Mai Laushi

Windows 10 (19H1) preview Gina 18234 An Saki, Ga menene sabo!

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Windows 10 sabuntawa 0

Microsoft ya fitar da wani sabon abu Windows 10 preview gina 18234 19H1 (rs_prerelease) don masu amfani a cikin zoben Tsallake gaba wanda ke gabatar da tallafin tawada na Microsoft To-Do, Sticky Notes 3.0, da Snip & Sketch haɓakawa, da gyare-gyaren kwaro da yawa don tashi daga taskbar, Timeline, Microsoft Edge, Kulle allo, Notepad, Microsoft Store apps, Saituna, Mai ba da labari, hanyar sadarwa ta makale wajen ganowa, da ƙari mai yawa.

Tare da waɗannan haɓakawa, Bug yana gyarawa 19H1 gina 18234 Microsoft yana ɗaukar sauye-sauye da yawa na kan layi waɗanda a baya akwai don Insiders, ikon sake suna rukunin shafuka a cikin Microsoft Edge, hangen nesa na wasan don mashaya Game, da inuwar XAML da aka ƙara kwanan nan don sarrafa buɗaɗɗen Microsoft ya ce waɗannan za su dawo cikin jirgi na gaba. .



Menene sabon Windows 10 (19H1) Gina 18234?

A cewar kamfanin, Sticky Notes 3.0 yanzu yana samuwa don Windows 10 masu amfani a Skip Ahead Ring, Microsoft To-Do app yanzu ya haɗa da tallafin tawada da Snip & Sketch yanzu yana da zaɓuɓɓuka don jinkirta snip har zuwa daƙiƙa 10. Danna Sabon maballin, zaku ga sabbin zaɓuɓɓuka guda uku, gami da Snip now, Snip in 3 seconds, da Snip a cikin daƙiƙa 10.

Microsoft To-Do yana samun tallafin tawada

Tare da sabon samfoti na 19H1 Microsoft ya ƙara tallafin rubutun hannu don ku iya aiwatar da ayyuka cikin sauƙi a cikin Microsoft To-Do (sigar 1.39.1808.31001 da sama). Ana iya amfani da fasalin tawada don ɗaukar ayyukanku ta rubuta akan saman jerin, yi musu alama don kammalawa ta hanyar buga su, sannan sanya alamar bincike a cikin da'irar kusa da su don kammala su. Tare da Tawada yanzu kuna iya:



  1. Ɗauki ayyukanku ta dabi'a ta hanyar rubuta kai tsaye a saman lissafin.
  2. Kammala ayyukanku ta hanyar buga su.
  3. Yi amfani da alamar bincike a cikin da'irar zuwa hagu na ɗawainiya don kammala shi.

Bayanan kula 3.0

Wannan sabon ginin kuma yana gabatar da Sticky Notes 3.0, sabuntawa wanda Microsoft ta sanar a makon da ya gabata kuma wanda ke sa ana buƙatar ƙirƙira da adana bayanan kula daidai akan tebur ɗin ku. Sticky Notes 3.0 ya zo tare da jigo mai duhu, daidaita kayan aikin giciye, da wasu fasaloli da yawa.

Snip & Sketch yana samun kyau!

Windows 10 gina 18234 yana gabatar da sabbin tweaks don Snip & Sketch, maye gurbin Microsoft don kayan aikin Snipping a halin yanzu an haɗa shi cikin ingantaccen ginin Windows 10 wanda ya haɗa da snip na jinkirin aikin. An sami kuskure a cikin taron 18219 yana toshe aikin Sabon maɓallin, don haka da fatan za a gwada shi bayan sabuntawa! Kawai danna chevron kusa da Sabon maballin a cikin aikace-aikacen, kuma yanzu zaku sami zaɓuɓɓukan Ɗaukar Yanzu, Ɗaukar Daƙiƙa 3 da Ɗaukar a cikin daƙiƙa 10. Idan aikace-aikacen yana buɗewa ko yana liƙa zuwa Taskbar, zaku iya kawai danna alamar da ke kan Taskbar don samun waɗannan saitunan, saboda kamfanin ya ƙara su cikin jerin kewayawa.



