Mai Laushi

Yadda ake Musanya ginshiƙai ko Layuka a cikin Excel

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Mun fahimci cewa lokacin da kake canza jerin rubutu a cikin kalmar Microsoft, dole ne ka canza komai da hannu saboda kalmar Microsoft ba ta ba ka yanayin musanya layuka ko ginshiƙai don sake tsara rubutun ba. Yana iya zama kyakkyawa mai ban haushi da ɗaukar lokaci don sake tsara layuka ko bayanan shafi da hannu akan kalmar Microsoft. Koyaya, ba lallai ne ku shiga cikin abu iri ɗaya tare da Microsoft ba Excel yayin da kuke samun aikin musanyawa a cikin Excel wanda zaku iya amfani dashi don musanya ginshiƙai a cikin Excel.



Lokacin da kuke aiki akan takardar Excel, kuna da sel cike da wasu bayanai, amma kuna bazata sanya bayanan da ba daidai ba ga shafi ɗaya ko jere a cikin wani shafi ko jere. A wannan lokacin, tambayar ta taso yadda ake musanya ginshiƙai ko layuka a cikin Excel ? Don haka, don taimaka muku gano aikin musanya na Excel, mun zo da ƙaramin jagorar da zaku iya bi.

Yadda ake musanya ginshiƙai ko layuka a cikin Excel



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Yadda ake Musanya ginshiƙai ko Layuka a cikin Microsoft Excel

Dalilan sanin yadda ake musanya ginshiƙai ko layuka a cikin Excel

Lokacin da kuke yin wani muhimmin aiki ga maigidan ku, inda dole ne ku saka madaidaicin bayanai a cikin takamaiman ginshiƙai ko layuka a cikin takardar Excel, da gangan kun saka bayanan shafi na 1 a Shafi na 2 da bayanan jere na 1 a jere na 2. Don haka, ta yaya kuke gyara wannan kuskuren saboda yin shi da hannu zai ɗauki lokaci mai yawa? Kuma wannan shine inda aikin musanyawa na Microsoft Excel ya zo da amfani. Tare da aikin musanyawa, zaku iya musanya kowane layuka ko ginshiƙai cikin sauƙi ba tare da kun yi shi da hannu ba. Don haka, yana da mahimmanci a san yadda ake musanya ginshiƙai ko layuka a cikin Excel.



Muna ambaton ƴan hanyoyi don Musanya ginshiƙai ko layuka a cikin Excel. Kuna iya gwada kowane ɗayan hanyoyin masu zuwa don musanya ginshiƙai ko layuka a cikin takaddar aikin Excel.

Hanyar 1: Musanya ginshiƙi ta Jawo

Hanyar ja yana buƙatar wasu ayyuka saboda yana iya zama mafi rikitarwa fiye da sauti. Yanzu, bari mu ɗauka cewa kuna da takardar Excel tare da maki daban-daban na kowane wata don membobin ƙungiyar ku kuma kuna son musanya maki na Column D zuwa shafi na C, sannan zaku iya bin waɗannan matakan don wannan hanyar.



1. Muna ɗaukar Misali na maki daban-daban na kowane wata na membobin ƙungiyarmu, kamar yadda kuke gani a hoton da ke ƙasa. A cikin wannan hoton hoton, za mu je musanya maki kowane wata na Column D zuwa Rukunin C da mataimakin versa.

za mu musanya maki kowane wata na Column D zuwa Column C da mataimakin-versa.

2. Yanzu, dole ne ku zaɓi shafi cewa kuna son musanya. A wajenmu, muna zaɓar shafi D ta danna sama a kan Rukunin D . Dubi hoton hoton don fahimtar mafi kyau.

zaɓi shafin da kake son musanya | canza ginshiƙai ko layuka a cikin Excel

3. Bayan kun zaɓi shafin da kuke son musanya, dole ne ku kawo siginan linzamin kwamfuta zuwa gefen layin , inda za ku ga cewa siginan linzamin kwamfuta zai juya daga a farar da zuwa siginan kibiya mai gefe huɗu .

kawo siginan kwamfuta na linzamin kwamfuta zuwa gefen layi | musanya ginshiƙai ko layuka a cikin Excel

4. Lokacin da ka ga siginan kibiya mai gefe huɗu bayan sanya siginan kwamfuta a gefen ginshiƙi, dole ne ka. riƙe maɓallin motsi kuma danna hagu don ja shafi zuwa wurin da kuka fi so.

5. Lokacin da ka ja shafi zuwa sabon wuri, za ka ga wani layin shigar bayan shafi inda kake son matsar da dukan ginshiƙi.

6. Daga karshe, za ka iya ja ginshiƙi ka saki maɓallin motsi don musanya dukkan ginshiƙi. Koyaya, ƙila dole ne ku canza taken shafi da hannu dangane da bayanan da kuke aiki akai. A cikin yanayinmu, muna da bayanan wata-wata, don haka dole ne mu canza taken shafi don kiyaye tsarin.

za ka iya ja ginshiƙi ka saki maɓallin motsi don musanya dukkan ginshiƙi

Wannan hanya ɗaya ce don musanya ginshiƙan, kuma haka nan, zaku iya amfani da wannan hanyar don musanya bayanan da ke cikin layuka. Wannan hanyar ja na iya buƙatar wasu ayyuka, amma wannan hanyar na iya zuwa da amfani bayan kun ƙware ta.

Karanta kuma: Yadda ake canza fayil ɗin Excel (.xls) zuwa fayil vCard (.vcf)?

Hanyar 2: Musanya ginshiƙai ta Kwafi/Pasting

Wata hanya mai sauƙi don canza ginshiƙai a cikin Excel ita ce hanyar kwafi/ pasting, wacce ke da sauƙin amfani ga masu amfani. Kuna iya bin waɗannan matakan don wannan hanyar.

1. Mataki na farko shine zaɓi shafi wanda kuke son musanya ta danna kan rubutun shafi . A cikin yanayinmu, muna musanya Column D zuwa Rukunin C.

zaɓi ginshiƙin da kake son musanya ta danna kan rubutun shafi.

2. Yanzu, yanke ginshiƙin da aka zaɓa ta danna dama akan shafi kuma zaɓi zaɓin yanke. Koyaya, zaku iya amfani da gajeriyar hanyar ta latsa maɓallin ctrl + x makullai tare.

yanke ginshiƙin da aka zaɓa ta danna dama akan shafi kuma zaɓi zaɓin yanke.

3. Dole ne ku zaɓi ginshiƙi wanda kuke son saka ginshiƙin yanke sannan sannan danna dama akan ginshiƙin da aka zaɓa don zaɓar zaɓi na ' Saka sel yanke ' daga menu na pop-up. A cikin yanayinmu, muna zaɓar shafi C.

zaɓi ginshiƙin da kake son saka ginshiƙin da aka yanke sannan kuma danna dama akan shafin da aka zaɓa

4. Da zarar ka danna zabin ' Saka sel yanke ,’ zai musanya dukkan ginshiƙin zuwa wurin da kuka fi so. A ƙarshe, zaku iya canza taken shafi da hannu.

Hanyar 3: Yi amfani da Manajan Rukunin don Sake Shirya ginshiƙai

Kuna iya amfani da mai sarrafa ginshiƙi don canza ginshiƙai a cikin Excel . Wannan kayan aiki ne mai sauri da inganci don sauya ginshiƙai a cikin takardar Excel. Manajan shafi yana ba masu amfani damar canza tsarin ginshiƙan ba tare da yin kwafi ko liƙa bayanan da hannu ba. Don haka, kafin a ci gaba da wannan hanyar, dole ne ka shigar babban suite tsawo a cikin takardar ku na Excel. Yanzu, ga yadda ake musanya ginshiƙai a cikin Excel ta amfani da wannan hanyar:

1. Bayan kun yi nasarar shigar da matuƙar suite add-ons akan takardar ku na Excel, dole ne ku je zuwa 'Ablebits data' tab kuma danna kan ' Sarrafa.'

je zuwa

2. A cikin sarrafa shafin, dole ne ku zaɓi Manajan Rukunin.

A cikin sarrafa shafin, dole ne ka zaɓi Manajan Rukunin. | musanya ginshiƙai ko layuka a cikin Excel

3. Yanzu, taga mai sarrafa shafi zai tashi a gefen dama na takardar Excel. A cikin mai sarrafa shafi, za ku ga jerin duk ginshiƙan ku.

A cikin mai sarrafa shafi, zaku ga jerin duk ginshiƙan ku. | musanya ginshiƙai ko layuka a cikin Excel

Hudu. Zaɓi shafi akan takardar Excel ɗinku da kuke son motsawa kuma kuyi amfani da kibau sama da ƙasa a cikin taga mai sarrafa shafi na hagu don matsar da shafin da kuka zaɓa cikin sauƙi. A cikin yanayinmu, muna zaɓar shafi D daga takaddar aiki kuma muna amfani da kibiya ta sama don matsar da shi kafin shafi C. Hakazalika; zaka iya amfani da maɓallan kibiya don matsar da bayanan shafi. Koyaya, idan ba kwa son amfani da kayan aikin kibiya, to, kuna da zaɓi na jan ginshiƙi a cikin taga mai sarrafa shafi zuwa wurin da ake so.

Zaɓi shafi akan takardar Excel ɗinku wanda kuke son motsawa | musanya ginshiƙai ko layuka a cikin Excel

Wannan wata hanya ce mai sauƙi wacce za ku iya canza ginshiƙai a cikin Excel. Don haka, duk ayyukan da kuke yi a cikin taga mai sarrafa shafi ana yin su lokaci guda akan babban takardar ku na Excel. Ta wannan hanyar, zaku iya samun cikakken iko akan duk ayyukan manajan shafi.

An ba da shawarar:

Muna fatan wannan jagorar ya taimaka kuma kun sami damar fahimta yadda ake musanya ginshiƙai ko layuka a cikin Excel . Hanyoyin da ke sama suna da sauƙin aiwatarwa, kuma suna iya zuwa da amfani lokacin da kuke tsakiyar wani muhimmin aiki. Haka kuma, idan kun san kowace hanya don musanya ginshiƙai ko layuka, kuna iya sanar da mu a cikin sharhin da ke ƙasa.

Pete Mitchell ne adam wata

Pete babban marubucin ma'aikaci ne a Cyber ​​S. Pete yana son duk fasaha kuma yana da ƙwaƙƙwaran DIYer a zuciya. Yana da shekaru goma na gwaninta rubuta yadda ake yi, fasali, da jagororin fasaha akan intanet.