Mai Laushi

Gyara Windows 10 Taskbar Gumakan Bace

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Disamba 20, 2021

Taskbar da ke ƙasan allonku yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwa masu amfani da Windows 10. Duk da haka, Taskbar ba shine cikakke ba kuma yana cin karo da rabo mai kyau daga lokaci zuwa lokaci. Ɗayan irin wannan matsalar ita ce bacewar gumaka kwatsam. Ko dai gumakan tsarin ko gumakan aikace-aikace, ko kuma wani lokacin duka biyun suna ɓacewa daga Taskbar. Duk da yake wannan batu ba zai gurgunta PC ɗinku gaba ɗaya ba, yana sa ya ɗan yi wahala aiki idan kun saba da jin daɗin yin saurin leƙen bayanan da ke kan ma'ajin aiki, danna sau biyu akan gumakan gajerun hanyoyin don ƙaddamar da aikace-aikacen cikin sauri. , da sauransu. To, kada ku damu! Wannan jagorar zai taimaka muku gyara Windows 10 gumakan ɗawainiya da suka ɓace.



Gyara gumakan taskbar Windows 10 da suka ɓace

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Yadda ake Gyara Windows 10 Taskbar Gumakan Bace

  • Yawancin lokaci, a kan matsananci dama , Taskbar yana ɗaukar bayanan kwanan wata & lokaci, ƙara & bayanan cibiyar sadarwa, adadin baturi a cikin kwamfyutocin tafi-da-gidanka, yana nuna gumakan aikace-aikacen da ke gudana a bango, da sauransu.
  • Yayin kan hagu su ne gunkin menu na Fara da mashigin bincike na Cortana don yin babban binciken kwamfuta.
  • A cikin tsakiya na Taskbar, mun sami tarin gajerun hanyoyin gumakan aikace-aikacen don ƙaddamar da sauri tare da gumakan aikace-aikacen waɗanda ke gudana a halin yanzu. Wannan yana sauƙaƙa sauyawa tsakanin su.
  • Taskbar kanta za a iya keɓance shi ga abubuwan da muke so akan Windows 10 PCs .

Amma, lokacin da kuka fuskanci Windows 10 Gumakan Taskbar sun ɓace, duk waɗannan gumakan sun ɓace.

Me yasa Gumakan Taskbar Windows 10 basa nunawa?

  • Yawancin lokaci, gumakan ɗawainiyar ku suna tafiya yawo saboda a kuskuren wucin gadi a cikin tsarin bincike.
  • Hakanan zai iya zama saboda cache icon ko fayilolin tsarin suna lalacewa.
  • Baya ga wannan, wani lokacin kuna iya samun bazata canza zuwa yanayin kwamfutar hannu ba wanda baya nuna gumakan gajeriyar hanyar app akan Taskbar ta tsohuwa.

Hanyar 1: Kunna gumakan tsarin

Agogo, ƙara, cibiyar sadarwa, da sauran gumakan da suke a hannun dama na mashin ɗin aikin ku ana kiransu gumakan tsarin. Ana iya kunna kowane ɗayan waɗannan gumakan da hannu kuma a kashe su. Don haka, idan kuna neman takamaiman gunkin tsarin kuma ba ku iya samunsa a cikin Taskbar, bi matakan da aka bayar don kunna shi:



1. Danna-dama akan wani fanko yankin a kan Taskbar kuma danna Saitunan ɗawainiya daga menu.

Danna-dama a kan fanko a kan Taskbar kuma danna saitunan Taskbar daga menu



2. Gungura zuwa ƙasa Wurin sanarwa kuma danna kan Kunna ko kashe gumakan tsarin .

Gungura ƙasa zuwa yankin Sanarwa kuma danna Kunna ko kashe gumakan tsarin. Yadda ake Gyara Windows 10 Taskbar Gumakan Matsala Bace

3. Canjawa Kunna toggle don gumakan tsarin (misali. Ƙarar ) wanda kuke son gani akan Taskbar.

Juyawa akan gumakan tsarin da kuke son gani akan ma'aunin aiki.

4. Na gaba, komawa zuwa ga Saitunan Taskbar kuma danna kan Zaɓi waɗanne gumakan da suka bayyana akan ma'aunin aiki .

Na gaba, koma baya kuma danna kan Zaɓi waɗanne gumaka suka bayyana akan ma'aunin aiki.

5A. Sauya Kunna toggle don Koyaushe nuna duk gumaka a cikin wurin sanarwa zaɓi.

5B. A madadin, Zaɓi waɗanne gumakan da suka bayyana akan ma'aunin aiki akayi daban-daban.

Kuna iya ko dai kunna Koyaushe nuna duk gumaka a cikin zaɓin yankin sanarwa ko da hannu zaɓi wanne gunkin ƙa'ida mai aiki ya kamata a nuna akan ma'aunin aiki.

Hanyar 2: Kashe Yanayin kwamfutar hannu

Kwamfutar tafi da gidanka tana ba ka damar canzawa tsakanin mu'amalar masu amfani guda biyu daban-daban wato UI na tebur na al'ada da UI na kwamfutar hannu. Ko da yake, yanayin kwamfutar hannu kuma yana samuwa a cikin na'urorin da ba na taɓawa ba. A cikin yanayin kwamfutar hannu, an sake tsara wasu abubuwa/sake daidaita su don sauƙin amfani da haɗin haɗin gwiwa. Ɗayan irin wannan sake fasalin shine ɓoye gumakan aikace-aikacen daga ma'aunin aikin ku. Don haka, don gyara gumakan taskbar Windows 10 da suka ɓace, kashe yanayin kwamfutar hannu kamar haka:

1. Ƙaddamarwa Saitunan Windows ta dannawa Windows + I keys lokaci guda.

2. Danna kan Tsari saituna, kamar yadda aka nuna.

Danna kan saitunan tsarin. Yadda ake Gyara Windows 10 Taskbar Gumakan Matsala Bace

3. Danna kan Yanayin kwamfutar hannu menu wanda ke kan sashin hagu.

zaɓi Yanayin kwamfutar hannu a cikin Saitunan System

4. Zaɓi Kar ku tambaye ni kuma kada ku canza zabin in Lokacin da wannan na'urar ta kunna ko kashe yanayin kwamfutar hannu ta atomatik sashe.

zaɓi kar a canza yanayin kwamfutar hannu

Karanta kuma: Yadda ake canza gumakan Desktop akan Windows 11

Hanyar 3: Kashe isa ga babban fayil mai sarrafawa

Don musaki fasalin tsaro na isa ga babban fayil, bi matakan da aka ambata a ƙasa:

1. Ƙaddamarwa Saituna kamar yadda a baya kuma danna kan Sabuntawa & Tsaro , kamar yadda aka nuna.

Bude aikace-aikacen Saituna kuma danna kan Sabuntawa da Tsaro.

2. Je zuwa Windows Tsaro kuma danna kan Virus & Kariyar barazana .

Je zuwa Tsaro na Windows kuma danna kan Virus da kariyar barazanar. Yadda ake Gyara Windows 10 Taskbar Gumakan Matsala Bace

3. Gungura ƙasa kuma danna kan Sarrafa kariyar ransomware , kamar yadda aka nuna.

Gungura ƙasa kuma danna kan Sarrafa kariyar ransomware, kamar yadda aka nuna.

4. Daga karshe , canza Kashe toggle in Samun damar babban fayil mai sarrafawa don kashe wannan fasalin.

A ƙarshe, kashe maɓallin kunnawa ƙarƙashin ikon samun damar babban fayil mai sarrafawa don kashe fasalin.

5. Sake kunna Windows 10 PC ɗin ku kuma duba idan gumakan taskbar suna bayyane yanzu Idan ba haka ba, gwada gyara na gaba.

Hanyar 4: Sabunta Direba Nuni

Sau da yawa, tsofaffin direbobin nuni ko buguwa na iya haifar da matsalar gumakan taskbar Windows 10. Don haka, yana da kyau a sabunta direbobin nuni don guje wa duk wani batutuwa masu kama da juna.

1. Danna maɓallin Maɓallin Windows , irin Manajan na'ura , kuma danna kan Bude .

danna maɓallin windows, buga manajan na'ura, sannan danna Buɗe

2. Danna sau biyu Nuna adaftan don fadada shi.

3. Sa'an nan, danna-dama direbanka (misali. Intel (R) UHD Graphics 620 ) kuma zaɓi Sabunta direba , kamar yadda aka nuna.

danna sau biyu akan nunin direba sannan danna dama akan direba kuma zaɓi direban sabuntawa

4. Sa'an nan, danna kan Nemo sabunta software ta atomatik ta atomatik don sabunta direba ta atomatik.

danna kan bincika ta atomatik don sabunta direbobin da aka sabunta

5A. Yanzu, direbobi za su sabunta zuwa sabuwar siga , idan ba a sabunta su ba. Sake kunna PC ɗin ku kuma duba sake.

