Mai Laushi

Yadda ake Sake saita Google Chrome akan Android

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Agusta 3, 2021

Masu binciken gidan yanar gizo sune hanyoyin zuwa intanet na zamani. Daga cikin plethora na masu binciken gidan yanar gizo da ake da su don saukewa da amfani da su kyauta, Google Chrome ya ci gaba da kasancewa mai amfani da aka fi so tsawon shekaru. Wannan burauzar gidan yanar gizo na Google yana da mafi ƙarancin aiki, mai sauƙin amfani, kuma yana aiki da sauri fiye da yawancin takwarorinsa; don haka, sanya shi kyakkyawan zaɓi ga mafi yawan. Amma kamar kowace software, tana da saurin raguwa a wasu lokuta, kuma tana buƙatar a wartsake don yin aiki yadda yakamata. Idan aikace-aikacen ku na Google Chrome ya ragu ko yana fuskantar kurakurai saboda kurakurai, sake saita shi gaba ɗaya, zai zama hanya mafi dacewa don bi. Karanta ƙasa don koyon yadda ake sake saita Google Chrome akan wayoyin hannu na Android.



Me yasa Sake Saitin Mai Bidiyo?

Masu bincike a yau sun fi kowane lokaci wayo. Suna yawan adana mafi yawan bayanai kamar tarihin Browsing, Kukis, Kalmomin sirri, Cika kai tsaye, da sauransu ta hanyar cache. Ko da yake, wannan yana taimakawa wajen loda shafukan yanar gizo da sauri amma, wannan adana bayanan yana ɗaukar sarari da yawa. A tsawon lokaci, yayin da mai binciken gidan yanar gizo ke ci gaba da adana ƙarin bayani, saurin aiki na wayoyin salula na zamani yana raguwa. A cikin irin wannan yanayin, kuna buƙatar sake saita burauzar ku. Zai mayar da browser ɗinka zuwa saitunan sa na asali kuma zai share bayanan ma'ajiyar cache. Haka kuma, kamar yadda bayanai akan Google Chrome ke da alaƙa da asusun Google ɗin ku, ana adana mahimman bayanai kamar Alamomin shafi. Don haka, yana tabbatar da cewa ba a hana aikin ku ta kowace hanya.



Yadda ake Sake saita Google Chrome akan Android

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Yadda ake Sake saita Google Chrome akan wayoyin Android

A cikin wannan ƙaramin jagorar, mun bayyana hanyoyi biyu don sake saita Google Chrome akan Android ta hanyar saitunan wayar hannu da kuma ta saitunan Chrome. Kuna iya amfani da ɗayan ɗayan waɗannan gwargwadon dacewanku.

Lura: Tunda wayowin komai da ruwan ba su da zaɓuɓɓukan Saituna iri ɗaya, kuma sun bambanta daga masana'anta zuwa masana'anta saboda haka, tabbatar da saitunan daidai kafin canza kowane.



Hanyar 1: Sake saita Google Chrome ta hanyar Saitunan Na'ura

Sake saitin Google Chrome akan Android abu ne mai sauƙi kuma ana iya yin shi kai tsaye daga Manajan Aikace-aikacen akan wayarka. Share bayanan cache na Chrome da gaske yana sake saita ƙa'idar kuma yana haɓaka aikin sa. Anan akwai matakan sake saita Google Chrome ta hanyar Saituna:

1. Bude Saituna kuma danna Apps da sanarwa.

Matsa 'Apps and Notifications' | Yadda ake Sake saita Google Chrome akan wayoyin Android

2. A fuska na gaba, matsa Duba duk apps , kamar yadda aka nuna.

Matsa kan 'Bayanin App' ko 'Duba duk aikace-aikacen

3. Daga lissafin duk aikace-aikacen da aka shigar, nemo kuma danna Chrome , kamar yadda aka kwatanta a kasa.

A cikin jerin, nemo Chrome | Yadda ake Sake saita Google Chrome akan wayoyin Android

4. Yanzu, danna kan Adana da cache zabin, kamar yadda aka haskaka.

Matsa kan 'Ajiye da cache

5. Anan, danna Sarrafa sarari don ci gaba.

Matsa 'Sarrafa sarari' don ci gaba | Yadda ake Sake saita Google Chrome akan wayoyin Android

6. Google Chrome Storage allon zai bayyana. Taɓa Share Duk Bayanai , kamar yadda aka kwatanta a kasa.

Matsa kan Share All Data

7. Akwatin tattaunawa zai nemi tabbacin ku. Anan, danna KO don share bayanan app na Chrome.

Matsa 'Ok' don kammala aikin

Kaddamar da Google Chrome. Yanzu zai yi aiki a saitunan sa na asali. Kuna iya siffanta shi gwargwadon dacewanku.

Karanta kuma: Hanyoyi 10 Don Gyara Slow Page Loading A Google Chrome

Hanyar 2: Sake saita Google Chrome ta hanyar Chrome App

Baya ga hanyar da aka ambata, zaku iya share ma'ajiyar cache a cikin Chrome daga cikin app ɗin kanta.

1. Bude Google Chrome aikace-aikace akan wayar ku ta Android.

2. Taɓa kan icon mai digo uku daga saman kusurwar dama na allon.

Matsa dige-dige guda uku a kusurwar dama ta kasa | Yadda ake Sake saita Google Chrome akan wayoyin Android

3. Daga menu wanda ya bayyana, danna kan Saituna , kamar yadda aka nuna.

Matsa kan zaɓi 'Settings' a ƙasa

4. A cikin menu na Saituna, danna zaɓi mai taken Keɓantawa da tsaro.

Nemo taken zaɓin 'Sirri da tsaro.

5. Na gaba, matsa Share bayanan bincike, kamar yadda aka nuna a cikin hoton da aka bayar.

Matsa kan Share bayanan bincike | Yadda ake Sake saita Google Chrome akan wayoyin Android

6. Za a nuna bayanan game da ayyukan bincikenku wato adadin rukunin yanar gizon da kuka ziyarta, kukis ɗin da aka adana, da bayanan cache waɗanda aka tattara akan lokaci. Daidaita abubuwan da aka zaɓa a cikin wannan sashe kuma zaɓi bayanan da kuke son gogewa da bayanan da kuke son rikewa.

7. Da zarar ka zaɓi zaɓin da ake so, danna kan Share bayanai , kamar yadda aka nuna.

Matsa 'Clear data'.

Wannan zai share duk bayanan da aka adana daga Google Chrome kuma zai dawo da mafi kyawun aikinsa.

An ba da shawarar:

Browser na kan rage gudu akan lokaci kuma suna zama a hankali. Hanyoyin da aka ambata a sama suna dawo da rayuwa zuwa mashigin bincike. Idan kuna da wata tambaya ko shawarwari, jefa su a cikin sashin sharhi a ƙasa.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake jagorori kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.