Mai Laushi

Hanyoyi 7 don Gyara Discord RTC Haɗa Babu Kuskuren Hanya

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Discord shine ɗayan shahararrun dandamali na VoIP wanda yan wasa da masu ƙirƙirar abun ciki ke amfani da su sosai. Yana ba mutane damar ƙirƙirar uwar garken nasu inda abokai da mabiya za su iya haɗawa da rataya waje. Kuna iya yin taɗi, kira, raba kafofin watsa labaru, takardu, wasa wasanni, da sauransu. A saman duk wannan, yana da haske akan albarkatun kuma cikakken kyauta.



Koyaya, akwai matsala gama gari ɗaya wacce ke ci gaba da faruwa akai-akai kuma ita ce Discord RTC Haɗin Kuskuren Hanya. Masu amfani da yawa sun haɗu da saƙon No Route yayin ƙoƙarin haɗi zuwa tashar murya don kiran mai jiwuwa. Tunda wannan kuskuren ya hana ku shiga kira, babban rashin jin daɗi ne. Don haka, muna son taimaka muku gyara shi.

A cikin wannan labarin, za mu tattauna game da Discord RTC Haɗa Babu Hanya kuskure daki-daki. Kafin mu fara da mafita, muna buƙatar fahimtar abin da ke haifar da wannan kuskure. Wannan zai taimaka mana mu magance matsalar da kyau. Don haka, bari mu fara.



Yadda ake Gyara Discord RTC Haɗa Babu Kuskuren Hanya

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Yadda ake Gyara Discord RTC Haɗa Babu Kuskuren Hanya

Me ke haifar da Haɗin Discord RTC Babu Kuskuren Hanya?

Akwai dalilai da yawa da yasa kuskuren Babu Hanyar ke faruwa akan Discord. Dalilan da aka fi sani sun haɗa da canji a cikin adireshin IP ko wasu Tacewar zaɓi na ɓangare na uku ko software na riga-kafi wanda ke hana Discord. Da aka ba a ƙasa akwai jerin yiwuwar dalilai a baya Discord RTC Haɗin Babu Kuskuren Hanya.

a) Adireshin IP na na'urar ya canza



Adireshin IP (Internet Protocol) wani abu ne da gidajen yanar gizo ke amfani da su don tantance wurin da kuke. Yanzu, idan adireshin IP ya ci gaba da canzawa, wanda ke faruwa idan kuna amfani da a Haɗin kai mai ƙarfi , Discord baya iya haɗawa zuwa uwar garken Muryar. Discord yana ɗaukar canjin adireshin IP a matsayin halayen tuhuma, don haka, ba zai iya kafa haɗin gwiwa ba.

b) Ana toshe Discord ta software na Antivirus ko Firewall

Wani lokaci, software na riga-kafi da kuke amfani da shi na iya shiga cikin hanyar kiran Discord ɗin ku. Matukar ana ƙuntata Discord ta software na ɓangare na uku ko Tacewar zaɓi, zai ci gaba da nuna kuskuren Babu Hanyar.

c) Matsaloli tare da VPN

Idan kana amfani da VPN (Virtual Proxy Network), to ka tabbata yana da UDP (Masu amfani Datagram Protocol). Discord ba zai yi aiki ba tare da UDP ba kuma ya ƙare yana nuna saƙon kuskuren No Route.

d) Matsalolin Yanki

Wani lokaci wannan kuskuren yana faruwa lokacin da uwar garken taɗi ta murya da kuke ƙoƙarin haɗawa da ita ke karɓar bakuncin a wata nahiya daban. Magani mai sauƙi ga wannan matsala shine a tambayi mai watsa shiri don canza yankin uwar garken.

e) Mai Gudanarwa na Network ya toshe shi

Idan an haɗa ku zuwa cibiyar sadarwar jama'a kamar makaranta ko ɗakin karatu Wi-Fi, to yana yiwuwa an toshe Discord akan hanyar sadarwar. Sakamakon haka, duk lokacin da kuka yi ƙoƙarin haɗawa da taɗi na murya, kun makale a wurin Discord RTC yana ƙoƙarin haɗi ko Babu Hanyar allo.

Hanyoyi 7 don Gyara Discord RTC Haɗa Babu Kuskuren Hanya

Yanzu da muka sami cikakkiyar fahimtar abin da ke haifar da kuskure, za mu iya ci gaba zuwa mafita da gyare-gyare daban-daban. Don jin daɗin ku, za mu lissafta hanyoyin magance su cikin haɓaka tsari na rikitarwa. Wannan saboda wani lokacin, duk abin da kuke buƙata shine sake farawa mai sauƙi. Muna ba ku shawara ku bi daidai wannan tsari da fatan za ku iya samun mafita tun kafin ku kai ƙarshen wannan labarin. Lura cewa yawancin waɗannan mafita an buga su akan layi ta masu amfani a duk faɗin duniya. Ya yi aiki a gare su, kuma muna fatan zai yi aiki a gare ku kuma.

1. Fara da Sauƙaƙe Sake farawa

Mafi sauƙi mafi sauƙi ga kowace matsala mai alaƙa da fasaha shine sake farawa ko sake yin aiki. The classic Shin kun yi ƙoƙarin kashe shi kuma ku sake hanya ta isa don magance manyan matsaloli. Yanzu, kamar yadda aka ambata a baya, za a iya haifar da kuskuren No Route idan adireshin IP na na'urar ya canza. Kuna iya gyara wannan matsalar ta sake kunna kwamfutarka da modem/router.

Danna maɓallin wuta a kusurwar hagu na ƙasa. sai ka danna Restart PC dinka zai sake farawa.

Wannan zai tabbatar da cewa an sake saita adireshin IP, kuma yanzu za ku iya haɗawa zuwa sabar muryar Discord ba tare da wata matsala ba. Sake kunnawa mai sauƙi kuma yana kawar da batun Dynamic IP kuma yana sa haɗin ya fi tsayi. Idan wannan maganin bai yi aiki ba, kuma har yanzu kuna fuskantar Kuskuren No Route, sannan matsa zuwa gyara na gaba a cikin jerin.

2. Tabbatar Firewall ko Antivirus ba sa toshe Discord

Kamar yadda aka ambata a baya, wasu software na riga-kafi na ɓangare na uku da kuma Tacewar zaɓi Discord. Sakamakon haka, ba zai iya haɗawa da sabar taɗi ta murya ba kuma wannan yana kaiwa ga Discord RTC Haɗa Babu Hanya kuskure. Mafi sauƙaƙan gyara wannan matsalar shine cire software na ɓangare na uku. Wannan zai cire kowane irin hani ko toshewa ta atomatik wanda yake sanyawa akan Discord.

Koyaya, idan baku son cire software na riga-kafi, to kuna buƙatar cire Discord daga jerin baƙaƙen sa. Dangane da wace software kuke amfani da ita, ainihin matakan na iya bambanta. Don haka, muna ba ku shawarar ku duba kan layi don ingantaccen jagora. Hakanan, kawai don kasancewa a gefen aminci duba ko Windows Defender yana toshe Discord ko a'a. An ba da ke ƙasa akwai matakai don bincika da kuma ba da izini Discord daga Windows 10 Firewall:

1. Bude Saituna a kan PC ta latsa Maɓallin Windows + I .

2. Yanzu je zuwa ga Sabuntawa & Tsaro sashe.

Danna Maɓallin Windows + I don buɗe Saituna sannan danna Sabunta & Tsaro | Yadda za a gyara Discord RTC Haɗin Babu Kuskuren Hanya?

3. A nan, zaɓi Windows Tsaro zaɓi daga menu na gefen hagu.

4. Bayan haka, danna kan Firewall & kariyar cibiyar sadarwa zaɓi.

Yanzu a ƙarƙashin zaɓin wuraren Kariya, danna kan Network Firewall & kariya

5. Anan, a ƙasa, zaku sami zaɓi don Bada app ta hanyar Tacewar zaɓi zaɓi. Danna shi.

Danna kan Bada app ta hanyar haɗin yanar gizo | Yadda za a gyara Discord RTC Haɗin Babu Kuskuren Hanya?

6. Yanzu za a gabatar muku da jerin aikace-aikacen da matsayinsu na yanzu ko an ba su izini ko a'a.

7. Idan ba a yarda Discord ba, to danna kan Canja Saituna zabin da ya bayyana a saman lissafin.

Da farko, danna Canja Saituna a saman

8. Yanzu, za ku iya ba da izini da hana apps daban-daban . Tabbatar cewa an zaɓi ƙaramin akwati kusa da Discord don Cibiyar sadarwa mai zaman kanta .

9. Wannan yakamata ya magance matsalar. Gwada haɗawa zuwa ɗakin hira na murya na Discord, kuma duba idan har yanzu batun yana ci gaba ko a'a.

3. Tsaya amfani da VPN ko canza zuwa wanda ke da UDP

Kodayake VPN kyakkyawan kayan aiki ne mai amfani don kare sirri da kiyaye hanyar sadarwar ku, baya tafiya da kyau tare da Discord. Yawancin VPNs ba su da UDP (Masu amfani da Datagram Protocol), kuma Discord ba zai yi aiki da kyau ba tare da shi ba.

