Mai Laushi

Gyara 5GHz WiFi baya nunawa a cikin Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Shin 5GHz WiFi baya nunawa? Shin kuna ganin WiFi 2.4GHZ kawai akan ku Windows 10 PC? Sannan bi hanyoyin da aka lissafa a wannan labarin don warware matsalar cikin sauƙi.



Masu amfani da Windows suna fuskantar wasu batutuwa na gama gari sau da yawa, kuma WiFi rashin nunawa yana ɗaya daga cikinsu. Mun sami tambayoyi da yawa game da me yasa ba a ganin 5G da yadda ake kunna shi. Saboda haka, a cikin wannan labarin, za mu warware wannan batu tare da busting wasu tatsuniyoyi.

Gabaɗaya, mutane suna fuskantar irin waɗannan batutuwa masu alaƙa da WiFi lokacin da suke sabunta tsarin aiki ko canza saitunan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Canza WLAN hardware kuma yana haifar da irin waɗannan matsalolin WiFi masu alaƙa. Baya ga waɗannan, akwai wasu ƴan dalilai kamar kayan aikin kwamfutarka, ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa bazai goyan bayan rukunin 5G ba. A takaice, akwai dalilai da yawa saboda masu amfani zasu iya fuskantar matsalar da aka bayar a cikin Windows 10.



Gyara 5GHz WiFi baya nunawa a cikin Windows 10

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Menene 5GHz WiFi? Me yasa aka fi son fiye da 2.4GHz?

Idan muka sanya shi mai sauƙi kuma madaidaiciya, 5GHz WiFi band ya fi sauri kuma ya fi band 2.4GHz. Ƙungiya ta 5GHz mitar da WiFi ke watsa cibiyar sadarwar ku. Yana da ƙasa da kusantar tsangwama na waje kuma yana ba da sauri fiye da ɗayan. Lokacin da aka ɗauka don kwatantawa da band ɗin 2.4GHz, 5GHz yana da babban iyaka na saurin 1GBps wanda shine 400MBps cikin sauri fiye da 2.4GHz.

Wani muhimmin abin lura anan shine – Cibiyar sadarwar wayar hannu ta 5G da 5GHz band sun bambanta . Yawancin mutane suna fassara duka biyu ɗaya yayin da 5thCibiyar sadarwar wayar salula ta zamani ba ta da alaƙa da 5GHz WiFi band.



Hanya mafi kyau don magance wannan matsalar ita ce a fara gano musabbabin sa'an nan a fitar da mafita. Wannan shi ne ainihin abin da za mu yi a wannan labarin.

Gyara 5GHz WiFi baya nunawa a cikin Windows 10

1. Duba idan tsarin yana goyan bayan 5GHz WiFi Support

Zai fi kyau idan muka kawar da matsalar farko. Abu na farko shine gudanar da bincike don ganin ko PC ɗin ku da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa suna goyan bayan jituwar band 5Ghz. Bi matakan don yin haka:

1. Nemo Umurnin Umurni a cikin mashaya binciken Windows, danna-dama akan sakamakon binciken, kuma zaɓi Gudu A Matsayin Mai Gudanarwa .

Buga Command Prompt don bincika shi kuma danna kan Run as Administrator

2. Da zarar umarnin umarni ya buɗe, rubuta umarnin da aka bayar don bincika kaddarorin Direbobin da aka sanya akan PC ɗinku:

|_+_|

netsh wlan show drivers

3. Lokacin da sakamakon ya tashi a cikin taga, bincika nau'ikan rediyo masu goyan baya. Lokacin da kuka samo shi, zaku sami hanyoyin sadarwar sadarwa daban-daban guda uku da ake samu akan allon:

    11g 802.11n: Wannan yana nuna cewa kwamfutarka zata iya tallafawa bandwidth 2.4GHz kawai. 11n 802.11g 802.11b:Wannan kuma yana nuna cewa kwamfutarka zata iya tallafawa bandwidth na 2.5GHz kawai. 11a 802.11g 802.11n:Yanzu wannan yana nuna cewa tsarin ku na iya tallafawa duka bandwidth 2.4GHz da 5GHz.

Yanzu, idan kun sami goyan bayan ɗaya daga cikin nau'ikan rediyo biyu na farko, to kuna buƙatar haɓaka adaftar. Yana da kyau a ba da shawarar maye gurbin adaftan da wani wanda ke goyan bayan 5GHz. Idan kuna da nau'in rediyo na uku da ke goyan bayan, amma WiFi 5GHz bai bayyana ba, matsa kan mataki na gaba. Hakanan, idan kwamfutarka ba ta goyan bayan 5.4GHz, hanya mafi sauƙi a gare ku ita ce siyan adaftar WiFi ta waje.

2. Duba idan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tana goyan bayan 5GHz

Wannan matakin yana buƙatar ku yi wasu hawan igiyar ruwa da bincike. Amma kafin ka matsa zuwa gare ta, idan zai yiwu, kawo akwatin da ke da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. The Mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa akwatin zai sami bayanin dacewa. Kuna iya gani idan yana goyan bayan 5GHz ko a'a. Idan ba za ku iya samun akwatin ba, to lokaci ya yi da za ku je kan layi.

Bincika idan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tana goyan bayan 5GHz| Gyara 5GHz WiFi baya nunawa a cikin Windows 10

Bude gidan yanar gizon gidan yanar gizon masana'anta kuma nemi samfurin wanda yake da sunan ƙira ɗaya da naku. Kuna iya duba sunan samfuri da lambar hanyar sadarwar ku da aka ambata akan na'urar Router. Da zarar ka sami samfurin, duba bayanin, kuma duba idan samfurin ya dace da bandwidth 5 GHz . Gabaɗaya, gidan yanar gizon ya ƙunshi duk bayanin da ƙayyadaddun na'ura.

Yanzu, idan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya dace da bandwidth na 5 GHz, ci gaba zuwa matakai na gaba don kawar da su 5G ba ya nunawa matsala.

3. Kunna yanayin 802.11n na Adafta

Kai, kasancewa a nan a wannan matakin, yana nufin cewa kwamfutarka ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na iya tallafawa bandwidth 5 GHz. Yanzu, duk abin da ya rage shine gyara 5GHz WiFi baya nunawa a cikin Windows 10 matsala. Za mu fara da kunna 5G band don WiFi akan tsarin kwamfutarka. Bi matakan da aka bayar a ƙasa:

1. Da farko, danna maɓallin Maɓallin Windows + X button lokaci guda. Wannan zai buɗe jerin zaɓuɓɓuka.

2. Zaɓi Manajan na'ura zaɓi daga lissafin da aka bayar.

Danna Manajan Na'ura

3. Lokacin da taga mai sarrafa na'ura ya tashi, nemo zaɓin Network Adapters, lokacin da ka danna shi, shafi tare da faɗaɗa tare da ƴan zaɓuɓɓuka.

4. Daga zaɓuɓɓukan da aka bayar, danna-dama akan Adaftar mara waya zabin sannan kaddarorin .

Danna dama akan zaɓin adaftar mara waya sannan kuma kaddarorin

5. Daga Wireless Adapter Properties taga , canza zuwa Babban shafin kuma zaɓi Yanayin 802.11n .

Jeka Advanced shafin kuma zaɓi yanayin 802.11n| Gyara 5GHz WiFi baya nunawa

6. Mataki na ƙarshe shine saita ƙimar zuwa Kunna kuma danna KO .

Yanzu kana buƙatar sake kunna kwamfutarka don amfani da canje-canjen da aka yi kuma duba idan zaɓin 5G yana cikin jerin hanyoyin haɗin yanar gizo mara waya. Idan ba haka ba, to gwada hanya ta gaba don kunna 5G WiFi.

4. Saita Bandwidth zuwa 5GHz da hannu

Idan 5G WiFi baya nunawa bayan kunnawa, to zamu iya saita bandwidth da hannu zuwa 5GHz. Bi matakan da aka bayar:

1. Danna maɓallin Windows + X kuma zaɓi Manajan na'ura zaɓi daga jerin zaɓuɓɓukan da aka bayar.

Danna Manajan Na'ura

2. Yanzu daga Network Adapters zaɓi, zaɓi Mara waya adaftan -> Properties .

Danna dama akan zaɓin adaftar mara waya sannan kuma kaddarorin

3. Canja zuwa Babba shafin kuma zaɓi Maɗaukakin Maɗaukaki wani zaɓi a cikin akwatin Dukiya.

4. Yanzu zaɓi ƙimar band don zama 5.2 GHz kuma danna Ok.

Zaɓi zaɓin da aka fi so sannan saita ƙimar zuwa 5.2 GHZ | Gyara 5GHz WiFi baya nunawa a cikin Windows 10

Yanzu sake kunna kwamfutarka kuma duba ko za ku iya nemo hanyar sadarwar WiFi ta 5G . Idan wannan hanyar ba ta aiki a gare ku, to a cikin hanyoyin da ke zuwa, kuna buƙatar tweak ɗin direban WiFi ɗin ku.

