Mai Laushi

Yadda ake Gyara BOOTMGR ya ɓace a cikin Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Yadda za a gyara BOOTMGR ya ɓace a cikin Windows 10: Bootmgr ya ɓace Danna Ctrl+Alt+Del don sake farawa yana ɗaya daga cikin kuskuren taya da aka fi sani wanda ke faruwa saboda ɓangaren boot ɗin Windows ya lalace ko ya ɓace. Wani dalili kuma da zaku iya cin karo da kuskuren BOOTMGR shine idan PC ɗin ku yana ƙoƙarin yin taya daga abin da ba a tsara shi yadda ya kamata ba. Kuma a cikin wannan jagorar, zan gaya muku komai game da BOOTMGR da yadda ake gyara Bootmgr ya ɓace kuskure . Don haka ba tare da bata lokaci ba mu ci gaba.



Yadda ake gyara BOOTMGR ya ɓace a cikin Windows 10

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Menene Manajan Boot na Windows (BOOTMGR)?

Manajan Boot na Windows (BOOTMGR) Loads volume boot code wanda ke da mahimmanci don fara tsarin aiki na Windows. Bootmgr kuma yana taimakawa wajen aiwatar da winload.exe, wanda hakanan yana ɗaukar mahimman direbobin na'ura, da kuma ntoskrnl.exe wanda shine babban sashin Windows.

BOOTMGR yana taimaka wa Windows 10, Windows 8, Windows 7, da Windows Vista tsarin aiki don farawa. Yanzu kuna iya lura cewa Windows XP ya ɓace a cikin jerin saboda Windows XP ba shi da Boot Manager maimakon haka, yana da. NTLDR (takaice na NT loader).



Yanzu kuna iya ganin kuskuren BOOTMGR ya ɓace ta nau'i daban-daban:

|_+_|

Ina Windows Boot Manager Ya Kasance?

BOOTMGR babban fayil ne mai karantawa kawai kuma ɓoye wanda ke cikin tushen tushen ɓangaren ɓangaren da aka yiwa alama a matsayin mai aiki wanda gabaɗaya Rukunin Tsarin Tsari ne kuma bashi da wasiƙar tuƙi. Idan kuma baku da Tsarin Tsare-tsare na Tsari to BOOTMGR yana kan C: Drive ɗinku wanda shine Partition na Farko.

Dalilan Kurakurai na BOOTMGR:

1. Sashin taya na Windows ya lalace, ya lalace, ko ya ɓace.
2.Matsalolin Hard Drive
3. BIOS Matsaloli
4. Windows Operating System al'amurran da suka shafi
5.BCD (Boot Configuration Data) ya lalace.



Don haka ba tare da ɓata lokaci ba bari mu ga Yadda za a gyara BOOTMGR ya ɓace a ciki Windows 10 tare da taimakon matakan warware matsalar da aka jera a ƙasa.

Gyara BOOTMGR ya ɓace a cikin Windows 10

Muhimmiyar Rarraba: Waɗannan koyawa ce ta ci gaba, idan ba ku san abin da kuke yi ba to kuna iya cutar da PC ɗin ku da gangan ko kuma ku yi wasu matakan da ba daidai ba waɗanda a ƙarshe za su sa PC ɗin ku ya kasa yin booting zuwa Windows. Don haka idan ba ku san abin da kuke yi ba, da fatan za a karɓi taimako daga kowane mai fasaha, ko aƙalla ana ba da shawarar kulawar ƙwararru.

Hanya 1: Sake yi Kwamfutarka

Yawancinmu mun san wannan dabara ta asali. Sake kunna kwamfutarka na iya gyara rikice-rikicen software wanda zai iya zama dalilin da ya ɓace kuskuren Bootmgr. Don haka gwada sake farawa kuma watakila kuskuren BOOTMGR zai tafi kuma zaku iya yin taya zuwa Windows. Amma idan wannan bai taimaka ba to ci gaba da hanya ta gaba.

Hanyar 2: Canja Tsarin Boot (ko Boot Order) a cikin BIOS

1. Sake kunna Windows 10 kuma shiga BIOS .

2. Yayin da kwamfutar ta fara kunna latsawa DEL ya da F2 makullin shiga BIOS Saita .

latsa maɓallin DEL ko F2 don shigar da Saitin BIOS

3. Gano wuri kuma kewaya zuwa ga Zaɓuɓɓukan oda na Boot a cikin BIOS.

Gano wuri kuma kewaya zuwa Zaɓuɓɓukan Odar Boot a cikin BIOS

4. Tabbatar an saita odar Boot zuwa Hard Drive sannan CD/DVD.

Saita odar Boot zuwa Hard Drive da farko

5. Ko kuma canza tsarin Boot don fara boot daga Hard Drive sannan CD/DVD.

6. A ƙarshe, ajiye saitin kuma fita.

Hanyar 3: Gudanar da Gyara ta atomatik

1. Saka Windows 10 DVD ɗin shigarwa na bootable kuma sake kunna PC ɗin ku.

2. Lokacin da aka sa ka Danna kowane maɓalli don taya daga CD ko DVD, danna kowane maɓalli don ci gaba.

Danna kowane maɓalli don taya daga CD ko DVD

3. Zaɓi zaɓin yaren ku, kuma danna Gaba. Danna Gyara kwamfutarka a kasa-hagu.

Gyara kwamfutarka

4. A zaɓi allon zaɓi, danna Shirya matsala .

Zaɓi wani zaɓi a windows 10 gyaran farawa ta atomatik

5. A kan allon matsala, danna Babban zaɓi .

Danna Zaɓuɓɓuka Masu Babba atomatik Gyaran farawa | Gyara BOOTMGR ya ɓace a cikin Windows 10

6. A Advanced zažužžukan allon, danna Gyaran atomatik ko Gyaran Farawa .

gyaran atomatik ko gyaran farawa

7. Jira har sai Gyaran Windows atomatik/Farawa cikakke.

8. Sake farawa kuma kun yi nasara gyara BOOTMGR ya ɓace a cikin Windows 10 , idan ba haka ba, ci gaba.

Hakanan, karanta Yadda ake gyara Gyaran atomatik ya kasa gyara PC ɗin ku:

Hanyar 4: Gyara taya da sake gina BCD

1. Saka a cikin Windows shigarwa kafofin watsa labarai ko farfadowa da na'ura Drive/System Gyara Disc kuma zaɓi naka zaɓin harshe, kuma danna Next.

Zaɓi harshen ku a windows 10 shigarwa

2. Danna Gyara kwamfutarka a kasa.

Gyara kwamfutarka

3. Yanzu zabi Shirya matsala sai me Babban Zabuka.

Danna Babba Zabuka ta atomatik gyara farawa

4. Zaɓi Umurnin Umurni (Tare da sadarwar) daga jerin zaɓuɓɓuka.

atomatik gyara iya

5. Da zarar Command Prompt ya buɗe, rubuta: C: kuma danna Shigar.

Lura: Yi amfani da Windows Drive Letter ɗin ku sannan danna shigar.

6. A cikin Command Quick sai a buga waɗannan umarni ɗaya bayan ɗaya kuma danna shigar:

bootrec / fixmbr
bootrec / fixboot
bootrec/rebuildbcd
Chkdsk/f

bootrec rebuildbcd fixmbr fixboot

7. Bayan kammala kowane umarni cikin nasara rubuta fita.

8. Sake kunna PC ɗinku don ganin ko kun sami damar yin taya zuwa Windows.

9. Idan kun sami kuskure a kowace hanya ta sama to gwada wannan umarnin:

bootsect /ntfs60C: (maye gurbin harafin tuƙi tare da wasiƙar boot ɗin ku)

