Mai Laushi

Yadda ake canza fayil ɗin Excel (.xls) zuwa fayil vCard (.vcf)?

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Mun fahimci cewa kuna son canza fayilolin Excel zuwa fayilolin vCard kuma kuna neman hanyoyin yin hakan. To, ba kwa buƙatar damuwa yayin da kuka sauka a wuri mafi kyau. Kafin mu shiga cikin hanyoyin da matakai, bari mu fara ganin menene fayil ɗin Excel da fayil vCard. Menene dalilan wannan hira na fayiloli?



Menene Fayil na Excel (xls/xlsx)?

Fayil na Excel tsarin fayil ne da aka kirkira ta Microsoft Excel . Tsawaita irin waɗannan fayilolin shine . xls (har zuwa Microsoft Excel 2003) da . xlsx (daga Microsoft Excel 2007 gaba). Ana amfani da shi don tsara bayanai a cikin nau'i na ma'auni da kuma yin lissafin daban-daban akan bayanan da kanta.



Yadda ake Canza fayil ɗin Excel (.xls) zuwa Fayil vCard (.vcf).

Menene Fayil vCard (.vcf)?



Ana kuma gajarta vCard azaman VCF (Fayil ɗin Tuntuɓi na Farko). Matsayin tsarin fayil ne wanda ke goyan bayan katunan kasuwanci na lantarki. A takaice dai, tsarin fayil ne wanda zai iya adanawa, ƙirƙira, da raba takamaiman bayanai kamar suna, shekaru, lambar waya, kamfani, nadi, da sauransu.

Yana da tsawo vcf, Hakanan aka sani da Katin Kasuwancin Virtual, wanda ke sauƙaƙa don canja wurin, karantawa da adana bayanan tuntuɓar a kan dandamali da yawa kamar Outlook, Gmail, Wayar Android, iPhone, WhatsApp, da sauransu.



Idan kai mutum ne wanda ke aiki akan zanen Excel a cikin rayuwar yau da kullun, to kuna iya buƙatar canza fayilolin Excel zuwa fayilolin vCard. Bukatar canza fayilolin Excel zuwa tsarin VCF shine samun damar su akan Wayoyi, Thunderbird, Outlook, da sauran dandamali makamantan su. Yawancin mutane ba su san kowace hanya kai tsaye don canza fayilolin Excel ba, kuma kasancewar kuna nan, karanta wannan labarin, ya tabbatar da cewa kuna neman wanda zai jagorance ku. To, babu damuwa! Mun kawo muku labarin anan. A cikin wannan labarin, za mu gaya muku hanyoyin da za a canza fayil ɗin Excel zuwa fayil VCF.

Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Yadda ake Maida Lambobin Excel zuwa Fayilolin vCard

Don canza Fayil na Excel zuwa Fayil vCard, akwai galibin hanyoyi guda biyu waɗanda za mu tattauna a ƙasa:

Hanyar 1: Maida fayil ɗin Excel zuwa fayil vCard ba tare da software na ɓangare na uku ba

Mataki 1: Canza Fayil ɗin ku na Excel zuwa CSV

Idan lambobinku sun riga sun kasance cikin fayil ɗin CSV, to zaku iya tsallake wannan matakin. In ba haka ba, bi matakan da aka bayar a ƙasa:

1. Da farko, kuna buƙatar buɗe fayil ɗin Excel.

2. Yanzu zaɓi fitarwa kuma danna kan Canja Nau'in Fayil .

Canza Fayil ɗin ku na Excel zuwa CSV

3. Zaɓi tsarin CSV (*.csv) daga zazzagewar zaɓuɓɓukan tsari daban-daban.

4. Da zarar kun zaɓi tsarin CSV, kuna buƙatar bincika wurin da kuka nufa don adana CSV mai fitarwa.

5. Mataki na ƙarshe anan shine ajiye wannan fayil azaman CSV (*.csv).

Ajiye wannan fayil ɗin azaman Rubutun CSV (.csv)

Yanzu za a adana fayil ɗin ku a tsarin CSV.

Mataki 2: Import CSV to Your Windows Lambobin sadarwa

Yanzu, don shigo da sakamakon CSV fayil a cikin Windows Lambobin sadarwa don canza lambobi daga Excel zuwa vCard, bi matakan da aka bayar a ƙasa:

1. Da farko, bude Fara Menu kuma bincika Lambobin sadarwa. Zabi na Lambobin sadarwa ko Jaka na Lambobi .

2. Yanzu danna kan Shigo da zaɓi don shigo da lambobin sadarwa.

Yanzu danna kan Import zaɓi don shigo da lambobin sadarwa

3. Kamar yadda shigo da zuwa akwatin Windows ya bayyana, zaɓi CSV (Dabi'u Rarraba waƙafi) zaɓi.

Zaɓi zaɓin CSV (Wakafi Rabe Ƙimar).

4. Danna kan Shigo da button sannan ka zaɓa lilo don nemo fayil ɗin CSV da kuka ƙirƙira a mataki na 1.

5. Danna Na gaba kuma taswirar duk filayen bisa ga abin da ake bukata.

6. Yanzu, your karshe mataki zai zama danna kan Gama maballin.

Da zarar an kammala aikin shigo da kaya cikin nasara, zaku sami duk lambobin sadarwar ku na CSV da aka ajiye azaman vCard a cikin Lambobin Windows.

Idan wannan hanyar ba ta aiki ba to zaku iya amfani da ita Mutane app a cikin Windows don daidaita Lambobinka.

Shigo CSV zuwa Lambobin Windows ɗinku

Mataki 3: Export vCard daga Windows Lambobin sadarwa

A ƙarshe, don fitarwa lambobin vCard daga Windows ɗinku, bi matakan da aka bayar a ƙasa:

1. Sake bude Lambobin sadarwa taga.

2. Danna maɓallin Maɓallin Ctrl kuma zaɓi duk lambobin da ake buƙata.

3. Yanzu daga Windows Export Contact Wizard, zaɓi vCards ( babban fayil na .VCF fayiloli).

Daga mayen tuntuɓar fitarwa na Windows, zaɓi vCards (fayil na fayilolin .VCF)

4. Danna kan Maɓallin fitarwa kuma bincika wurin da za a ajiye vCards ɗinku sannan danna Ok.

Kuma kun gama! Yanzu, zaku iya nemo duk waɗannan lambobin sadarwa na CSV da aka ajiye azaman vCard a cikin Lambobin Windows. Bayan wannan, kuna iya shigo da samun dama ga waɗannan Fayilolin vCard daga abokin ciniki na imel / wasu aikace-aikace masu goyan bayan vCard.

Hanyar Manual tana da tsayi sosai kuma tana ɗaukar lokaci kuma. Ga wanda ke buƙatar hanya mafi sauri, ba zaɓi ne mai kyau ba. Koyaya, muna da wata hanyar da ake kira Hanyar Ƙwararrun. Wannan hanya za ta ba ka damar kwafi da liƙa lambobin sadarwa a sauƙaƙe; Abinda kawai ake buƙata anan shine shigar da software na ɓangare na uku - SysTools Excel zuwa vCard Converter.

Hanyar 2: Maida Excel zuwa vCard Amfani da SysTools

SysTools Excel zuwa vCard Converter shirin ne don canza lambobin Excel marasa iyaka zuwa tsarin fayil vCard ba tare da asarar bayanai ba. Kuna iya canza Lambobin Fayil na Excel zuwa vCards guda ɗaya ko ma yawa. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don amfani da wannan software don canza lambobin sadarwa daga Excel zuwa vCard:

1. Kamar yadda wannan ƙwararrun hanyar ke buƙatar shigar da software tukuna, mataki na farko a nan shine zazzagewa kuma kunna Excel zuwa vCard Converter .

Sauke kuma gudanar da Excel zuwa vCard Converter

2. Da zarar kun shigar da aikace-aikacen, kuna buƙatar danna kan lilo maballin. Wannan zai loda wani Excel fayil .

3. Yanzu zaɓi fayil ɗin vCard daga kwamfutarka kuma danna KO .

4. Bayan ka duba lambobinka na Excel, danna kan Na gaba .

5. Yanzu kuna buƙatar taswirar filayen vCard ɗinku tare da duk filayen Excel.

Yanzu kuna buƙatar taswirar filayen vCard ɗinku tare da duk filayen Excel

6. Danna kan Filin Excel don taswira tare da filayen vCard sannan danna Ƙara . A ƙarshe, danna kan Na gaba maballin.

7. Duba zaɓuɓɓuka bisa ga buƙatun ku kuma danna kan Maida maballin.

Duba zaɓuɓɓuka bisa ga buƙatun ku kuma danna maɓallin Maida

8. Za a sami nasarar ƙirƙirar fayilolin vCard don lambobin sadarwar ku. A ƙarshe, danna kan Ee don duba su.

Lura: Wannan aikace-aikacen ya zo tare da sigar kyauta da kuma pro. Sigar wannan software ta kyauta tana ba da damar lambobi 25 kawai don fitar da su. Kuna iya siyan cikakken sigar don fitarwa mara iyaka.

Bayan aikawa zuwa vCard fayil Format, zaka iya raba lambobinka a kan yawa dandamali kamar Gmail, Outlook, WhatsApp da dai sauransu.

An ba da shawarar:

Muna fatan kun sami kyakkyawan mafita don sauya fayilolin Excel ɗinku zuwa vCard. Mun haɗa hanyoyin guda biyu mafi sauƙi kuma na gama gari don iri ɗaya. Mun ambaci matakan dalla-dalla. Idan kuna fuskantar kowace matsala, zaku iya tuntuɓar mu don taimako ko sauke sharhi.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake shiryarwa kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.