Zazzage Windows 10 gina 18234

Windows 10 Preview Gina 18234 yana samuwa ga Masu Ciki kawai a cikin Tsallake Gaban Ring. Kuma Na'urori masu jituwa da aka haɗa zuwa uwar garken Microsoft zazzagewa ta atomatik kuma shigar da ginin samfotin 19H1 gini 18234. Amma koyaushe kuna iya tilasta sabuntawa daga Saituna> Sabunta & tsaro> Sabunta Windows kuma danna maɓallin Duba don sabuntawa.

Lura: Windows 10 19H1 Gina Akwai kawai don masu amfani waɗanda suka shiga/Sashe na Tsallake Gaban Ring. Ko za ku iya duba yadda ake shiga tsallake zoben gaba kuma ji dadin windows 10 19H1 fasali.



Gabaɗaya canje-canje, haɓakawa, da gyare-gyare

  • Duhun jigon Fayil Explorer da aka ambata nan yana cikin wannan ginin!
  • Mun gyara matsalar inda fita daga bayanan mai amfani ko rufe PC ɗinku zai sa PC ɗin ya yi bugcheck (GSOD).
  • Godiya, kowa da kowa don ra'ayinku game da inuwar XAML da muka ƙara kwanan nan. Muna ɗauke su a layi a halin yanzu yayin da muke aiki don magance wasu abubuwan da kuka raba tare da mu. Za ku kuma lura cewa an cire acrylic daga wasu abubuwan sarrafawa. Za su dawo kan jirgin nan gaba.
  • Mun gyara wani batu wanda ya haifar da tashiwar tashar ɗawainiya (cibiyar sadarwa, ƙararrawa, da sauransu) baya samun bayanan acrylic.
  • Mun gyara matsalar da ke haifar da rataye yayin amfani da WSL a jirgin da ya gabata.
  • Mun sabunta Emoji Panel don tallafawa bincike da shawarwarin kayan aiki don Emoji 11 emoji waɗanda suka kasance. kara kwanan nan . Hakanan waɗannan kalmomin za su cika hasashen rubutu yayin bugawa tare da madannai na taɓawa.
  • Mun gyara matsala inda explorer.exe zai fadi idan kana cikin Yanayin Tablet kuma ka buɗe Task View yayin da kake kan hoton hoto.
  • Mun gyara matsala inda gumakan ƙa'idar a cikin Task View zasu iya bayyana ɗan duhu akan manyan na'urorin DPI.
  • Mun gyara matsala inda ayyukan na'urori masu kunkuntar a cikin Timeline zasu iya ɗanɗana sandar gungurawa.
  • Mun gyara matsala inda za ku iya samun kuskure ba zato ba tsammani cewa ba a shigar da app mai tallafi ba, bayan danna wasu ayyuka a cikin Timeline, kodayake an shigar da app mai tallafi.
  • Mun gyara batun inda bangon Taskbar zai iya zama bayyananne yayin canza na'urar zane.
  • Mun gyara matsalar da ke haifar da haɗa gumakan ƙa'idar zuwa ma'aunin aiki yana ɗaukar lokaci fiye da yadda aka saba kwanan nan.
  • Mun gyara matsala inda bayan saita fil kuma cire shi, zaɓi don saita fil daga allon kulle zai iya makale azaman hanyar shiga ta tsoho, maimakon allon shiga yana tunawa da hanyar shiga da kuka fi so.
  • Mun yi wasu gyare-gyare don inganta adadin CPU da cdpusersvc ke amfani da shi.
  • Mun gyara matsala wanda ya haifar da Sabon maɓalli a cikin Snip & Sketch baya aiki.
  • Mun gyara matsalar da ta haifar da Binciken Notepad tare da fasalin Bing yana neman 10 10 maimakon 10 + 10 idan wannan shine tambayar nema. Mun kuma gyara wani batu inda fitattun haruffa za su ƙare a matsayin alamun tambaya a cikin sakamakon binciken.
  • Mun gyara matsala inda Ctrl + 0 don sake saita matakin zuƙowa a cikin Notepad ba zai yi aiki ba idan an buga 0 daga faifan maɓalli.
  • Mun gyara wani batu na kwanan nan wanda ya haifar da karuwa a cikin adadin lokacin da aka ɗauka don buɗe manyan fayiloli a cikin Notepad lokacin da aka kunna kundi kalma.
  • Godiya ga duk wanda aka raba ra'ayi game da sanyawa shafukan da kuka ware a cikin Microsoft Edge. Muna kimanta hanyar da ta dace don wannan fasalin kuma a halin yanzu, an cire shi.
  • Mun gyara matsala inda zazzage babban fayil a Microsoft Edge zai tsaya a alamar 4gb.
  • Mun gyara matsala inda danna ƙarin maɓallin a cikin ma'anar layin Microsoft Edge yana tashi lokacin karantawa a cikin jiragen sama na baya-bayan nan zai buɗe wani shafi mara kyau.
  • Mun gyara matsala inda abubuwa a cikin Saitunan Microsoft Edge da Ƙarin menu za su zama tsintsiya madaurinki-daki lokacin da aka kunna zaɓi don ƙara girman rubutu a cikin Saituna.
  • Mun gyara matsala inda amfani da Nemo akan shafi a cikin Microsoft Edge bai haskaka / zaɓi misalin sakamakon na yanzu ba.
  • Mun gyara wani batu inda bayan sake saita Microsoft Edge da aka ajiye masu so za su makale suna nuna tauraro kusa da sunan da aka fi so maimakon buga favicon na gidan yanar gizon (idan akwai).
  • Mun gyara matsala inda rubutun da aka kwafi daga wasu gidajen yanar gizo a cikin Microsoft Edge ba za a iya manna su cikin wasu aikace-aikacen UWP ba.
  • Mun gyara wani batu wanda zai iya haifar da abin da ke cikin Microsoft Edge taga ya zama diyya daga firam ɗin tagar ta.
  • Mun gyara wani batu wanda ya haifar da menu na duba rubutun yana bayyana a wurin da ba daidai ba lokacin da ka danna dama a kan kalmar da ba daidai ba a cikin Microsoft Edge.
  • Mun gyara matsala don Insiders ta amfani da Windows 10 a cikin Yanayin S kwanan nan wanda ya haifar da buɗe Kalma daga takaddar Kan layi ba ta aiki.
  • Mun gyara matsalar da ke tasiri ƙungiyoyi wanda ya haifar da duk rubutun da ba a aika ba ya ɓace bayan kammala abun da ke cikin emoji (misali ana juya shi zuwa murmushi).
  • Mun gyara matsala inda za a toshe rabawa na kusa akan na'urar mai aikawa bayan an soke rabon zuwa na'urori uku daban-daban.
  • Mun gyara matsala wanda ya haifar da sashin rabawa na kusa na Share UI baya ganuwa ga wasu masu amfani duk da an kunna su.
  • Mun gyara matsala a cikin jirage na baya-bayan nan inda abubuwan sanarwa tare da sandar ci gaba (kamar wacce ake amfani da rabawa na kusa) na iya walƙiya duk lokacin da aka sabunta sandar ci gaba.
  • Mun gyara matsala daga ginin kwanan nan wanda ya haifar da raba manufa windows (aka app ɗin da kuka zaɓa lokacin da aka sa shi daga Share UI) baya rufewa lokacin da kuka danna Alt + F4 ko X.
  • Mun gyara matsalar da ke haifar da raguwar amincin Fara a cikin ƴan jirage na ƙarshe.
  • Mun gyara yanayin tsere mai tasiri a cikin jiragen sama na baya-bayan nan wanda ya haifar da faɗuwar Cortana lokacin ƙaddamar da shawarwari da yin binciken yanar gizo.
  • Mun gyara wani batu inda danna dama-dama a tebur da fadada Sabon sashin menu na mahallin ya ɗauki tsayi fiye da yadda aka saba kwanan nan.
  • Mun gyara matsalar da ke sa Office a cikin Store ya kasa farawa tare da kuskure game da .dll ba a tsara shi don aiki akan Windows akan PCs masu gudana a Yanayin S.
  • Mun gyara matsala inda, lokacin shigar da font don mai amfani ɗaya (maimakon sanyawa azaman admin ga duk masu amfani), shigarwar zai gaza tare da kuskuren bazata yana cewa fayil ɗin ba ingantaccen fayil bane.
  • Mun gyara matsala inda masu amfani da gida ba na admin ba za su sami kuskure suna cewa sabunta tambayoyin tsaro na asusun su na buƙatar izinin gudanarwa.
  • Mun gyara wani batu na kwanan nan inda ba a yi amfani da saitunan launi da fuskar bangon waya daidai ba bayan haɓaka tsarin lokacin da aka yi ƙaura a yanayin layi.
  • Mun gyara matsala wanda ya haifar da adadin lokacin da aka ɗauka don ƙaddamar da Saituna wanda ya karu kwanan nan.
  • Mun gyara matsala inda idan Saituna suna buɗewa zuwa Bluetooth & Sauran Na'urori sannan an rage girman su zuwa ma'aunin aiki lokacin da kuka yi ƙoƙarin ci gaba da saitin app ɗin zai lalace.
  • Mun gyara matsala daga ginin kwanan nan inda farkon lokacin da kuka zaɓi kwanan wata da hannu a cikin Saitunan Kwanan Wata & Lokaci, zai koma 1 ga Janairu.
  • Muna sabunta iyakar girman hoto don tarihin allo (WIN + V) daga 1MB zuwa 4MB don ɗaukar yuwuwar girman girman hotunan allo da aka ɗauka akan manyan na'urorin DPI.
  • Mun gyara wani batu inda lokacin amfani da Sinanci (Sauƙaƙe) IME zai zubar da ƙwaƙwalwar ajiya akan maɓallin mayar da hankali, ƙara sama da lokaci.
  • Mun gyara matsalar da ke haifar da tsinkayar rubutu da rubutun sifa ba sa aiki yayin bugawa cikin harshen Rashanci ta amfani da madannin taɓawa.
  • Mun gyara wani batu na baya-bayan nan wanda zai iya haifar da haɗin haɗin yanar gizo mai ɓarna (ciki har da cibiyoyin sadarwar da suka makale, da yanayin haɗin kai na cibiyar sadarwa mara kyau). Lura, akwai dalilai iri-iri waɗanda zasu iya yin tasiri akan ƙwarewar sadarwar ku, don haka idan kun ci gaba da fuskantar rashin ƙarfi bayan haɓakawa zuwa wannan ginin, da fatan za a shiga ra'ayi.
  • Godiya ga duk wanda ya gwada da raba ra'ayoyin game da abubuwan gani na wasan kwaikwayon da muka ƙara zuwa mashaya wasan tare da Farashin 17692 . Muna ɗaukar su a layi, a yanzu, don sake kimanta mafi kyawun hanyar da za a iya zuwa gaba da yin aiki kan ba ku babban ƙwarewar caca akan PC ɗinku.
  • Mun gyara matsala a cikin Mai ba da labari don haka lokacin kunna akwati tare da nunin braille da Mai ba da labari, yanayin da aka nuna yanzu an sabunta shi kuma ana kiyaye bayanan sarrafawa akan nunin.