takalma nt60c

10. Sake gwada umarnin da suka kasa a baya.

Hanyar 5: Yi amfani da Diskpart don gyara tsarin fayil ɗin da ba daidai ba

Lura: Koyaushe yiwa System Reserved Partition (gaba ɗaya 100mb) yana aiki kuma idan baku da Tsarin Tsare-tsare sai ku yiwa C: Drive a matsayin partition ɗin aiki. Tunda bangare mai aiki yakamata ya zama wanda yake da boot(loader) watau BOOTMGR akansa. Wannan kawai ya shafi faifai na MBR, yayin da, don faifan GPT, yakamata ya kasance yana amfani da Rarraba Tsarin EFI.

1. Sake buɗe Command Command kuma buga: diskpart

Gyara mun iya

2. Yanzu rubuta waɗannan umarni ɗaya bayan ɗaya kuma danna Shigar:

|_+_|

alamar aiki partition diskpart

3. Yanzu rubuta wannan umarni kuma danna enter bayan kowane:

bootrec / fixmbr
bootrec / fixboot
bootrec/rebuildbcd
Chkdsk/f

bootrec rebuildbcd fixmbr fixboot

4. Sake farawa don aiwatar da canje-canje kuma duba idan za ku iya Gyara BOOTMGR ya ɓace a cikin Windows 10.

Hanyar 6: Gyara Hoton Windows

1. Buɗe Command Prompt kuma shigar da umarni mai zuwa:

DISM / Kan layi / Hoto-Cleanup / Mayar da Lafiya

cmd dawo da tsarin lafiya | Gyara BOOTMGR ya ɓace a cikin Windows 10

2. Latsa shigar don gudanar da umarnin da ke sama kuma jira tsari don kammala, yawanci, yana ɗaukar mintuna 15-20.

NOTE: idan umarnin da ke sama bai yi aiki ba to gwada waɗannan umarni:

|_+_|

3. Bayan aiwatar da aka kammala zata sake farawa your PC.

Hanyar 7: Duba Hardware

Sako da kayan aikin haɗin gwiwa Hakanan zai iya haifar da kuskuren BOOTMGR. Dole ne ku tabbatar da cewa an haɗa duk kayan aikin kayan aiki yadda ya kamata. Idan zai yiwu, cire haɗin kuma sake saita abubuwan da aka gyara kuma duba idan an warware kuskuren. Bugu da ari, idan kuskuren ya ci gaba, gwada gano ko wani ɓangaren kayan masarufi ne ke haifar da wannan kuskuren. Gwada booting tsarin ku tare da mafi ƙarancin kayan masarufi. Idan kuskuren bai bayyana ba a wannan lokacin, ana iya samun matsala tare da ɗayan kayan aikin da kuka cire. Gwada gudanar da gwaje-gwajen bincike don kayan aikin ku kuma maye gurbin duk wani na'ura mara kyau nan da nan.

Duba Loose Cable don Gyara BOOTMGR ya ɓace kuskure

Hanyar 8: Gyara Shigar Windows 10

Idan babu ɗayan hanyoyin da ke sama da ke aiki a gare ku to kuna iya tabbata cewa HDD ɗinku yana da kyau amma kuna iya ganin kuskuren BOOTMGR ya ɓace a cikin Windows 10 Kuskure saboda tsarin aiki ko bayanan BCD akan HDD an goge ko ta yaya. To, a cikin wannan yanayin, kuna iya gwadawa Gyara shigar Windows amma idan wannan kuma ya gaza to mafita daya rage shine shigar da sabon kwafin Windows (Clean Installation).

zabi abin da za a kiyaye windows 10 | Gyara BOOTMGR ya ɓace a cikin Windows 10

An ba ku shawarar:

Shi ke nan kun samu nasara Gyara BOOTMGR ya ɓace a cikin batun Windows 10 . Idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan post ɗin jin daɗin yin su a cikin sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.