Mai Laushi

Gyara Ctrl + Alt + Del Ba Ya Aiki akan Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Dole ne dukkanmu mu san Ctrl + Alt + Delete, haɗin maɓallin maɓalli na kwamfuta wanda aka yi shi da farko don sake kunna kwamfutar ba tare da kashe ta ba. Amma tare da sababbin sigogin yanzu ana amfani da shi fiye da wannan, A zamanin yau lokacin da kuka danna Ctrl + Alt + Del keys Haɗin kai akan kwamfutar Windows ɗinku waɗannan zaɓuɓɓuka za su tashi:



  • Kulle
  • Canja mai amfani
  • Fita
  • Canza kalmar shiga
  • Mai sarrafa ɗawainiya.

Gyara Ctrl + Alt + Del Ba Ya Aiki akan Windows 10

Yanzu zaku iya yin kowane ɗayan ayyukan da ke sama, zaku iya kulle tsarin ku, canza bayanin martaba, canza kalmar sirri ta bayanin martaba ko kuma za ku iya fita kuma kuma mafi mahimmanci shine za ku iya buɗe task Manager wanda za ku iya saka idanu da CPU , gudun, faifai, da kuma hanyar sadarwa don kawo ƙarshen aiki mara amsa idan ya faru. Hakanan lokacin latsa Control, Alt, da Share sau biyu a jere, kwamfutar zata rufe. Wannan hadin dukkan mu muna amfani dashi akai-akai domin yana aiwatar da ayyuka da yawa cikin sauki. Amma wasu masu amfani da Windows sun ba da rahoton matsalar cewa wannan haɗin ba ya aiki a gare su, don haka idan kana ɗaya daga cikin waɗannan to kada ka damu. Wani lokaci matsalar tana faruwa idan kun zazzage kowane aikace-aikacen ɓangare na uku ko sabuntawa daga wasu tushe marasa amana. A wannan yanayin, gwada cire wannan aikace-aikacen saboda in ba haka ba, suna canza saitunan tsoho. Hakanan duba idan akwai sabuntawar windows masu jiran aiki, kafin a ci gaba da yin hakan. Amma idan har yanzu matsalar ta ci gaba mun kawo gyara da yawa kan wannan matsalar.



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Gyara Ctrl + Alt + Del Ba Ya Aiki akan Windows 10

Hanyar 1: Duba allon madannai

Za a iya samun matsaloli guda biyu a madannai na ku ko dai naku keyboard baya aiki yadda yakamata ko kuma akwai datti ko wani abu a cikin maɓallan da ke hana maɓallan yin aiki yadda ya kamata. Wani lokaci kuma ana sanya maɓallai a wurin da ba daidai ba don haka duba hakan tare da kowane madannai na dama.



1. Idan madannai ba ta aiki to sai a canza shi da sabon. Hakanan, zaku iya bincika ta farko ta amfani da shi akan wani tsarin. Ta wannan hanyar, zaku san cewa idan matsalar tana cikin maballin ku ko akwai wani dalili.

2. Kuna buƙatar tsaftace madannin ku ta jiki don cire duk wani datti mara so ko wani abu.



Yadda Ake Gyara Maɓallin Laptop Ba Aiki Ba

Hanyar 2: Canja Saitunan Allon madannai

Kamar yadda aka tattauna a sama, wani lokaci apps na ɓangare na uku suna haifar da matsala tare da saitunan tsarin, don wannan, kuna buƙatar sake saita su don yin hakan. gyara Ctrl + Alt + Del Ba Aiki akan Windows 10:

1. Bude Saituna na tsarin ku ta hanyar buga saitunan a cikin Bincika Menu.

Buɗe saitunan tsarin ku ta hanyar buga saitin a menu na bincike

2. Zaɓi Lokaci & harshe daga Settings app.

Danna Maɓallin Windows + I don buɗe Settings sannan danna Lokaci & harshe

3. Zaɓi Yanki daga menu na hannun hagu kuma duba idan kun riga kun riga kun yaru da yawa ko a'a. Idan ba haka ba to danna Ƙara harshe kuma ƙara yaren da kuke son ƙarawa.

Zaɓi Yanki & harshe sannan a ƙarƙashin Harsuna danna Ƙara harshe

4. Zaɓi Kwanan Wata & Lokaci daga tagar hannun hagu. Yanzu danna kan Ƙarin lokaci, kwanan wata da saitunan yanki.

Danna Ƙarin kwanan wata, lokaci, da saitunan yanki

5. Wani sabon taga zai buɗe. Zabi Harshe daga Control Panel.

Window zai buɗe kuma zaɓi Harshe

6. Bayan wannan saitin harshen farko . Tabbatar cewa wannan shine yaren farko a cikin jerin. Don wannan danna Matsar da ƙasa sannan Matsa sama.

latsa Matsala sannan kuma Matsa sama

7. Yanzu duba, yakamata maɓallan haɗin ku suyi aiki.

Hanyar 3: Gyara Registry

1. Kaddamar da Gudu taga akan tsarin ku ta hanyar riƙewa Windows + R maɓalli a lokaci guda.

2. Sa'an nan, buga Regedit a cikin filin kuma danna KO don fara Registry Editan.

Buga regedit a cikin akwatin maganganu mai gudana kuma danna Shigar

3. A cikin sashin hagu kewaya zuwa maɓallin rajista mai zuwa:

|_+_|

• A cikin sashin hagu kewaya zuwa HKEY_CURRENT_USERSoftwareMicrosoftWindowsCurrentVersionPoliciesSystem

4. Idan ba za a iya samun System ba to sai a kewaya zuwa maɓalli mai zuwa:

|_+_|

5. Danna-dama akan Manufofin kuma zaɓi Sabo > Maɓalli . Shigar da Tsarin azaman sunan sabon maɓalli. Da zarar ka ƙirƙiri maɓallin System, kewaya zuwa gare shi.

6. Yanzu daga gefen dama na wannan sami KasheTaskMgr kuma danna sau biyu shi don bude shi kaddarorin .

7. Idan wannan DWORD ba ya samuwa, danna maɓallin dama kuma zaɓi Sabuwa -> DWORD (32-bit) Darajar don ƙirƙirar ɗaya a gare ku. Shigar da Kashe TaskManager azaman sunan DWORD .

Right-click the right pane and choose New ->DWORD (32-bit) Darajar Right-click the right pane and choose New ->DWORD (32-bit) Darajar

8. Anan darajar 1 tana nufin kunna wannan maɓallin, don haka Kashe Task Manager, yayin da darajar 0 yana nufin kashe wannan makullin don haka kunna Task Manager . Saita bayanan darajar da ake so kuma danna kan KO don adana canje-canje.

Danna dama-dama a kan faifan dama kuma zaɓi Sabon -img src=

9. Saboda haka, saita darajar zuwa 0 sai me rufe Registry Editan kuma sake yi Windows 10 ka.

Karanta kuma: Gyara Editan rajista ya daina aiki

Hanyar 4: Cire Microsoft HPC Pack

Wasu daga cikin masu amfani sun ba da rahoton cewa an warware matsalar su lokacin da aka cire gaba ɗaya Microsoft HPC Pack . Don haka idan babu ɗaya daga cikin abubuwan da ke sama da ya yi aiki to yana iya zama batun ku ma. Don wannan, kuna buƙatar nemo wannan fakitin kuma ku cire shi. Kuna iya buƙatar mai cirewa don cire duk fayilolinsa gaba ɗaya daga tsarin ku. Kuna iya amfani da IObit Uninstaller ko Revo Uninstaller.

Hanyar 5: Zazzage PC ɗinku don Malware

Virus ko Malware na iya zama dalilin ku Ctrl + Alt + Del ba ya aiki akan batun Windows 10 . Idan kuna fuskantar wannan matsala akai-akai, to kuna buƙatar bincika na'urar ku ta amfani da sabunta Anti-Malware ko Antivirus software Kamar. Muhimmancin Tsaro na Microsoft (wanda shine kyauta & shirin Antivirus na hukuma ta Microsoft). In ba haka ba, idan kuna da Antivirus na ɓangare na uku ko Malware scanners, kuna iya amfani da su don cire shirye-shiryen malware daga tsarin ku.

Saita bayanan ƙimar da ake so kuma danna Ok don adana canje-canje

Don haka, ya kamata ku bincika tsarin ku tare da software na anti-virus kuma kawar da duk wani malware ko virus maras so nan take . Idan ba ku da software na Antivirus na ɓangare na uku to, kada ku damu za ku iya amfani da Windows 10 kayan aikin binciken malware da aka gina da ake kira Windows Defender.

1.Bude Windows Defender.

2. Danna kan Sashen Barazana da Virus.

Kula da allo na Barazana yayin da Malwarebytes Anti-Malware ke bincika PC ɗin ku

3.Zaɓi Babban Sashe kuma haskaka duban Windows Defender Offline.

4.A ƙarshe, danna kan Duba yanzu.

Bude Windows Defender kuma gudanar da sikanin malware | Haɓaka Kwamfutar ku SIN KYAU

5.Bayan an gama scan din, idan aka samu malware ko Virus, to Windows Defender zai cire su kai tsaye. '

6.A ƙarshe, sake yi PC ɗin ku kuma duba idan kuna iya Gyara Ctrl + Alt + Del Ba Aiki Ba.

Karanta kuma: Yadda ake Gyara Fayilolin Tsarin da suka lalace a cikin Windows 10

Ina fata ta amfani da hanyoyin da ke sama kun iya Gyara Ctrl + Alt + Del Ba ya aiki akan Windows 10 batun . Amma idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan labarin to ku ji daɗin yin su a cikin sashin sharhi.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake ja-gora kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.