Mai Laushi

Hanyoyi 5 don Cire Hyperlinks daga Takardun Maganar Microsoft

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Microsoft Word yana ɗaya daga cikin mafi kyau, idan ba 'Mafi kyawun' ba, daftarin aiki da ƙirƙira da gyara software da ake samu ga masu amfani da kwamfuta. Aikace-aikacen yana bin wannan ga jerin abubuwan da Microsoft ya haɗa tsawon shekaru da sababbi da yake ci gaba da ƙarawa. Ba za a yi nisa ba a faɗi cewa mutumin da ya saba da Microsoft Word da fasalinsa yana iya yiwuwa a ɗauke shi aiki don matsayi fiye da wanda bai yi ba. Kyakkyawan amfani da hyperlinks ɗaya ne irin wannan fasalin.



Hyperlinks, a cikin mafi sauƙi hanyarsu, hanyoyin haɗi ne masu dannawa a cikin rubutu waɗanda mai karatu zai iya ziyarta don samun ƙarin bayani game da wani abu. Suna da matukar mahimmanci kuma suna taimakawa ba tare da ɓata lokaci ba don haɗa yanar gizo ta Duniya ta hanyar haɗa shafuka fiye da tiriliyan da juna. Amfani da hyperlinks a cikin takaddun kalmomi yana yin maƙasudi iri ɗaya. Ana iya amfani da su don komawa zuwa wani abu, jagorantar mai karatu zuwa wani takarda, da dai sauransu.

Yayin da amfani, hyperlinks na iya zama mai ban haushi kuma. Misali, lokacin da mai amfani ya kwafi bayanai daga tushe kamar Wikipedia kuma ya liƙa ta a cikin takaddar Kalma, haɗin haɗin gwiwar da aka haɗa su ma suna bi. A mafi yawan lokuta, waɗannan hanyoyin haɗin yanar gizo na sneaky ba a buƙata kuma marasa amfani.



A ƙasa, mun bayyana hanyoyi daban-daban guda huɗu, tare da kari ɗaya, kan yadda ake cire hanyoyin haɗin yanar gizo maras so daga takaddun Microsoft Word ɗin ku.

Yadda ake Cire Hyperlinks daga Takardun Microsoft Word



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Hanyoyi 5 don Cire Haɗin Haɓakawa daga Takardun Kalma

Cire hyperlinks daga takaddar kalma ba abin tsoro bane saboda yana ɗaukar dannawa kaɗan kawai. Mutum na iya zaɓar cire wasu manyan hanyoyin haɗin gwiwa da hannu daga takaddar ko faɗin ciao ga duka ta hanyar gajeriyar hanyar madannai mai sauƙi. Kalmar kuma tana da fasalin ( Ajiye Zaɓin Manna Rubutu Kawai ) don cire hyperlinks daga rubutun da aka kwafi ta atomatik. A ƙarshe, zaku iya zaɓar amfani da aikace-aikacen ɓangare na uku ko gidan yanar gizo don cire manyan hanyoyin haɗin gwiwa daga rubutunku. Duk waɗannan hanyoyin an bayyana su a ƙasa cikin sauƙi mataki-mataki hanya don ku bi.



Hanyar 1: Cire hanyar haɗin gwiwa guda ɗaya

Sau da yawa fiye da haka, guda ɗaya ne ko biyu na manyan hanyoyin haɗin gwiwa waɗanda ke buƙatar cirewa daga takaddar/ sakin layi. Hanyar yin hakan shine-

1. Kamar yadda a bayyane yake, fara da buɗe fayil ɗin Word ɗin da kuke son cire hyperlinks daga kuma nemo rubutun da ke tare da mahaɗin.

2. Matsar da siginan kwamfuta na linzamin kwamfuta akan rubutun kuma danna dama akan shi . Wannan zai buɗe menu na zaɓin gyara mai sauri.

3. Daga menu na zaɓuɓɓuka, danna kan Cire Hyperlink . Sauƙaƙe, eh?

| Cire Haɓaka Hanyoyi daga Takardun Kalma

Ga masu amfani da macOS, zaɓi don cire hyperlink baya samuwa kai tsaye lokacin da ka danna dama akan ɗaya. Madadin haka, akan macOS, zaku fara buƙatar zaɓar mahada daga menu na gyara sauri sannan danna kan Cire Hyperlink a taga na gaba.

Hanyar 2: Cire duk hanyoyin haɗin yanar gizo lokaci guda

Idan kun kasance ɗaya daga cikin waɗancan mutanen da ke kwafin bayanai masu tarin yawa daga gidajen yanar gizo kamar Wikipedia da liƙa a cikin takaddar Kalma don gyarawa daga baya, cire duk hanyoyin haɗin gwiwa lokaci guda na iya zama hanyar da zaku bi. Wanene zai so ya danna-dama kusan sau 100 kuma ya cire kowane hyperlink daban-daban, daidai?

Abin farin ciki, Word yana da zaɓi don cire duk manyan hanyoyin haɗin yanar gizo daga takarda ko wani yanki na takaddun ta amfani da gajeriyar hanyar madannai ɗaya.