Idan kuna son gyarawa Discord RTC Haɗa Babu Hanya Kuskure, to muna ba ku shawara ku kashe VPN ɗinku yayin amfani da Discord. Koyaya, idan an haɗa ku zuwa cibiyar sadarwar jama'a kuma ba za ku iya yin ba tare da VPN ba, to kuna buƙatar canzawa zuwa software na VPN daban-daban wanda ke da UDP. Hakanan zaka iya gwada kashe sabis ɗin ɓoyewa yayin amfani da VPN. Duk da haka, idan har yanzu kuna fuskantar wannan batu ko da bayan kashe VPN ɗinku, to matsalar ta samo asali ne ta wani dalili na daban, kuma kuna buƙatar matsawa zuwa mafita na gaba a cikin jerin.

Karanta kuma: Gyara Ba za a iya Ji Mutane akan Rikici ba

4. Tabbatar cewa ba a toshe Discord ta hanyar Network Admin

Idan an haɗa ku da hanyar sadarwar jama'a kamar ta makaranta, ɗakin karatu, ko ofis ɗin ku, to dama ita ce admin ɗin ya toshe Discord. Sakamakon haka, Discord ya kasa haɗi zuwa uwar garken taɗi na murya kuma ya kasance makale akan Haɗin Discord RTC ko kuma yana nuna kuskuren Babu Hanya. Kuna iya gwadawa ku tambayi mai gudanarwa na cibiyar sadarwa don buɗewa Discord, amma idan shi/ta bai yarda ba, to akwai hanyar warwarewa. Yi la'akari da cewa wannan ɗan leƙen asiri ne, kuma za mu ba ku shawara ku yi hakan a kan haɗarin ku. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don ƙetare ƙuntatawa kuma amfani da Discord don haɗawa zuwa sabar taɗi ta murya.

1. Na farko, bude Kwamitin Kulawa a kan kwamfutarka.

2. Yanzu danna kan Cibiyar sadarwa da Intanet Option sannan ka tafi zuwa ga Cibiyar sadarwa da Rarraba .

A cikin hanyar sadarwa da Intanet, danna kan hanyar sadarwa da Cibiyar Rarraba | Yadda za a gyara Discord RTC Haɗin Babu Kuskuren Hanya?

3. Bayan haka, danna kan hyperlink na cibiyar sadarwa cewa kana da alaka da.

Ƙarƙashin cibiyar sadarwa da cibiyar rabawa Danna sau biyu kuma zaɓi Properties

4. Yanzu danna kan Kayayyaki zaɓi.

5. Da zarar Tagan abubuwan yana buɗewa, danna kan Sadarwar sadarwa tab, kuma daga jerin abubuwa daban-daban, zaɓi abubuwan Shafin Farko na Intanet 4 (TCP/IPv4) zaɓi.

6. Sake, danna kan Kayayyaki button kuma zauna a kan Gabaɗaya tab.

Zaɓi Shafin Yanar Gizo na Yanar Gizo 4 (TCP/IPv4) kuma danna maɓallin Properties

7. A nan, zaɓi Yi amfani da adiresoshin uwar garken DNS masu zuwa zaɓi kuma ci gaba don shigar da Adireshin uwar garken DNS da hannu

8. Domin Sabar DNS da aka fi so , shiga 8888 a cikin sararin da aka tanada kuma ku shiga 8844 kamar yadda Madadin uwar garken DNS .

9. Yanzu danna kan KO maballin don adana canje-canje.

yi amfani da adiresoshin uwar garken DNS masu zuwa a cikin saitunan IPv4 | Yadda za a gyara Discord RTC Haɗin Babu Kuskuren Hanya?

10. Bayan haka. Sake kunna kwamfutarka , haɗi zuwa cibiyar sadarwar, kuma gwada amfani da Discord kuma duba idan har yanzu matsalar tana ci gaba ko a'a.

5. Tambayi Admin don Canja Yankin Muryar Sabar

Discord ba zai iya kafa hanyar haɗi ba idan yankin muryar uwar garken yana cikin wani yanki mai nisa. Akwai wasu iyakoki na yanki, kuma kuna iya ci gaba da fuskantar kuskuren Babu Hanya yayin ƙoƙarin haɗawa da abokin da ke rayuwa rabin hanya a duk faɗin duniya.

Mafi saukin maganin wannan matsala shine a tambayi admin na sabar taɗi ta murya da ya canza yankin. Tambaye shi/ta ya canza yankin muryar sabar daga saitunan Discord. Za a iya samun zaɓi don saita wani yanki na daban a cikin Saitunan Sabar>Sabar yankin. Zai fi dacewa yankin uwar garken ya zama iri ɗaya da nahiyar ku. Koyaya, duk abin da ke kusa shima zai yi.

Mai alaƙa: Discord Mic Ba Ya Aiki? Hanyoyi 10 don Gyara shi!

