Mai Laushi

Hanyoyi 8 Don Gyara Matsalolin Sauke MMS

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

MMS na nufin Sabis na Saƙon Multimedia kuma hanya ce ta raba hotuna, bidiyo, shirye-shiryen bidiyo, ta hanyar ginanniyar saƙon da ke cikin na'urorin Android. Kodayake yawancin masu amfani sun koma amfani da aikace-aikacen Saƙo kamar WhatsApp, Telegram, Facebook Messenger, da dai sauransu, har yanzu akwai mutane da yawa waɗanda suka fi son amfani da MMS kuma hakan yayi kyau. Matsala guda daya mai ban takaici da yawancin masu amfani da Android ke korafi akai shine rashin iya saukewa MMS akan na'urarsu. Duk lokacin da suka danna maɓallin zazzagewa, saƙon kuskure ya kasa saukewa ko fayil ɗin Mai jarida baya samuwa. Idan kuma kuna fuskantar irin wannan matsala wajen zazzagewa ko aika MMS, to wannan labarin naku ne.



Hanyoyi 8 Don Gyara Matsalolin Sauke MMS

Akwai dalilai da yawa da yasa wannan kuskuren ke faruwa. Yana iya zama saboda jinkirin haɗin intanet ko rashin wurin ajiya. Duk da haka, idan wannan batu ba a warware shi da kansa ba to kuna buƙatar magance su da kanku. A cikin wannan labarin, za mu rufe wasu sauki mafita cewa za ka iya kokarin gyara MMS download matsaloli.



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Hanyoyi 8 Don Gyara Matsalolin Sauke MMS

Hanya 1: Sake kunna Wayarka

Ba tare da la'akari da matsalar ba, sake yi mai sauƙi na iya zama mai taimako koyaushe. Wannan shi ne abu mafi sauƙi da za ku iya yi. Yana iya zama kyakkyawa gabaɗaya kuma mara kyau amma a zahiri yana aiki. Kamar yawancin na'urorin lantarki, wayoyin hannu suma suna magance matsaloli da yawa idan an kashe su da sake kunnawa. Sake kunna wayar ku zai ba da damar tsarin Android don gyara duk wani kwaro da ke da alhakin matsalar. Kawai ka riƙe maɓallin wuta har sai menu na wuta ya fito kuma danna kan Zabin sake farawa/Sake yi . Da zarar wayar ta sake kunnawa, duba idan har yanzu matsalar ta ci gaba.



Sake yi na'urarka | Gyara Matsalolin Zazzagewar MMS

Hanyar 2: Duba Haɗin Intanet ɗin ku

Saƙonnin multimedia suna buƙatar tsayayyen haɗin intanet don saukewa. Idan babu haɗin intanet da ke akwai akan na'urarka, to ba za ka iya zazzage shi kawai ba. Jawo ƙasa daga kwamitin sanarwa kuma ka tabbata cewa naka Wi-Fi ko bayanan wayar hannu suna kunne . Domin duba haɗin kai, gwada buɗe burauzar ku kuma ziyarci wasu gidajen yanar gizo ko wataƙila kunna bidiyo akan YouTube. Idan ba za ku iya sauke MMS akan Wi-Fi ba, to gwada canzawa zuwa bayanan wayarku. Wannan saboda yawancin masu ɗaukar hanyar sadarwa kar a yarda a sauke MMS akan Wi-Fi.



Ta hanyar kunna alamar bayanan wayar hannu kuna kunna sabis na 4G/3G na wayar hannu | Gyara Matsalolin Zazzagewar MMS

Karanta kuma: Gyara Kuskuren Tabbatar da WiFi

Hanyar 3: Kunna Sauke MMS ta atomatik

Wani gyara mai sauri ga wannan matsalar shine ba da damar saukewa ta atomatik don MMS. Tsohuwar aikace-aikacen saƙon da ke kan wayarku ta Android tana ba ku damar aika SMS da saƙonnin multimedia. Hakanan zaka iya ba da izinin wannan app zazzage MMS ta atomatik kamar kuma lokacin da kuka karɓa. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don koyon yadda:

1. Bude tsoho saƙon app akan na'urarka.

Bude tsohuwar saƙon saƙon akan na'urarka

2. Yanzu danna kan maɓallin menu (dige-dige a tsaye uku) a saman gefen hannun dama na allon.

Matsa maɓallin menu (digegi a tsaye uku) a gefen dama na allon

3. Danna kan Saituna zaɓi.

Danna kan zaɓin Saituna

4. Anan, danna kan Na ci gaba zaɓi.

Matsa kan Babban zaɓi

5. Yanzu kawai kunna maɓalli kusa da MMS-zazzagewar atomatik zaɓi.

Kawai kunna sauyawa kusa da Zazzagewar MMS ta atomatik | Gyara Matsalolin Zazzagewar MMS