Abubuwan da aka sani

  • Lokacin da kake amfani da Sauƙi na Samun Saiti mafi girma, za ka iya ganin batutuwan yanke rubutu, ko gano cewa rubutun baya karuwa cikin girma a ko'ina.
  • Lokacin amfani da Yanayin Scan Mai ba da labari Shift + Zaɓin zaɓi a Edge, ba a zaɓi rubutun da kyau.
  • Mai ba da labari wani lokaci ba ya karantawa a cikin aikace-aikacen Settings lokacin da kake kewaya ta amfani da maɓallin Tab da kibiya. Gwada canzawa zuwa Yanayin Scan Mai ba da labari na ɗan lokaci. Kuma idan kun sake kashe yanayin Scan, Mai ba da labari zai karanta yanzu lokacin da kuka kewaya ta amfani da maɓallin Tab da kibau. A madadin, zaku iya sake kunna Mai ba da labari don yin aiki akan wannan batun.
  • Wannan ginin yana gyara wani batu na gaba ɗaya wanda ya haifar da hanyoyin haɗin yanar gizo waɗanda suka ƙaddamar da app ɗaya daga wani app ɗin ba ya aiki a cikin jiragen sama na ƙarshe don wasu Insiders, duk da haka, akwai takamaiman bambance-bambancen wannan wanda har yanzu ba zai yi aiki ba a ginin na yau: Danna hanyoyin haɗin yanar gizo a cikin PWAs irin wannan. kamar yadda Twitter ba ya buɗe browser. Muna aiki akan gyarawa.
  • Kuna iya lura da bangon sanarwar kuma Cibiyar Ayyuka ta rasa launi kuma ta zama bayyananne (tare da tasirin acrylic). Muna sane da cewa don sanarwar wannan na iya sa su wahalar karantawa da kuma godiya da haƙurin ku yayin da muke aiki kan gyara.
  • [ADDED] Maiyuwa ba za ku iya canza girman taga Task Manager akan wannan ginin ba.