1. Buɗe daftarin aiki mai ɗauke da manyan hanyoyin haɗin yanar gizo da kuke son cirewa kuma tabbatar da siginan kwamfuta naku yana kan ɗayan shafukan. A madannai naku, latsa Ctrl + A don zaɓar duk shafukan daftarin aiki.

Idan kana son cire manyan hanyoyin haɗin yanar gizo daga takamaiman sakin layi ko ɓangaren takaddar, yi amfani da linzamin kwamfuta don zaɓar takamaiman sashe. Kawai kawo siginan linzamin kwamfuta a farkon sashin kuma danna-hagu; yanzu ka riƙe danna kuma ja mai nuna linzamin kwamfuta zuwa ƙarshen sashe.

2. Da zarar an zaɓi shafuka/rubutun da ake buƙata na takaddar ku, latsa a hankali Ctrl + Shift + F9 don cire duk hanyoyin haɗin yanar gizo daga ɓangaren da aka zaɓa.

Cire duk manyan hanyoyin haɗin gwiwa lokaci guda daga takaddar Word

A cikin wasu kwamfutoci na sirri, mai amfani kuma zai buƙaci danna maɓallin fn ku don sanya maɓallin F9 yayi aiki. Don haka, idan latsa Ctrl + Shift + F9 bai cire hyperlinks ba, gwada latsawa Ctrl + Shift + Fn + F9 maimakon haka.

Ga masu amfani da macOS, gajeriyar hanyar keyboard don zaɓar duk rubutu shine cmd + A kuma da zarar an zaɓa, danna cmd + 6 don cire duk hyperlinks.

Karanta kuma: Yadda ake juya Hoto ko Hoto a cikin Kalma

Hanyar 3: Cire hyperlinks yayin liƙa rubutu

Idan kuna da wahalar tunawa da gajerun hanyoyin keyboard ko ba ku son amfani da su gabaɗaya (Me yasa?), Hakanan kuna iya cire hyperlinks a lokacin liƙa kanta. Kalma tana da zaɓuɓɓuka guda uku (hudu a cikin Office 365) zaɓuɓɓukan manna daban-daban, kowannensu yana biyan buƙatu daban-daban kuma mun yi bayanin su duka a ƙasa, tare da jagora kan yadda ake cire hyperlinks yayin liƙa rubutu.

1. Da farko, ci gaba da kwafi rubutun da kuke son liƙa.

Da zarar an kwafi, buɗe sabon takaddar Word.

2. A ƙarƙashin Home tab (idan ba a kan Home tab, kawai canza zuwa gare shi daga ribbon), danna kibiya ta ƙasa akan Manna zaɓi.

Yanzu zaku ga hanyoyi daban-daban guda uku waɗanda zaku iya liƙa rubutun da kuka kwafi. Zaɓuɓɓukan uku sune:

    Ci gaba da Tsarin Tushen (K)– Kamar yadda sunan ya bayyana, zaɓin Keep Source Formatting paste yana riƙe da tsarin rubutun da aka kwafi kamar yadda yake, wato, rubutun idan aka liƙa ta amfani da wannan zaɓi zai yi kama da yadda ya yi yayin kwafi. Zaɓin yana riƙe duk fasalulluka na tsara kamar font, girman font, tazarar, indents, hyperlinks, da sauransu. Tsarin Haɗa (M) -Siffar gyare-gyaren gyare-gyaren manna ƙila ita ce mafi wayo daga duk zaɓuɓɓukan manna da ake da su. Yana haɗa salon tsara rubutun da aka kwafi zuwa rubutun da ke kewaye da shi a cikin takaddar da aka liƙa a ciki. A cikin kalmomi masu sauƙi, zaɓin haɗawa yana cire duk wani tsari daga rubutun da aka kwafi (sai dai wasu tsararru waɗanda suke ɗauka da muhimmanci, misali, m. da rubutun rubutun) kuma yana ba da tsarin daftarin aiki da aka liƙa a ciki. Ajiye Rubutu Kawai (T) -Bugu da ƙari, kamar bayyananne daga sunan, wannan zaɓin manna kawai yana riƙe da rubutu daga bayanan da aka kwafi kuma yana watsar da komai. Ana cire kowane tsari tare da hotuna da teburi lokacin da aka liƙa bayanai ta amfani da wannan zaɓin manna. Rubutun yana ɗaukar tsarin rubutun da ke kewaye ko duk takaddun da tebur, idan akwai, an canza su zuwa sakin layi. Hoto (U) -Zaɓin manna hoto yana samuwa kawai a cikin Office 365 kuma yana bawa masu amfani damar liƙa rubutu azaman hoto. Wannan, duk da haka, yana sa ba zai yiwu a gyara rubutun ba amma ana iya amfani da kowane tasirin hoto kamar iyakoki ko juyawa kamar yadda suka saba akan hoto ko hoto.

Komawa kan buƙatar sa'a, tunda muna son cire manyan hanyoyin haɗin yanar gizo daga bayanan da aka kwafi kawai, za mu yi amfani da zaɓin Keep Text Only.