6. Hakanan zaka iya ba da damar zaɓi don saukewa ta atomatik MMS lokacin zaɓen yawo idan ba a ƙasarku ba.

Hanyar 4: Share Tsofaffin Saƙonni

Wani lokaci, sabbin saƙonni ba za su sami saukewa ba idan akwai tsofaffin saƙonni da yawa. Tsohuwar aikace-aikacen manzo yana da iyaka kuma lokacin da aka kai hakan ba za a iya sauke wasu saƙonni ba. A wannan yanayin, kuna buƙatar share tsoffin saƙonni don yantar da sarari. Da zarar tsofaffin saƙonnin sun tafi, za a sauke sabbin saƙonni ta atomatik don haka gyara matsalar zazzagewar MMS . Yanzu, zaɓi don share saƙonni ya dogara da na'urar kanta. Yayin da wasu na'urori ke ba ka damar share duk saƙonni a cikin dannawa ɗaya daga Saitunan wasu ba sa. Yana yiwuwa ka zaɓi kowane saƙo ɗaya ɗaya sannan ka share su. Wannan na iya zama tsari mai ɗaukar lokaci amma ku amince da ni, yana aiki.

Hanyar 5: Share Cache da Data

Kowane app yana adana wasu bayanai ta hanyar fayilolin cache. Idan ba za ku iya sauke MMS ba, to yana iya kasancewa saboda ragowar fayilolin cache suna lalacewa. Don gyara wannan matsala, kuna iya koyaushe gwada share cache da bayanai don app . Bi waɗannan matakan don share cache da fayilolin bayanai na manhajar Messenger.

1. Je zuwa ga Saituna na wayarka sai ka danna Aikace-aikace zaɓi.

Je zuwa saitunan wayarka

2. Yanzu, zaɓi da Messenger app daga lissafin apps. Na gaba, danna kan Ajiya zaɓi.

Yanzu zaɓi Messenger daga jerin apps | Gyara Matsalolin Zazzagewar MMS

3. Yanzu za ku ga zaɓuɓɓukan zuwa share bayanai da share cache . Matsa maɓallin maɓalli kuma za a share fayilolin da aka faɗi.

Matsa kan ko dai share bayanai kuma share cache kuma za a share fayilolin da aka faɗi

4. Yanzu, fita daga saitunan kuma gwada sake zazzage MMS kuma duba idan kuna iya gyara Matsalolin Zazzagewar MMS.

Hanyar 6: Kawar da Matsalolin da ke haifar da Apps

Yana yiwuwa wani ɓangare na uku ke haifar da kuskuren. Yawancin lokaci, ƙa'idodin kashe ɗawainiya, ƙa'idodi masu tsafta, da ƙa'idodin rigakafin ƙwayoyin cuta suna tsoma baki tare da aiki na yau da kullun na na'urarku. Suna iya ɗaukar alhakin hana zazzagewar MMS. Mafi kyawun abin da za ku yi a cikin wannan yanayin shine cire waɗannan apps idan kuna da su. Fara da aikace-aikacen kashe ɗawainiya. Idan hakan ya warware matsalar, to kuna da kyau ku tafi.

In ba haka ba, ci gaba da cire duk wani ƙa'idar da ta fi tsafta da ke kan wayarka. Idan har yanzu matsalar ta ci gaba, to na gaba a layi zai zama software na riga-kafi . Koyaya, ba zai zama lafiya ba don cire anti-virus gaba ɗaya don abin da za ku iya yi shi ne kashe shi na ɗan lokaci kuma ku ga idan ya warware matsalar. Idan babu ɗayan waɗannan hanyoyin da ke aiki, to matsalar na iya kasancewa a cikin wasu ƙa'idodin ɓangare na uku waɗanda kuka zazzage kwanan nan.

