Mai Laushi

Yadda ake Ɗaukar Scrolling Screenshots akan Android

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Ɗaukar hoton allo abu ne mai sauƙi amma muhimmin sashi na amfani da wayar hannu. Ainihin hoto ne na abubuwan da ke cikin allo a lokacin. Hanya mafi sauki don daukar hoton screen din ita ce ta hanyar danna maballin Volume down da kuma wutar lantarki tare, kuma wannan hanya tana aiki ga kusan dukkan wayoyin Android. Akwai dalilai da yawa da yasa kuke buƙatar ɗaukar hoton allo. Zai iya zama don adana tattaunawa mai ban mamaki, raba barkwanci mai ban dariya wanda ya fashe a wasu tattaunawa ta rukuni, don raba bayanai game da abin da ake nunawa akan allonku, ko don nuna sabon fuskar bangon waya da jigo.



Yanzu hoto mai sauƙi yana ɗaukar yanki ɗaya kawai na allo wanda yake bayyane. Idan dole ne ku ɗauki hoto na dogon tattaunawa ko jerin posts, to tsarin yana da wahala. Dole ne ku ɗauki hotunan kariyar kwamfuta da yawa sannan ku haɗa su tare don raba labarin gaba ɗaya. Duk da haka, kusan dukkanin wayoyin hannu na Android na zamani yanzu suna samar da ingantaccen bayani game da hakan, kuma ana kiran wannan da Scrolling screenshot. Wannan fasalin yana ba ku damar ɗaukar hoto mai tsayi mai ci gaba wanda ke rufe shafuka da yawa ta gungurawa da ɗaukar hotuna kai tsaye a lokaci guda. Yanzu wasu samfuran wayoyin hannu kamar Samsung, Huawei, da LG suna da wannan fasalin ginannen ciki. Wasu na iya amfani da wani ɓangare na uku cikin sauƙi don iri ɗaya.

Yadda ake Ɗaukar Scrolling Screenshots akan Android



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Yadda ake Ɗaukar Scrolling Screenshots akan Android

A cikin wannan labarin, za mu koya muku yadda ake ɗaukar hotunan allo a kan wayar Android.



Yadda ake Ɗaukar Scrolling Screenshot akan Wayar Hannun Samsung

Idan kun sayi wayar Samsung kwanan nan, to yana da yuwuwar yana da fasalin fasalin allo wanda aka gina a ciki. An san shi da Gungurawa kuma an fara gabatar da shi a cikin wayar hannu ta Note 5 azaman ƙarin fasalin Ɗaukar ƙarin kayan aiki. An ba da ƙasa shine jagorar hikimar mataki don ɗaukar hoton allo akan wayar Samsung ɗin ku.

1. Abu na farko da kuke buƙatar yi shine buɗewa Saituna a kan na'urarka sannan ka matsa zuwa Na gaba fasali zaɓi.



Buɗe Saituna akan na'urarka sannan danna kan Na'urori masu tasowa

2. Anan, nemi Smart Capture kuma kunna wuta kusa da shi. Idan ba za ku iya samunsa ba to ku danna Hotunan hotuna kuma ka tabbata ba da damar jujjuyawar kusa da kayan aikin Screenshot.

Matsa kan Screenshots sannan kunna jujjuya kusa da kayan aikin Screenshot.

3. Yanzu je gidan yanar gizo ko taɗi inda zaku so ɗaukar hoton allo.

Yanzu je zuwa gidan yanar gizo ko yin taɗi inda za ku so ɗaukar hoton allo

4. Fara da a screenshot na al'ada, kuma za ku ga cewa sabon Gungura gunkin kama zai bayyana a gefen amfanin gona, gyara, da raba gumaka.

Fara da hoton allo na al'ada, kuma zaku ga sabon gunkin gungurawa

5. Ci gaba da danna shi don gungurawa ƙasa kuma tsaya kawai lokacin da kuka rufe duka post ɗin ko tattaunawar.

Ɗauki hoton allo akan wayar Samsung

6. Hakanan zaka iya ganin ɗan ƙaramin preview na screenshot a gefen hagu-kasa na allon.

7. Da zarar an dauki hoton. za ku iya zuwa babban fayil ɗin hotunan kariyar kwamfuta a cikin gallery ɗin ku kuma duba shi.

