Mai Laushi

Gyara Steam Stack akan Bayar da sarari Disk akan Windows

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Yuli 3, 2021

Ɗaya daga cikin manyan ayyuka na Steam shine don taimakawa masu amfani gano wuri da zazzage sabbin wasanni akan kasuwa. Ga masu amfani da dandamali na yau da kullun, waɗanda suka zazzage wasanni da yawa akan lokaci, saƙon 'Allocating Disk Space' ya saba sosai. Yayin da saƙon ke bayyana yayin kowane shigarwa, an sami lokuta da yawa inda ya daɗe fiye da yadda aka saba, yana kawo ƙarshen tsari. Idan wannan saƙon ya lalace shigarwar ku, ga yadda zaku iya gyara Steam ya makale akan rarraba sararin diski akan kuskuren Windows.



Gyara Steam Stack akan Bayar da sarari Disk akan Windows

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Gyara Matukar Steam akan Bada sarari Disk akan Kuskuren Windows

Me yasa Steam ke nuna kuskuren 'Allocating Disk Space'?

Abin sha'awa, wannan kuskuren ba koyaushe ne ke haifar da shi ta hanyar rarraba sarari mara daidai ba amma ta wasu abubuwan da ke rage ikon sarrafa Steam. Ɗaya daga cikin manyan dalilan da ke haifar da wannan batu shine cache na saukewa wanda ya taru a kan lokaci. Waɗannan fayilolin suna ɗaukar ajiya mai yawa a cikin babban fayil ɗin Steam, yana sa tsarin shigarwa yana da wahala. Bugu da ƙari, abubuwa kamar sabar zazzagewar da ba daidai ba da kuma matsalar tacewar wuta na iya hana aiwatarwa. Ko da kuwa musabbabin lamarin, da Turi makale a kan kasaftawa sararin faifai za a iya gyarawa.

Hanyar 1: Share Cache Zazzagewa

Fayilolin da aka adana wani yanki ne da ba za a iya tserewa ba na kowane zazzagewa. Ban da rage rage aikace-aikacen Steam ɗinku, ba sa amfani da wata muhimmiyar manufa. Kuna iya share waɗannan fayilolin daga cikin Steam app kanta, don gyara Steam da ke makale akan ba da batun sararin diski.



1. Bude aikace-aikacen Steam akan PC ɗin ku danna kan 'Steam' kintinkiri a saman kusurwar hagu na allon.

Danna kan Steam a saman kusurwar hagu | Gyara Steam Stack akan Bayar da sarari Disk akan Windows



2. Daga zaɓuɓɓukan da suka bayyana, danna kan Saituna don ci gaba.

Daga zaɓuɓɓukan da suka bayyana, danna kan saituna

3. A cikin Saituna taga kewaya zuwa Downloads.

A cikin saituna panel, danna kan zazzagewa

4. A kasan shafin Downloads, danna on Clear Download Cache sannan ka danna Ko .

Click on Clear download cache | Gyara Steam Stack akan Bayar da sarari Disk akan Windows

5. Wannan zai share duk wani ba dole ba cache ajiya slowing saukar da PC. Sake kunna tsarin shigarwa na wasan, kuma ya kamata a warware matsalar sararin faifai akan Steam.

Hanyar 2: Ba da Gata Mai Gudanar da Steam don Rarraba Fayilolin Disk

Bayar da gatan gudanarwa na Steam ya fito azaman zaɓi mai dacewa don kuskuren da ke hannun. Akwai lokutta lokacin da Steam ya kasa yin canje-canje ga wani abin tuƙi akan PC ɗinku. Wannan saboda abubuwan tafiyarwa kamar C Drive suna buƙatar tantancewar admin don samun dama ga. Anan ga yadda zaku iya ba wa mai sarrafa Steam gata kuma ku ci gaba da zazzagewar ku:

1. Kafin ci gaba, yana da mahimmanci don rufe Steam gaba ɗaya. Danna-dama akan Fara menu , kuma daga zaɓuɓɓukan da suka bayyana, danna Task Manager.

Dama danna kan fara menu sannan danna Task Manager | Gyara Steam Stack akan Bayar da sarari Disk akan Windows

2. A cikin Task Manager. zaɓi Steam kuma danna kan Ƙarshen Aiki maballin don rufe aikace-aikacen da kyau.

Daga mai sarrafa ɗawainiya rufe duk aikace-aikacen Steam

3. Yanzu buɗe aikace-aikacen Steam daga ainihin wurin fayil ɗin sa. A yawancin PC, zaku iya samun aikace-aikacen Steam a:

|_+_|

4. Nemo aikace-aikacen Steam da danna dama a kai. Daga zabin, danna kan Properties a kasa.

Dama danna kan Steam kuma zaɓi Properties | Gyara Steam Stack akan Bayar da sarari Disk akan Windows

5. A cikin Properties taga bude, canza zuwa Compatibility tab. Nan, ba da damar zabin da ya karanta, 'Gudu da wannan shirin a matsayin admin' kuma danna kan Aiwatar

Kunna gudanar da wannan shirin a matsayin mai gudanarwa

6. Buɗe Steam kuma a cikin taga buƙatar admin, danna Ee.

7. Gwada sake buɗe wasan kuma duba idan tsarin shigarwa yana gudana ba tare da batun 'Steam makale a kan rarraba sararin diski' ba.

Karanta kuma: Hanyoyi 4 Don Saukar da Steam Saurin Sauke

Hanyar 3: Canja Yankin Zazzagewa

Don tabbatar da ingantaccen aiki na app a duk faɗin duniya, Steam yana da sabobin sabar daban-daban waɗanda ke manne da wurare daban-daban a duniya. Babban ƙa'idar babban yatsan hannu yayin zazzage wani abu ta hanyar Steam shine tabbatar da cewa yankin zazzagewar ku yana kusa da ainihin wurin ku. Tare da wannan faɗin, ga yadda zaku iya canza yankin zazzagewa zuwa Steam:

1. Bi matakan da aka ambata a Hanyar 1. bude saitunan Zazzagewa akan aikace-aikacen Steam ɗin ku.

biyu. Danna kan sashen mai take Zazzage yanki don bayyana jerin sabobin da Steam ke da shi a duk faɗin duniya.

3. Daga jerin yankuna. zaɓi yanki mafi kusa da wurin ku kuma danna Ok.

Daga cikin jerin yankuna, zaɓi wanda ya fi kusa da ku | Gyara Steam Stack akan Bayar da sarari Disk akan Windows

4. Da zarar an ƙayyade yankin zazzagewa, sake kunna Steam kuma gudanar da tsarin shigarwa don sabon aikace-aikacen. Ya kamata a gyara batun ku.

Hanyar 4: Sabunta Fayilolin Shigarwa don gyara Steam makale akan Fayilolin Disk

Babban fayil ɗin shigarwa na Steam yana cike da tsofaffi da ƙarin fayiloli waɗanda kawai ke ɗaukar gungun sararin da ba dole ba. Tsarin fayilolin shigarwa na wartsakewa ya haɗa da share yawancin fayiloli a babban fayil na asalin Steam don ba da damar aikace-aikacen ya sake ƙirƙirar su. Wannan zai kawar da gurbatattun fayiloli ko fashe waɗanda ke tsoma baki tare da tsarin shigarwa na Steam.

1. Buɗe babban fayil ɗin Steam ta zuwa adireshin da ke gaba a cikin adireshin adireshin Fayil ɗin ku:

C: Fayilolin Shirin (x86)Steam

2. A cikin wannan folder, zaɓi duk fayilolin sai dai aikace-aikacen Steam.exe da babban fayil ɗin steamapps.

3. Danna-dama akan zaɓi kuma danna Share. Bude Steam sake kuma aikace-aikacen zai haifar da sabbin fayilolin shigarwa waɗanda ke gyara Steam ɗin da ke makale akan raba kuskuren fayilolin diski.

Hanyar 5: Kashe Antivirus da Firewall

Aikace-aikacen rigakafin ƙwayoyin cuta da fasalin tsaro na Windows suna nan don kare PC ɗinku daga ƙwayoyin cuta masu haɗari da malware. Koyaya, a cikin ƙoƙarinsu don tabbatar da amincin PC ɗinku, waɗannan fasalulluka suna da saurin rage shi kuma suna ɗauke damar shiga daga wasu mahimman aikace-aikacen. Kuna iya kashe riga-kafi na ɗan lokaci kuma ku ga idan ya warware matsalar Steam. Anan ga yadda zaku iya kashe kariya ta ainihi a cikin Windows da gyara Steam makale a kan kasafta batun sararin faifai.

1. A kan PC, bude Settings app da kewaya zuwa zabin mai take Sabuntawa da Tsaro.

Bude Saitunan Windows kuma danna Sabuntawa da Tsaro

2. Kai zuwa ga Windows Tsaro a cikin panel a gefen hagu.

Danna kan Tsaro na Windows a cikin panel a hagu

3. Danna kan Kwayar cuta da Ayyukan Barazana don ci gaba.

Danna Virus da ayyukan barazana | Gyara Steam Stack akan Bayar da sarari Disk akan Windows

4. Gungura ƙasa don nemo Virus da saitunan kariyar barazanar da danna kan Sarrafa saituna.

Danna kan sarrafa saituna

5. A shafi na gaba, danna maɓallin juyawa kusa da fasalin 'Kariyar lokaci-lokaci' don kashe shi. Ya kamata a gyara kuskuren sararin diski a kan Steam.

Lura: Idan kana da software na riga-kafi na ɓangare na uku da ke sarrafa lafiyar PC ɗinka, ƙila ka kashe shi da hannu na ɗan lokaci. Ana iya kashe ƴan ƙa'idodi na ɗan lokaci ta wurin ɗawainiya akan PC ɗin ku. Danna kan ƙaramin kibiya a kusurwar dama ta ƙasan allo don nuna duk apps. Danna-dama akan ka'idar riga-kafi sannan ka danna' Kashe kariya ta atomatik .’ Dangane da software ɗinku wannan fasalin na iya samun suna daban.

A cikin ma'ajin aiki, danna dama akan riga-kafi kuma danna kan kashe kariya ta atomatik | Gyara Steam Stack akan Bayar da sarari Disk akan Windows

Karanta kuma: Gyara ba zai iya Haɗa zuwa Kuskuren hanyar sadarwa na Steam ba

Hanyar 6: Dakatar da overclocking na PC

Overclocking wata dabara ce mai zuwa da mutane da yawa ke amfani da ita don hanzarta kwamfutocin su ta hanyar canza saurin agogon CPU ko GPU. Wannan hanyar yawanci tana sa PC ɗinku yayi sauri fiye da yadda aka yi niyya. Duk da yake kan takarda overclocking yana da kyau, tsari ne mai haɗari sosai wanda kowane masana'anta na kwamfuta bai ba da shawarar ba. Overclocking yana amfani da sararin rumbun kwamfutarka don gudu da sauri kuma yana haifar da kurakuran sarari kamar wanda aka ci karo da shi yayin shigarwar Steam. Zuwa gyara Steam ya makale akan rarraba sararin diski akan Windows 10 batun, daina overclocking na PC kuma gwada shigarwa kuma.

Tambayoyin da ake yawan yi

Q1. Ta yaya zan gyara tururi ya makale akan rarraba sararin diski?

Don gyara matsalar da ke hannun gwada waɗannan dabarun magance matsala: Share cache ɗin saukewa; canza yankin zazzagewar Steam; gudanar da app a matsayin mai gudanarwa; sabunta fayilolin shigarwa; kashe riga-kafi da Firewall kuma a ƙarshe daina overclocking PC ɗinku idan kun yi.

Q2. Har yaushe ya kamata a ɗauka don ware sararin faifai?

Lokacin da aka ɗauka don kammala aikin raba sararin faifai a cikin Steam ya bambanta da PC daban-daban da ikon sarrafa su. Don wasan 5 GB zai iya ɗaukar ɗan daƙiƙa 30 ko kuma ya wuce fiye da mintuna 10. Idan batun ya ci gaba fiye da mintuna 20 a cikin ƙaramin wasa, lokaci ya yi da za a gwada hanyoyin magance matsalar da aka ambata a cikin wannan labarin.

An ba da shawarar:

Kurakurai akan Steam na iya zama da ban haushi sosai, musamman lokacin da suka faru a gab da aiwatar da shigarwa. Koyaya, tare da matakan da aka ambata a sama, yakamata ku iya magance duk waɗannan batutuwa cikin sauƙi kuma ku ji daɗin sabon wasan da kuka zazzage.

Muna fatan wannan jagorar ya taimaka kuma kun iya gyara Steam makale akan rarraba sararin diski akan Windows 10 kuskure. Idan batun ya kasance bayan duk hanyoyin, tuntuɓe mu ta hanyar sharhi kuma za mu taimake ku.

Advait

Advait marubucin fasaha ne mai zaman kansa wanda ya ƙware a koyarwa. Yana da shekaru biyar na gwaninta rubuta yadda ake yi, bita, da koyawa a kan intanit.