Mai Laushi

Yadda za a kashe WiFi Direct a cikin Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Oktoba 27, 2021

Tare da dogayen fasalulluka masu ban sha'awa waɗanda Microsoft ke bayarwa a cikin tsarin aiki na Windows, abu ne na al'ada a manta game da kaɗan daga cikinsu. Ɗaya daga cikin irin wannan fasalin shine ƙirƙirar wurin zama na Wi-Fi na PC, mai kama da na'urorin mu ta hannu, don raba haɗin Intanet tare da masu amfani da ke kusa. Ana kiran wannan fasalin Cibiyar Sadarwar Sadarwa kuma shine shigar ta atomatik akan duk kwamfutoci da kwamfutoci masu kunna Wi-Fi . An fara gabatar da shi a cikin Windows 7 amma yanzu an haɗa shi tare da kayan aiki na layin umarni na Netsh a cikin Windows 10. Kayan aiki na layin umarni tare da OS yana haifar da adaftar WiFi kai tsaye mara igiyar waya don raba haɗin intanet ko canja wurin fayiloli da sauri tsakanin na'urorin biyu. Duk da yake yana da amfani, Cibiyar Sadarwar Sadarwar ba ta cika samun kowane aiki kuma tana aiki kawai azaman rashin jin daɗi ga yawancin masu amfani saboda yana iya tsoma baki tare da haɗin yanar gizon ku. Hakanan, yana iya haifar da rudani saboda an jera shi tare da wasu adaftan a cikin aikace-aikace da saitunan saiti. Da zarar an kashe shi, yana haifar da ingantaccen aikin cibiyar sadarwa. Don haka, idan ba kasafai kuke amfani da na'urarku azaman wurin Wi-Fi ba, sanin yadda ake kashe Microsoft WiFi Direct Virtual Adapter a ciki Windows 10 kwamfutoci na iya zama da fa'ida sosai. Don haka, karanta a ƙasa!



Yadda ake kashe Microsoft WiFi Direct Virtual Adapter

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Yadda ake kashe Microsoft WiFi Direct Virtual Adapter a cikin Windows 10 PC

Akwai sanannun hanyoyi guda biyu kuma madaidaiciya don kashewa Microsoft WiFi Direct Virtual Adapter in Windows 10 viz ta hanyar mai sarrafa na'ura ko tagar da aka ɗaukaka umarni da sauri ko taga PowerShell. Koyaya, idan kuna neman share adaftar kai tsaye na Wi-Fi maimakon kawai kashe su na ɗan lokaci, kuna buƙatar canza Editan rajista na Windows. Don ƙarin koyo, karanta Menene WiFi Direct a cikin Windows 10? nan.

Hanyar 1: Kashe WiFi Direct Ta hanyar Mai sarrafa Na'ura

Masu amfani da Windows na dogon lokaci suna iya sane da ginanniyar aikace-aikacen Manajan Na'ura wanda ke ba ku damar dubawa da sarrafa duk na'urorin hardware duka biyu, na ciki da na waje, masu alaƙa da kwamfuta. Manajan na'ura yana ba da izinin ayyuka masu zuwa:



  • sabunta na'urar direbobi.
  • cire direbobin na'ura.
  • kunna ko kashe direban hardware.
  • duba kaddarorin na'urar da cikakkun bayanai.

Anan akwai matakai don kashe WiFi Direct a cikin Windows 10 ta amfani da Manajan Na'ura:

1. Latsa Windows + X makullin lokaci guda don buɗewa Menu mai amfani da wuta kuma zaɓi Manajan na'ura , kamar yadda aka nuna.



Zaɓi Manajan Na'ura daga jerin kayan aikin gudanarwa masu zuwa | Yadda ake kashe ko Cire Microsoft WiFi Direct Virtual Adapter?

2. Da zarar Manajan na'ura kaddamar da, fadada da Adaftar hanyar sadarwa lakabi ta danna sau biyu akan sa.

3. Danna-dama akan Microsoft Wi-Fi Direct Virtual Adapter kuma zaɓi Kashe na'urar daga menu mai zuwa. Idan tsarin ku ya ƙunshi yawa Wi-Fi Direct Virtual Adapter , ci gaba kuma Kashe duka daga cikin su kamar haka.

Danna-dama akan adaftar kama-da-wane na WiFi Direct Microsoft kuma zaɓi Kashe

Lura: Idan baku samu ba Wi-Fi Direct Virtual Adapter da aka jera a nan, danna kan Duba > Nuna na'urori masu ɓoye , kamar yadda aka kwatanta a kasa. Sa'an nan, bi mataki 3 .

