Mai Laushi

Dalilai 5 naku Windows 10 Kwamfuta tana Gudu a hankali

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Windows 10 Kwamfuta tana Gudu a hankali 0

A zamanin da yawancin mu ke buƙatar gamsuwa da sauri, kwamfutar da ke tafiyar hawainiya na iya zama ɓarnar wanzuwar mu. Windows ta kasance babbar masarrafa ta tsarin aiki tun bayan da Bill Gates ya gabatar da ita ga duniya a shekarar 1983. Daga Windows 1.0 zuwa Windows 95, da Windows XP zuwa Windows Vista, wannan tsarin ya canza sosai tsawon shekaru.

Tare da kowane sabuntawa ya zo da sabbin fasalolin fasaha waɗanda ba a taɓa ganin su ba, amma kuma sun zo tare da koma baya. A yau, Windows 10 shine kashi na yanzu wanda yawancin masu amfani suka yarda shine mafi kyawun tukuna. Koyaya, wasu har yanzu suna fuskantar kwamfutar Windows da ke tafiyar hawainiya. Idan kun fada cikin wannan rukunin, ga dalilai guda 5 da yasa hakan na iya faruwa da kuma yadda zaku iya gyara shi.



Kuna da rumbun kwamfutarka mai gazawa

Hard Drive ɗin ku shine wurin da ake adana duk hotunanku, takardu, kiɗan ku, fayilolinku, da albarkatun da za ku iya saukewa. Idan ka buɗe kwamfutarka kuma ka lura cewa apps ɗinka ba za su buɗe ba, tsarin ba ya amsawa a lokacin farawa ko kuma ka lura kwamfutarka ba ta aiki da kyau, ƙila ka sami 100% amfanin diski . Ƙarfin ƙarfin rumbun kwamfutarka na kwamfutarka, gwargwadon yadda zai yi aiki a hankali.

Yadda Ake Gyara Wannan: Idan rumbun kwamfutarka yana sama ko sama da ƙarfin 90%, lokaci yayi da za a yi wasu canje-canje. Anan akwai 'yan hanyoyi don tsaftace rumbun kwamfutarka da yadda ake hanzarta Windows :



  • Cire apps ko shirye-shirye marasa amfani.
  • Share hotuna da ba ku so, kiɗan da ba ku saurara ba, da fayilolin da ba ku buƙata.
  • Yi amfani da kayan aikin Tsabtace Disk wanda ke taimaka muku goge fayilolin da ba su da amfani.
  • Ajiye fayilolinku, hotuna, da sauran takardu akan rumbun kwamfutarka na waje.

Ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa tana ƙarewa

Random Access Memory, ko RAM, shine wurin da ake adana bayanai kafin a sarrafa su. RAM memori ne na ɗan gajeren lokaci, wanda galibi ana bayyana shi azaman mara ƙarfi, wanda ke aiki kawai lokacin da kwamfutar tafi-da-gidanka ko kwamfutar ku ke kunne. Da zarar ka kashe, an manta da duk memorin RAM ɗinka. RAM ɗin ku yana da alhakin kiyaye kwamfutarku tana gudana cikin sauƙi ta hanyar loda bayanai don kowane aiki da kuke yi. Shin kuna gyara hotuna masu ƙarfi akan software na gyara hoto? Ko wataƙila kuna wasa wasan bidiyo da za'a iya zazzagewa wanda ke buƙatar daidaitaccen adadin ajiya? Ko da wane irin hali ya kasance, za ku iya rasa ikon RAM ɗin ku.

Yadda Ake Gyara Wannan: Don 'yantar da sarari na RAM, ga wasu shawarwari don farawa:



Windows 10 a hankali

Yawancin shirye-shirye suna gudana lokaci guda

Kamar yadda aka ambata a baya, RAM shine abin da ke adana bayanai a cikin ainihin lokaci. RAM shine abin da ke taimaka wa kwamfutar ku yanke shawara da aiki cikin sauƙi. Koyaya, idan kun lura kwamfutarku ta Windows tana gudana a hankali, ƙila ku sami shirye-shiryen da yawa da ke gudana lokaci ɗaya. Shin kai ne wanda ke son buɗe shafuka 20 akan burauzar yanar gizon ku? Idan haka ne, wannan na iya zama dalili ɗaya da kwamfutarka ke gudana a hankali. RAM yana taimakawa aiwatar da kwamfutarka. Tare da gungun shafuka da aka buɗe, kamar asusun Netflix, Spotify, da Facebook, RAM ɗin ku bazai iya ci gaba ba.



