Mai Laushi

Tsaftace Disk ta amfani da Dokar Tsabtace Diskpart a cikin Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Tsaftace Disk ta amfani da Dokar Tsabtace Diskpart a cikin Windows 10: Kusan dukkanmu mun bi ta katin SD ko na'urar ajiyar waje ba ta aiki lokacin da aka haɗa ta da PC saboda lalata bayanai ko wani batu kuma har ma da tsara na'urar ba ze gyara batun ba. Da kyau, idan kuna fuskantar irin wannan batu to koyaushe kuna iya amfani da kayan aikin DiskPart don tsara na'urar ku kuma yana iya sake fara aiki. Don wannan ya yi aiki bai kamata a sami lahani na zahiri ko na kayan aiki ga na'urar ba kuma dole ne a gane na'urar a cikin Umurnin Ba da izini ko da yake Windows ba ta gane ta ba.



Da kyau, DiskPart kayan aiki ne na layin umarni wanda ke zuwa cikin ginin Windows kuma yana ba ku damar sarrafa na'urorin ajiya, ɓangarori, da juzu'i ta amfani da shigarwar kai tsaye a Umurnin Umurnin. Akwai abubuwa da yawa na DiskPart kamar Diskpart ana iya amfani da su don canza ainihin faifai zuwa diski mai ƙarfi, canza diski mai ƙarfi zuwa faifan asali, tsaftace ko share kowane bangare, ƙirƙirar ɓangarori, da sauransu. Amma a cikin wannan koyawa, muna sha'awar kawai. Umurnin Tsabtace DiskPart wanda ke goge faifai yana barin shi ba a raba shi ba kuma ba a fara shi ba, don haka bari mu gani. Yadda ake Share Disk ta amfani da Dokar Tsabtace Diskpart a cikin Windows 10.

Yadda ake Share Disk ta amfani da Dokar Tsabtace Diskpart a cikin Windows 10



Lokacin amfani da Tsabtace umarni akan ɓangaren MBR (Master Boot Record), zai sake rubutawa kawai na MBR partitioning da ɓoyayyun bayanan sassan kuma a gefe guda lokacin amfani da Tsabtace umarni akan ɓangaren GPT (Table partition table) sannan zai sake rubuta GPT partitioning ciki har da. MBR na Kariya kuma babu wani ɓoyayyen bayanan sashe da ke da alaƙa. Babban koma baya na umarnin Tsabta shine kawai alamar bayanan akan gogewar diski amma ba zai goge faifan amintacce ba. Domin share duk abun ciki amintacce daga faifai, yakamata kayi amfani da Tsabtace duk umarni.

Yanzu Tsabtace duk umarnin yana yin abu ɗaya da umarnin Tsabta amma yana tabbatar da goge kowane bangare na faifan wanda ke goge duk bayanan da ke diski gaba ɗaya. Lura cewa lokacin da kake amfani da Tsabtace duk umarni to bayanan da ke kan faifai ba za su iya dawowa ba. Don haka ba tare da ɓata kowane lokaci ba bari mu ga Yadda ake Tsabtace Disk ta amfani da Dokar Tsabtace Diskpart a cikin Windows 10 tare da taimakon koyaswar da aka lissafa a ƙasa.



Tsaftace Disk ta amfani da Dokar Tsabtace Diskpart a cikin Windows 10

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.

1. Danna Windows Key + X sannan ka zaba Umurnin Umurni (Admin).



umarni mai sauri tare da haƙƙin admin

biyu. Haɗa drive ko na'urar waje wacce kake son tsaftacewa.

3.Buga wannan umarni cikin cmd kuma danna Shigar:

diskpart

diskpart

4. Yanzu muna bukatar mu samu a lissafin duk abin da ke akwai kuma don wannan rubuta umarnin mai zuwa kuma danna Shigar:

lissafin diski

zaɓi faifan ku da aka jera a ƙarƙashin faifan lissafin ɓangaren diski

Lura: A hankali gano lambar diski na faifan da kake son tsaftacewa. Misali, kuna buƙatar ganin girman abin tuƙi sannan ku yanke shawarar wacce ita ce abin da kuke son tsaftacewa. Idan bisa kuskure kun zaɓi kowane drive to duk bayanan za su goge, don haka a kula.

Wata hanyar gano madaidaicin lambar diski da kake son tsaftacewa ita ce amfani da Gudanar da Disk, kawai danna Windows Key + R sannan ka rubuta diskmgmt.msc kuma danna Shigar. Yanzu lura da lambar faifai diski wanda kake son tsaftacewa.

Gudanar da diskimgmt

5.Na gaba, kuna buƙatar zaɓar faifan diski a cikin diski:

zaɓi faifai #

Lura: Sauya # tare da ainihin lambar diski wanda kuka gano a mataki na 4.

6.Buga umarni mai zuwa don tsaftace diski kuma danna Shigar:

mai tsabta

KO

tsaftace duka

Tsaftace Disk ta amfani da Dokar Tsabtace Diskpart a cikin Windows 10

Lura: Tsabtataccen umarni zai ƙare da sauri na tsara tuƙi yayin da Tsabtace duk umarni zai ɗauki kusan awa ɗaya a cikin 320 GB don gama aiki tunda yana yin amintaccen gogewa.

7.Yanzu muna buƙatar ƙirƙirar bangare amma kafin hakan tabbatar da cewa har yanzu ana zaɓar diski ta amfani da umarnin mai zuwa:

lissafin diski

Buga lissafin faifai & idan har yanzu an zaɓi drive ɗin, zaku lura da alamar alama kusa da faifan

Lura: Idan har yanzu an zaɓi drive ɗin, Za ku ga alamar alama (*) kusa da faifan.

8.Don ƙirƙirar bangare na farko kuna buƙatar amfani da umarni mai zuwa:

ƙirƙirar partition primary

Don ƙirƙirar bangare na farko kuna buƙatar amfani da umarni mai zuwa ƙirƙirar partition primary

9.Buga wannan umarni cikin cmd kuma danna Shigar:

zabi partition 1

Buga umarni mai zuwa cikin cmd kuma danna Shigar da zaɓi partition 1

10. Kuna buƙatar saita partition a matsayin mai aiki:

aiki

Kuna buƙatar saita ɓangaren azaman mai aiki, kawai rubuta aiki kuma danna Shigar

11.Now kana bukatar ka format da bangare a matsayin NTFS da kuma saita lakabin:

format FS=Label NTFS=kowane_suna mai sauri

Yanzu kuna buƙatar tsara ɓangaren azaman NTFS kuma saita lakabin

Lura: Sauya kowane_name da duk wani abu da kuke son sanyawa drive ɗinku suna.

12.Buga wannan umarni don sanya wasiƙar tuƙi kuma danna Shigar:

sanya harafi = G

Buga umarni mai zuwa don sanya wasiƙar drive assign letter=G

Lura: Tabbatar cewa harafin G ko kowace harafin da kuka zaɓa baya amfani da ita ta kowace drive.

13.A ƙarshe, rubuta fita don rufe DiskPart da umarni da sauri.

An ba da shawarar:

Shi ke nan kuka yi nasarar koyo Yadda ake Share Disk ta amfani da Dokar Tsabtace Diskpart a cikin Windows 10 amma idan har yanzu kuna da tambayoyi game da wannan koyawa to ku ji daɗin yin su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.