Mai Laushi

Yadda ake Neman Rubutu ko Abun ciki na kowane Fayil akan Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Bincika abubuwan da ke cikin fayil a cikin Windows 10: Laptop ko PC sune na'urorin ajiya inda zaku adana duk bayanan ku kamar fayiloli, hotuna, bidiyo, takardu, da sauransu. Hakanan kuna adana kowane nau'in bayanai da bayanai daga wasu na'urori kamar wayoyi, USB, daga Intanet, da sauransu kuma ana ajiye su akan su. PC naka. Ana adana duk bayanan a cikin manyan fayiloli daban-daban dangane da wurin da aka adana bayanan.



Don haka, idan kuna son neman takamaiman fayil ko app, to menene zaku yi? Idan kuna shirin buɗe kowane babban fayil sannan ku nemo takamaiman fayil ɗin ko app a ciki, to zai cinye lokacinku mai yawa. Yanzu don magance matsalar da ke sama Windows 10 ya zo da fasalin da ke ba ku damar bincika kowane fayil ko app da kuke nema, ta hanyar buga shi kawai a cikin akwatin bincike.

Yadda ake Neman Rubutu ko Abubuwan ciki a cikin Fayiloli akan Windows 10



Har ila yau, ba kawai yana ba ku damar bincika wani fayil ba amma kuma yana ba ku damar bincika cikin abubuwan da ke cikin fayilolin ta hanyar buga abin da kuke nema kawai. Kodayake yawancin mutane ba su san cewa akwai wannan fasalin a cikin Windows 10 ba, don haka don amfani da wannan fasalin kuna buƙatar kunna shi. Don haka, a cikin wannan jagorar, za ku ga yadda ake kunna fasalin da zai ba ku damar bincika abubuwan da ke cikin fayil ɗin da sauran zaɓuɓɓukan bincike daban-daban da ke cikin Windows 10.

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Nemo Rubutu ko Abun ciki na kowane Fayil akan Windows 10

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.

Hanyar 1: Bincika ta amfani da akwatin bincike ko Cortana

Zaɓin bincike na asali wanda yake samuwa a cikin duk nau'ikan Windows shine mashaya bincike da ake samu a wurin Fara Menu . Windows 10 Wurin bincike ya fi kowane mashayin binciken baya. Kuma tare da haɗin kai Cortana (da kama-da-wane mataimakin na Windows 10) ba za ku iya nemo fayiloli kawai a ƙarƙashin PC na gida ba amma kuna iya gano fayilolin da ake samu akan su Bing da sauran hanyoyin yanar gizo.



Don bincika kowane fayil ta amfani da sandar bincike ko Cortana bi matakan da ke ƙasa:

1. Danna kan Fara Menu kuma wani mashaya bincike zai bayyana.

biyu. Buga sunan fayil ɗin da kake son bincika.

3.Duk sakamakon da zai yiwu zai bayyana, to, za ku yi danna kan fayil ɗin da kuke nema.

Bincika ta amfani da akwatin bincike ko Cortana

Hanyar 2: Bincika ta amfani da Fayil Explorer

Idan kuna neman fayil kuma idan kun san a cikin wace babban fayil ko drive ɗin yake ƙarƙashin to zaku iya nemo fayil ɗin kai tsaye ta amfani da Fayil Explorer . Zai ɗauki ɗan lokaci kaɗan don gano fayil ɗin kuma wannan hanyar tana da sauƙin bi.

Don yin haka, bi matakan da aka bayar a ƙasa:

1.Danna Windows Key + E budewa Fayil Explorer.

2.Daga bangaren hagu zaɓi babban fayil ɗin da fayil ɗinku yake ƙarƙashinsa. Idan baku san babban fayil ɗin ba sai ku danna Wannan PC.

3.A search akwatin zai bayyana a saman-kusurwar dama.

Bincika ta amfani da Fayil Explorer

4.Type sunan fayil ɗin da kake son bincika kuma sakamakon da ake buƙata zai bayyana akan allo ɗaya. Danna kan fayil ɗin da kake son buɗewa kuma fayil ɗinka zai buɗe.

Hanyar 3: Amfani da Duk kayan aikin

Hakanan zaka iya amfani da kayan aikin ɓangare na uku da ake kira Komai don bincika kowane fayil akan PC ɗin ku. Yana da sauri sosai idan aka kwatanta da inbuilt search fasali kuma yana da sauqi don amfani. Yana ƙirƙirar fihirisar bincike na PC a cikin 'yan mintuna kaɗan kuma lokacin da kuke amfani da iri ɗaya, yana fara aiki nan take. Yana da sauƙin nauyi da aikace-aikace mai amfani.

Idan kana son bincika kowane fayil da sauri akan kwamfutarka to Duk kayan aikin shine mafi kyawun mafita idan aka kwatanta da sauran kayan aikin bincike da aka haɗa.

Duk hanyoyin ukun da ke sama za su ba da sunayen fayiloli da manyan fayiloli da ake samu akan PC ɗin ku. Ba za su ba ku abun ciki na fayil ɗin ba. Idan kuna son bincika abubuwan da ke cikin fayil ɗin da ake buƙata, to ku je hanyar da ke ƙasa.

Hanyar 4: Nemo Rubutu ko Abubuwan da ke cikin Kowane Fayil

Neman abun cikin fayil yana yiwuwa a cikin Windows 10 ta amfani da Binciken Fara Menu. Idan ba za ku iya ba, to saboda haka ne fasalin yana kashe ta tsohuwa. Don haka, don amfani da wannan fasalin, kuna buƙatar kunna wannan fasalin.

Don kunna bincike tsakanin fasalin abun cikin fayil, bi matakan da ke ƙasa:

1.Bude Cortana ko search bar kuma buga Zaɓuɓɓukan ƙididdiga a ciki.

Bude Cortana ko mashaya bincike kuma rubuta zaɓukan Fihirisa a ciki

2. Danna kan Zaɓuɓɓukan Fihirisa wanda zai bayyana a sakamakon a saman ko kuma kawai danna maɓallin shigar da ke kan maballin. A ƙasa akwatin maganganu zai bayyana.

Danna kan Zaɓuɓɓukan Fitarwa kuma akwatin maganganu zai bayyana

3. Danna kan Maɓallin ci gaba samuwa a kasa.

Danna maɓallin ci-gaba da ake samu a ƙasa

4.Under Advanced Options, danna kan Nau'in fayil tab.

A ƙarƙashin Zaɓuɓɓukan Babba, danna kan nau'in fayil shafin

5.A ƙasa akwatin zai bayyana wanda ta tsohuwa an zaɓi duk kari.

Lura: Kamar yadda aka zaɓi duk abubuwan kari na fayil, wannan zai ba ku damar bincika abubuwan da ke cikin kowane nau'in fayilolin da ke ƙarƙashin PC ɗinku.

Akwatin zai bayyana wanda ta tsohuwa aka zaɓi duk kari

6.Duba maɓallin rediyo kusa da Abubuwan Fihirisa da Abubuwan Fayil zaɓi.

Duba maɓallin rediyo kusa da Fihirisar Properties da zaɓin abun ciki na Fayil

7. Danna kan KO.

Danna Ok

8. Akwatin faɗakarwa na Sake Gina zai bayyana wanda ke ba ku gargaɗi game da wasu abubuwan ƙila ba za a samu a ƙarƙashin bincike ba har sai an gama ginin. Danna KO don rufe sakon gargadi.

Akwatin faɗakarwa na sake ginawa zai bayyana kuma Danna Ok

Lura: Sake gina fihirisar na iya ɗaukar lokaci mai tsawo don kammalawa dangane da lamba & girman fayilolin akan PC ɗinku.

9.Your indexing ne a kan aiwatar.

10. Danna kusa a kan Advanced zažužžukan maganganu akwatin.

Danna kusa akan akwatin maganganu na Babba Option

Bayan an gama firar ɗin gaba ɗaya, yanzu zaku iya bincika kowane rubutu ko kalma a cikin kowane fayil ta amfani da Fayil ɗin Fayil ɗin. Don yin haka, bi matakan da aka bayar a ƙasa:

1.Danna Windows Key + E budewa Fayil Explorer.

2.Daga gefen hagu, zabi Wannan PC .

Danna kan Wannan PC ɗin da ake samu a ɓangaren hagu

3. Yanzu daga saman kusurwar dama. akwai akwatin nema.

4.Buga rubutun a cikin akwatin bincike da kake son bincika tsakanin abubuwan da ke cikin samuwa. Duk sakamakon da zai yiwu zai bayyana akan allo ɗaya.

Nemo Rubutu ko Abubuwan ciki a cikin Fayiloli akan Windows 10

Lura: Idan ba ku sami wani sakamako ba, to yana yiwuwa har yanzu ba a gama tantancewa ba.

Wannan zai ba ku duk sakamakon da ya haɗa da abun ciki na fayiloli da sunayen fayil ɗin waɗanda ke ɗauke da takamaiman rubutun da kuka bincika.

An ba da shawarar:

Don haka, kuna da shi! Yanzu zaka iya sauƙi Nemo Rubutu ko Abun ciki na kowane Fayil akan Windows 10 . Amma idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan jagorar to ku ji daɗin tambayar su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.