5. Sabunta WiFi Driver (Tsarin atomatik)

Ɗaukaka direban WiFi shine hanya mafi sauƙi kuma mai sauƙi wanda mutum zai iya yi don gyara 5GHz WiFi ba nunawa a ciki Windows 10 matsala. Bi matakan tare don sabuntawa ta atomatik na direbobin WiFi.

1. Da farko, bude Manajan na'ura sake.

2. Yanzu a cikin Network Adapters zaɓi, danna dama akan Mara waya adaftan kuma zaɓi Sabunta Direba zaɓi.

Danna-dama akan direban mara waya kuma zaɓi zaɓin Sabunta Driver Software…

3. A cikin sabon taga, za ku sami zaɓuɓɓuka biyu. Zaɓi zaɓi na farko, watau, Nemo sabunta software ta atomatik ta atomatik . Zai fara sabunta direban.

Zaɓi Bincika ta atomatik don sabunta software na direba

4. Yanzu bi umarnin kan allo kuma lokacin da tsari ya ƙare, sake kunna kwamfutarka.

Yanzu zaku iya gano hanyar sadarwar 5GHz ko 5G akan kwamfutarku. Wannan hanyar za ta, mafi mahimmanci, magance matsalar 5GHz WiFi baya nunawa a ciki Windows 10.

6. Sabunta WiFi Driver (Tsarin Manual)

Domin sabunta direban WiFi da hannu, kuna buƙatar saukar da direban WiFi da aka sabunta akan kwamfutarka tukuna. Jeka gidan yanar gizon masana'anta na kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka kuma zazzage sigar direban WiFi mafi dacewa don tsarin ku. Yanzu da kun yi haka ku bi matakan da aka bayar:

1. Bi matakai biyu na farko na hanyar da ta gabata kuma buɗe taga sabunta direba.

2. Yanzu, maimakon zaɓar zaɓi na farko, danna na biyu, watau, Nemo kwamfuta ta don software na direba zaɓi.

Zaɓi Nemo kwamfuta ta don zaɓin software na direba | Gyara 5GHz WiFi baya nunawa a cikin Windows 10

3. Yanzu ku shiga cikin babban fayil ɗin da kuka saukar da direban kuma zaɓi shi. Danna Na gaba kuma bi ƙarin umarnin har sai aikin ya cika.

Yanzu sake kunna kwamfutarka don amfani da canje-canje kuma duba idan an kunna band WiFi na 5GHz wannan lokacin. Idan har yanzu ba za ku iya gano band ɗin 5G ba, sake aiwatar da hanyoyin 3 da 4 don kunna tallafin 5GHz. Zazzagewar da sabuntawar direba zai iya hana tallafin WiFi na 5GHz.

7. Maida Sabuntawar Direba

Idan kuna ko ta yaya za ku iya shiga hanyar sadarwar 5GHz kafin sabunta direban WiFi, to kuna iya sake la'akari da sabuntawar! Abin da muke ba da shawara anan shine a mayar da sabuntawar direba. Dole ne sigar da aka sabunta ta kasance tana da wasu kurakurai ko al'amura waɗanda za su iya hana tashar cibiyar sadarwa ta 5GHz. Don komawa baya, sabunta direba, bi matakan da ke ƙasa:

1. Bi matakan da aka ambata a sama, buɗe Manajan na'ura kuma bude Wireless Adapter Properties taga.

2. Yanzu, je zuwa ga Driver tab , kuma zaɓi Mirgine Baya Direba zaɓi kuma ci gaba kamar yadda aka umarce shi.

Canja zuwa shafin Driver kuma danna kan Roll Back Driver a ƙarƙashin Adaftar Mara waya

3. Lokacin da rollback ya cika, sake kunna kwamfutarka kuma duba idan ta yi aiki.

An ba da shawarar:

Muna fatan wannan labarin ya taimaka kuma kun sami damar gyara 5GHz WiFi baya nunawa a cikin batun Windows 10. Idan kuna da wata tambaya ko shawarwari to ku ji daɗin tuntuɓar ta amfani da sashin sharhi.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake shiryarwa kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.