8. Idan kana so, zaka iya yin canje-canje sannan ka adana shi.

Karanta kuma: Hanyoyi 7 Don Dauki Screenshot akan Wayar Android

Yadda ake Ɗaukar Hoton Scrolling akan Wayar Hannun Huawei

Wayoyin hannu na Huawei suma suna da fasalin hoton allo wanda aka gina a ciki, kuma ba kamar wayowin komai da ruwan Samsung ba, ana kunna shi ta tsohuwa. Kuna iya canza kowane hoton allo zuwa hoton allo ba tare da wata wahala ba. An ba da ƙasa jagorar hikimar mataki don ɗaukar hoton allo, wanda kuma aka sani da Scrollshot akan wayar Huawei.

1. Abu na farko da kana bukatar ka yi shi ne kewaya zuwa allon cewa kana so ka dauki scrolling screenshot na.

2. Bayan haka, ɗauki hoto na al'ada ta hanyar latsawa lokaci guda Ƙara ƙarar ƙasa da maɓallin wuta.

3. Hakanan zaka iya goge ƙasa da yatsu uku akan allon don ɗaukar hoton allo.

Hakanan zaka iya matsa ƙasa da yatsu uku akan allon don ɗaukar hoton allo

4. Yanzu preview screenshot zai bayyana akan allon kuma tare da Shirya, Raba, da Share zaɓuɓɓukan za ku sami Zaɓin gungurawa.

5. Matsa akan shi, kuma zai yi fara gungurawa ta atomatik da ɗaukar hotuna lokaci guda.

6. Da zarar ka ji an rufe sashin da ake so na shafin. danna kan allo , kuma gungurawa zai ƙare.

7. Hoton ƙarshe na ci gaba ko gungurawa screenshot zai bayyana a kan allon don samfoti.

8. Za ka iya zabar shirya, raba ko share hoton hoton ko danna hagu kuma hoton zai adana a cikin gallery ɗin ku a cikin babban fayil na Screenshots.

Yadda ake Ɗaukar Scrolling Screenshot akan Wayar LG

Duk na'urorin LG bayan tun G6 suna da ginanniyar fasalin da ke ba ku damar ɗaukar hoton allo. An san shi da Extended Capture akan na'urorin LG. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don koyon yadda ake kama ɗaya.

1. Da farko, je zuwa shafi ko allo wanda kake son ɗauka.

2. Yanzu, ja ƙasa daga sanarwar panel zuwa isa ga menu na saitunan gaggawa.

3. A nan, zaɓi Kama + zaɓi.

4. Koma kan babban allo sannan ka matsa Zabi mai tsawo a kan ƙananan kusurwar hannun dama na allon.

5. Na'urarka yanzu za ta gungura ƙasa ta atomatik kuma ta ci gaba da ɗaukar hotuna. Waɗannan hotuna guda ɗaya suna yin ɗinki a lokaci guda a bayan baya.

6. Gungurawa za ta tsaya kawai lokacin da ka taɓa allon.

7. Yanzu, don ajiye gungurawa screenshot, matsa a kan tick button a saman-hagu kusurwa na allon.

8. A ƙarshe, zaɓi wurin da ake nufi inda za ku so ku ajiye wannan hoton.

9. Iyakar abin da Extended kama shi ne cewa ba ya aiki ga duk apps. Ko da yake app ɗin yana da allo mai jujjuyawa, fasalin gungurawa ta atomatik na Extended kama baya aiki a ciki.

Karanta kuma: Yadda ake ɗaukar Screenshot akan Snapchat ba tare da wasu sun sani ba?

Yadda ake Ɗaukar Hoton Scrolling ta amfani da Apps na ɓangare na uku

Yanzu da yawa daga cikin wayoyin hannu na Android ba su da fasalin da aka gina a ciki don ɗaukar hotunan allo. Koyaya, akwai mafita mai sauri da sauƙi don hakan. Akwai ƙa'idodi na ɓangare na uku da yawa da ake samu akan Play Store waɗanda zasu iya yin aikin a gare ku. A wannan bangare, za mu tattauna wasu apps masu matukar amfani waɗanda ke ba ku damar ɗaukar hotunan allo a kan wayarku ta Android.

#1. Longshot

Longshot app ne na kyauta wanda yake samuwa akan Shagon Google Play. Yana ba ka damar ɗaukar hotunan kariyar allo na shafukan yanar gizo daban-daban, taɗi, ciyarwar app, da sauransu. Yana da kayan aiki mai mahimmanci wanda ke ba da hanyoyi daban-daban don ɗaukar hoto mai ci gaba ko tsawaitawa. Misali, zaku iya ɗaukar dogon hoto na shafin yanar gizon ta hanyar shigar da URL ɗin sa kawai da tantance wuraren farawa da ƙarshensa.

Mafi kyawun sashi game da wannan app shine ingancin hotunan hotunan yana da girma kuma ba zai yi pixelate ba koda bayan zuƙowa sosai. Sakamakon haka, zaku iya adana labarai gaba ɗaya cikin dacewa cikin hoto ɗaya kuma karanta su kamar lokacin da kuke so. Har ila yau, ba za ku damu da alamar ruwa ba da ke lalata hoton gaba ɗaya. Ko da yake za ku sami wasu tallace-tallace a kan allonku yayin amfani da wannan app, ana iya cire su idan kuna son biyan wasu kudade don sigar kyauta ta kyauta.

Bi matakan da aka bayar a ƙasa don ɗaukar hoton allo tare da Longshot.

1. Abu na farko da kana bukatar ka yi shi ne download kuma shigar da Longshot app daga Play Store.

2. Da zarar an shigar da app, kaddamar da app , kuma za ku ga yawancin zaɓuɓɓuka akan babban allo kamar Ɗauki Shafin Yanar Gizo, Zaɓi Hotuna , da dai sauransu.

Duba zaɓuɓɓuka da yawa akan babban allo kamar Ɗaukar Shafin Yanar Gizo, Zaɓi Hotuna, da sauransu

3. Idan kana son app ɗin ya yi gungurawa yayin ɗaukar hoto ta atomatik, sannan danna akwati kusa da zaɓi na gungurawa ta atomatik.

4. Yanzu za ku ba da izinin amfani da app kafin ku iya amfani da shi.

5. Don yin haka bude Saituna a wayarka kuma je zuwa Sashin samun dama .

6. Anan, gungura ƙasa zuwa Sabis ɗin da aka Sauke/Shigar kuma danna kan Zaɓin Longshot .

Gungura ƙasa zuwa Sabis ɗin da aka Sauke/Shigar kuma danna zaɓin Longshot

7. Bayan haka. kunna maɓalli kusa da Longshot , sannan app ɗin zai kasance a shirye don amfani.

Kunna maɓalli kusa da Longshot | Yadda ake Ɗaukar Scrolling Screenshots akan Android

8. Yanzu bude app sake da kuma matsa a kan Maɓallin ɗaukar hoto wanda shine alamar ruwan tabarau shuɗi.

9. Yanzu app zai nemi izini don zana wasu apps. Ba da wannan izinin, kuma za ku sami saƙo mai tasowa akan allonku yana bayyana cewa Longshot zai ɗauki komai akan allonku.

App yanzu zai nemi izini don zana sauran apps

10. Danna kan Maballin Fara Yanzu.

Danna maɓallin Fara Yanzu | Yadda ake Ɗaukar Scrolling Screenshots akan Android

11. Za ka ga cewa biyu iyo Buttons na 'Fara' kuma Tsaya' zai bayyana akan allonku.

12. Don ɗaukar hoton allo akan wayar ku ta Android, bude app ko shafin yanar gizon wanda hoton hoton da kuke son ɗauka kuma ku taɓa fara button .

13. Yanzu jajayen layi zai bayyana akan allon don tantance ƙarshen inda gungura zai ƙare. Da zarar ka rufe wurin da ake so, danna maɓallin Tsaya kuma za a ɗauki hoton.

14. Yanzu, za a mayar da ku zuwa preview screen a cikin app, kuma a nan za ka iya gyara ko daidaita kama screenshot kafin ajiye shi.

15. Hakanan zaka iya zaɓar kiyaye ainihin hotunan kariyar ta hanyar zaɓar akwatin rajistan kusa da Hakanan kiyaye hotunan asali yayin adanawa.

16. Da zarar ka ajiye hoton, hoton da ya fito zai nuna akan allonka tare da zaɓuɓɓukan Browse (bude babban fayil ɗin da ke ɗauke da hoton), Rate (rate the app), da New (don ɗaukar sabon screenshot).

Baya ga ɗaukar hotunan kariyar kai tsaye, zaku iya amfani da app ɗin don ɗinke hotuna da yawa tare ko ɗaukar hoton hoton gidan yanar gizo kawai ta shigar da URL ɗinsa, kamar yadda aka ambata a baya.

#2. StichCraft

StichCraft wani mashahurin app ne wanda ke ba ku damar ɗaukar hoton allo. Yana iya ɗaukar hotuna masu ci gaba da yawa cikin sauƙi sa'an nan kuma saka su cikin ɗaya. App ɗin zai gungura ƙasa ta atomatik yayin ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta. Baya ga wannan, zaku iya zaɓar hotuna da yawa, kuma StichCraft zai haɗa su don samar da babban hoto ɗaya.

Mafi kyawun abu game da app shine cewa yana da sauƙi kuma mai sauƙin amfani. Yana ba ku damar raba hotunan kariyar kwamfuta tare da lambobin sadarwarku nan da nan bayan ɗaukar su kai tsaye. StichCraft ainihin app ne na kyauta. Koyaya, idan kuna son gogewar mara talla gabaɗaya, to zaku iya zaɓar sigar ƙimar kuɗi da aka biya.

#3. Jagoran allo

Wannan wani ingantaccen app ne wanda zaku iya amfani dashi don ɗaukar hotunan kariyar allo na yau da kullun da kuma gungurawa hotunan kariyar kwamfuta. Ba wai kawai za ku iya ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta ba har ma da shirya hoton tare da taimakon kayan aikin sa kuma ku ƙara emojis idan kuna so. Ka'idar tana ba da hanyoyi masu ban sha'awa da ban sha'awa don ɗaukar hoton allo. Kuna iya amfani da maɓallin mai iyo ko girgiza wayarka don ɗaukar hoton allo.

Jagoran allo baya buƙatar samun tushen tushen. Ɗaya daga cikin kyawawan halaye na app shine cewa hotuna duk suna cikin inganci. Yayin amfani da fasalin Gungurawa, zaku iya zaɓar adana duk shafin yanar gizon azaman hoto ɗaya. Da zarar an ɗauki hoton hoton, ana iya gyara shi ta hanyoyi da yawa ta amfani da ɗimbin kayan aikin gyara wanda Master Screen ke bayarwa. Ana iya aiwatar da ayyuka kamar amfanin gona, juyawa, blur, haɓakawa, ƙara rubutu, emojis, har ma da bayanan al'ada. Hakanan zaka iya amfani da wannan app don dinke hotuna daban-daban da aka shigo da su daga gallery. Aikace-aikacen kyauta ne amma yana da sayayya da tallace-tallace a cikin-app.

An ba da shawarar:

Muna fatan wannan bayanin ya taimaka kuma kun iya Ɗauki hotunan allo a kan Android . Ɗaukar hoton allo abu ne mai fa'ida sosai saboda yana adana lokaci da ƙoƙari mai yawa. Sakamakon haka, Google yana tilasta wa dukkan nau'ikan wayoyin hannu na Android su haɗa da wannan fasalin.

Koyaya, idan baku da wannan fasalin da aka gina a ciki, to koyaushe zaku iya juya zuwa ƙa'idar ɓangare na uku kamar Longshot. A cikin wannan labarin, mun ba da cikakken jagorar jagora don ɗaukar hoton allo akan OEMs daban-daban da na'urorin Android gabaɗaya.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake ja-gora kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.