Danna Duba sannan kunna Nuna na'urori masu ɓoye

4. Da zarar an kashe duk adaftar, zaɓi Action > Bincika don canje-canjen kayan aikin zaɓi kamar yadda aka kwatanta a ƙasa.

je zuwa Action Scan don canje-canjen hardware

Lura: Idan kowane lokaci a gaba, kuna son sake kunna na'urar kai tsaye ta Wi-Fi, kawai kewaya zuwa direban, danna-dama akan ta, sannan zaɓi. Kunna na'ura .

zaɓi direba a cikin na'urar sarrafa kuma danna kan kunna na'urar

Hanyar 2: Kashe WiFi Direct Ta hanyar CMD/ PowerShell

A madadin, zaku iya kashe Windows 10 WiFi Direct daga madaidaicin PowerShell ko taga mai ba da umarni. Dokokin iri ɗaya ne ba tare da la'akari da aikace-aikacen ba. Kawai, bi matakan da aka bayar:

1. Danna kan Fara da kuma buga umarnin gaggawa in Wurin bincike na Windows.

2. Sa'an nan, zaɓi Gudu a matsayin mai gudanarwa kaddamar da Umurnin Umurni tare da haƙƙin gudanarwa.

Sakamakon bincike don Umurnin Umurni a cikin Fara menu

3. Buga umarnin da aka bayar don kashe cibiyar sadarwa mai aiki da farko kuma latsa Shigar da maɓalli :

|_+_|

4. Kashe WiFi Direct Virtual Adapter ta aiwatar da umarnin da aka bayar:

|_+_|

Don kashe na'urar kama-da-wane gaba ɗaya rubuta umarnin a cikin saurin umarni.

Lura: Don sake kunna adaftar kuma sake kunna hanyar sadarwar da aka karɓa a nan gaba, gudanar da umarnin da aka bayar ɗaya bayan ɗaya:

|_+_|

Karanta kuma: Gyara Na'urar Ba a Yi Kuskuren Hijira akan Windows 10 ba

Hanyar 3: Share WiFi Direct Ta hanyar Editan rajista

Rahotanni sun nuna cewa hanyoyin da ke sama suna kashe Wi-Fi Direct Adapters na ɗan lokaci kuma kwamfutar zata sake kunnawa zai dawo da su zuwa rayuwa. Don share Wi-Fi Direct Adapters na dindindin, masu amfani suna buƙatar sake saita saitunan da ke akwai a cikin rajistar Windows kuma don haka, hana sabbin adaftan ƙirƙira ta atomatik akan fara kwamfuta.

Lura: Da fatan za a yi hankali lokacin canza ƙimar rajista saboda kowane kuskure na iya haifar da ƙarin al'amura.

1. Kaddamar da Gudu akwatin umarni ta latsa Windows + R makullin lokaci guda.

2. A nan, rubuta regedit kuma danna kan KO kaddamar da Editan rajista .

Rubuta regedit kamar haka kuma danna Ok | Yadda ake kashe ko Cire Microsoft WiFi Direct Virtual Adapter?

3. Buga hanyar da ke biyo baya a mashigin kewayawa kuma buga Shiga .

|_+_|

4. A cikin sashin dama, danna-dama akan Saitunan Sadarwar Sadarwar Yanar Gizo kuma zaɓi Share , kamar yadda aka nuna.

Zaɓi ƙimar Saitunan Yanar Gizon Hosted kuma danna maɓallin Share akan madannai

5. Tabbatar da bugu wanda ya bayyana don share fayil ɗin kuma Sake kunna PC ɗin ku .

Lura: Kuna iya aiwatarwa netsh wlan show hosted network umarni a cikin CMD don bincika idan saitunan cibiyar sadarwar da aka shirya da gaske an share su. Saituna ya kamata a yi masa lakabi Ba a saita shi ba kamar yadda aka nuna alama.

aiwatar da umarnin netsh wlan show hosted network kuma duba saitunan kamar yadda ba a saita su a cikin Command Prompt ko cmd

Idan kuna son koyon yadda ake amfani da Microsoft WiFi Direct Virtual Adapter, karanta Menene Microsoft Virtual WiFi Miniport Adapter & Yadda Ake kunna shi?

Tambayoyin da ake yawan yi (FAQs)

Q1. Ta yaya zan kashe haɗin WiFi-Direct?

Shekaru. Don kashe Wi-Fi Direct, buɗe CommandPprompt azaman mai gudanarwa. Buga umarnin da aka bayar kuma danna Shigar: netsh wlan tasha hosted network .

Q2. Ta yaya zan cire adaftar Wi-Fi Miniport na Microsoft Virtual?

Shekaru. Don cire Wi-Fi Miniport Adapter na dindindin, share ƙimar Saitunan Sadarwar Sadarwar da aka adana a cikin Editan rajista na Windows ta bin Hanyar 3 na wannan jagorar.

An ba da shawarar:

Muna fatan za ku iya koyo yadda ake kashe WiFi Direct a cikin Windows 10 . Bari mu san wace hanya ce ta fi dacewa da ku. Bari mu san tambayoyinku da shawarwarinku a cikin sashin sharhin da ke ƙasa.

Pete Mitchell ne adam wata

Pete babban marubucin ma'aikaci ne a Cyber ​​S. Pete yana son duk fasaha kuma yana da ƙwaƙƙwaran DIYer a zuciya. Yana da shekaru goma na gwaninta rubuta yadda ake yi, fasali, da jagororin fasaha akan intanet.