Mai Laushi

Yadda ake duba Model Monitor a cikin Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Nuwamba 12, 2021

Masu saka idanu na nuni suna taka muhimmiyar rawa a cikin kwamfutocin tebur kuma ana ɗaukar su wani sashe mai mahimmanci na PC. Don haka, sanin ƙayyadaddun ƙayyadaddun kwamfutocin ku da abubuwan da ke kewaye ya zama mahimmanci. Sun zo da girma da fasali iri-iri. Ana kera waɗannan suna kiyaye manufa da bukatun abokan ciniki a zuciya. Kuna iya samun wahala ga tambarin sa & bayanan ƙirar sa kamar yadda lambobi na iya fitowa. Kwamfutocin tafi-da-gidanka suna zuwa tare da ingantattun nuni, don haka yawanci, ba ma buƙatar haɗa naúrar waje, sai dai idan an buƙata. Don haka, a cikin wannan labarin, za mu koya muku yadda ake bincika ƙirar saka idanu a cikin Windows 10.



Yadda ake duba Model Monitor a cikin Windows 10

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Menene Monitor Ina Da? Yadda ake Duba Model Monitor a cikin Windows 10 PC

Fasaha ta samo asali da yawa a fagen nunin fuska, daga babban kitson CRT ko Cathode Ray Tube zuwa nunin lankwasa na OLED na bakin ciki tare da ƙuduri har zuwa 8K. Akwai lokutta da yawa da kuke buƙatar sanin ƙayyadaddun bayanan na'urar, musamman idan kuna cikin fagen Zane-zane, Gyaran Bidiyo, Animation & VFX, Wasannin Ƙwararru, da sauransu. A yau, ana gano masu saka idanu ta:

  • Ƙaddamarwa
  • Girman Pixel
  • Ƙimar wartsakewa
  • Fasahar Nuni
  • Nau'in

Yadda ake Bincika Samfuran Jiki

Kuna iya samun cikakkun bayanai na nunin waje tare da taimakon:



    Alamar lambar ƙirahaɗe zuwa bayan allon. Saka idanu manualrakiyar sabuwa nuni na'urar .

bayanin samfurin a gefen baya na saka idanu

Lura: Mun nuna hanyoyin da aka gina a ciki Windows 10 kwamfutar tafi-da-gidanka. Kuna iya amfani da iri ɗaya don bincika ƙirar saka idanu a cikin Windows 10 kwamfutoci kuma.



Hanyar 1: Ta hanyar Babban Saitunan Nuni

Wannan ita ce hanya mafi guntu kuma mafi sauƙi don nemo bayanan saka idanu a cikin Windows 10.

1. Je zuwa ga Desktop kuma danna dama akan wani sarari sarari . Sannan, zaɓi Nuni saituna , kamar yadda aka nuna.

Dama danna kan yankin tebur ɗin ku kuma danna kan saitunan nuni. Yadda za a duba Model a Windows 10

2. Gungura ƙasa kuma danna kan Babban saitunan nuni .

Gungura ƙasa kuma danna kan Babba saitunan nuni

3. Anan, duba ƙasa Bayanin Nuni don samun cikakkun bayanai game da duba.

Lura: Tun da nuni na ciki na kwamfutar tafi-da-gidanka ana amfani dashi don haka, yana nunawa Nuni na ciki , a cikin hoton da aka bayar.

Danna menu na saukewa a ƙarƙashin Zaɓi nuni don nemo sunan duk wani mai duba da aka haɗa da kwamfutar.

Lura: Idan an haɗa allo fiye da ɗaya, to danna kan menu mai saukewa a ƙarƙashin Zaɓi nuni sashe. Anan, zaɓi Nuni 1, 2 da dai sauransu . don duba bayanansa.

Karanta kuma: Yadda ake Saita 3 Monitors akan Laptop

Hanyar 2: Ta hanyar Nuni Adafta Properties

Dole ne ku yi mamaki wane Monitor nake da shi? . Wannan hanyar tana kama da ta farko, amma ta ɗan fi tsayi.

1. Maimaita Matakai 1 - biyu daga Hanya 1 .

2. Yanzu, gungura ƙasa kuma danna kan Nuna kaddarorin adaftar don Nuni 1 .

Lura: Lambar da aka nuna ya dogara da nunin da kuka zaɓa da kuma ko kuna da saitin mai lura da yawa ko a'a.

Gungura ƙasa kuma danna kan Nuni adaftar kaddarorin don Nuni 1. Yadda ake duba ƙirar ƙira a cikin windows 10

3. Canja zuwa Saka idanu tab kuma danna kan Kayayyaki button, nuna alama.

canza zuwa shafin Kulawa kuma danna kan Properties don nemo cikakkun bayanai na masana'anta da ƙira.

4. Zai nuna duk kaddarorinsa ciki har da tsarin kulawa da nau'in.

Zai nuna kaddarorin masu saka idanu inda za ku iya ganin wasu cikakkun bayanai game da mai duba.

Karanta kuma: Yadda ake Canja Rawar Warakawar Kulawa a cikin Windows 10

Hanyar 3: Ta Mai sarrafa Na'ura

Manajan Na'ura yana sarrafa duk na'urorin hardware na ciki & na waje da aka haɗa zuwa PC gami da na'urori da direbobin na'ura. Anan ga yadda ake bincika ƙirar saka idanu a cikin Windows 10 ta amfani da Manajan Na'ura:

1. Latsa Windows + X makullin lokaci guda don buɗewa Menu Mai Amfani da Wutar Windows . Sannan, zaɓi Manajan na'ura , kamar yadda aka nuna.

Latsa tambarin Windows + X don buɗe menu na wutar lantarki kuma zaɓi Mai sarrafa na'ura.

2. Yanzu, danna sau biyu Masu saka idanu sashe don fadada shi.

danna sau biyu akan Monitors don fadada shi. | Yadda za a duba Model a Windows 10

3. Danna sau biyu akan saka idanu (misali. Babban PnP Monitor ) budewa Kayayyaki taga.

4. Canja zuwa Cikakkun bayanai tab kuma zaɓi Mai ƙira . Cikakkun bayanan kula da ku za su bayyana a ƙarƙashin Daraja

je zuwa Cikakkun bayanai shafin kuma zaɓi cikakken bayanin da kake son sani game da shi daga menu mai saukarwa na Dukiya, kamar yadda aka haskaka.

5. Danna kan KO don rufe taga da zarar ka lura saukar da bayanin da ake bukata.

Hanyar 4: Ta hanyar Bayanin Tsarin

Bayanin tsarin a cikin Windows 10 yana ba da duk bayanan da ke da alaƙa da tsarin, bayanan da ke da alaƙa da hardware & ƙayyadaddun bayanai dalla-dalla.

1. Danna maɓallin Maɓallin Windows da kuma buga Bayanin Tsarin . Danna kan Bude .

Bincika Bayanan Tsari a cikin Windows Search Panel. Yadda za a duba Model a Windows 10

2. Yanzu, danna sau biyu akan Abubuwan da aka gyara zaɓi don faɗaɗa shi kuma danna kan Nunawa.

Yanzu, fadada abubuwan da aka gyara kuma danna kan Nuni

3. A cikin madaidaicin ayyuka, zaku iya duba sunan Model, nau'in, direba, ƙuduri, da ƙari mai yawa.

danna abubuwan nuni don duba cikakkun bayanai a cikin taga bayanin tsarin

Karanta kuma: Gyara Matsalolin Kula da PnP na Generic A kan Windows 10

Pro Tukwici: Bincika Ƙayyadaddun Bayanan Kula akan Layi

Idan kun riga kun san alamar da ƙirar allon nuni sannan, gano cikakkun ƙayyadaddun bayanai akan layi abu ne mai sauƙi. Anan ga yadda ake bincika ƙayyadaddun bayanai a cikin Windows 10 kwamfutar tafi-da-gidanka / tebur:

1. Bude kowane Yanar Gizo Browser da nema samfurin na'ura (misali. Acer KG241Q 23.6 ″ bayani dalla-dalla ).

2. Bude mahaɗin masana'anta (a wannan yanayin, Acer) don cikakkun bayanai.

Binciken Google don Acer KG241Q 23.6 dalla-dalla | Yadda za a duba Model a Windows 10

An ba da shawarar:

Muna fatan wannan jagorar ya taimaka kuma kun sami damar koya Yadda ake bincika ƙirar ƙira da sauran ƙayyadaddun bayanai a cikin Windows 10 . Bari mu san wace hanya ce ta fi dacewa da ku. Idan kuna da wata tambaya ko, shawarwari to ku ji daɗin sauke su a cikin sashin sharhi.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake shiryarwa kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.