Hanya mafi kyau don tabbatar da hakan shine tada na'urarku a cikin yanayin aminci. A ciki Yanayin lafiya , duk aikace-aikacen ɓangare na uku an kashe su, suna barin ku da ƙa'idodin tsarin da aka riga aka shigar kawai. Idan kun sami damar saukar da MMS cikin nasara a cikin Safe yanayin, to an tabbatar da cewa mai laifi app ne na ɓangare na uku. Don haka, Yanayin Safe hanya ce mai inganci don gano abin da ke haifar da matsala a cikin na'urarka. Matakan gaba ɗaya don sake kunnawa cikin Yanayin Safe sune kamar haka:

1. Da fari dai, danna kuma ka riƙe maɓallin wuta har sai menu na wuta ya tashi akan allon.

Latsa ka riƙe maɓallin wuta har sai ka ga menu na wuta akan allonka

2. Yanzu, matsa da kuma rike da Power kashe zaɓi har sai da Sake yi zuwa lafiya yanayin zažužžukan baba up a kan allon.

3. Bayan haka, kawai danna kan Ok button da na'urarka za ta fara rebooting.

4. Lokacin da na'urar ta fara, za ta kasance a cikin Safe mode, watau duk apps na ɓangare na uku za su kasance a kashe. Hakanan zaka iya ganin kalmomin Safe yanayin da aka rubuta a kusurwa don nuna cewa na'urar tana aiki a yanayin aminci.

Yin aiki a cikin Safe yanayin, i.e. duk apps na ɓangare na uku za a kashe | Gyara Matsalolin Zazzagewar MMS

Karanta kuma: Yadda ake Kashe Safe Mode akan Android

Hanyar 7: Canja zuwa wani App na daban

Maimakon kasancewa makale da fasaha na baya, za ku iya ci gaba zuwa mafi kyawun madadin. Akwai da yawa shahararrun saƙon da chat apps cewa ba ka damar aika hotuna, videos, audio files, lambobin sadarwa, location, da sauran takardun ta amfani da intanit. Ba kamar tsoffin sabis na saƙon da ke cajin ƙarin kuɗi don MMS ba, waɗannan ƙa'idodin suna da cikakkiyar kyauta. Apps kamar WhatsApp, Facebook Messenger, Hike, Telegram, Snapchat wasu ne daga cikin manhajojin saƙon da aka fi amfani da su a duniya a yau. Hakanan zaka iya yin kiran murya da kiran bidiyo kyauta ta amfani da waɗannan apps. Duk abin da kuke buƙata shine ingantaccen haɗin Intanet kuma shi ke nan. Waɗannan ƙa'idodin suna da ƙarin fasalulluka masu kyau kuma suna tabbatar da ƙwarewar mai amfani fiye da tsohuwar saƙon saƙon. Za mu ba ku shawara sosai yi la'akari da canzawa zuwa ɗaya daga cikin waɗannan apps kuma muna da tabbacin da zarar kun yi, ba za ku taɓa waiwaya ba.

Hanyar 8: Yi Sake saitin masana'anta

Idan babu wani abu kuma da gaske kuna son amfani da app ɗin aika saƙon ku don saukar da MMS, to zaɓi ɗaya da ya rage shine Sake saitin masana'anta. Wannan zai goge duk bayanai, apps, da saituna daga wayarka. Na'urar ku za ta koma daidai yanayin yanayin da kuka fara buɗe ta. Ba lallai ba ne a faɗi, za a magance duk matsalolin ta atomatik. Neman sake saitin masana'anta zai share duk aikace-aikacenku, bayanansu, da sauran bayanai kamar hotuna, bidiyo, da kiɗa daga wayarka. Saboda wannan dalili, yana da kyau ka ƙirƙiri madadin kafin ka je wani factory sake saiti. Yawancin wayoyi suna sa ka adana bayananka lokacin da kake ƙoƙarin yin hakan factory sake saita wayarka . Kuna iya amfani da kayan aikin da aka gina don tallafawa ko yi da hannu, zaɓin naku ne.

1. Je zuwa Saituna na wayarka.

Je zuwa saitunan wayarka

2. Taɓa kan Tsari tab.

Matsa kan System tab

3. Yanzu idan baku riga kun yi ajiyar bayananku ba, danna kan Ajiye bayanan ku zaɓi don adana bayanan ku akan Google Drive.

4. Bayan haka danna kan Sake saitin tab.

Danna kan Sake saitin shafin

5. Yanzu danna kan Sake saita waya zaɓi.

Danna kan zaɓin Sake saitin waya | Gyara Matsalolin Zazzagewar MMS

An ba da shawarar:

Kamar yadda aka ambata a baya, wani lokacin matsala tare da MMS takan taso saboda kamfanin dako. Misali, wasu kamfanoni ba sa ba ka damar aika fayiloli sama da 1MB kuma haka nan ba za su ba ka damar sauke fayiloli sama da 1MB ba. Idan kun ci gaba da fuskantar wannan matsalar koda bayan gwada duk hanyoyin da aka kwatanta a sama, to kuna buƙatar yin magana da mai ba da sabis na cibiyar sadarwar ku ko mai ɗaukar hoto. Kuna iya ma la'akari da canzawa zuwa sabis na jigilar kaya daban-daban.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake ja-gora kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.