Mai Laushi

Hanyoyi 9 don Mai da Batattu Fayilolin Bayan Windows 11 Update

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 windows 11 update

Microsoft ya haifar da ce-ce-ku-ce a duk duniya lokacin da suka sanar da sabuwar manhajar su Windows 11 da za ta fara aiki daga ranar 5 ga Oktoba, 2021. Kamar yadda aka yi alkawari, Microsoft ya fara fitar da sabuntawar zuwa na'urori daban-daban kuma abokan ciniki da yawa sun fara amfani da su. bita da sabon sabuntawa. Amma, kar a rufe tagogin ku tukuna! (Pun nufi) An sami sake dubawa da yawa waɗanda suka ambaci fayilolin da suka ɓace bayan sabuntawar taga 11.

Shin Windows 11 sabuntawa yana share / rasa fayiloli?



Ba koyaushe ba, Ana sabuntawa zuwa Windows 11 daga Windows 10, 8.1, ko 7 gabaɗaya ba kawai mai sauƙi ba ne amma kuma maras aibu ne. Sabuntawa baya rikici tare da fayiloli kuma an dawo da komai kamar yadda yake kafin sabuntawa. Amma, a wasu lokuta, masu amfani sun ba da rahoton cewa sabunta windows ta share fayilolinsu. Akwai dalilai da yawa don cire takardu ko fayiloli ko a ɓoye bayan sabuntawa, viz-a-vis: -

  1. An yi amfani da asusun windows na wucin gadi don sabuntawa.
  2. Asusun da aka yi amfani da shi don sabuntawa bazai aiki a yanzu ba.
  3. Fayiloli sun koma wurare daban-daban a cikin rumbun kwamfutarka.
  4. An share wasu fayiloli ba da niyya ba.

Yadda za a Mai da Deleted Files bayan Windows 11 Update?

Yadda za a mai da Deleted fayiloli bayan Windows 11 update? A kasa mu gabatar 9 hanyoyi daban-daban don mai da batattu fayiloli bayan update.



Bincika idan kun shiga tare da asusun wucin gadi

Dubawa idan kun shiga tare da asusun wucin gadi na iya taimakawa.

  • Danna menu na farawa sannan saituna,
  • Je zuwa Accounts sannan don daidaita saitunanku

Idan akwai saƙo a saman da ke faɗi, An shigar da ku tare da bayanin martaba na wucin gadi. Zaɓuɓɓukan yawo a halin yanzu babu, sake kunna PC da shiga sau ɗaya yakamata ya kawar da asusun wucin gadi, sa takaddun samun dama ga.



Yi amfani da sandar bincike don nemo batattu fayiloli

Nemo fayilolin da suka ɓace ta cikin akwatin nema akan ma'aunin aiki. Don gano rikodin, zaku iya duba ta sunan daftarin aiki ko nau'in fayil ɗin. Idan kana son bincika fayil ɗin daftarin aiki tare da kari .docs rubuta * .docs ba tare da alamun asterisks a cikin mashigin bincike ba. (Duba hoton da ke ƙasa)

Yi amfani da sandar bincike don nemo batattu fayiloli



Mai da batattu fayiloli tare da windows madadin alama

Zaka kuma iya amfani da windows madadin alama a matsayin hanyar mai da batattu fayiloli. Don amfani da wannan fasalin, je zuwa Menu na Fara, buɗe Saituna> Sabuntawa da tsaro> Ajiyayyen, sannan zaɓi Ajiyayyen kuma Dawowa. Zaɓi Mayar da takardu na kuma bi umarni akan allon don dawo da fayilolin.

Kunna asusun mai gudanarwa

Bayan sabunta windows 11, asusun mai gudanarwa na iya kashewa. Don kunna wannan asusun, kuna buƙatar bi matakan da ke ƙasa:

  1. Buga Gudanar da Kwamfuta a cikin akwatin farauta akan ma'ajin aikin kuma danna buɗe shi.
  2. Lokacin da taga Gudanar da Kwamfuta, danna kan Masu amfani da gida da ƙungiyoyi a gefen hagu na allon.
  3. Danna Masu amfani sau biyu a gefen dama na allon.

sarrafa kwamfuta

  1. Danna Mai Gudanarwa sau biyu don buɗe Properties.
  2. Bincika idan an kashe kuma kunna shi.
  3. Danna Aiwatar kuma Ok.
  4. Shiga tare da asusun mai gudanarwa kuma kuyi ƙoƙarin nemo fayilolin da suka ɓace.

Mai da fayilolin da aka goge ta amfani da Tenorshare 4DDiG

  • Duba da samfoti da batattu fayiloli. Wannan matakin yana ɗaukar lokaci yayin da 4DDiG zai duba wurin don share fayiloli.
  • Duba da samfoti da batattu fayiloli

    1. Warke batattu fayiloli daga lissafin da zai bayyana bayan Ana dubawa tsari gama.

    Mai da batattu fayiloli bayan Ana dubawa

    Mayar da fayiloli ta amfani da Windows File farfadowa da na'ura

    Fayil na Fayil na Windows kayan aikin dawo da bayanan Microsoft kyauta ne. Ana amfani da shi don mai da fayilolin da aka goge ko batattu daga rumbun kwamfyuta na ciki, ko kebul na filasha, katunan ƙwaƙwalwar ajiya da dai sauransu. Wannan kayan aiki yana da yanayin dawo da bayanai guda biyu: Yanayin na yau da kullun kuma Faɗin Yanayin . Yanayin na yau da kullun zai iya dawo da fayilolin da aka goge kwanan nan daga ɓangaren NTFS ko tuƙi. Idan an goge fayilolin ɗan lokaci kaɗan daga faifan NTFS ko bangare, ko kuma an tsara faifan NTFS ko gurɓatacce, zaku iya amfani da Yanayin Mai Girma don dawo da fayiloli.

    Yadda za a mai da bayanai ta amfani da Windows File farfadowa da na'ura:

    • Zazzage kuma shigar da farfadowar Fayil na Windows daga kantin Microsoft.
    • Bayan shigarwa, bude Windows File farfadowa da na'ura
    • Koyi yadda ake amfani da winfr umurnin. Ka'idar umarnin ita ce: Misali, I idan kuna son dawo da bayanai daga babban fayil ɗin gwaji daga E drive zuwa F, kuna buƙatar buga wannan umarni: winfr E: D: /extensive /n *gwaji , kuma danna Shigar. Danna Y don ci gaba.
    • A data dawo da tsari zai fara. Sa'an nan, za ka iya ganin saƙo yana cewa Duba fayilolin da aka dawo dasu? (y/n). Latsa Y idan kana son duba fayilolin da aka dawo dasu.

    Mayar da fayiloli ta amfani da Windows File farfadowa da na'ura

    Mai da fayilolin da aka goge ta amfani da Tarihin Fayil na Windows

    Wannan hanyar tana buƙatar wariyar ajiya kafin ɗaukaka. Da zarar kun kunna Tarihin Fayil, zaku iya maido da fayilolin da aka goge daga madogaran matakan da ke ƙasa.

    Mataki na 1. Nemo Tarihin Fayil a cikin akwatin Bincike kuma zaɓi Mayar da fayilolinku daga tarihin Fayil.

    Mataki na 2. Tagan Tarihin Fayil zai tashi. Duk fayilolin ajiya da manyan fayiloli za su nuna a wurin.

    Mataki na 3 . Kuna iya samfotin fayil ɗin da aka zaɓa. Sannan danna koren kibiya don mayar da fayilolin.

    Maida fayilolin da aka goge daga nau'ikan da suka gabata (yana buƙatar Ajiyayyen)

    Danna-dama babban fayil ɗin da ke amfani da shi yana ɗauke da batattu fayiloli. Zaɓi Mayar da sigogin baya daga menu. Zaɓi sigar kuma danna Buɗe don samfoti don tabbatar da sigar da kuke so ce. Danna maɓallin Maido don mayar da sigar da ta gabata.

    Nemo ɓoyayyun fayilolinku tare da Fayil Explorer

    Wasu fayiloli ko manyan fayiloli na iya ɓoye bayan haɓakawa Windows 11. Don duba waɗannan fayilolin, danna kan Duba shafin a saman allon kuma duba 'Boyayyen abubuwa' zaɓi.

    KAMMALAWA

    Duk da yake an sami jin daɗi sosai game da matsalolin da ke da alaƙa da farkon sigogin Windows 11. Yawancin waɗannan tabbas za a magance su tare da sabuntawa masu zuwa yayin da lokaci ke ci gaba. Amma don matsalolin farko game da fayilolin da suka ɓace, hanyoyin da ke sama yakamata su tabbatar da amfani sosai don dawo da batattu takardu ko fayiloli.

    Karanta kuma: