Mai Laushi

Yadda ake Kwafi da Manna Ƙididdiga ba tare da dabara ba a cikin Excel

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Mayu 8, 2021

Microsoft Excel yana ɗaya daga cikin shirye-shiryen software na falle da aka fi amfani da su wanda ke ba ku damar sarrafa bayanan ku kuma yana sauƙaƙa muku abubuwa tare da taimakon dabaru. Koyaya, lokacin da kuke son kwafa da liƙa ƙimar da kuka ƙididdige su a baya tare da ƙididdiga. Amma, lokacin da kuka kwafi waɗannan dabi'u, kuna kwafi dabarun ma. Ba zai iya zama mai daɗi sosai ba lokacin da kuke son kwafa-manna dabi'u, amma kuna liƙa ma'auni tare da ƙimar. Abin farin ciki, muna da jagora akan kwafi da liƙa ƙima ba tare da ƙima ba a cikin Excel wanda zaku iya bi don kwafi da liƙa ƙima ba tare da ƙima ba.



Yadda ake Kwafi da Manna Ƙididdiga ba tare da dabara ba a cikin Excel

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Yadda ake liƙa ƙima ba tare da Formulas ba a cikin Excel

Hanyar 1: Yi amfani da hanyar kwafin-manna

Kuna iya kwafi da liƙa ƙima cikin sauƙi ba tare da ƙima ba a cikin Excel ta amfani da kwafi da liƙa zaɓuɓɓuka daga sashin allo na ku.

1. Bude Shafin Microsoft Excel .



biyu. Yanzu, zaɓi ƙimar da kuke son kwafa da liƙa zuwa wani tantanin halitta ko takardar.

3. Bayan zabar tantanin halitta. danna kan shafin gida daga sashin allo na sama kuma zaɓi kwafi. A cikin yanayinmu, muna kwafin ƙimar da muka ƙididdigewa tare da tsarin SUM. Duba hoton allo don tunani.



Kwafi daga Excel | Kwafi da Manna Ƙimar Ba tare da dabara ba a cikin Excel

4. Yanzu, je zuwa tantanin halitta inda kake son liƙa ƙimar.

5. Daga sashin allo, danna kan menu mai saukewa da ke ƙasa manna.

6. A ƙarshe, za ku iya danna dabi'u (V) a ƙarƙashin ƙimar manna don liƙa ƙima a cikin tantanin halitta ba tare da wata dabara ba.

Danna dabi'u (V) a ƙarƙashin ƙimar manna don liƙa ƙimar a cikin tantanin halitta

Karanta kuma: Yadda ake Musanya ginshiƙai ko Layuka a cikin Excel

Hanyar 2: Yi amfani da Kutools add-in

Idan baku san yadda ake kwafin ƙimar ta atomatik ba, ba tsari ba, zaku iya amfani da tsawaita Kutools don Excel. Kutools don Excel na iya zuwa da amfani lokacin da kuke son kwafi ainihin ƙimar ba tare da ƙima ba.

1. Zazzagewa Kutools add-in don your excel.

2. Bayan nasara shigar da add-in, buɗe takardar Excel ɗin ku kuma zaɓi ƙimar da kuke son kwafi.

3. Yi danna dama kuma kwafi darajar.

Danna-dama akan ƙimar kuma kwafi ƙimar. | Kwafi da Manna Ƙimar Ba tare da dabara ba a cikin Excel

4. Jeka tantanin halitta don liƙa ƙimar kuma yin a danna dama don liƙa ƙimar.

5. Yanzu, cire tsari daga darajar. Danna kan Kutools tab daga sama kuma zaɓi Zuwa Gaskiya.

Danna shafin Kutools daga sama kuma zaɓi To ainihin

A ƙarshe, ainihin aikin zai cire ƙididdiga daga ƙimar da kuke liƙa.

Tambayoyin da ake yawan yi (FAQs)

Za a iya kwafi lambobi ba tare da dabara ba?

Kuna iya kwafin lambobi cikin sauƙi ba tare da dabara ba. Koyaya, dole ne kuyi amfani da aikin ƙimar manna don kwafi da liƙa lambobin ba tare da ƙima ba. Don kwafi lambobin ba tare da dabara ba, kwafi lambobin da kuke son kwafa sannan ku danna menu mai saukewa a ƙarƙashin maɓallin manna a sashin allo na Excel ɗin ku a sama. Daga menu mai saukarwa, dole ne ka danna dabi'u a ƙarƙashin ƙimar manna.

Ta yaya zan cire dabara da liƙa ƙima a cikin Excel?

Don cire dabarar kuma liƙa dabi'u kawai a cikin Excel, kwafi ƙimar kuma je sashin allo na ku. A ƙarƙashin gida>danna menu mai saukewa a ƙarƙashin maɓallin manna. Yanzu, zaɓi ƙima a ƙarƙashin ƙimar manna don liƙa ƙimar ba tare da dabara ba.

Ta yaya zan tilasta Excel don liƙa ƙima kawai?

Kuna iya amfani da ƙari na Excel da ake kira Kutools don Excel, wanda ke ba ku damar kwafi da liƙa ainihin ƙimar ba tare da ƙididdiga ba. Kuna iya bi cikakken jagorar mu cikin sauƙi don amfani da ƙari Kutools.

An ba da shawarar:

Muna fatan wannan jagorar ya taimaka kuma kun sami damar don kwafa da liƙa ƙima ba tare da ƙima ba a cikin Excel . Har yanzu, idan kuna da shakku, to ku ji daɗin tambayar su a cikin sashin sharhi.

Pete Mitchell ne adam wata

Pete babban marubucin ma'aikaci ne a Cyber ​​S. Pete yana son duk fasaha kuma yana da ƙwaƙƙwaran DIYer a zuciya. Yana da shekaru goma na gwaninta rubuta yadda ake yi, fasali, da jagororin fasaha akan intanet.