Mai Laushi

Gyara Spacebar Baya Aiki akan Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Gyara Spacebar Baya Aiki akan Windows 10: Ɗaya daga cikin matsalolin da suka fi ban haushi da yawancin mu ke fuskanta a cikin tsarin mu shine rashin aiki na madannai. Yawancin lokaci idan madannai ba ta aiki ba, muna jin haushi da takaici. Yawancin lokaci, idan kun fuskanci cewa Spacebar baya aiki akan naku Windows 10 tsarin aiki, kuna buƙatar damuwa. Babu wani abu da zai damu har sai kun zubar da ruwa akan madannai ko lalata shi a jiki. Ee, kuna buƙatar tabbatar da cewa ba ku sami lalacewa ta jiki ba idan ba haka ba dole ne ku canza shi. Idan madannai na ku ya dace da jiki, za mu iya taimaka muku don warware mashigin sararin samaniya ba ya aiki a kan batun Windows 10. Za mu bi ku ta wasu hanyoyin da za ku iya magance wannan matsala cikin sauƙi.



Gyara Spacebar Baya Aiki akan Windows 10

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Gyara Spacebar Baya Aiki akan Windows 10

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.

Hanyar 1 - Fara tare da juya maɓallan masu ɗanɗano da maɓallin tacewa

Sauƙin shiga shine fasalin da Microsoft ya gina don sauƙaƙe amfani da PC ga masu amfani. Maɓallan m taimake ka ka danna maɓalli ɗaya maimakon danna maɓallai da yawa don yin aiki ɗaya akan na'urarka. Duk da haka, an ba da rahoton cewa kashe maɓallan maɓalli na warware matsalar barr sararin samaniya ba ta aiki. Saboda haka, muna gwada wannan hanya da farko.



1.Kewaya zuwa Setting ta hanyar latsa Windows + I akan madannai tare ko kuma ta hanyar buga saitin akan mashin bincike na Windows.

Zaɓi Sauƙin Shiga daga Saitunan Windows



2.Yanzu kana bukatar ka zabi Sauƙin Shiga zaɓi.

Nemo sauƙi sannan danna kan Sauƙin shiga saitunan daga Fara Menu

3.Yanzu daga gefen hagu taga, za ka ga Keyboard sashen. Da zarar za ku danna keyboard sashe, za ku ga maɓallai masu santsi da zaɓuɓɓukan maɓallan tacewa.

4. Tabbatar da kashe da kunna don Maɓallan Maɗaukaki da Maɓallan Tace.

Kashe maɓallin Juya don maɓallan Sticky da maɓallin Tace | Gyara Spacebar Baya Aiki akan Windows 10

Idan har yanzu matsalar ta ci gaba, kuna buƙatar zaɓar wata hanyar. Kamar yadda a ko da yaushe muke fadin wannan magana cewa akwai dalilai da dama da suka haifar da wannan batu. Don haka, za a sami mafita mai kyau, saboda haka, kuna buƙatar ci gaba da ƙoƙarin mafi kyawun hanyar da a ƙarshe zata cika manufar ku.

Hanyar 2 – Sake shigar da sigar da ta gabata na direban allo

Yana iya yiwuwa sabon direba na iya haifar da matsala ga madannai na ku. Don haka, muna iya ƙoƙarin sake shigar da direban madannai na baya don yin hakan Gyara Spacebar Ba Ya Aiki akan batun Windows 10.

1.Bude Manajan Na'ura a cikin tsarin ku. Kuna buƙatar danna Windows + X inda kuke buƙatar zaɓar Manajan na'ura.

Danna Maɓallin Windows + X sannan zaɓi Manajan Na'ura

2.In Device Manager, za ka ga Keyboard zaɓi. Kawai fadada shi kuma zaɓi maballin da aka haɗe tare da tsarin ku. Yanzu danna dama a kan zaɓi na madannai kuma zaɓi Kayayyaki.

Danna dama akan madannai kuma zaɓi Properties

3. A nan za ku gani Zabin Direba Roll Back, danna shi.

Sake shigar da sigar baya ta direban allo | Gyara Spacebar Baya Aiki akan Windows 10

Idan baku da zaɓin Roll Back Driver, kuna buƙatar zazzage sigar direba ta baya daga gidan yanar gizo.

Hanyar 3 - Sabunta direban allo

Ɗaukaka direban madannai yana ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin da za a magance matsalar barnar sararin samaniya ba ta aiki.

1. Danna Windows Key + R sannan ka rubuta devmgmt.msc kuma danna Shigar don buɗe Manajan Na'ura.

devmgmt.msc mai sarrafa na'ura

2.Expand Keyboard sai a danna dama Allon madannai na PS/2 kuma zaɓi Sabunta Driver.

sabunta software direban PS2 Keyboard

3.Na farko, zaɓi Nemo sabunta software ta atomatik ta atomatik kuma jira Windows don shigar da sabon direba ta atomatik.

bincika ta atomatik don sabunta software na direba

4.Reboot your PC kuma duba idan za ka iya gyara matsalar, idan ba haka ba to ci gaba.

5.Again koma zuwa Device Manager kuma danna-dama a kan Standard PS/2 Keyboard kuma zaɓi Sabunta Direba.

6.Wannan lokacin zaɓi Nemo kwamfuta ta don software na direba.

lilo a kwamfuta ta don software direba | Gyara Spacebar Baya Aiki akan Windows 10

7.A kan allo na gaba danna kan Bari in zabo daga lissafin da akwai direbobi a kan kwamfuta ta.

Bari in zabo daga lissafin da akwai direbobi a kan kwamfuta ta

8.Zaɓi sabbin direbobi daga lissafin kuma danna Next.

9.Sake yi PC ɗinka don adana canje-canje kuma duba idan zaka iya Gyara Spacebar Ba Ya Aiki akan batun Windows 10.

Hanyar 4 - Sake shigar da direban keyboard

Mataki 1 - Danna Windows Key + R sannan ka buga devmgmt.msc kuma danna Shigar don buɗe manajan direba.

devmgmt.msc mai sarrafa na'ura

Mataki 2 - Kewaya zuwa sashin madannai, kuma danna dama a kan allon madannai kuma zaɓi Cire shigarwa zaɓi.

Danna dama akan na'urar madannai kuma zaɓi Uninstall

Mataki na 3 - Sake yi tsarin ku kuma Windows za ta sake shigar da direbobin maballin ku ta atomatik.

Da fatan wannan hanyar zata magance matsalar. Koyaya, idan Windows bai fara shigar da direban keyboard ba, zaku iya saukar da direba daga gidan yanar gizon masana'anta.

Hanyar 5 - Bincika tsarin ku don malware

Ba ku tunanin cewa wani lokaci malware yana haifar da matsaloli da yawa a cikin tsarin ku? Ee, saboda haka, ana ba da shawarar sosai don gudanar da kayan aikin bincike don bincika tsarin ku don malware da ƙwayoyin cuta. Don haka, ana ba da shawarar ku karanta wannan post ɗin don gyara mashigin sararin samaniya ba ya aiki akan batun Windows 10: Yadda ake amfani da Malwarebytes Anti-Malware don cire Malware .

Gyara Spacebar Baya Aiki akan Windows 10

Idan babu malware, zaku iya amfani da wata hanyar don gyara Spacebar baya aiki akan matsalar Windows 10

Hanyar 6 - Bincika Sabunta Windows

1.Latsa Windows Key + I don buɗewa Saituna sai ku danna Sabuntawa & Tsaro.

Danna Maɓallin Windows + I don buɗe Saituna sannan danna Sabuntawa & alamar tsaro

2.Daga menu na hannun hagu ka tabbata ka zaɓi Sabunta Windows.

3. Yanzu danna kan Bincika don sabuntawa maballin kuma zazzagewa & shigar da kowane ɗaukakawar da ke jiran.

Duba don Sabuntawar Windows | Gyara Spacebar Baya Aiki akan Windows 10

Hanyar 7 - Gyara Shigar Windows 10

Wannan hanyar ita ce mafita ta ƙarshe domin idan babu abin da ke aiki to lallai wannan hanyar za ta gyara duk matsalolin da ke tattare da PC ɗin ku. Gyara Shigar kawai ta amfani da haɓakawa a cikin wuri don gyara al'amura tare da tsarin ba tare da share bayanan mai amfani akan tsarin ba. Don haka ku bi wannan labarin don gani Yadda ake Gyara Shigar Windows 10 cikin Sauƙi.

Abubuwan da aka ambata a sama, duk hanyoyin za su taimaka maka don gyara matsalar. Koyaya, ana ba da shawarar sosai cewa ka fara bincika lalacewar jikin kwamfutar tafi-da-gidanka. Kuna iya haɗa allon madannai zuwa wani tsarin don bincika ko yana aiki lafiya a wani tsarin. Wannan wata hanya ce ta gano inda matsalar take.

An ba da shawarar:

Ina fatan wannan labarin ya taimaka kuma yanzu kuna iya sauƙi Gyara Spacebar Baya Aiki akan Windows 10 , amma idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan jagorar to ku ji daɗin yin su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.