Yadda Ake Gyara Wannan: Don ba wa kwamfutarka hutu, gwada waɗannan dabaru don iyakance adadin shirye-shiryen da ke gudana lokaci ɗaya:

  • Sake kunna kwamfutarka don sake saita shirye-shirye da tsaftace kayan aikin da ke gudana a bango.
  • Samo tsawo na burauzar gidan yanar gizo wanda ke ƙarfafa adadin shafukan da kuka buɗe.
  • Yi amfani da ƙa'idodi masu sauƙi waɗanda ke ɗaukar sarari kaɗan zuwa 'yantar da ƙwaƙwalwar ajiya .

Akwai add-kan da yawa

Ƙara-kan babbar hanya ce don inganta ƙwarewar mai amfani yayin kewaya yanar gizo. Koyaya, samun ƙari da yawa na iya lalata kwamfutarka. Ƙara-kan irin su talla-blockers suna da matuƙar dacewa kuma suna iya sanya binciken gidan yanar gizo cikin sauƙi da jin daɗi. Duk da haka, kun ci karo da kari na yanar gizo waɗanda suka yi kama da ban mamaki a halin yanzu, amma ba ku buƙatar gaske? Wataƙila zazzagewa a shahararriyar maye tsawo wanda ya canza sunayen mashahurai a cikin kanun labarai zuwa wasu sanannun sunaye ya kasance abin ban dariya, amma idan kwamfutarka tana tafiya a hankali fiye da molasses, tabbas lokaci ya yi da za a yi ban kwana.

Yadda za a gyara wannan: Don jefa waɗannan add-on ɗin da ba a so a cikin sharar, bi waɗannan matakan:

    Google Chrome:Danna-dama akan maɓallin tsawo maras so sannan danna cirewa daga maɓallin Chrome.Firefox:Danna maɓallin menu, zaɓi add-ons/ kari, sannan kawai share abubuwan da ba ku buƙata daga lissafin.Internet Explorer:Danna kayan aiki, je zuwa don sarrafa add-ons, danna kan nuna duk add-ons, sannan cire waɗanda ba kwa so kuma.

Virus yana addabar kwamfutarka

A ƙarshe, kuna iya, rashin alheri, samun ƙwayar cuta ko malware da ke addabar kwamfutarka. Kwayoyin cuta, malware, da sauran ɓarna na tsaro na iya yaduwa kamar wutar daji idan ba a kula da su ba. Malware na iya haifar da matsaloli da yawa, kamar satar bayanan ku, tura ku zuwa rukunin yanar gizo, da tura tallace-tallace akan allonku.

Yadda Ake Gyara Wannan: Idan kuna zargin kwamfutarka na iya samun kwayar cuta, ga yadda zaku iya magance matsalar:

  • Zazzage software na Anti-Virus wanda zai iya gano rukunin yanar gizo na yaudara.
  • Kawo kwamfutarka/kwamfyutan ka zuwa ƙwararrun sabis na kwamfuta.
  • Sake yi kwamfutarka kuma shiga cikin Safe Mode

Layin Kasa

Kwamfuta a hankali ba ta da daɗi. Idan kuna amfani da kwamfutarku akai-akai don makaranta, kasuwanci, ko nishaɗi, jiran shafi don lodawa ko fayil don saukewa na iya haifar da fushi mara dalili. Don ƙara saurin kwamfutar Windows ɗin ku, duba waɗannan matsalolin da za a iya magance su da magunguna waɗanda za su iya zama ceton ku na gaba!

Karanta kuma: