Mai Laushi

Sautin Google Chrome ba ya aiki? Anan yadda ake gyara matsalar

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Chrome babu sauti Windows 10 0

Google Chrome shine mashahurin mai binciken gidan yanar gizo wanda baya kunna sauti yayin kallon bidiyon YouTube ko kunna musing kan layi akan mai binciken gidan yanar gizo? Na duba matakin ƙarar kwamfuta, na fara kunna mai kunna kiɗan komai yana da kyau sautin yana aiki ba tare da wata matsala ba amma sake komawa chrome ba zai iya jin sauti daga can ba. To, ba kai kaɗai ba ne, ƴan lambobi na masu amfani da windows suna ba da rahoton irin waɗannan batutuwa ba tare da sauti ba a cikin masu binciken chrome akan Windows 10 kwamfyutocin.

To, hanya mafi sauƙi don gyara wannan matsalar na iya sake kunna mai binciken ko kuma Windows 10 Kwamfuta mai yiwuwa ta gyara matsalar idan wani ɗan lokaci kaɗan ya haifar da matsalar. Idan har yanzu, matsalar ta ci gaba, yi amfani da hanyoyin da ke ƙasa don dawo da sauti akan google chrome.



Babu sauti akan Google Chrome

Bari mu fara farawa mai bincike ko gaba ɗaya Windows 10 kwamfuta

Duba sabuwar sigar chrome da aka shigar akan PC ɗinku.



Tabbatar cewa sautin kwamfutarka ba ya kunne. Idan kun sami ikon sarrafa ƙara akan ƙa'idar gidan yanar gizon, tabbatar cewa ana jin sautin kuma.

  • Bude mahaɗar ƙara, ta danna dama akan gunkin lasifikar da ke kan tiren tsarin da ke ƙasan dama na taskbar aikinku,
  • Ya kamata a jera ƙa'idar Chrome ɗin ku a can ƙarƙashin sashin 'Aikace-aikace' zuwa dama.
  • Tabbatar cewa ba a kashe shi ba ko kuma ba a saita ƙara zuwa mafi ƙanƙanta matsayi ba.
  • Bincika idan Chrome zai iya sake kunna sautin.

Windows volume mixer



Lura: Idan ba ku ga mai sarrafa ƙara don Chrome ba, ya kamata ku gwada kunna sauti daga mai binciken ku.

Bincika idan sautin yana aiki da kyau akan sauran masu binciken Intanet kamar Firefox da Explorer. Hakanan zaka iya bincika sau biyu idan akwai sauti yana fitowa daga aikace-aikacen tebur.



Anan maganin yayi min aiki:

  • Dama, Danna Speaker/Belun kunne akan ma'aunin aiki.
  • Buɗe Saitunan Sauti
  • Gungura ƙasa kuma danna ƙarar App da abubuwan zaɓin na'urar

Ƙarar app da abubuwan zaɓin na'ura

  • Danna kan sake saiti zuwa tsohowar Microsoft
  • Duba idan wannan yana aiki a gare ku

sake saita zaɓin sauti

Cire sautin kowane shafi

Google Chrome yana ba ku damar kashe rukunoni ɗaya tare da dannawa ko biyu. Wataƙila kun buga maɓallin bebe da gangan, kuma shi ya sa babu sauti akan Chrome.

  • Bude gidan yanar gizon yana da matsalar sauti,
  • danna dama akan shafin da ke saman, kuma zaɓi Cire rukunin yanar gizon.

sake saita zaɓin sauti

Bada shafuka don kunna sauti

  • Bude Chrome browser,
  • A kan nau'in adireshi chrome://settings/content/sound danna maballin shiga,
  • Anan Tabbatar da jujjuya kusa da 'Bada shafuka don kunna sauti (an shawarce)' shuɗi ne.
  • Wannan yana nufin duk shafuka suna iya kunna kiɗa.

Bada shafuka don kunna sauti

Kashe kari na Chrome

Hakanan akwai damar, wasu haɓakar chrome suna haifar da matsala, Buɗe chrome a cikin 'Incognito Mode' ta amfani da gajeriyar hanyar maɓalli Ctrl + Shift + N Duba don ganin ko kuna samun sauti. Idan eh, to ana iya samun tsawaita abin da ke haifar da batun.

  • Buga 'chrome://extensions' a cikin adireshin adireshin kuma danna maɓallin shiga,
  • za ku ga jerin abubuwan haɓakawa da aka sanya akan mashigar gidan yanar gizon chrome,
  • Kashe su kuma duba idan chrome ya dawo da sautin.

Chrome kari

Share cache da kukis

Kukis da cache fayilolin wucin gadi ne waɗanda ke haɓaka saurin lodawa na shafukan yanar gizo. Koyaya, bayan lokaci, burauzar ku tana tattara su da yawa. Sakamakon haka, Chrome ya zama mai ɗorewa da bayanan wucin gadi, yana haifar da batutuwa daban-daban kamar rashin sauti

  • A kan burauzar ku na Chrome, danna ɗigogi uku a tsaye a kusurwar dama ta sama.
  • Zaɓi 'Ƙarin kayan aikin -> Share bayanan bincike.
  • A cikin 'Clear browsing data taga wanda ya bayyana, kuna da zaɓi don saita lokacin da za a share bayanan.
  • Zaɓi 'Kowane lokaci' don cikakken aikin tsaftacewa.
  • Danna 'Clear Data.

Lura: Akwai shafin 'Babba' kamar yadda zaku iya bincika ƙarin zaɓuɓɓuka.

share bayanan bincike

Sake shigar da Chrome

Idan komai ya gaza, to muna iya sake shigar da Chrome don baiwa mai binciken slate mai tsabta kuma da fatan magance matsalar:

  • Latsa Windows + R, rubuta appwiz.cpl kuma danna ok
  • Ana buɗe taga shirye-shirye da fasali,
  • Anan Gano wuri kuma danna-dama akan Chrome, sannan danna Uninstall
  • Sake kunna PC ɗin ku don cire gaba ɗaya mai binciken daga Windows 10
  • Yanzu bude internet Explorer to zazzagewa kuma shigar da google chrome daga official site.
  • Da zarar an gama duba idan wannan ya taimaka.

Shin waɗannan mafita sun taimaka dawo da sauti akan google chrome ? Bari mu sani a cikin sashin sharhi.

Hakanan, karanta