Mai Laushi

Hanyoyi 10 Don Gyara Android Haɗe Da WiFi Amma Babu Intanet

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Matsalolin da aka fi sani da wayoyin Android shine rashin iya haɗawa da intanet duk da haɗa su da WiFi. Wannan yana da ban takaici sosai saboda yana hana ku zama kan layi. Intanet ya zama wani muhimmin bangare na rayuwarmu kuma muna jin rashin ƙarfi lokacin da ba mu da haɗin Intanet. Yana da ban takaici yayin da duk da shigar da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na WiFi, an hana mu haɗin Intanet. Kamar yadda aka ambata a baya, wannan matsala ce ta gama gari kuma ana iya magance ta cikin sauƙi. A cikin wannan labarin, za mu koya muku daidai yadda za ku magance wannan matsala mai ban haushi. Za mu lissafa jerin mafita don kawar da saƙo mai ban haushi na WiFi ba shi da damar intanet.



Gyara Android Haɗa zuwa WiFi Amma Babu Intanet

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Gyara Android Haɗa zuwa WiFi Amma Babu Samun Intanet

Hanyar 1: Duba idan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tana da haɗin Intanet

Yana iya zama wauta amma a lokutan wannan matsalar ta taso saboda a zahiri babu intanet. Dalilin kasancewar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na WiFi ba a haɗa shi da intanet ba. Don bincika cewa a zahiri matsalar tana tare da WiFi ɗinku, kawai haɗa zuwa cibiyar sadarwar iri ɗaya daga wata na'ura kuma duba idan kuna iya shiga intanet. Idan ba haka ba to yana nufin cewa matsalar ta samo asali ne daga na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Don gyara matsalar, da farko duba idan kebul na ethernet an haɗa shi daidai da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa sannan kuma ta sake kunna na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Idan har yanzu ba a warware matsalar ba to buɗe software na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko ziyarci gidan yanar gizon mai ba da sabis na intanit don bincika ko an shiga. Tabbatar cewa bayanan shiga naka daidai ne. Idan akwai kuskure, gyara shi sannan kuyi ƙoƙarin sake haɗawa. Hakanan, gwada ziyartar gidajen yanar gizo daban-daban don tabbatar da cewa matsalar ba don kuna ƙoƙarin shiga gidajen yanar gizon da aka toshe ba ne.



Hanyar 2: Kashe Bayanan Wayar hannu

A wasu lokuta, bayanan wayar hannu na iya haifar da tsangwama tare da Wi-Fi siginar . Wannan yana hana ku amfani da intanet koda bayan an haɗa ku da WiFi. Lokacin da zaɓi na WiFi ko bayanan wayar hannu ya kasance, Android tana zaɓar WiFi ta atomatik. Koyaya, wasu cibiyoyin sadarwar WiFi suna buƙatar ka shiga kafin ka iya amfani da su. Yana yiwuwa koda bayan ka shiga tsarin Android ya kasa gane shi a matsayin tsayayyen haɗin Intanet. Saboda wannan dalili, yana canzawa zuwa bayanan wayar hannu. Don guje wa wannan rikitarwa, kawai kashe bayanan wayar ku yayin haɗa zuwa cibiyar sadarwar WiFi. Kawai ja ƙasa daga kwamitin sanarwa don samun dama ga menu mai saukewa kuma danna gunkin bayanan wayar hannu don kashe shi.

Kashe Mobile Data | Gyara Android Haɗa zuwa WiFi Amma Babu Intanet



Hanyar 3: Tabbatar cewa Kwanan wata da Lokaci Daidai ne

Idan kwanan wata da lokacin da aka nuna akan wayarka basu dace da na yankin lokaci na wurin ba, to kana iya fuskantar matsala haɗawa da intanit. Yawancin lokaci, wayoyin Android suna saita kwanan wata da lokaci ta atomatik ta hanyar samun bayanai daga mai ba da hanyar sadarwar ku. Idan kun kashe wannan zaɓin to kuna buƙatar sabunta kwanan wata da lokaci da hannu duk lokacin da kuka canza yankin lokaci. Mafi sauƙaƙan madadin wannan shine kun kunna saitunan Kwanan wata da lokaci ta atomatik.

1. Je zuwa saituna .

Je zuwa saitunan

2. Danna kan Tsarin tsarin .

Danna kan System tab

3. Yanzu zaɓin Zabin Kwanan wata da Lokaci .

Zaɓi zaɓin Kwanan wata da Lokaci

4. Bayan haka, kawai kunna mai kunnawa saitin kwanan wata da lokaci ta atomatik .

Kunna mai kunnawa don saitin kwanan wata da lokaci ta atomatik

Hanyar 4: Manta WiFi kuma Haɗa Sake

Wata hanyar magance wannan matsalar ita ce kawai Manta WiFi da sake haɗawa. Wannan matakin zai buƙaci ka sake shigar da kalmar sirri don WiFi, don haka tabbatar cewa kana da kalmar sirri daidai kafin danna kan zaɓin Manta WiFi. Wannan ingantaccen bayani ne kuma sau da yawa yana magance matsalar. Mantawa da sake haɗawa zuwa hanyar sadarwar yana ba ku sabuwar hanyar IP kuma wannan na iya gyara matsalar rashin haɗin Intanet. Don yin wannan:

1. Jawo ƙasa da menu mai saukewa daga rukunin sanarwar da ke saman.

2. Yanzu dogon-latsa WiFi alamar bude zuwa jerin WiFi cibiyoyin sadarwa .

Yanzu dogon danna alamar Wi-Fi don buɗe jerin hanyoyin sadarwar Wi-Fi

3. Yanzu kawai danna kan sunan Wi-Fi cewa kana da alaka da.

Matsa sunan Wi-Fi da aka haɗa ku da shi

4. Danna kan 'Mata' zaɓi .

Danna kan zaɓi 'Manta

5. Bayan haka, kawai danna kan wannan WiFi sake da shigar da kalmar sirri da kuma danna kan connect.

Kuma duba idan za ku iya Gyara Android Haɗa zuwa WiFi amma babu batun shiga Intanet. Idan ba haka ba, to ci gaba da hanya ta gaba.

Hanyar 5: Tabbatar cewa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa baya tarewa Traffic

Akwai kyakkyawan dama cewa ku na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa watakila yana toshe na'urarka daga amfani da intanet. Yana hana wayarka haɗi zuwa cibiyar sadarwar ta don shiga intanet. Don tabbatar da cewa kuna buƙatar ziyarci shafin gudanarwa na mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma duba idan ana toshe MAC id na na'urar ku. Tunda kowane na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana da wata hanya ta daban ta shiga saitunan sa, yana da kyau ku yi google samfurin ku kuma ku koyi yadda ake shiga shafin admin. Kuna iya duba bayan na'urar don Adireshin IP na shafin admin / portal. Da zarar kun isa wurin, ku shiga tare da sunan mai amfani da kalmar wucewa sannan ku duba ko kuna iya samun wani bayani game da na'urar ku.

Saitunan Mara waya a ƙarƙashin mai sarrafa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Hanyar 6: Canja DNS naka

Yana yiwuwa akwai wasu matsala tare da uwar garken sunan yankin na Mai Ba da Sabis ɗin Intanet ɗin ku. Don duba wannan gwada shiga yanar gizo ta hanyar buga adireshin IP ɗin su kai tsaye. Idan za ku iya yin hakan to matsalar ta ta'allaka ne da DNS (Sabar sunan yanki) na ISP ɗin ku. Akwai mafita mai sauƙi ga wannan matsalar. Duk abin da kuke buƙatar yi shine canza zuwa Google DNS (8.8.8.8; 8.8.4.4).

1. Jawo ƙasa da menu mai saukewa daga rukunin sanarwar da ke saman.

2. Yanzu dogon danna alamar Wi-Fi don buɗewa zuwa jerin Wi-Fi cibiyoyin sadarwa .

Yanzu dogon danna alamar Wi-Fi don buɗe jerin hanyoyin sadarwar Wi-Fi

3. Yanzu danna kan sunan Wi-Fi kuma ci gaba da riƙe shi don duba menu na ci gaba.

Matsa sunan Wi-Fi da aka haɗa ku da shi

4. Danna kan zaɓin Gyara hanyar sadarwa.

Danna kan zaɓin Gyara hanyar sadarwa

5. Yanzu zaɓi Saitunan IP kuma canza shi zuwa a tsaye .

Zaɓi saitunan IP

Canja saitunan IP zuwa a tsaye

6. Yanzu kawai cika cikin a tsaye IP, DNS 1, da kuma DNS 2 adireshin IP .

Kawai cika a tsaye IP, DNS 1, da DNS 2 adireshin IP | Gyara Android Haɗa zuwa WiFi Amma Babu Intanet

7. Danna kan Save button kuma kun gama.

Karanta kuma: Hanyoyi 4 Don Karanta Sakon Da Aka goge A WhatsApp

Hanyar 7: Canja Yanayin Mara waya akan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Wi-Fi na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tana da hanyoyin mara waya daban-daban. Waɗannan hanyoyin sun dace da bandwidth mai aiki. Waɗannan su ne 802.11b ko 802.11b/g ko 802.11b/g/n. Waɗannan haruffa daban-daban suna tsaye don ma'auni mara waya daban-daban. Yanzu ta tsohuwa, an saita yanayin mara waya zuwa 802.11b/g/n. Wannan yana aiki lafiya tare da yawancin na'urori ban da wasu tsoffin na'urori. Yanayin mara waya ta 802.11b/g/n bai dace da waɗannan na'urori ba kuma yana iya zama dalilin matsalar Samun Intanet. Domin magance matsalar a sauƙaƙe:

1. Bude software don ku Wi-Fi na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa .

2. Je zuwa saitunan Wireless kuma zaɓi zaɓi don yanayin mara waya.

3. Yanzu za ka za a drop-saukar menu, danna kan shi, kuma daga lissafin 802.11b sannan ka danna save.

4. Yanzu zata sake farawa da Wireless Router, sa'an nan kokarin reconnecting Android na'urar.

5. Idan har yanzu bai yi aiki ba za ku iya gwada canza yanayin zuwa 802.11g .

Hanyar 8: Sake yi na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Idan hanyoyin da ke sama sun kasa magance matsalar ku to lokaci ya yi da za ku sake kunna WiFi. Kuna iya yin haka ta hanyar kashe shi kawai sannan kuma sake kunnawa. Hakanan zaka iya yin ta ta shafin gudanarwa ko software na mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa idan akwai zaɓi don sake kunna WiFi naka.

Sake kunna WiFi na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko modem

Idan har yanzu bai yi aiki ba to lokaci yayi don sake saiti. Sake saitin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na WiFi zai share duk saitunan da aka adana da saitunan ISP. Ainihin zai ba ku damar saita hanyar sadarwar ku ta WFi daga tsaftataccen tsari. Zaɓin don sake saita WiFi gabaɗaya ana samun shi ƙarƙashin manyan saitunan amma yana iya bambanta ga masu amfani da hanyoyin sadarwa daban-daban. Don haka, zai fi kyau idan kun bincika kan layi akan yadda zaku sake saita na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta WiFi. Da zarar sake saitin ya cika kana buƙatar sake shigar da bayanan shiga don haɗawa da uwar garken mai bada sabis na Intanet.

Hanyar 9: Sake saita saitunan cibiyar sadarwar Android

Zabi na gaba a cikin jerin mafita shine sake saita saitunan hanyar sadarwa akan na'urar ku ta Android. Magani ne mai tasiri wanda ke share duk saitunan da aka adana da cibiyoyin sadarwa da sake saita WiFi na na'urarka. Don yin wannan:

1. Je zuwa Saituna na wayarka.

Je zuwa saitunan wayarka

2. Yanzu danna kan Tsarin tsarin .

Danna kan System tab

3. Danna kan Maɓallin sake saiti .

Danna maɓallin Sake saiti

4. Yanzu zaɓin Sake saita Saitunan hanyar sadarwa .

Zaɓi Sake saitin hanyar sadarwa

5. Yanzu za ku sami gargaɗi game da menene abubuwan da za a sake saitawa. Danna kan Sake saita Saitunan hanyar sadarwa zaɓi.

Danna kan Sake saitin Saitunan hanyar sadarwa | Gyara Android Haɗa zuwa WiFi Amma Babu Intanet

6. Yanzu gwada haɗa zuwa cibiyar sadarwar WiFi kuma duba idan kuna iya Gyara Android Haɗa zuwa WiFi amma babu batun shiga Intanet.

Hanyar 10: Yi Sake saitin masana'anta akan wayarka

Wannan shine makoma ta ƙarshe da zaku iya gwadawa idan duk hanyoyin da ke sama suka gaza. Idan babu wani abu kuma, kuna iya ƙoƙarin sake saita wayarku zuwa saitunan masana'anta kuma duba idan ta warware matsalar. Neman sake saitin masana'anta zai share duk aikace-aikacenku, bayanansu da sauran bayanai kamar hotuna, bidiyo, da kiɗa daga wayarka. Saboda wannan dalili, yana da kyau ka ƙirƙiri madadin kafin ka je wani factory sake saiti. Yawancin wayoyi suna ba ku damar yin ajiyar bayanan ku lokacin da kuke ƙoƙarin sake saita wayarku ta masana'anta. Kuna iya amfani da kayan aikin da aka gina don tallafawa ko yi da hannu, zaɓin naku ne.

1. Je zuwa Saituna na wayarka.

Je zuwa saitunan wayarka

2. Taɓa kan Tsarin tsarin .

Danna kan System tab

3. Yanzu idan baku riga kun yi tanadin bayananku ba, danna kan Ajiyayyen zaɓin bayanan ku don adana bayananku akan Google Drive.

4. Bayan haka danna kan Sake saitin shafin .

Danna maɓallin Sake saiti

4. Yanzu danna kan Sake saita zaɓin waya .

Danna kan zaɓin Sake saitin waya

5. Wannan zai ɗauki ɗan lokaci, don haka bar wayar ku ba ta aiki na wasu mintuna.

An ba da shawarar: Cire Kanku Daga Rubutun Rukunin Akan Android

Da zarar wayar ta sake kunnawa, gwada amfani da madannai. Idan har yanzu matsalar ta ci gaba to kuna buƙatar neman taimakon ƙwararru kuma ku kai ta cibiyar sabis.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake ja-gora kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.