5B. Idan an riga an sabunta su, to zaku karɓi saƙon: An riga an shigar da mafi kyawun direbobi don na'urar ku . Danna kan Kusa button don fita taga.

danna Close bayan sabunta direba

Karanta kuma: Yadda ake Mayar da Icon Recycle Bin da ya ɓace a cikin Windows 11

Hanyar 5: Sake kunna tsarin Windows Explorer

Tsarin explorer.exe yana da alhakin nuna mafi yawan Interface Mai amfani gami da Taskbar. Don haka, idan tsarin farawa bai gudana yadda ya kamata ba, tsarin Explorer.exe na iya yin haske kuma baya nuna duk abubuwan da ake so. Koyaya, ana iya warware wannan cikin sauƙi ta hanyar sake farawa da hannu, kamar haka:

1. Latsa Ctrl + Shift + Esc keys lokaci guda don buɗewa Task Manager .

2. A cikin Tsari tab, danna-dama akan Windows Explorer kuma zaɓi Ƙarshen aiki zaɓi, kamar yadda aka kwatanta a ƙasa.

danna dama akan Windows Explorer kuma danna kan Ƙarshen aiki

3. Yanzu, don zata sake farawa da tsari, danna kan Fayil a saman kusurwar hagu kuma zaɓi Gudanar da sabon ɗawainiya .

gudanar da sabon ɗawainiya a cikin Task Manager. Yadda ake Gyara Windows 10 Taskbar Gumakan Matsala Bace

4. Nau'a Explorer.exe kuma duba akwatin da aka yiwa alama Ƙirƙiri wannan aikin tare da gata na gudanarwa , nuna alama.

rubuta Explorer.exe kuma danna Ok a cikin Ƙirƙiri sabon ɗawainiya

5. Danna kan KO don fara aiwatarwa.

Hanyar 6: Gudanar da SFC & DISM Scans

Fayilolin tsarin suna da saurin lalacewa idan kwamfutar ta kamu da mugayen shirye-shirye da ransomware. Sabuwar sabuntawa mai ɗauke da kwari kuma na iya lalata fayilolin tsarin. Kayan aikin layin umarni na SFC da DISM suna taimakawa gyara fayilolin tsarin & hotuna bi da bi. Don haka, gyara matsaloli da yawa gami da gumakan taskbar da suka ɓace matsala a hannu ta hanyar gudanar da sikanin DISM & SFC.

1. Danna kan Fara da kuma buga Umurnin Umurni. Sa'an nan, danna kan Gudu a matsayin mai gudanarwa .

Buga Command Prompt kuma danna Run as Administrator zabin a hannun dama. Yadda za a gyara Windows 10 Taskbar Gumakan Matsala

2. Yanzu, rubuta sfc/scannow kuma danna Shigar da maɓalli .

Lura: Tsarin dubawa zai ɗauki ɗan lokaci. Kuna iya ci gaba da aiki a halin yanzu.

rubuta sfc scannow kuma danna Shigar. Yadda ake Gyara Windows 10 Taskbar Gumakan Matsala Bace

3A. Da zarar an kammala sikanin SFC, duba idan gumakan taskbar ku sun dawo. Idan eh, ba kwa buƙatar gudanar da sikanin DISM.

3B. Idan ba haka ba, aiwatar da waɗannan abubuwa umarni kuma danna Shigar da maɓalli bayan kowace umarni.

|_+_|

Lura: Ya kamata ku sami haɗin intanet mai aiki a cikin tsarin ku don aiwatar da waɗannan umarni.

Idan ba haka ba, aiwatar da umarni mai zuwa. Yadda ake Gyara Windows 10 Taskbar Gumakan Matsala Bace

Karanta kuma: Gyara Windows 10 Fara Menu Neman Baya Aiki

Hanyar 7: Sake saita cache Icon

Kwafin duk gumakan aikace-aikacen da fayil ɗin da muke amfani da su Windows 10 ana adana kwamfutoci a cikin fayil ɗin bayanai mai suna IconCache.db . Adana duk hotunan gumaka a cikin fayil ɗin cache guda ɗaya yana taimaka wa Windows da sauri dawo dasu, kamar kuma lokacin da ake buƙata. Yana karawa, yana hana PC daga raguwa. Idan bayanan cache icon ɗin ya lalace, gumakan taskbar Windows 10 za su ɓace. Don haka, sake saita Icon Cache daga Umurnin Umurnin kamar haka:

1. Bude Umurnin Umurni a matsayin mai gudanarwa kamar yadda aka nuna a Hanyar 6 .

Buga cmd a cikin Mashigin Bincike kuma kaddamar da Umurnin Umurni tare da gata na gudanarwa. Yadda za a gyara Windows 10 Taskbar Gumakan Matsala

2. Buga abin da aka bayar umarni don canza wurin ku kuma buga Shigar da maɓalli .

|_+_|

Buga umarnin da ke ƙasa don canza wurin ku a cikin gaggawar umarni

3. Yanzu, rubuta ikon cache* kuma danna Shiga don dawo da jerin fayilolin cache bayanan bayanai.

Buga dir iconcache kuma latsa shiga don dawo da jerin fayilolin cache icon ɗin bayanai. Yadda za a gyara Windows 10 Taskbar Gumakan Matsala

Lura: Kafin mu share da sake saita cache icon ɗin, za mu buƙaci mu dakatar da aikin Fayil Explorer na ɗan lokaci.

4. Saboda haka, rubuta taskkill /f /im explorer.exe & buga Shiga .

Lura: Taskbar da Desktop zasu ɓace. Amma kada ku firgita, saboda za mu dawo da su bayan share fayilolin cache.

5. Na gaba aiwatar daga ikon cache* umarni don share fayil ɗin IconCache.db data kasance, kamar yadda aka kwatanta a ƙasa.

A ƙarshe, rubuta del iconcache kuma buga Shigar don share fayil ɗin IconCache.db na yanzu

6. Daga karshe, sake farawa tsarin bincike ta hanyar aiwatarwa Explorer.exe umarni, kamar yadda aka nuna.

Sake kunna tsari ta hanyar aiwatar da Explorer.exe, Yadda ake Gyara Windows 10 Gumakan Taskbar Bace Matsala

7. Windows OS za ta ƙirƙiri sabon bayanai ta atomatik don gumakan app kuma ta dawo da gumakan Taskbar a wurin.

Karanta kuma: Yadda ake Ƙara Icon Desktop zuwa Taskbar a cikin Windows 10

Hanyar 8: Sake shigar da Taskbar

A ƙarshe, idan babu ɗayan hanyoyin da ke sama da ya dawo da gumakan kan Taskbar ɗin ku, sake shigar da wannan ɓangaren tsarin gaba ɗaya. Tsarin yana da sauƙi kamar yadda kuke buƙatar aiwatar da umarni ɗaya kawai. Wannan zai mayar da ɗawainiyar zuwa tsohuwar yanayinsa kuma ya gyara gumakan ɗawainiya da suka ɓace suma.

1. Buga Maɓallin Windows da kuma buga Windows PowerShell Sa'an nan, danna kan Gudu a matsayin Administrator , kamar yadda aka nuna.

Lura: Danna kan Ee a cikin Sarrafa Asusun Mai amfani pop-up, idan ya sa.

Buga Windows PowerShell a cikin Fara Bincike kuma danna Run a matsayin zaɓin Gudanarwa a cikin sakamakon.

2. Kwafi & liƙa umarnin da aka bayar a ciki Windows PowerShell taga kuma danna Shigar da maɓalli don aiwatar da shi.

|_+_|

Kwafi da liƙa umarnin da ke ƙasa a cikin taga PowerShell kuma danna Shigar don aiwatar da shi. Yadda za a gyara Windows 10 Taskbar Gumakan Matsala

Pro Tukwici: Sabunta Windows

Da zarar an mayar da taskbar, za ku iya ci gaba da ƙara gumakan tsarin da gajerun hanyoyin aikace-aikace, nuna yanayin CPU da GPU , kuma kiyaye saurin intanet . Yiwuwar gyare-gyare ba su da iyaka. Idan gumakan Taskbar sun ci gaba da ɓacewa ko ɓacewa akai-akai, shigar da sabbin abubuwan ɗaukakawa ko mirgine zuwa na baya.

An ba da shawarar:

Muna fatan wannan jagorar ya taimaka kuma zaku iya gyara Windows 10 gumakan taskbar sun ɓace matsala. Bari mu san wace hanya ce ta fi dacewa da ku. Hakanan, idan kuna da wasu tambayoyi / shawarwari game da wannan labarin, to ku ji daɗin jefa su cikin sashin sharhi.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake shiryarwa kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.