Mai Laushi

Yadda ake Shigar da Gudun Backtrack akan Windows

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Afrilu 28, 2021

Tsarin kwamfutarka ko wayar Android na iya fuskantar wasu batutuwan da suka shafi tsaro, kuma za ku so a gyara waɗancan matsalolin. Amma ta yaya za a yi hakan?Komawa hanya ce da za ta iya yuwuwar taimakawa wajen gano kurakuran tsarin da batutuwan fasaha a kan kwamfutarka. Yana da sauƙi don shigarwa da gudu a kan Windows, kuma ba da daɗewa ba za ku koyi yadda ake mayar da kwamfutarku baya.



Don shigarwa da gudanar da baya akan PC ɗinku, karanta labarin gaba ɗaya don sanin ma'anar ja da baya da kuma hanyar da ta dace don iri ɗaya.

Menene Backtrack ke nufi?



Backtrack wani tsari ne da ke ba da ƙarfi ta hanyar rarraba Linux, an yi shi don kayan aikin tsaro, waɗanda masana tsaro ke amfani da shi don gwajin shiga . Shiri ne na gwajin kutse wanda ke baiwa ƙwararrun tsaro damar tantance raunin da kuma yin kimantawa a cikin mahalli na asali gaba ɗaya. Backtrack yana da tarin tarin kayan aikin tsaro na buɗe sama sama da 300, kamar Tarin Bayani, Gwajin Damuwa, Injiniya Mai Ragewa, Kayayyakin Kiɗa, Kayan Aikin Rahoto, Haɓaka Gata, Ci gaba da Samun dama, da ƙari mai yawa.

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Yadda ake Shigar da Gudun Backtrack akan Windows

Yana da sauƙi don gudu da shigar da backtrack. Kuna iya amfani da hanyoyi masu zuwa don tafiyar da baya akan PC ɗinku:

  1. Amfani da VMware
  2. Amfani da VirtualBox
  3. Amfani da ISO (Fayil Hoto)

Hanyar 1: Amfani da VMware

1. Sanya VMware akan PC naka. Sauke da fayil kuma ƙirƙirar injin kama-da-wane.



2. Yanzu, danna kan Nau'in zaɓi don ci gaba.

danna kan Nau'in zaɓi don ci gaba. | Yadda ake Shigar da Gudun Backtrack akan Windows

3. Sannan, zaɓi fayil ɗin hoton mai sakawa kamar yadda aka bayar a ƙasa:

zaɓi fayil ɗin hoton mai sakawa | Yadda ake Shigar da Gudun Backtrack akan Windows

4. Dole ne ka zabi Guest Operating System yanzu. Danna maɓallin kusa da Linux zaɓi kuma zaɓi Ubuntu daga menu na Zazzagewa.

5. A cikin taga na gaba, suna sunan mashin ɗin Virtual kuma zaɓi wurin kamar yadda aka nuna:

sunan Injin Virtual kuma zaɓi wurin | Yadda ake Shigar da Gudun Backtrack akan Windows

6. Yanzu, inganta ƙarfin Disk. (An bada shawarar 20GB)

tabbatar da iyawar Disk. (An bada shawarar 20GB)

7. Danna kan Gama zaɓi. Jira har sai kun shigar da allon taya.

Danna kan Zaɓin Ƙare. Jira har sai kun shigar da allon taya.

8. Zaɓi zaɓin da ya dace lokacin da sabon taga ya bayyana, kamar yadda aka nuna a ƙasa:

Zaɓi Rubutun BackTrack - Tsohuwar Yanayin Rubutun Boot ko zaɓin da ya dace

9. Buga startx don samun GUI , sannan danna Shigar.

10. Daga menu na app, zaɓi Komawa don ganin shigar kayan aikin tsaro.

11. Yanzu, kuna da shirye-shiryen duk kayan aikin da kuke iyawa.

Yadda ake Gudun Backtrack akan Windows

12. Danna kan zaɓin Install Backtrack daga saman hagu na allon don yin aiki.

Karanta kuma: Yadda ake Gyara Sabar DNS Ba Kuskure Ba

Hanyar 2: Shigar Backtrack akan Windows Amfani da Akwatin Gida

1. Fara Akwatin Kaya kuma danna Sabon zaɓi a cikin kayan aiki don fara sabon injin kama-da-wane, kamar yadda aka nuna a ƙasa:

Fara Akwatin Virtual kuma danna kan Sabon zaɓi a cikin kayan aiki don fara sabon injin kama-da-wane

2. Shigar da sunan sabon inji, sannan zaɓi nau'in OS da sigar kamar yadda aka nuna a ƙasa:

Shigar da sunan sabon injin kama-da-wane, sannan zaɓi nau'in OS da sigar

3. Note- Shawarar zaɓi na sigar tsakanin 512MB-800MB

4. Yanzu, zaɓi fayil na Virtual Drive. Ware sarari daga faifai don injin Virtual. Danna kan zaɓi na gaba, kuma za a ƙirƙiri sabon injin kama-da-wane.

Ware sarari daga faifai don injin Virtual. Danna kan zaɓi na gaba

5. Danna maɓallin rediyo kusa da zaɓin Ƙirƙiri sabon Hard Disk, sannan danna kan Create option. Ƙaddamar da nau'in fayil ɗin Hard Drive. Danna kan zaɓi na gaba da ke ƙasa don ingantawa.

danna Ƙirƙiri sabon Hard Disk sannan danna kan Create option

6. Ƙara ISO ko Fayil ɗin Hoto na OS. Danna Maballin Saituna. Zaɓi ajiya kuma ƙare ta danna Babu komai. Zaɓi gunkin diski sannan zaɓi zaɓuɓɓuka daga menu na zaɓuka, kamar yadda aka nuna a ƙasa:

Ƙara ISO ko Fayil Hoto na OS | Yadda ake Shigar da Gudun Backtrack akan Windows

7. Zabi Virtual CD ko DVD fayil sa'an nan bude wurin da your ISO ko Image File aka amintattu. Bayan bincika ISO ko fayil ɗin hoto, danna kan Ok, sannan ka ƙare matakin ta danna maɓallin Fara.

danna Ok, sannan danna maɓallin farawa | Yadda ake Shigar da Gudun Backtrack akan Windows

8. Bayan danna Fara, injin kama-da-wane zai tashi. Danna maɓallin Shigar da ke kan madannai don ci gaba.

Bayan danna Fara, injin kama-da-wane zai tashi. Danna maɓallin Shigar

Shi ke nan. An gama da hanya ta biyu don girka da gudu ta baya akan Windows PC.

Hanyar 3: Shigar & Run Backtrack Amfani da ISO (Fayil na Hoto)

Wannan hanyar hanya ce mai sauƙi don shigarwa da gudanar da Backtrack akan Windows PC. Kawai bi matakan da aka bayar don ci gaba:

1. Ƙarfi ISO ko software kayan aikin aljanu (Mafi yiwuwa, an riga an shigar dashi a cikin PC ɗin ku).Idan ba a shigar da shi ba, to zazzage kayan aikin ISO daga hanyar haɗin da aka bayar:

Zazzage Talktone APK

2. Zazzage fayil ɗin hoton Backtrack ISO

4. Za ku buƙaci software na rubuta CD ko DVD da Driver mai jituwa.

5. Saka Blank DVD cikin Disk Drive.

6. Yi amfani da fayil ɗin Power ISO don ƙone Fayil ɗin Hoto akan Disk.

7. Shigar backtrack a kan kwamfutarka bayan rebooting shi ta DVD.

An ba da shawarar: 12 Mafi kyawun Gwajin Shiga don Android 2020

Don haka, waɗannan matakai ne masu sauƙi don shigarwa da gudanar da Backtrack akan Windows akan PC ɗin ku. Kuna iya bin ɗayan waɗannan hanyoyin don gudanar da aikin baya akan PC ɗinku. Backtrack kayan aiki ne mai amfani wanda Linux ya haɓaka don tantance madogaran tsaro da gwajin tsaro da keta. Hakanan zaka iya la'akari da sabon Kali Linux don wannan dalili.

Pete Mitchell ne adam wata

Pete babban marubucin ma'aikaci ne a Cyber ​​S. Pete yana son duk fasaha kuma yana da ƙwaƙƙwaran DIYer a zuciya. Yana da shekaru goma na gwaninta rubuta yadda ake yi, fasali, da jagororin fasaha akan intanet.