Mai Laushi

Gyara Boye Halayen zaɓin yayi launin toka

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Gyara Zaɓin Siffar Sifa mai launin ruwan toka: Hidden Attribute akwati ne da ke ƙarƙashin Jaka ko Abubuwan Fayil, wanda idan aka yiwa alama ba ya nuna fayil ko babban fayil a cikin Fayil na Fayil na Windows kuma ba za a nuna shi a ƙarƙashin sakamakon bincike ba. Siffar Hidden ba sigar tsaro ba ce a cikin Microsoft Windows amma ana amfani da ita don ɓoye fayilolin tsarin don hana gyare-gyaren kuskuren waɗannan fayilolin wanda zai iya cutar da tsarin ku sosai.



Gyara Boye Halayen zaɓin yayi launin toka

Kuna iya duba waɗannan ɓoyayyun fayiloli ko manyan fayiloli cikin sauƙi ta zuwa Zaɓin Jaka a cikin Fayil Explorer sannan duba alamar zaɓin Nuna ɓoyayyun fayiloli, manyan fayiloli, da fayafai. Kuma idan kana son boye takamaiman fayil ko babban fayil to ka danna wannan fayil ko babban fayil dama sannan ka zaɓi Properties. Yanzu duba alamar Hidden attribute a ƙarƙashin Properties windows sannan danna Aiwatar sannan Ok. Wannan zai ɓoye fayilolinku ko manyan fayilolinku daga samun izini mara izini, amma wani lokaci wannan ɓoyayyun akwatin binciken yana yin launin toka a cikin taga kaddarorin kuma ba za ku iya ɓoye kowane fayil ko babban fayil ba.



Idan zaɓin sifa mai ɓoye ya yi launin toka to kuna iya sauƙin saita babban fayil ɗin mahaifa azaman ɓoye amma wannan ba gyarawa na dindindin bane. Don haka don Gyara Zaɓin Siffar Hidden mai launin toka a ciki Windows 10, bi jagorar da aka lissafa a ƙasa.

Gyara Boye Halayen zaɓin yayi launin toka

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.



1.Latsa Windows Key + X sai ka zaba Umurnin Umurni (Admin).

2.Buga umarni mai zuwa cikin cmd:



attrib -H -S Folder_Path /S /D

umarnin don share ɓoyayyen sifa na babban fayil ko fayil

Lura: Ana iya rarraba umarnin da ke sama zuwa:

abin: Nunawa, saita, ko cire abubuwan karantawa kawai, adana bayanai, tsarin, da boyayyun halayen da aka sanya wa fayiloli ko kundayen adireshi.

-H: Yana share sifa mai ɓoye.
-S: Yana share fasalin fayil ɗin tsarin.
/S: Yana aiki da attrib zuwa madaidaitan fayiloli a cikin kundin adireshi na yanzu da duk ƙananan kundin adireshi.
/D: Yana aiki attrib zuwa kundin adireshi.

3. Idan kuma kuna buƙatar sharewa sifa-karanta kawai sai a rubuta wannan umarni:

attrib -H -S -R Jaka_Path /S /D

Umurni don share sifa-karanta kawai

-R: Yana share fasalin fayil ɗin karantawa kawai.

4. Idan kana son saita sifa mai karantawa kawai da sifa mai ɓoye to bi wannan umarni:

attrib +H +S +R Jaka_Path /S /D

Umarni don saita sifa-karanta kawai da sifa mai ɓoye don fayiloli ko manyan fayiloli

Lura: Rushe umarni shine kamar haka:

+H: Yana saita sifa ta ɓoye fayil.
+S: Yana saita yanayin fayil ɗin tsarin.
+R: Yana saita fasalin fayil ɗin karantawa kawai.

5. Idan kana so share sifa mai karantawa kawai da ɓoye na a waje rumbun kwamfutarka sai a rubuta wannan umarni:

I: (Tunda ni: shine ku na waje hard disk)

attrib -H -S *.* /S /D

share sifa mai karantawa kawai da ɓoyayyun akan babban faifan diski na waje

Lura: Kada ku gudanar da wannan umarni akan faifan Windows ɗinku saboda yana haifar da rikici kuma yana cutar da fayilolin shigarwa na tsarin ku.

6.Reboot your PC don ajiye canje-canje.

An ba ku shawarar:

Shi ke nan kun samu nasara Gyara Boye Halayen zaɓin yayi launin toka amma idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan post to ku ji daɗin yin su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.