Mai Laushi

Gyara Facebook Messenger yana jiran Kuskuren hanyar sadarwa

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Shin kuna fuskantar Kuskuren Sadarwar Sadarwar Sadarwar akan Facebook Messenger? Duk lokacin da kuka yi ƙoƙarin aika saƙonni ba zai isar ba kuma app ɗin zai makale akan jiran kuskuren hanyar sadarwa. Kar ku firgita, bi jagorarmu don ganin yadda ake gyara al'amuran hanyar sadarwar Facebook Messenger.



Facebook na daya daga cikin shahararrun shafukan sada zumunta a duniya. Sabis ɗin aika saƙon na Facebook ana kiransa Messenger. Ko da yake ya fara a matsayin ginannen fasalin Facebook da kansa, Messenger yanzu app ne kadai. Kuna buƙatar saukar da wannan app akan na'urorin ku na Android don aikawa da karɓar saƙonni daga abokan hulɗar ku na Facebook. Koyaya, app ɗin ya girma sosai kuma ya ƙara zuwa jerin ayyukan sa na dogon lokaci. Siffofin kamar lambobi, amsawa, kiran murya da bidiyo, tattaunawa ta rukuni, kiran taro, da sauransu. sun sa ya zama babbar gasa ga sauran aikace-aikacen taɗi kamar WhatsApp da Hike.

Kamar kowane app, Facebook Messenger yayi nisa da rashin aibi. Masu amfani da Android sun sha kokawa game da kurakurai da kurakurai iri-iri. Daya daga cikin kurakurai masu ban haushi da takaici shine Manzo yana jiran kuskuren hanyar sadarwa. Akwai lokutan da Messenger ya ƙi haɗawa da hanyar sadarwar kuma saƙon kuskuren da aka ambata a sama yana ci gaba da fitowa akan allon. Tun da babu haɗin Intanet a cewar Messenger, yana hana ku aikawa ko karɓar saƙonni ko ma duba abubuwan da ke cikin kafofin watsa labarai daga saƙonnin da suka gabata. Don haka, wannan matsalar tana buƙatar a magance ta da wuri kuma mun sami abin da kuke buƙata kawai. A cikin wannan labarin, za ku sami da dama hanyoyin da za su gyara matsalar Facebook Messenger jiran kuskuren hanyar sadarwa.



Gyara Messenger yana jiran kuskuren hanyar sadarwa

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Gyara Facebook Messenger yana jiran Kuskuren hanyar sadarwa

Magani 1: Tabbatar cewa kana da damar Intanet

Wani lokaci, lokacin da Messenger ya sanar da kai game da matsalar haɗin yanar gizo, hakika saboda hanyar sadarwar da kake an haɗa shi ba shi da hanyar intanet . Wataƙila ba za ku sani ba cewa dalilin kuskuren haƙiƙanin haɗin yanar gizo ne mara tsayayye tare da matalauta ko babu bandwidth na intanet. Kafin yin tsalle zuwa kowane ƙarshe, yana da kyau a tabbatar cewa intanet ɗin yana aiki da kyau akan na'urarka.

Hanya mafi sauƙi don bincika wannan ita ce ta kunna bidiyo akan YouTube kuma duba ko yana gudana ba tare da buffering ba. Idan ba haka ba, to yana nufin cewa akwai matsala tare da intanet. A wannan yanayin, gwada sake haɗawa zuwa cibiyar sadarwar Wi-Fi ko canzawa zuwa bayanan wayar hannu yana yiwuwa. Hakanan zaka iya duba firmware na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don ganin na'urori nawa ne aka haɗa zuwa cibiyar sadarwar Wi-Fi kuma ka yi ƙoƙarin cire wasu na'urori don ƙara yawan bandwidth na intanit. Kashe Bluetooth ɗin ku na ɗan lokaci Hakanan wani abu ne da zaku iya gwadawa yayin da yake yin katsalandan ga haɗin yanar gizon wasu lokuta.



Koyaya, idan intanet ɗin yana aiki lafiya don sauran ƙa'idodi da ayyuka, to kuna buƙatar ci gaba da gwada mafita ta gaba a cikin jerin.

Magani 2: Sake kunna na'urar ku

Magani na gaba shine tsoho mai kyau Shin kun gwada sake kashe shi kuma? Ana iya gyara kowace na'urar lantarki ko lantarki lokacin da ta fara aiki mara kyau tare da sake farawa mai sauƙi. Hakazalika, idan kuna fuskantar matsalolin haɗin yanar gizo yayin amfani da Messenger, kuna iya ƙoƙarin sake kunna na'urar ku. Wannan zai ba da damar tsarin Android ya sabunta kansa kuma mafi yawan lokaci wanda ya isa ya kawar da duk wani matsala ko matsala da ke da alhakin kuskuren. Sake kunna na'urar ku ta atomatik yana sa ku sake haɗawa zuwa hanyar sadarwar kuma wannan na iya magance Messenger yana jiran kuskuren hanyar sadarwa. Kawai danna maɓallin wuta ka riƙe har sai menu na wuta ya tashi akan allon kuma danna maɓallin Maɓallin sake kunnawa . Da zarar na'urar ta sake yin takalma, duba idan har yanzu matsalar ta ci gaba ko a'a.

Sake kunna wayarka don gyara matsalar

Magani 3: Share Cache da Data for Messenger

Duk aikace-aikacen suna adana wasu bayanai a cikin nau'in fayilolin cache. Ana adana wasu mahimman bayanai ta yadda idan an buɗe app ɗin zai iya nuna wani abu cikin sauri. Ana nufin rage lokacin farawa na kowane app. Wani lokaci sauran fayilolin cache suna lalacewa kuma suna sa app ɗin ya lalace kuma share cache da bayanai na app na iya magance matsalar. Kada ku damu, share fayilolin cache ba zai haifar da lahani ga app ɗin ku ba. Sabbin fayilolin cache za su sake haifar da su ta atomatik. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don share fayilolin cache na Messenger.

1. Je zuwa ga Saituna na wayarka.

2. Taɓa kan Aikace-aikace zaɓi.

Matsa zaɓin Apps

3. Yanzu zaɓi Manzo daga lissafin apps.

Yanzu zaɓi Messenger daga jerin apps

4. Yanzu danna kan Ajiya zaɓi.

Danna kan zaɓin Adanawa | Gyara Messenger yana jiran kuskuren hanyar sadarwa

5. Yanzu za ku ga zaɓuɓɓukan zuwa share bayanai da share cache . Matsa maɓallin maɓalli kuma za a share fayilolin da aka faɗi.

Matsa zaɓuɓɓukan don share bayanai da share cache kuma za a share fayilolin da aka faɗi

6. Yanzu ka fita settings ka sake gwada amfani da Messenger ka ga ko har yanzu matsalar ta ci gaba.

Karanta kuma: Hanyoyi 3 don fita daga Facebook Messenger

Magani na 4: Tabbatar cewa Ajiye baturi baya tsoma baki tare da Messenger

Kowace na'ura ta Android tana da ginanniyar ƙa'idar adana batir ko fasalin da ke hana aikace-aikacen yin aiki ba tare da izini ba a bango kuma don haka musayar wuta. Kodayake fasali ne mai fa'ida sosai wanda ke hana batirin na'urar cirewa, yana iya shafar ayyukan wasu apps. Yana yiwuwa mai adana baturin ku yana yin kutse ga Messenger da aikinsa na yau da kullun. Sakamakon haka, baya iya haɗawa da hanyar sadarwar kuma yana ci gaba da nuna saƙon kuskure. Don tabbatarwa, ko dai a kashe mai adana baturi na ɗan lokaci ko keɓance Messenger daga ƙuntatawa na ajiyar baturi. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don ganin yadda:

1. Bude Saituna akan na'urarka.

2. Yanzu danna kan Baturi zaɓi.

Matsa kan zaɓin Baturi da Aiki

3. Tabbatar cewa kunna sauyawa kusa da yanayin ceton wuta ko mai tanadin baturi naƙasasshe ne.

Canja canji kusa da Yanayin Ajiye Wuta | Gyara Messenger yana jiran kuskuren hanyar sadarwa

4. Bayan haka, danna kan Amfanin baturi zaɓi.

Zaɓi zaɓin amfani da baturi

5. Nemo Manzo daga lissafin shigar apps kuma danna kan shi.

Nemo Messenger daga jerin aikace-aikacen da aka shigar kuma danna shi

6. Bayan haka, bude saitunan ƙaddamar da app .

Bude saitunan ƙaddamar da app | Gyara Messenger yana jiran kuskuren hanyar sadarwa

7. Kashe Sarrafa saitin ta atomatik sannan ka tabbata kun kunna kunna kunnawa kusa da ƙaddamarwa ta atomatik, ƙaddamar da Sakandare, da Gudu a Baya.

Kashe Sarrafa saitin ta atomatik

8. Yin hakan zai hana Battery Saver app ya tauye ayyukan Messenger da kuma magance matsalar sadarwa.

Magani 5: Keɓance Manzo daga Ƙuntatawar Saver Data

Kamar yadda ake nufi da tanadin baturi don adana ƙarfi, mai adana bayanai yana kiyaye bayanan da ake cinyewa kowace rana. Yana iyakance sabuntawar atomatik, sabunta app, da sauran ayyukan bango waɗanda ke cinye bayanan wayar hannu. Idan kuna da iyakacin haɗin Intanet to data tanadi yana da matuƙar mahimmanci a gare ku. Koyaya, maiyuwa ne saboda hane-hane na adana bayanai Messenger baya iya aiki akai-akai. Domin karɓar saƙonni, yana buƙatar samun damar daidaitawa ta atomatik. Hakanan yakamata a haɗa shi zuwa uwar garken koyaushe don buɗe fayilolin mai jarida. Don haka, kuna buƙatar keɓance Messenger daga takunkumin adana bayanai. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don ganin yadda:

1. Bude Saituna a wayarka.

2. Yanzu, danna kan Mara waya da cibiyoyin sadarwa zaɓi.

Danna kan Wireless da cibiyoyin sadarwa

3. Bayan haka danna kan amfani data zaɓi.

Matsa Amfani da Bayanai

4. A nan, danna kan Smart Data Saver .

Danna kan Smart Data Saver

5. Yanzu, ƙarƙashin Keɓancewa zaɓi Shigar apps da nema Manzo .

Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarfafa Ƙirar Apps kuma bincika Messenger | Gyara Messenger yana jiran kuskuren hanyar sadarwa

6. Tabbatar cewa kunna wuta kusa da shi yana kunne .

7. Da zarar an cire ƙuntatawar bayanai, Messenger zai sami damar shiga bayanan ku ba tare da iyakancewa ba kuma hakan zai magance matsalar ku.

Magani 6: Tilasta Tsaida Messenger sannan a sake farawa

Abu na gaba a cikin jerin mafita shine a tilasta dakatar da Messenger sannan a sake gwada bude app din. Lokacin da ka saba rufe app har yanzu yana ci gaba da aiki a bango. Musamman aikace-aikacen kafofin watsa labarun da aikace-aikacen saƙon intanet suna ci gaba da gudana a bango ta yadda za su iya karɓar kowane sako ko sabuntawa kuma su sanar da ku nan take. Don haka, hanya ɗaya tilo don rufe app da sake farawa ita ce ta amfani da zaɓin dakatarwar Force daga saitunan. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don koyon yadda:

1. Na farko, bude Saituna a wayarka.

2. Yanzu danna kan Aikace-aikace zaɓi.

3. Daga jerin apps nema Manzo kuma danna shi.

Yanzu zaɓi Messenger daga jerin apps

4. Wannan zai bude app settings na Messenger. Bayan haka, kawai danna kan Ƙaddamar da maɓallin tsayawa .

Matsa maɓallin Ƙarfi | Gyara FACEBOOK Messenger yana jiran kuskuren hanyar sadarwa

5. Yanzu sake buɗe app ɗin kuma duba idan yana aiki da kyau ko a'a.

Karanta kuma: Yadda Ake Gyara Matsalolin Facebook Messenger

Magani 7: Sabunta ko Sake shigar da Messenger

Idan babu ɗayan hanyoyin da ke sama da ke aiki to lokaci yayi da za a sabunta app ɗin ko kuma idan babu sabuntawa sai a cire sannan a sake saka Messenger. Wani sabon sabuntawa ya zo tare da gyare-gyaren kwari waɗanda ke hana matsaloli irin waɗannan faruwa. Yana da kyau koyaushe a ci gaba da sabunta ƙa'idar zuwa sabon salo saboda ba wai kawai suna zuwa tare da gyaran kwaro kamar yadda aka ambata a baya ba amma kuma suna kawo sabbin abubuwa a teburin. Sabuwar sigar app ɗin kuma an inganta ta don tabbatar da ingantacciyar aiki da ƙwarewa mai sauƙi. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don sabunta Messenger.

1. Je zuwa Playstore .

2. A gefen hagu na sama, za ku samu Layukan kwance uku . Danna su.

A gefen hagu na sama, za ku sami layi uku a kwance. Danna su

3. Yanzu danna kan Apps nawa da Wasanni zaɓi.

Danna kan zaɓi na Apps da Wasanni

4. Nemo Facebook Messenger kuma duba idan akwai wasu sabuntawa da ke jiran.

Nemo Facebook Messenger kuma duba idan akwai wasu sabuntawa da ke jiran

5. Idan eh, to danna kan sabunta maballin.

Danna maɓallin sabuntawa | Gyara Facebook Messenger yana jiran kuskuren hanyar sadarwa

6. Da zarar an sabunta app ɗin a sake gwada amfani da shi sannan a duba ko yana aiki da kyau ko a'a.

7. Idan ba'a samu sabuntawa ba to danna kan Maɓallin cirewa maimakon cire app daga na'urarka.

8. Sake kunna na'urarka.

9. Yanzu bude Play Store kuma zazzage Facebook Messenger kuma.

10. Za ku sake shiga. Yi haka kuma duba idan yana iya haɗawa da intanet daidai ko a'a.

Magani 8: Sake saita saitunan cibiyar sadarwa

Idan babu ɗayan hanyoyin da ke sama da ke aiki to lokaci ya yi da za a ɗauki wasu tsauraran matakai. Dangane da kuskuren, saƙon Messenger yana fuskantar wahala wajen haɗawa da hanyar sadarwar. Mai yiyuwa ne wasu saitin cikin gida bai yarda da na Manzo ba kuma buƙatunsa sun gaza cika. Don haka, zai yi kyau a sake saita saitunan cibiyar sadarwa kuma a mayar da abubuwa zuwa saitunan masana'anta na asali. Yin hakan zai kawar da duk wani abin da ke haifar da rikici da ke hana Messenger haɗi zuwa hanyar sadarwar. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don sake saita saitunan cibiyar sadarwa.

1. Je zuwa ga Saituna na wayarka.

2. Yanzu, danna kan Tsari tab.

Matsa kan System tab

3. Danna kan Sake saitin maballin.

Danna kan Sake saitin shafin

4. Yanzu, zaɓi da Sake saita Saitunan hanyar sadarwa .

Zaɓi Sake saitin hanyar sadarwa

5. Yanzu za ku sami gargaɗi game da menene abubuwan da za a sake saitawa. Danna kan Sake saita Saitunan hanyar sadarwa zaɓi.

Zaɓi Sake saita saitunan cibiyar sadarwa

6. Yanzu, haɗa zuwa cibiyar sadarwar Wi-Fi sannan kuyi ƙoƙarin amfani da Messenger don ganin ko har yanzu yana nuna saƙon kuskure iri ɗaya ko a'a.

Magani 9: Sabunta tsarin aiki na Android

Idan sake saita saitunan cibiyar sadarwar bai gyara shi ba to tabbas sabuntawar tsarin aiki zai yi. Yana da kyau koyaushe a ci gaba da sabunta tsarin aiki na Android zuwa sabon sigarsa. Wannan saboda tare da kowane sabon sabuntawa tsarin Android ya zama mafi inganci da ingantawa. Hakanan yana ƙara sabbin abubuwa kuma yana zuwa tare da gyare-gyaren kwari waɗanda suka kawar da matsalolin da aka ruwaito don sigar baya. Ana ɗaukaka tsarin aikin ku na iya magance Messenger da ke jiran kuskuren hanyar sadarwa. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don ganin yadda:

1. Na farko, bude Saituna akan na'urarka.

2. Yanzu danna kan Tsari tab.

3. A nan, zaɓi Sabunta software zaɓi.

Yanzu, danna kan sabunta software | Gyara Facebook Messenger yana jiran kuskuren hanyar sadarwa

4. Bayan haka danna kan Duba sabuntawa zaɓi kuma jira yayin da na'urarka ke neman samin sabunta tsarin.

Danna Duba don Sabunta Software

5. Idan akwai wani update akwai to ku ci gaba da sauke shi.

6. Zazzagewa da shigar da sabuntawa zai ɗauki ɗan lokaci kuma na'urarka ta atomatik zata sake farawa da zarar an gama.

7. Yanzu gwada amfani da Messenger don ganin ko har yanzu matsalar ta ci gaba ko a'a.

Magani 10: Canja zuwa Messenger Lite

Idan babu ɗayan hanyoyin da ke sama da ke aiki, to tabbas lokaci ya yi da za a nemi wasu hanyoyi. Labari mai dadi shine Manzo yana da a Akwai sigar Lite akan Play Store . Yana da kwatankwacin ƙarami app kuma yana cinye ƴan bayanai kaɗan. Ba kamar ƙa'idar ta al'ada ba, tana da ikon aiwatar da duk ayyukanta ko da haɗin intanet yana jinkiri ko iyakance. Ƙa'idar ƙa'idar ba ta da ƙaranci kuma tana da mahimman abubuwan da za ku buƙaci kawai. Ya fi isa don biyan bukatun ku kuma muna ba ku shawarar canza zuwa Messenger lite idan aikace-aikacen Messenger na yau da kullun ya ci gaba da nuna saƙon kuskure iri ɗaya.

An ba da shawarar:

Muna fatan waɗannan mafita zasu taimaka kuma kun sami damar amfani da ɗayansu gyara Messenger yana jiran kuskuren hanyar sadarwa. Duk da haka, idan har yanzu kuna fuskantar wannan matsala bayan gwada duk matakan da aka ambata a sama kuma ba ku so ku canza zuwa wani aikace-aikacen madadin, to kuna buƙatar saukewa kuma shigar da tsohon fayil na APK don Facebook Messenger.

A wasu lokuta, sabon sabuntawa yana zuwa tare da wasu kurakurai waɗanda ke haifar da ƙa'idar ta yi aiki ba daidai ba, kuma duk abin da kuka yi kuskuren har yanzu yana nan. Kuna buƙatar jira Facebook don fitar da facin sabuntawa tare da gyaran kwaro. A halin yanzu, zaku iya ragewa zuwa sigar kwanciyar hankali ta baya ta hanyar loda app ɗin ta amfani da fayil ɗin APK. Shafukan kamar APKMirror kyakkyawan wuri ne don nemo tabbatattun fayilolin apk. Ci gaba da zazzage fayil ɗin apk don tsohuwar sigar Messenger kuma yi amfani da shi har sai an fitar da gyaran kwaro a sabuntawa na gaba.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake jagorori kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.