Mai Laushi

Kwamfuta ta daskare ba da gangan ba bayan sabunta Windows 10? Bari mu gyara shi

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Windows 10 yana daskarewa ba da gangan ba 0

Shin kun dandana Kwamfuta ta daskare , ba amsa bayan sabuwar Windows 10 sabuntawa? Daskarewar kwamfuta yawanci yana nufin cewa tsarin kwamfuta ba ya jin daɗin kowane ayyukan mai amfani, kamar buga ko amfani da linzamin kwamfuta a kan tebur. Wannan batu ya zama ruwan dare musamman, yawan masu amfani da rahoton, Windows 10 yana daskarewa bayan ƴan daƙiƙa kaɗan farawa ba zai iya yin komai ba saboda baya amsawa ga danna linzamin kwamfuta gaba ɗaya ba zai iya amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka na ba bayan Sabuntawa.

Akwai dalilai da yawa na gama gari kamar zafi mai zafi, gazawar hardware, rashin jituwar direba, sabunta windows buggy ko ɓatattun fayilolin tsarin, da ƙari. Sake Wani lokacin daskarewar kwamfuta alama ce ta kamuwa da ƙwayoyin cuta. Ko menene dalili, a nan mun lissafa wasu hanyoyin da suka fi dacewa waɗanda ba kawai gyara matsalar daskarewar kwamfuta ba kuma suna haɓaka aikin windows 10 da kyau.



Windows 10 yana daskarewa ba da gangan ba

Idan wannan shine karo na farko da kuka ga tsarin yana daskarewa, rashin amsawa ta sake kunna PC ɗin ku kuma duba wannan yana taimakawa.

Cire haɗin duk na'urorin waje da suka haɗa da firinta, na'urar daukar hotan takardu, HDD na waje, da sauransu daga kwamfutar sannan a yi tata don bincika ko su ne musabbabin daskarewar kwamfuta.



Shin kun shigar da wasu sabbin shirye-shirye kafin kwamfutarku ta daskare? Idan eh, yana iya zama matsala. Da fatan za a yi ƙoƙarin cire su don ganin ko yana taimakawa.

Idan saboda wannan matsala tsarin ya daskare gaba ɗaya, ba za ku iya amfani da PC ɗin ku ba, kuna buƙatar taya daga kafofin watsa labarai na shigarwa, samun dama. ci-gaba zažužžukan kuma gyare-gyaren farawa wanda ke taimakawa tare da ganowa da gyara matsalolin hana windows 10 aiki akai-akai akan farawa.



Zaɓuɓɓukan Boot na ci gaba akan windows 10

Har yanzu kuna buƙatar taimako, fara windows 10 in yanayin lafiya da kuma amfani da mafita da aka jera a kasa.



Shigar da sabuntawar Windows

Microsoft a kai a kai yana fitar da sabuntawar tsaro waɗanda ba wai kawai suna kawo gyare-gyare daban-daban da inganta tsaro ba amma kuma suna gyara matsalolin da suka gabata. Bincika da hannu don shigar da sabuntawar Windows idan wani abu yana jiran a can.

  • Danna hotkey Windows + X kuma zaɓi saituna,
  • Je zuwa Sabuntawa & tsaro fiye da sabunta windows,
  • Anan danna maɓallin rajistan ɗaukakawa, don ba da damar zazzagewar sabunta windows daga uwar garken Microsoft.
  • Hakanan, danna zazzagewar kuma shigar yanzu hanyar haɗin yanar gizo (Karƙashin sabuntawa na zaɓi) idan wani sabuntawa yana jiran a can
  • Sake kunna PC ɗin ku don amfani da waɗannan sabuntawar kuma duba idan wannan yana taimakawa gyara kwamfutar ta daskare matsala.

Windows 10 sabuntawa

Share fayilolin temp

Akan fayilolin temp na kwamfuta na Windows ana ƙirƙira su ta atomatik don riƙe bayanai na ɗan lokaci yayin da ake ƙirƙira ko sarrafa fayil ko amfani da su. Bayan lokaci waɗannan fayilolin da aka tara suna iya lalata bayanan da ke cikin faifai kuma su haifar da raguwar kwamfuta. Don haka daskarewar kwamfuta, share fayilolin ɗan lokaci muddin ba a kulle su don amfani ba. Hakanan, gudu ajiya hankali don tsaftace wasu sararin faifai kuma mai yiwuwa yana taimakawa gyara matsalar.

  • A madannai naku, danna maɓallin tambarin Windows da R
  • Sai ka rubuta temp sannan ka danna ok, wannan zai bude ma'adanar ajiyar lokaci,
  • Yi amfani da gajeriyar hanyar keyboard Ctrl da A lokaci guda don zaɓar duk fayiloli da manyan fayiloli a cikin babban fayil,
  • Sannan danna Del don share duk fayilolin wucin gadi.

a amince Share Fayilolin wucin gadi

Cire software mai matsala

Wasu software na iya haifar da daskare bazuwar akan Windows 10. Masu amfani da yawa sun ba da rahoton cewa software kamar Speccy, Acronis True Image, Privatefirewall, McAfee, da Office Hub App na iya haifar da matsala tare da Windows 10. Idan kuna da ɗayan waɗannan shirye-shiryen da aka shigar akan naku. kwamfuta, cire su ta bin waɗannan matakan:

  • Bude Saituna App kuma je zuwa System.
  • Jeka sashin Apps & fasali kuma share abubuwan da aka ambata a baya.
  • Bayan kun cire waɗannan aikace-aikacen, sake kunna kwamfutar ku.

