Mai Laushi

Gyara Kuskuren Disk na Steam Corrupt akan Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Mayu 28, 2021

A matsayin babban mai siyar da wasan bidiyo akan intanet, Steam da kyar ya baiwa masu amfani wani dalili na korafi. Koyaya, duk da mafi kyawun ƙoƙarinsa, kurakurai akan Steam ba za a iya kaucewa ba tare da yawancin masu amfani suna samun wani nau'in batun ko wata. Kuskuren ɓarkewar faifai akan Steam ɗaya ce irin wannan matsalar da ke tasowa lokaci-lokaci. Idan wannan kuskuren ya addabi asusun ku na Steam, yana rushe abubuwan da zazzagewa, ga jagora don taimaka muku gyara kurakuran diski na Steam akan Windows 10.



Gyara Kuskuren Disk na Steam Corrupt akan Windows 10

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Yadda za a gyara Kuskuren Disk ɗin Steam a kan Windows 10

Menene ke haifar da kuskuren faifan diski akan Steam?

Kamar yadda sunan ke nunawa, al'amarin yana faruwa ne saboda gurbatattun fayiloli akan faifan shigarwa. Ana ƙirƙira waɗannan fayilolin lokacin da tsarin shigarwa ya katse ta hanyar katsewar wutar lantarki ko wasu batutuwan tsarin. Bugu da ƙari, ɓoyayyun fayiloli da suka lalace a cikin babban fayil ɗin shigarwa na Steam kuma na iya haifar da wannan kuskure. Karanta gaba don gano hanyoyin da za ku iya bi don shawo kan kuskuren.

Hanyar 1: Matsar da Fayilolin Shigar Steam

Steam yana ɗaya daga cikin 'yan aikace-aikacen da ke ba masu amfani damar shigar da aikace-aikacen a wurare daban-daban. Lokacin da aka haɗa ƙa'idodin a cikin C Drive, yana zama ƙasa da karɓa kuma yana da saurin lalata kuskuren faifai. Ta hanyar shigar da wasan a cikin sabon babban fayil, za ku iya magance wannan batu kuma ku tabbatar da ingancin wasan.



1. Bude aikace-aikacen Steam akan PC ɗin ku kuma danna kan Steam zaɓi a saman kusurwar hagu na allon.

Danna kan Steam a saman kusurwar hagu | Gyara Kuskuren Disk na Steam Corrupt akan Windows 10



2. Daga cikin zaɓuɓɓukan da suka sauko, danna kan Saituna don ci gaba.

Daga zaɓuɓɓukan da suka bayyana, danna kan saituna

3. A cikin Saituna taga kewaya zuwa Downloads.

A cikin saituna panel, danna kan zazzagewa

4. A shafin Downloads, danna kan 'Steam Library Folders' ƙarƙashin Sashen Laburaren Ƙunshi.

Danna manyan fayilolin ɗakin karatu na Steam | Gyara Kuskuren Disk na Steam Corrupt akan Windows 10

5. Wani sabon taga zai buɗe. Danna kan Ƙara babban fayil ɗin ɗakin karatu don ƙirƙirar sabon babban fayil don shigarwar ku.

A cikin taga manyan fayilolin ɗakin karatu na Steam, danna kan ƙara babban fayil ɗin laburare

6. A cikin Ƙirƙirar sabon babban fayil ɗin ɗakin karatu na Steam, kewaya da ƙirƙiri babban fayil a cikin wani drive .

7. Sake shigar da wasan, kuma wannan lokacin canza babban fayil ɗin shigarwa zuwa sabon babban fayil ɗin ɗakin karatu da kuka ƙirƙira.

Yayin shigar da wasan, zaɓi sabon wurin | Gyara Kuskuren Disk na Steam Corrupt akan Windows 10

Hanyar 2: Share Cache na Zazzagewa

Zazzage cache babban ɓarna ne akan Steam wanda koyaushe yana tsoma baki tare da shigar da sabbin aikace-aikace. Bayanan da aka adana daga abubuwan da aka zazzage na aikace-aikacen da suka gabata suna ɗaukar sarari da yawa a cikin babban fayil ɗin Steam, suna rage PC ɗinku. Anan ga yadda zaku iya kawar da cache ɗin zazzagewa a cikin Steam:

1. Bin matakan da muka ambata a sama. bude Saitin Zazzagewa windows a cikin Steam.

2. A kasan shafin Downloads, danna on Clear Download Cache sannan ka danna Ok.

Click on Clear download cache | Gyara Kuskuren Disk na Steam Corrupt akan Windows 10

3. Wannan zai share ajiyar cache maras buƙata. Sake kunna tsarin shigarwa na wasan, kuma ya kamata a warware matsalar faifai faifai a kan Steam.

Karanta kuma: Gyara ba zai iya Haɗa zuwa Kuskuren hanyar sadarwa na Steam ba

Hanyar 3: Sake suna babban fayil ɗin Zazzagewar Steam

Magani mara kyau ga kuskuren shine sake suna babban fayil ɗin zazzagewa na Steam. Wannan dabarar Steam ta yarda cewa babban fayil ɗin zazzagewa akan Steam yana aiki kuma baya lalacewa ta kowace hanya.

1. Bude babban fayil ɗin shigarwa na Steam ta zuwa adireshin da ke gaba: C: Fayilolin Shirin (x86)Steam.

2. Anan, nemo sunayen manyan fayiloli 'steamapps' kuma bude shi.

A cikin babban fayil ɗin Steam, buɗe steamapps

3. Danna-dama akan 'Downloading' babban fayil kuma canza suna zuwa wani abu dabam.

Dama danna babban fayil ɗin saukewa kuma sake suna

4. Sake buɗe Steam kuma ci gaba da tsarin shigarwa. Ya kamata a gyara kuskuren.

Hanyar 4: Tabbatar da Mutuncin Fayilolin Wasanni

Wasannin da aka shigar amma ba sa gudana bayan tsarin shigarwa mai yiwuwa suna fuskantar kurakurai tare da fayilolinsu. Waɗannan fayilolin na iya lalacewa ko lalacewa suna haifar da matsala akan PC ɗinku. Ta hanyar tabbatar da amincin fayilolin wasan ku, zaku iya tabbatar da cewa duk fayilolin da ke da alaƙa da wasan suna cikin yanayin aiki kuma ta haka ne za ku gyara 'kuskuren ɓataccen faifan Steam' akan Windows.

1. A cikin ɗakin karatu na Steam , danna dama akan app wanda ba ya aiki.

2. Daga zaɓuɓɓukan da suka bayyana, zabi 'Properties'

Dama danna kan wasan kuma zaɓi kaddarorin | Gyara Kuskuren Disk na Steam Corrupt akan Windows 10

3. Daga zaɓuɓɓukan hagu. danna kan 'Local files'.

daga zaɓuɓɓukan da ke hagu danna kan fayilolin gida

4. A cikin Local Files menu, danna kan Tabbatar da amincin fayilolin wasan. Steam zai tabbatar idan duk fayilolin suna aiki kuma ya gyara duk wani matsala da ya samo.

Danna kan tabbatar da amincin fayilolin wasan | Gyara Kuskuren Disk na Steam Corrupt akan Windows 10

Karanta kuma: Hanyoyi 5 don Gyara Steam yana tunanin Wasan yana gudana Batun

Hanyar 5: Gyara Windows Drive

Don gyara kuskuren, za ku iya gwada gyara duk Windows Drive mai riƙe da babban fayil ɗin shigarwa na Steam. Wannan tsari zai gano kowane kurakurai a cikin PC ɗin ku kuma ya cire su.

1. Bude 'Wannan PC' akan na'urar Windows ɗin ku.

2. Danna-dama akan drive dauke da babban fayil shigarwa na Steam (mafi yawancin C drive) da zaɓi Properties.

dama danna C drive kuma zaɓi kaddarorin

3. A cikin Properties taga, canza zuwa Kayan aiki tab sannan danna kan Duba button a gaban zabin cewa ya ce Wannan zaɓin zai bincika faifan don kuskuren tsarin fayil .

Danna kan rajistan shiga gaban rumbun kwamfutarka don kurakuran tsarin fayil

4. Bari scan ɗin ya cika kuma ya sake buɗe Steam don bincika idan an warware matsalar ɓataccen diski akan Steam.

Hanyar 6: Sake shigar da Steam don gyara kuskuren diski mara kyau

Idan duk hanyoyin da aka ambata a sama sun kasa, to hanya mafi kyau don ci gaba ita ce ta sake shigar da Steam.

1. Bude Control Panel kuma danna kan Uninstall a Program.

Bude iko panel kuma danna kan uninstall wani shirin | Gyara Kuskuren Disk na Steam Corrupt akan Windows 10

2. Daga lissafin aikace-aikace, zaɓi Steam kuma danna kan Cire shigarwa.

3. Da zarar an cire app, shugaban zuwa official website na Turi . A saman kusurwar dama na allon, danna Shigar Steam kuma za a shigar da app akan PC ɗin ku.

A kan official website, danna kan Shigar Steam

4. Sake buɗe wasan kuma duba idan an warware matsalar.

An ba da shawarar:

Kuskuren diski akan Steam na iya zama da ban haushi sosai yayin da suke kai ku gaɓar shigarwa amma barin tsarin bai cika ba. Koyaya, tare da matakan da aka ambata a sama, yakamata ku iya magance matsalar cikin sauƙi kuma tabbatar da cewa an shigar da wasan ba tare da wata matsala ba.

Muna fatan wannan labarin ya taimaka kuma kun sami damar gyara kurakuran diski na Steam akan Windows 10. Idan kuna da wata tambaya, tuntuɓe mu ta sashin sharhin da ke ƙasa.

Advait

Advait marubucin fasaha ne mai zaman kansa wanda ya ƙware a koyarwa. Yana da shekaru biyar na gwaninta rubuta yadda ake yi, bita, da koyawa a kan intanit.