6. Kashe saitunan QoS don Discord

Discord yana da fasali na musamman da ake kira Ingancin Sabis (QoS) Babban Fakitin fifiko, wanda aka kunna ta tsohuwa. Wannan fasalin yana sigina na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa/modem don ba da fifiko ga Discord yayin aikawa da karɓar fakitin bayanai. Abu ne mai matukar amfani wanda ke ba ka damar jin daɗin ingancin sauti mai kyau da ingantaccen fitarwa a cikin maganganun murya.

Koyaya, wasu na'urori da masu ba da sabis na Intanet ba su iya ɗaukar wannan. Ba su iya aiwatar da buƙatun fifikon bayanai don haka haifar da Discord RTC Haɗin Kuskuren Hanya. A irin waɗannan lokuta, kuna buƙatar kashe wannan saitin akan Discord. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don ganin yadda:

1. Na farko, ƙaddamarwa Rikici kuma danna kan Saituna maballin (ikon taswira) a kasa-hagu kusurwar allon.

Danna gunkin cogwheel kusa da sunan mai amfani na Discord don samun damar Saitunan Mai amfani

2. Yanzu gungura ƙasa zuwa ga Saitunan app sashe kuma danna kan Murya & Bidiyo zaɓi.

3. A nan, za ku sami Ingancin Sabis (QoS) sashe.

4. Yanzu, musaki mai sauyawa kusa da Kunna ingancin Babban Fakitin Sabis .

Kashe 'Kwantar da Ingantattun Babban Fakitin Sabis

5. Bayan haka, sake farawa Discord kuma gwada amfani da Hirar murya sake. Idan har yanzu matsalar tana nan, matsa zuwa mafita na gaba.

7. Sake saita saitin IP ɗin ku

Idan kun isa wannan nisa cikin labarin, to yana nufin ba a warware matsalar ku ba. To, yana nufin cewa kuna buƙatar fitar da manyan bindigogi yanzu. Kuna buƙatar sake saita saitin IP ɗin ku ta hanyar zubar da saitunan DNS da ke akwai. Yin hakan zai cire kowane nau'in saiti mai cin karo da juna wanda zai iya haifar da Kuskuren Haɗin Haɗin Discord RTC. Yawancin masu amfani sun ba da rahoton cewa wannan gyara ya yi aiki a gare su. Yanzu, don sake saita saitin IP ɗin ku, kuna buƙatar buga jerin umarni a cikin Umurnin Saƙon. An ba da ƙasa shine jagorar hikimar mataki don guda ɗaya.

1. Bude akwatin maganganu ta hanyar pressing Maɓallin Windows + R .

2. Yanzu rubuta a ' cmd ’ kuma danna CTRL + Shift + Shigar key. Wannan zai bude Maɗaukakin Umarni Mai Girma a cikin sabuwar taga.

.Latsa Windows + R don buɗe akwatin maganganu na Run. Buga cmd sannan danna Run. Yanzu umarnin umarni zai buɗe.

3. A cikin Command Prompt, rubuta in ipconfig/saki kuma danna Shiga .

ipconfig saki | Yadda za a gyara Discord RTC Haɗin Babu Kuskuren Hanya?

4. Da zarar an fitar da saitunan, rubuta a ciki ipconfig/flushdns . Wannan zai cire saitunan DNS.

ipconfig flushdns

5. Yanzu rubuta a ipconfig/sabunta kuma danna Shiga .

ipconfig sabunta | Yadda za a gyara Discord RTC Haɗin Babu Kuskuren Hanya?

6. Daga karshe, sake yi kwamfutarka kuma a sake gwada amfani da Discord. Ya kamata a magance matsalar ku zuwa yanzu.

An ba da shawarar:

Muna fatan wannan bayanin ya taimaka kuma kun iya Gyara Discord RTC Haɗa Babu Kuskuren Hanya. Mun san mahimmancin Discord a gare ku, musamman idan kai ɗan wasa ne. Rashin iya haɗawa da ƙungiyar saboda kuskuren No Route yana da ban takaici. Koyaya, wannan matsala ce ta gama gari kuma tana iya faruwa ga kowa.

A cikin wannan labarin, mun ba da cikakkun bayanai don magance kowane dalili mai yiwuwa na matsalar. Muna fatan za ku iya gyara batun nan ba da jimawa ba kuma ku sami damar ci gaba da amfani da sabis na tattaunawar murya na Discord kamar yadda kuka saba. Har yanzu idan kun fuskanci wata matsala to gwada gyara su tare da taimakon labarin Yadda ake Gyara Babu Kuskuren Hanya akan Discord (2021)

Pete Mitchell ne adam wata

Pete babban marubucin ma'aikaci ne a Cyber ​​S. Pete yana son duk fasaha kuma yana da ƙwaƙƙwaran DIYer a zuciya. Yana da shekaru goma na gwaninta rubuta yadda ake yi, fasali, da jagororin fasaha akan intanet.