkin Raba a kusurwar dama ta sama yana ba da damar jerin ƙa'idodi, mutane, da na'urori waɗanda zaku iya raba fayil ɗin.

zaka iya budewa Snip & Sketch app daga Fara menu, rubuta snip & Sketch kuma zaɓi shi daga sakamakon bincike. ko amfani da haɗin maɓalli na Windows Key + Shift + S don fara harbin yanki kai tsaye. Duba Yadda ake yi amfani da Windows 10 Snip & Sketch don ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta

yi amfani da Windows 10 Snip & Sketch don ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta

Bincika Previews a cikin Fara Menu (Don ƙarin sakamako masu amfani)

Tare da sabon sabuntawa, Windows 10 ƙwarewar bincike an sabunta shi don samar da ƙarin sakamako masu amfani don bincike na gida da na yanar gizo. Tare da nau'in Windows 1809 Lokacin da kuka fara bugawa don neman wani abu, Windows yanzu yana nuna muku samfotin samfoti wanda ke nuna ƙarin bayanai masu dacewa. Wannan sabuwar hanyar sadarwa tana da nau'ikan bincike, sashin da za a koma inda kuka tsaya daga fayilolin kwanan nan, da ma'aunin bincike na al'ada na binciken.

Lokacin da ka nemo aikace-aikace ko daftarin aiki, yanzu babban aikin dama zai fito fili ayyukan gama gari, gami da zaɓuɓɓuka don gudanar da ƙa'ida a matsayin mai gudanarwa, bayanan fayil, kamar hanya da lokacin ƙarshe da aka gyara takardar, da ƙari.

Ma'ajiya Sense ya inganta zuwa tsaftace OneDrive ta atomatik

Hankalin Ajiya yana taimaka maka 'yantar da sarari ta atomatik yayin da na'urarka ta fara ƙarewa. Kuma yanzu tare da Windows 10 Sabuntawar Oktoba 2018 Storage Sense yanzu na iya cire fayilolin OneDrive ta atomatik akan buƙatar da ba ku buɗe wani ɗan lokaci ba daga PC ɗin ku don yantar da sarari. Za a sake sauke su lokacin da kuka sake gwada buɗe su.

Siffar baya zuwa ta atomatik kunna tare da sabuntawa. Don amfani da Sense Storage, masu amfani za su kunna shi da hannu a cikin Saitunan menu. Don kunna wannan, je zuwa Saituna> Tsari> Ma'aji, kunna Sense Storage, danna Canja yadda muke ba da sarari ta atomatik, kuma zaɓi lokacin da kuke son cire fayilolin OneDrive a ƙarƙashin abun ciki na girgije da ake samu a Gida.

Hankalin ajiya tare da tsaftace OneDrive

Sanya Rubutu Ya Girma (Canja girman font na tsarin)

Windows 10 sigar 1809 kuma ta haɗa da ikon ƙara girman rubutu a cikin tsarin. Maimakon tona ta saitunan nuni da daidaita ma'auni, kai zuwa Saituna> Sauƙin Shiga> Nuni, yi amfani da darjewa don daidaita girman rubutun, kuma buga Aiwatar .

Fayil ɗin yana da kyakykyawan faifai da samfoti wanda ke sauƙaƙa samun girman font ɗin tsarin da ya dace da ku. Yana da sauƙi don canza duk girman font akan Windows 10 Sabunta Oktoba 2018.

Canza girman rubutu a cikin Windows 10

Microsoft Edge Ingantawa

Tare da kowane sabon sigar Windows 10, Edge yana samun daidaitaccen rabo na sabuntawa. Wannan sigar kuma ta haɗa da sabon menu na Zaɓuɓɓuka na gefe wanda mafi kyawun tsara fasalin mai binciken kamar Favorites, Lissafin Karatu, da Tarihi.

Lokacin danna …. a cikin kayan aiki na Microsoft Edge, yanzu zaku sami sabon umarnin menu kamar Sabuwar tab da Sabuwar Window. Kuma sabuwa ingantattun menu na saituna ya karya zaɓuɓɓukan zuwa cikin ƙananan shafuka, wanda aka tsara ta rukuni.

Hakanan akwai haɓakawa ga ginanniyar mai karanta PDF na Edge, Mai binciken Edge yanzu yana ƙunshe da fasalin ƙamus a cikin yanayin karatu, da kayan aikin mayar da hankali kan layi da haɓaka ayyukan ƙasa da yawa. Kuma abin da za a iya jayayya da shi shine mafi kyawun sabon fasalin - ikon dakatar da bidiyo ta atomatik, kiɗa, da sauran kafofin watsa labarai. Kuna iya karanta labarin sadaukarwar mu Abubuwan Microsoft Edge da canje-canje akan sabuntawar Oktoba 2018 daga nan

A ƙarshe, Notepad Samun soyayya

Editan rubutu na asali Notepad a ƙarshe yana karɓar wasu ƙauna akan sabuntawar Oktoba 2018 , Wannan yana goyan bayan ƙarshen layin Macintosh da Unix/Linux kuma yana ba ku damar buɗe fayilolin da aka ƙirƙira a cikin Linux ko a kan Mac a cikin Notepad kuma a sanya su a yi su yadda ya kamata, maimakon a nuna su akan ɓarna guda ɗaya.

Hakanan akwai sabon fasalin zuƙowa. Kawai danna Duba> Zuƙowa kuma yi amfani da zaɓuɓɓuka don zuƙowa da waje. Hakanan zaka iya riƙe Ctrl ƙasa kuma danna alamar ƙari (+), alamar cirewa (-), ko sifili (0) maɓallan don zuƙowa, zuƙowa, ko sake saitawa zuwa matakin zuƙowa tsoho. Hakanan zaka iya jujjuya ƙafafun linzamin kwamfuta yayin riƙe maɓallin Ctrl ƙasa don zuƙowa da waje.

Ɗaya daga cikin abubuwan ban sha'awa da Microsoft ya ƙara zuwa Notepad inda mai amfani zai iya haskaka rubutu da neman sa akan Bing.

Hakanan, Microsoft ya ƙara zaɓi kunsa-zagaye don aikin Nemo / Sauya. faifan rubutu zai adana darajojin da aka shigar da su a baya da akwatunan rajista kuma a yi amfani da su ta atomatik lokacin da ka sake buɗe akwatin Nemo maganganu. Ƙari ga haka, lokacin da ka zaɓi rubutu kuma ka buɗe akwatin Nemo, kalmar da aka zaɓa ko guntuwar rubutun za a sanya ta kai tsaye a cikin filin tambaya.

Sauran ƙananan canje-canje sun haɗa da…

Akwai ƴan ƙananan canje-canje da za ku iya lura da su, kamar sauya sunan mai tsaron Windows zuwa Tsaron Windows da ɗinkin sabbin emojis.

Menu na Bluetooth yanzu yana nuna rayuwar baturi na duk na'urorin da aka haɗa

Fasalin Taimakon Mayar da Hankali ta atomatik yana taimakawa don haɓaka ƙwarewar wasan cike da allo

The Windows 10 Bar Bar yanzu zai nuna amfani da CPU da GPU, da matsakaicin firam ɗin daƙiƙa guda (fps), waɗanda ake amfani da su yayin wasan. Bar Bar kuma yana fasalta ingantaccen sarrafa sauti.

Sabon Daidaita Bidiyo bisa fasalin Haske yana daidaita saitunan bidiyo ta atomatik dangane da saitunan haske na yanayi

Mai sarrafa ɗawainiya yanzu ya haɗa da sabbin ginshiƙai guda 2 a cikin Tsarin Tsarukan don nuna tasirin makamashi na tsarin gudana akan tsarin su.

Editan rajista zai sami fasalin shawara ta atomatik. Lokacin da ka buga wurin maɓalli, zai ba da shawarar maɓallan don cikawa ta atomatik.

Microsoft ya kara da Allon madannai na SwiftKey , mashahurin aikace-aikacen maɓalli na iOS da Android a ƙoƙarin inganta rubutu akan na'urorinsa tare da taɓawa.

Wane fasali ne ya fi amfani akan wannan sabunta fasalin? Bari mu san kan sharhin da ke ƙasa Hakanan Karanta

Windows 10 Oktoba 2018 sabunta sigar 1809 Gabaɗaya Tambayoyi da Amsoshi .

Windows 10 Oktoba 2018 sabuntawa Shafin 1809 Jagorar Shirya matsala !!!

Sabunta fasalin zuwa Windows 10 sigar 1809 (sabuntawa na Oktoba 2018) ya kasa girka

Lura: Windows 10 Oktoba 2018 sabuntawa version 1809 yana samuwa don Zazzagewa, duba Yadda ake samun shi yanzu .