3. Jujjuya linzamin kwamfuta akan zaɓuɓɓukan paste guda uku, har sai kun sami zaɓin Keep Text Only sai ku danna shi. Yawancin lokaci, shi ne na ƙarshe na ukun kuma gunkinsa tsaftataccen takarda ce mai girma & m A a ƙasa-dama.

| Cire Hyperlinks daga Takardun Kalma

Lokacin da kake shawagi linzamin kwamfuta akan zaɓuɓɓukan manna daban-daban, zaku iya ganin samfoti na yadda rubutun zai kasance da zarar an liƙa a hannun dama. A madadin, danna-dama akan wani fanko na shafi kuma zaɓi Zaɓin Rike Rubutu Kawai daga menu na gyara sauri.

Karanta kuma: Hanyoyi 3 don Cire Alamar Sakin layi (¶) a cikin Kalma

Hanyar 4: Kashe hyperlinks gaba ɗaya

Don sanya tsarin rubutu da rubutu ya zama mai ƙarfi & wayo, Kalma takan canza adiresoshin imel da URLs na gidan yanar gizo zuwa manyan hanyoyin haɗin gwiwa. Duk da yake fasalin yana da amfani sosai, koyaushe akwai lokacin da kawai kuke son rubuta URL ko adireshin imel ba tare da juya shi zuwa hanyar haɗin yanar gizo ba. Kalma tana bawa mai amfani damar musaki fasalin haɗin haɗin kai na atomatik gaba ɗaya. Hanyar kashe fasalin shine kamar haka:

1. Bude Microsoft Word kuma danna kan Fayil tab a saman-hagu na taga.

Bude Microsoft Word kuma danna kan Fayil shafin a saman hagu na taga

2. Yanzu, danna kan Zabuka located a karshen jerin.

Danna kan Zaɓuɓɓuka da ke a ƙarshen jerin

3. Yin amfani da menu na kewayawa a hagu, buɗe Tabbatarwa shafin zabin kalmomi ta danna kan shi.

4. A cikin proofing, danna kan Zabuka Daidaita Kai… maballin kusa da Canja yadda Word ke gyarawa da tsara rubutu yayin da kake bugawa.

A cikin tabbatarwa, danna kan Zaɓuɓɓukan Gyaran Kai

5. Canja zuwa AutoFormat Kamar Yadda Ka Buga tab na AutoCorrect taga.

6. Daga karshe, Cire alamar / cire alamar akwatin kusa da Intanet da hanyoyin sadarwa tare da manyan hanyoyin haɗin gwiwa don kashe fasalin. Danna kan KO don ajiye canje-canje da fita.

Cire alamar / cire alamar akwatin kusa da hanyoyin Intanet da hanyoyin sadarwa tare da manyan hanyoyin haɗin gwiwa kuma Danna Ok

Hanyar 5: Aikace-aikace na ɓangare na uku don cire hyperlinks

Kamar komai a zamanin yau, akwai wasu ƙa'idodi na ɓangare na uku da suka haɓaka waɗanda ke taimaka muku cire waɗannan manyan hanyoyin haɗin gwiwa. Ɗayan irin wannan aikace-aikacen shine Kutools don Word. Aikace-aikacen haɓakawa/ƙara-kan Kalma ce kyauta wanda yayi alƙawarin sanya ayyukan yau da kullun masu cin lokaci su zama iska. Wasu fasallan sa sun haɗa da haɗawa ko haɗa takaddun Kalma da yawa, raba takarda ɗaya zuwa takaddun jarirai da yawa, canza hotuna zuwa daidaito, da sauransu.

Don cire hyperlinks ta amfani da Kutools:

1. Ziyara Zazzagewar Kutools don Kalma kyauta - Kayan aikin Magana na Office mai ban mamaki akan mai binciken gidan yanar gizon da kuka fi so kuma zazzage fayil ɗin shigarwa gwargwadon tsarin tsarin ku (32 ko 64 bit).

2. Da zarar an sauke, danna kan shigarwa fayil kuma bi abubuwan da ke kan allo don shigar da add-on.

Da zarar an sauke, danna kan fayil ɗin shigarwa

3. Bude daftarin aiki Word da kuke son cire hyperlinks daga.

4. Kutools add-on zai bayyana azaman shafin a saman taga. Canja zuwa Kutools Plus tab kuma danna kan Haɗin kai .

5. A ƙarshe, danna kan Cire don cire hyperlinks daga dukan takaddun ko kawai rubutun da aka zaɓa. Danna kan KO lokacin da aka nemi tabbaci akan aikinka.

Danna Cire don cire hyperlinks kuma Danna Ok | Cire Hyperlinks daga Takardun Kalma

Baya ga kari na ɓangare na uku, akwai gidajen yanar gizo kamar TextCleanr - Kayan aikin Tsabtace Rubutu wanda zaku iya amfani dashi don cire hyperlinks daga rubutun ku.

An ba da shawarar:

Ina fata koyawan da ke sama ya taimaka kuma kun iya Cire Hyperlinks daga Takardun Microsoft Word . Amma idan har yanzu kuna da tambayoyi game da wannan labarin to jin daɗin yin su a cikin sashin sharhi.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake ja-gora kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.