Run tsarin fayil mai duba

The Windows 10 daskarewa batun bazuwar kuma na iya danganta ga fayil ɗin tsarin lalacewa ko ɓacewa. Gudun ginanniyar kayan aikin duba fayilolin tsarin da ke dubawa ta atomatik kuma ta dawo da ainihin fayil ɗin tsarin kuma yana magance irin wannan matsalar.

  • A cikin menu na farawa Bincika cmd,
  • Dama danna umarni da sauri kuma zaɓi gudu a matsayin admin,
  • Buga umarni sfc/scannow sannan ka danna maballin shiga akan maballin,
  • Wannan zai fara aiwatar da aikin dubawa don bacewar fayilolin tsarin da suka lalace,
  • Idan an sami wani abin amfani na SFC yana mayar da su ta atomatik tare da madaidaicin ɗaya daga maƙallan babban fayil ɗin da ke % WinDir%System32dllcache.
  • Bari aikin dubawa ya cika 100% sau ɗaya da zarar an gama sake kunna PC ɗin kuma duba idan wannan lokacin kwamfutar tana gudana lafiya.

Gudu sfc utility

Gudanar da Kayan aikin DISM

Idan batun ya ci gaba, gudanar da kayan aikin DISM wanda ke duba lafiyar tsarin kuma zai yi ƙoƙarin maido da fayilolin.

  • Danna 'Fara' Shigar da '' Umurnin gaggawa' a cikin akwatin Bincike.
  • A cikin jerin sakamakon, zazzage ƙasa ko danna-dama Umurnin faɗakarwa, sa'an nan kuma danna ko danna 'Run azaman mai gudanarwa.
  • A cikin Administrator: Command Prompt taga, rubuta umarni masu zuwa. Danna maɓallin Shigar bayan kowace umarni:

DISM / Kan layi / Hoto-Cleanup /CheckHealth
DISM / Kan layi / Hoto-Cleanup /ScanHealth
DISM / Kan layi / Hoto-Cleanup / Mayar da Lafiya

Kayan aikin na iya ɗaukar mintuna 15-20 don gama aiki, don haka kar a soke shi.

Don rufe Administrator: Command Prompt taga, rubuta Exit, sannan danna Shigar.

Sake saita ƙwaƙwalwar ajiya mai kama-da-wane

Wannan shine abin da ni kaina na samo sake saita ƙwaƙwalwar ajiya mai mahimmanci zuwa tsoho ya taimake ni gyara amfani da faifai 100 kuma tsarin yana daskare matsala akan Windows 10. Idan kwanan nan kun tweaked (Ƙara) ƙwaƙwalwar kama-da-wane don haɓaka tsarin sake saita shi zuwa tsoho bin matakan da ke ƙasa wanda tabbas zai taimake ku. haka nan.

  • Danna-dama Wannan PC kuma zaɓi Properties.
  • Sannan zaɓi Advanced System settings daga sashin hagu.
  • Je zuwa Advanced shafin kuma danna Saituna.
  • Je zuwa Babba shafin kuma zaɓi Canza… a ƙarƙashin sashin ƙwaƙwalwar Virtual.
  • Anan Tabbatar an duba girman fayil ɗin fage ta atomatik don duk abubuwan tafiyarwa.

Sake saita ƙwaƙwalwar ajiya mai kama-da-wane

Kashe farawa mai sauri

Anan akwai wata mafita, ƴan masu amfani sun ba da shawarar kashe fasalin farawa mai sauri yana taimaka musu gyara haɗarin tsarin ko daskarewar kwamfuta a matsalolin farawa da ke gudana windows 10.

  • Latsa Windows + R, rubuta powercfg.cpl kuma danna Ok
  • Danna Zaɓi abin da maɓallin wuta ke yi a cikin ɓangaren hagu na taga.
  • Na gaba Danna Canja saitunan da ba a samuwa a halin yanzu.
  • Anan Cire alamar akwati kusa da Kunna Farawa Mai sauri (an shawarta) don kashe shi. A ƙarshe, danna kan Ajiye canje-canje.

Kunna fasalin Farawa Mai Sauri

Shigar da NET Framework 3.5

Bayan haɓakawa zuwa Windows 10 idan kwamfutarka ta ci gaba da daskarewa da rushewa Ana iya gyara waɗannan batutuwa ta hanyar shigar da fakitin C ++ da za a sake rarrabawa da .NET Framework 3.5. Windows 10 da yawancin aikace-aikacen ɓangare na uku sun dogara da waɗannan abubuwan haɗin gwiwa, don haka tabbatar da zazzagewa da shigar da su daga hanyoyin haɗin da ke ƙasa.

Hakanan, buɗe umarnin umarni azaman nau'in gudanarwa netsh winsock sake saiti sannan ka danna maballin shiga.

Gudu da duba faifai mai amfani wanda ke tabbatar da amincin tsarin fayil ta atomatik kuma yana gyara kurakuran tsarin fayil na ma'ana.

Kamar yadda kuka sani, SSD yana ba da aiki da sauri fiye da HDD, idan zai yiwu maye gurbin HDD tare da sabon SSD wanda tabbas yana haɓaka aikin tsarin ku kuma kuna lura Windows 10 yana gudu da sauri.

Karanta kuma: